[Funland] Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

trungnc

Xe điện
Cu Bin đúng là một chàng trai dũng cảm,cố lên con nhé.

hoamoclan99vn

Xe máy
Em đọc một lèo mà khóc thành tiếng. Thuơng con trai quá.
Con trai cố gắng lên con nhé, cả nhà đều thuơng yêu con tin vào sự cố gắng của con.
Bố bé vững tâm anh nhé, tất cả mọi thứ sẽ qua, giờ anh là chỗ dựa vững chắc nhất của hai mẹ con, cố gắng lên anh nhé.

quocchim

Xe buýt
Tuyệt vời, thật tuyệt vời..... Chúc vợ chồng cụ Nam cùng Ducky Momo luôn luôn đầy đủ sức khỏe để chiến thắng tất cả những khó khăn đang và sắp xảy ra với gia đình. Chúc cho tất cả những điều tốt đẹp nhất và hơn cả nhất nhất nhất sẽ đến với gia đình. Nhìn cu Bin đứng dậy được thì chắc là mọi người OFer đều có chung một nhận định rằng SẼ CHẲNG CÓ GÌ CÓ THỂ QUẬT NGÃ MỘT GIA ĐÌNH QUẬT CƯỜNG NHƯ GIA ĐÌNH BIN CẢ, đúng không các cụ :x Đoạn đường điều trị phía trước có thể là dài nhưng nó sẽ trở nên ngắn ngủi đến lạ thường trước ý chí của gia đình cụ Nam và bản thân cu Bin.
Một lần nữa cháu xin gửi lời chúc mừng và mong tất cả những điều may mắn sẽ đến với cụ và gia đình :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x
Em thề với cụ là chưa có ai làm cho em khóc nhiều như cụ làm đấy ná. Khi nào cụ về đến nhà thì em sẽ tìm cách bắt đền cụ đấy ạ :P

cun01

Xe container
Em chỉ biết gửi những lời tốt đẹp chân thành nhất tới cháu và GĐ mong mọi ngượi vượt qua được giai đoạn này.

Quất Lâm

Xe tăng
Cu Bin cố lên con nhé !!!!
Ba cu Bin và mẹ cu Bin cố gắng chăm sóc tốt nhất cho con nhé !
E cũng đã rơi vào hoàn cảnh như cụ Namcoif chỉ khác chút không phải là con em mà là mẹ đẻ của e ,năm 2009 mẹ e bị tai biến vỡ động mạch trước , khi a Hào tiến sỹ giỏi nhất của BVVĐ mổ cho mẹ e xong ra khỏi phòng mổ lắc đầu thông báo với GĐ e là khó cứu vì bệnh của mẹ e quá nặng , lúc đó e rơi vào hoản tuyệt vọng hết sức , BS có nói với gia đình e là . Bây giờ chỉ còn nhờ vào hồng phúc của gia đình nếu sau 72 tiếng mẹ e tỉnh thì cứu được còn không thì do số phận , gia đình e đã chờ đợi trong vô vọng suốt 72 giờ , cuối cùng nhờ hồng phúc mẹ e cũng vượt qua được tử thần và hiện giờ mẹ e đã khỏe mạnh bình thường !
E chúc cu Bin chiến thắng mọi bệnh tật , chúc gia đình cụ Nam vượt qua tất cả !

Soncoi

Xe tải
Cu Bin cố lên! Chúc cháu chiến thắng trở về!

Vinh Nguyễn

Xe điện
Em đọc tin từ lúc đầu bác Namcuif mở top nhưng ko dám cmt vì thương cu Bin quá ko biết gì.
Nhưng càng theo dõi quá trình điều trị thì em có niềm tin mãnh liệt rằng cu Bi sẽ chiến thắng ngoài sức tưởng tượng để trở về nhà cùng với Ba Mẹ.
Vì rằng trên hết lòng yêu thương vô bờ bến của cả Cha & Mẹ + Tình cảm yêu thương của cộng đồng quan tâm lo lắng theo dõi hàng ngày, hàng giờ....em tin chắc có rất nhiều cụ/mợ bấm F5 liên tục (trong đó có em)
Với những tấm chân tình đó em khẳng định CU BIN SẼ CHIẾN THẮNG!!!

