[Thảo luận] CSGT ngã tư H.Q.Việt -N.P.Sắc chiều nay được gọi là đồng chí.

Bung To

Xe điện
Cụ chỉ hướng đường Bưởi nên em tưởng cụ làm ở TC5 em mới tha đới. Lầm sau cụ chuẩn bị xiền nộp cả 2 lần nhé...

Mr Mick

Xe hơi
Thế cũng vẫn may rồi cụ. tiền ko bị phat hôm nay để đổ xăng

cuongdt86

Xe tăng
Chú ý nghĩ cụ ở gần đó, ăn được của cụ mấy đồng rồi chẳng bõ tiền thuốc men điều trị nên thôi đấy ạ :D
Cháu fun tí thôi, những người tốt vẫn có mà cụ, dưng mờ đúng như cụ nói đấy, đếm trên 1 bàn tay thôi. Còn lại thì toàn là 1 lũ chỉ rình rình mò mò tóm người vi phạm thôi chứ chúng nó có chịu điều tiết giao thông, hướng dẫn giao thông đâu. Chán lắm!

mondeo1186

Xe tăng
chỗ này XXX bắt lâu rồi nhưng không thường xuyên

Nipo

Xe tải
xxx cứ như thế này thì tốt quá.

matmo

Xe tăng
HN chạy 4b cực dễ: đi thẳng thì làn giữa; trái ngoài cùng; phải trong cùng. Cháu chả biết luật nên cứ nhớ vậy.
Chạy kiểu đó oải hết tay giữ xi nhan khi chuyển làn.

TL_Vietnam

Xe lăn
Chắc nhìn kụ giống anh trai gơn bạn ló :D

vuthangbn

Xe hơi
chắc đồng chí này cũng sớm bị đẩy ra khỏi cộng đồng xxx thôi các cụ ạ.

anlaolao

Xe buýt
csgt cũng là người cả nên cũng có người thế này , người thế kía chứ không nên vơ đua cả nắm . bản thân em cũng có lần do mải tìm đường nên không chú ý nên rẽ khi đang đèn đỏ nhưng cũng chỉ bị nhắc nhở thôi
Họ cũng là con người thôi mà !

Boytriton

Xe điện
Tý nữa em lại đi qua xem đồng chí ấy còn đấy không em xuông hỏi cho ra nhẽ không các cụ chưởi ghê tóa:P

hn03

Xe điện
Bình thường thôi, CSGT cũng là người mà, gì mà cụ ngạc nhiên. Nhưng vấn đề nằm ở chỗ nhiều chó hơn người.

Truong Nam

Xe hơi
Hôm thứ bảy tuần trước, em đưa vợ con em lên cơ quan chơi. Đi buổi sáng sớm, lại là ngày thứ bảy nên đoạn đường Phạm Văn Đồng qua ngã tư Cổ Nhuế vẫn vắng người lắm, em vừa đi vừa nói chuyện với thằng nhóc nhà em mà chả có phản xạ gì, đèn đỏ vẫn vượt. Vừa mới đi qua cái thì giật mình ngay nhưng không kịp nữa rồi, chú áo vàng đã đứng ở phía trên và chỉ gậy vào xe em. Em xuống xe chú hỏi: Biết lỗi gì không? Em bảo: Có, vượt đèn đỏ. Chú ấy bảo 1,2tr và thu bằng một tháng. Em xin mãi, cuối cùng chú ấy bảo linh động cho nộp phạt tại chỗ với mức thấp nhất: 600k
Em ngu nhưng vẫn thấy mình may, dở hơi thật!

Themgaidep

Xe đạp
Website
www.Toiyeuphunu.com.vn
Chắc chú xxx đoán bác có "quyền cao chức trọng" hoặc có "máu mặt" nên ngại:D

mat_troi_ha_noi

Xe tải
Em cũng nghĩ, CSGT cũng là con người cả, có tốt có xấu, có tiêu cực. Tuy tỉ lệ tiêu cực còn cao,nhưng nhiều khi nó là bẹnh nghề nghiệp, ko làm thế ko đc

