[Thảo luận] CSGT ngã tư H.Q.Việt -N.P.Sắc chiều nay được gọi là đồng chí.

dung_6990

Xe hơi
cụ có dán logo otofun không, có khi đồng chí ấy cũng là thành viên trên này đấy, thấy anh em nên muốn bắt tay thôi mà

Chỉnh sửa cuối:

Boytriton

Xe điện
Vâng, cái mặt em nó quá quen ở cái đường HQV từ 5 năm nay, nhưng hôm nay e nghĩ đồng chí xxx này ở đây chỉ để làm nhiệm vụ nhảy ra phân làn nếu có tắc đường, còn nếu không bt em cũng chả thoát đc đâu ạ, đấy là em dự thế.
Nói thật tiêu cực bây giờ nó đã trở thành quốc nạn rồi, thấy xxx bỏ qua dễ quá em lại muốn bồi dưỡng. Vì đi làm việc ở đâu cũng thấy bồi dưỡng, từ vào bệnh viện, đến cơ quan công quyền, đến có cụ kể chi lao công nhờ hót hộ đống rác cũng phải có bồi dưỡng, đôi khi chết rồi cũng phải bồi dưỡng nó mới cho chôn,các cụ thông cảm vì suy nghĩ chung của người việt mình nó vậy rồi ạ.
cụ có dán logo otofun không, có khi đồng chí ấy cũng là thành viên trên này đấy, thấy anh em nên muốn bắt tay thôi mà
Xe em 2 nolo cụ a.

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ son nhỉ, của đấy hiếm gặp lắm cụ ạ .....

vietran

Xe ba gác
Thằng lày về chết mới ông, 2 tháng nay nộp thiếu dồi, toàn bảo dân nó đi chuẩn k bắt dc lỗi gì, hóa ra là làm ăn chểnh mảng, mai cho đi dẫn đoàn

kharma

Xe tải
đúng ngã tư này chiều tối hôm qua khoảng 6h30 em thấy xxx áo vàng nhé... thổi 1 cụ đi biển 14Axxx.xx rõ ràng là cụ ấy đi vào làn giữa được đi thẳng mà không chèn vạch vẫn bị thổi, em đi ngay đằng sau thì không sao ! Hay là em biển 29A nhỉ, các cụ có đoán cụ 14A này lỗi gì ko ạ, em về nghĩ mãi chưa ra

Gia_Khanh

Xe điện
chiều nay đi chùa hương về cũng găp quả ngay ngã 4 quang trung hà đong - lê trọng tấn. e đi từ hướng bala về tt hà nội. đến ngã 4 trên định rẽ trái vào lê trọng tấn hà đông đê đi cho thoáng thì đèn đỏ. e ngoan ngoãn đỗ trước vạch ngon lành thì có ông e áo xanh đến gõ cửa. tại vì chưa sao, chưa vạch gì nên chắc chắn tuổi e rùi. ông e đòi kiểm tra giấy tờ. ok e xuất tinh đầy đủ . chắc ông e nhìn quả tem đăng kiểm cua e ghi tháng 3 nên nghĩ túm được gà. nhưng mà của e con 5 ngày nữa cơ. nhưng các bác biết sao kô. ông e làm ngay quả: theo quy định thì anh phai đi khám trươc 1 tuân.không biết quy định này thầy giáo nào của ông e dạy mà dân đen như e chưa đc biết. tức là theo ý của ông e thì xe của e đã hết hạn kiểm định. mà cũng chẳng hiểu ông e học nhiều mà chữ ít wa. cãi nhau một hồi thì sếp của ông e đến và ông e chỉ còn nước cười trừ rùi trả lại giấy tờ. nản
TSB thằng cu áo xanh ngu, cụ cứ vả vào mặt nó cho e:D

kiamorning2007

Xe tăng
Hôm nay vào khoảng 16h em đi hướng HQViet ra PV Đồng đến ngã tư HQV.NPS.Trần Cung có vạch phân làn, e đi thẳng nhưng lại đi vào làn của xe rẽ trái từ Hoàng Quốc Việt sang Nguyễn Phong Sắc.
Thật ra đoạn đường này em đi mỗi ngày chả nhớ mấy lần, rất ít khi có CSGT bắt sai làn, kể cả chiều ngược lại, nhưng hôm nay chắc giờ đấy là chuẩn bị tan tầm nên có CSGT trực để chống ùn tắc.
Em vừa qua ngã tư thì thấy 1 đồng chí CSGT, cấp bậc Trung sỹ( tại sao em lại gọi là đồng chí thì các cụ sẽ hiểu khi đọc xong) ra chặn em lại, em mỉm cười xi nhan phải vào lề. Nhìn gương chiếu hậu thấy đồng chí ấy cũng mỉm cười túc tắc đi bộ theo xe em. E biết là mình sai làn, nhưng rất bình tĩnh xuống xe.
Đ.chí: chào anh, đưa tay ra bắt mới kinh, anh cho ktra giấy tờ.
Boy: cười..và bảo anh biết lỗi san làn rồi chú ạ và lấy giấy tờ đưa cho đồng chí.
Đ.chí: anh làm ở gần đây à?
Boy: đúng òy, ở chỗ kia kìa, em chỉ về phía đường Bưởi.
Đ.chí: a biết lỗi rồi thì tốt, lần sau anh để ý hơn, lần này tôi chỉ nhắc nhở và đưa giấy tờ lại cho em.
Boy: cảm ơn đồng chí và không quên xúc tay phát nữa.
Quả thật hôm nay em hơi giật mình vì đông chí này, bình thường sẽ dọa nạt đủ kiểu và lôi bb ra nhưng hôm nay em thấy lạ, em cũng ngoài đường suốt nên va CSGT nhiều hiếm thấy ông nào tử tế thế này, em lên xe đi còn nghĩ có khi CSGT giả, nó thấy mình ở gần đấy nên không dám làm gì.
Tóm lại sự việc chỉ có vậy, nhưng hôm nay đồng chí CSGT này đã làm em không nghĩ tất cả CSGT Hà Nội là những kẻ rình mò, chuyên đi bắt bẻ và ăn chặn của ae lái xe nữa. Nhưng con số này chắc chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi, phỏng các cụ?
Vì thế em gọi anh này là đồng chí CSGT.