Ford_Everest

Xe buýt
Em đọc tin từ lúc đầu bác Namcuif mở top nhưng ko dám cmt vì thương cu Bin quá ko biết gì.
Nhưng càng theo dõi quá trình điều trị thì em có niềm tin mãnh liệt rằng cu Bi sẽ chiến thắng ngoài sức tưởng tượng để trở về nhà cùng với Ba Mẹ.
Vì rằng trên hết lòng yêu thương vô bờ bến của cả Cha & Mẹ + Tình cảm yêu thương của cộng đồng quan tâm lo lắng theo dõi hàng ngày, hàng giờ....em tin chắc có rất nhiều cụ/mợ bấm F5 liên tục (trong đó có em)
Với những tấm chân tình đó em khẳng định CU BIN SẼ CHIẾN THẮNG!!!
Em công nhận, em không ngơi tay ở thớt này. Em tin tưởng cu Bin sẽ chiến thắng. Bin rất dũng cảm(*)(*)(*)(*)(*)

Hôm nay chưa nhìn thấy cu Bin nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

RRSupercharged

Đi bộ
Cu Bin rất đẹp trai và tươi tỉnh. Nhìn con tràn đầy sức sống và lạc quan.

Chỉnh sửa cuối:

Chã Nhỏ

Xe điện
:( Cháu cũng chỉ biết cầu mong cho E Bin chóng vượt qua bệnh thôi ! Cố lên E Bin !

tập_lái

Xe buýt
Nhìn Bin đẹp trai như chú ngày nhỏ vậy :">

Cố lên con trai nhé!
Khi nào về chú cho gặp con gái chú nha...... hơi bị xinh luôn ........... Bin mà nhìn thấy là mê tít..........:)

annie

Xe buýt
em cũng đang trải qua những ngày thật sự khó khăn nhưng so với bác thực chẳng thấm vào đâu, mong bác và gấu vững tin, hãy tự chăm sóc cho mình để có thể chăm sóc cho con tốt hơn, làm chỗ dựa vững chắc cho Bin, con trai sẽ bình an thôi, Cầu xin cho gia đình bác bình yên.

new_farmer

Xe container
Hôm nay ku bin làm được gì rồi nhỉ?

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Thế là hôm nay Bin đã đặt xong thiết bị vào trong người. Lúc y tá đẩy vào trong phòng mổ, Bin trông rất thản nhiên, thế mà lúc Ba đón ra ở cửa phòng, nghe thấy con đang khóc, lòng quặn thắt lại, vội chạy đến hỏi, con làm sao? Có đau không? Không, con không đau, nhưng mà buồn tè quá. Hóa ra Bin sợ không nhịn được, tè dầm ra quần mất. Chết cười cu Bin tồ. Ca mổ cũng nhanh, khoảng 9h45 AM, vào phòng mổ, Ba được theo vào đến hành lang. Mất vài phút y tá giải thích về thiết bị, hỏi han thêm một số thông tin là vào phòng mổ luôn. Ra phòng chờ đã thấy tên con hiện lên bảng thông tin

Đến khoảng 10h50, bảng thông tin đã lại thông báo con mổ xong, bắt đầu hồi sức, lại nghe tiếng loa đọc tên con, với một loạt tiếng Hàn, chịu chẳng hiểu gì, chạy vội vào cửa phòng mổ chờ, thế mà 30' sau mới thấy Bin nằm trên giường khóc lóc đẩy ra ngoài. Ba nịnh cho mấy câu, lại thấy cười tươi hơn hớn. Kêu chụp ảnh kiểu siêu nhân có ống cắm trong người về khoe thằng Bob, Bin khoái chí lắm

Chiều 3h30 lại thấy một hộ lý lên phòng đẩy xe đưa Bin xuống chụp CT, lần này Ba được vào trong phòng chụp. Trước khi chụp các BS lại xúm vào giải thích mục đích, quy trình chụp cho người nhà. Hóa ra lần này là để dựng hình giả lập 3D, thấy các BS phủ một cái lưới vào đầu Bin rồi mới chụp. Ba làm mấy kiểu ảnh sau này cho Bin xem lại

Lúc về hai Ba con lại dừng lại một lúc, có mục sư cùng mấy cô mấy mẹ với mấy bà vào trong để cầu nguyện và hát thánh ca chúc phúc cho các bệnh nhi

5h00 PM, y tá thông báo đổi phòng, chuyển sang một phòng khác cùng hành lang, chỉ cách phòng cũ khoảng 15m, nhưng hóa ra đây lại là khu cách ly rất nghiêm ngặt. Bên này là cho các bệnh nhân hóa/xạ trị, khả năng miễn dịch kém nên y/c vệ sinh rất cao

6h00 PM, BS của Bin lượn qua, (BV Hàn Quốc được cái BS thăm bệnh nhân không cần giờ giấc) giải thích qua về quy trình điều trị sắp tới, cũng ko có gì mới, kế hoạch vẫn là 14/3 này bắt đầu xạ trị, từ giờ cho đến lúc đó BS sẽ rút tế bào gốc từ xương sống ra để nuôi cấy. Sau đó là xuất viện, điều trị ngoại trú.