BBB

Xe buýt
Nghĩ lại, Nếu xxx bây giờ chỉ ngoắc vào rồi nhắc nhở rồi cho đi, em đồ rằng hầu như 90% là các cụ đi lại sẽ nghiêm chỉnh hơn nhiều. còn 10% là Loại người không thể chấp nhận được.
Năm trước em có đi Đà Nẵng và đi sai đường khi xxx ngoắc vào rồi chỉ đường tận tình cho em cần đi, không phạt 1 xu. và có nhắc " anh mà là người TP Đà nẵng là em phạt" May mà e kg phải ở đó. Hôm nay thấy bác Thanh: Bí thư Đà Nẵng nói thế này thì em tin thật.
'Cảnh sát tiêu cực sẽ cho về vườn'
Bí thư Đà Nẵng Nguyễn Bá Thanh khẳng định, thu nhập của CSGT hơn chục triệu đồng mỗi tháng nên chỉ cần phát hiện có chung chi vài trăm nghìn thì lập tức sẽ cho "về vườn" chứ không cần phải xét mức độ nặng nhẹ.
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/03/bi-thu-da-nang-canh-sat-tieu-cuc-se-cho-ve-vuon/

NTH

Xe điện
Hôm nay vào khoảng 16h em đi hướng HQViet ra PV Đồng đến ngã tư HQV.NPS.Trần Cung có vạch phân làn, e đi thẳng nhưng lại đi vào làn của xe rẽ trái từ Hoàng Quốc Việt sang Nguyễn Phong Sắc.
Thật ra đoạn đường này em đi mỗi ngày chả nhớ mấy lần, rất ít khi có CSGT bắt sai làn, kể cả chiều ngược lại, nhưng hôm nay chắc giờ đấy là chuẩn bị tan tầm nên có CSGT trực để chống ùn tắc.
Em vừa qua ngã tư thì thấy 1 đồng chí CSGT, cấp bậc Trung sỹ( tại sao em lại gọi là đồng chí thì các cụ sẽ hiểu khi đọc xong) ra chặn em lại, em mỉm cười xi nhan phải vào lề. Nhìn gương chiếu hậu thấy đồng chí ấy cũng mỉm cười túc tắc đi bộ theo xe em. E biết là mình sai làn, nhưng rất bình tĩnh xuống xe.
Đ.chí: chào anh, đưa tay ra bắt mới kinh, anh cho ktra giấy tờ.
Boy: cười..và bảo anh biết lỗi san làn rồi chú ạ và lấy giấy tờ đưa cho đồng chí.
Đ.chí: anh làm ở gần đây à?
Boy: đúng òy, ở chỗ kia kìa, em chỉ về phía đường Bưởi.
Đ.chí: a biết lỗi rồi thì tốt, lần sau anh để ý hơn, lần này tôi chỉ nhắc nhở và đưa giấy tờ lại cho em.
Boy: cảm ơn đồng chí và không quên xúc tay phát nữa.
Quả thật hôm nay em hơi giật mình vì đông chí này, bình thường sẽ dọa nạt đủ kiểu và lôi bb ra nhưng hôm nay em thấy lạ, em cũng ngoài đường suốt nên va CSGT nhiều hiếm thấy ông nào tử tế thế này, em lên xe đi còn nghĩ có khi CSGT giả, nó thấy mình ở gần đấy nên không dám làm gì.
Tóm lại sự việc chỉ có vậy, nhưng hôm nay đồng chí CSGT này đã làm em không nghĩ tất cả CSGT Hà Nội là những kẻ rình mò, chuyên đi bắt bẻ và ăn chặn của ae lái xe nữa. Nhưng con số này chắc chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi, phỏng các cụ?
Vì thế em gọi anh này là đồng chí CSGT.

Cảm ơn các cụ đã xem bài của em.
Vấn đề là thái độ của mình là nhiều : Vui vẻ bình tĩnh, tự nhận thức lỗi....OK
Có lần em chạy từ Ng Trãi rẽ về Khuất duy tiến, 7.30 sáng. Em lái luôn vào làn trái...XXX đón ngay đường KDT vẫy lại...
E : Phải vận dụng thôi em ơi..Cười
XXX : Sao anh biết mà còn đi vào làn đó ?
E : Giờ tầm rất đông, nếu anh đi đúng làn thì phí cái đường bên trái này
XXX: Anh lưu ý, ng ta bắt chước ko hay đâu ...
E : Thank em !