Cảm ơn các cụ đã xem bài của em.

Chúc mừng cụ Boy nhá, Đỡ được mấy lít rồi còn rì, hôm nào khao anh em đê *-:)

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hôm nay vào khoảng 16h em đi hướng HQViet ra PV Đồng đến ngã tư HQV.NPS.Trần Cung có vạch phân làn, e đi thẳng nhưng lại đi vào làn của xe rẽ trái từ Hoàng Quốc Việt sang Nguyễn Phong Sắc.
Thật ra đoạn đường này em đi mỗi ngày chả nhớ mấy lần, rất ít khi có CSGT bắt sai làn, kể cả chiều ngược lại, nhưng hôm nay chắc giờ đấy là chuẩn bị tan tầm nên có CSGT trực để chống ùn tắc.
Em vừa qua ngã tư thì thấy 1 đồng chí CSGT, cấp bậc Trung sỹ( tại sao em lại gọi là đồng chí thì các cụ sẽ hiểu khi đọc xong) ra chặn em lại, em mỉm cười xi nhan phải vào lề. Nhìn gương chiếu hậu thấy đồng chí ấy cũng mỉm cười túc tắc đi bộ theo xe em. E biết là mình sai làn, nhưng rất bình tĩnh xuống xe.
Boy: cười..và bảo anh biết lỗi san làn rồi chú ạ và lấy giấy tờ đưa cho đồng chí.
Đ.chí: a biết lỗi rồi thì tốt, lần sau anh để ý hơn, lần này tôi chỉ nhắc nhở và đưa giấy tờ lại cho em.
Quả thật hôm nay em hơi giật mình vì đông chí này, bình thường sẽ dọa nạt đủ kiểu và lôi bb ra nhưng hôm nay em thấy lạ, em cũng ngoài đường suốt nên va CSGT nhiều hiếm thấy ông nào tử tế thế này, em lên xe đi còn nghĩ có khi CSGT giả, nó thấy mình ở gần đấy nên không dám làm gì.
Tóm lại sự việc chỉ có vậy, nhưng hôm nay đồng chí CSGT này đã làm em không nghĩ tất cả CSGT Hà Nội là những kẻ rình mò, chuyên đi bắt bẻ và ăn chặn của ae lái xe nữa. Nhưng con số này chắc chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi, phỏng các cụ?

Cụ phải đổi cái title là: Một đồng chí thượng sỹ làm BOY thay đổi cách nhìn về xxx TP Hà Nội :D

Meo Thamlam

Xe lăn
csgt cũng là người cả nên cũng có người thế này , người thế kía chứ không nên vơ đua cả nắm . bản thân em cũng có lần do mải tìm đường nên không chú ý nên rẽ khi đang đèn đỏ nhưng cũng chỉ bị nhắc nhở thôi
Chuẩn, xã hội ta còn nhiều người tốt mà !

Boytriton

Xe điện
Chúc mừng cụ Boy nhá, Đỡ được mấy lít rồi còn rì, hôm nào khao anh em đê *-:)
Hihi, em nghĩ cũng là may thôi, nhưng thái độ của đồng chí này cũng tốt lắm chứ không khệnh như bọn khác, nên em mới ngạc nhiên, cuối tuần này cụ nhớ lịch đấy nhá.

captivaltz

Xe điện
Có nhiều yếu tố làm cho CSGT có thái độ khác nhau với lái xe.

Với mấy đ/c này thì chả có chuẩn mực nào để xếp hạng

bmw1226

Xe tải
Chưa thấm nhuần tư tưởng "Một người sai làn - Cả ngàn người khổ" :P

beesvuvu

Xe tải
Website
www.agritrade.com.vn
Cụ boy đấy à, gớm, tha cụ có 1 lần mà cụ lên mạng khen em ghê quá. Chẳng qua là hôm đó em quên mang biên bản, với cả ông anh cùng ca lại đang đi vệ sinh, tính em xấu hổ nên ngại mấy cái ấy lắm. Nhưng mà quan trọng hơn là hôm trước em vừa nổ quả lô khá to nên vụ của bác coi như là "khao cả làng". Lần sau anh em gặp nhau, bác mời em uống nước nhá. Em vẫn làm ở HQV.

newdrive

Xe tải
2 ông XXX ngồi viết bài PR cho nhau cũng nên, he he em fun tí

Một ông XXX làm ở HQV, một ông làm ở dốc bưởi, ...nên nhìn nhau mỉm cười và về viết bài khen nhau cũng nên :() ho ho em té đây

thanh_huyen

Xe đạp
em vod cho đồng chí của cụ, không vod cho cụ :D

taint

Xe hơi
Cụ cho vào mục chuyện lạ Việt Nam có khi lại chuẩn

tiennam

Xe tải
Em cũng bị tóm ở đây vì đè vạch, và cũng được tha :D

o0NewDriver0o

Xe buýt
Thì ra chiều qua ông xxx này được phân công trực dọn đường để tối tổ công tác 141 triển khai ở ngã 4 này ( vì thấy xxx có 1 mình).