Bin hôm nay ngủ nhiều, chắc do ảnh hưởng của ca mổ, còn thì mọi việc vẫn tốt, cái tay trái linh hoạt lên rất nhiều, thậm chí còn làm hình chữ V nữa chứ

Clayton

Xe điện
Chúc mừng ca mổ thứ hai của cu Bin thành công!

phuonglinhlinh

Xe buýt
Thương thằng bé quá ,còn nhỏ đã liên tục trải quà 2 ca mổ .Mừng cho cháu đều vượt qua !!!!Cố lên cu Bin nhé!!!!!!!

trungnc

Xe điện
Xem mấy cái ảnh phục cu Bin thật,mới xong ca mổ mà cười được ngay:) chứ con nhà em hơi đứt tay đứt chân tý là nhăn nhó rồi

Winstorm07

Xe container
Nhìn ảnh và logo bệnh viện em chắc cu Bin đang được điều trị tại Yonsei Cancer Center. Trung tâm này thuộc Bệnh viện Severance chuyên điều trị các loại bệnh ung thư trực thuộc trường đại học YonSei là trường nổi tiếng thứ 2 của Hàn Quốc.
Nếu vào đây thì bác Nam và cu Bi có thể yên tâm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

maxinh84

Xe tăng
Cu Bin nhìn cứng cỏi lắm , ba mẹ nó cũng thế ... :)
..con gái em lúc 2 tuổi cũng phải làm 1 tiểu phẫu nhỏ ở mũi , người ta chụp thuốc mê ngay trên tay em rồi đưa vào phòng , em đã muốn xỉu theo rồi ... Huống chi là như cu Bin ..
Tuy nhiên bước đầu gia đình bác cũng may mắn hơn biết bao người bệnh khác là cu Bin đã được đưa đi chữa trị 1 cách nhanh nhất , ở 1 trong những nơi tốt nhất ...
Cầu chúc cho Bin tai qua nạn khỏi nha :-bd

Ford_Everest

Xe buýt
Thế là hôm nay Bin đã đặt xong thiết bị vào trong người. Lúc y tá đẩy vào trong phòng mổ, Bin trông rất thản nhiên, thế mà lúc Ba đón ra ở cửa phòng, nghe thấy con đang khóc, lòng quặn thắt lại, vội chạy đến hỏi, con làm sao? Có đau không? Không, con không đau, nhưng mà buồn tè quá. Hóa ra Bin sợ không nhịn được, tè dầm ra quần mất. Chết cười cu Bin tồ. Ca mổ cũng nhanh, khoảng 9h45 AM, vào phòng mổ, Ba được theo vào đến hành lang. Mất vài phút y tá giải thích về thiết bị, hỏi han thêm một số thông tin là vào phòng mổ luôn. Ra phòng chờ đã thấy tên con hiện lên bảng thông tin

Đến khoảng 10h50, bảng thông tin đã lại thông báo con mổ xong, bắt đầu hồi sức, lại nghe tiếng loa đọc tên con, với một loạt tiếng Hàn, chịu chẳng hiểu gì, chạy vội vào cửa phòng mổ chờ, thế mà 30' sau mới thấy Bin nằm trên giường khóc lóc đẩy ra ngoài. Ba nịnh cho mấy câu, lại thấy cười tươi hơn hớn. Kêu chụp ảnh kiểu siêu nhân có ống cắm trong người về khoe thằng Bob, Bin khoái chí lắm

Bin hôm nay ngủ nhiều, chắc do ảnh hưởng của ca mổ, còn thì mọi việc vẫn tốt, cái tay trái linh hoạt lên rất nhiều, thậm chí còn làm hình chữ V nữa chứ
A Bin đây rồi, cô mong mãi. Ba mẹ Bin để Bin phát khóc lên vì sợ tè ra quần, tại ba mẹ Bin lo quá đấy mà, chưa đọc hết cứ tưởng Bin khóc vì đau. Lần sau ba mẹ cũng phải rút kinh nghiệm cho Bin đi vệ sinh trước khi đi khám hay chụp chiếu nhá.

Cùng với niềm tin và tình yêu mãnh liệt của ba mẹ và gia đình OF, Bin nhất định chiến thắng\m/\m/\m/

Trạng thái
Thớt đang đóng