Cụ nào làm ở FORD VIETNAM cho em hỏi ???

hvhdragon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thamlotsanoto.vn
Em đi lấy xe Ford, Toshiba nhà nó, nó giao cho e con xe bị bụi sơn xung quanh cả xe luôn. E hỏi nó thì nó bảo nhà máy Ford Vietnam giao xe cho bọn nó đã bị như thế rồi. E hỏi cụ nào làm tại Ford Vietnam là chẳng lẽ Ford Vietnam lắp ráp xong rồi sơn kiểu j mà bị như vậy ạ, nếu đúng như nó nói thì lởm đến mức như vậy sao ?? đến bây giờ e vẫn chưa nguôi được cơn bực tức, làm ăn thế thì bảo sao mà thiên hạ cứ ầm ầm TOY TOY các cụ nhỉ

vnr_82

Xe điện
Cụ chộp cái ảnh up lên anh e nghía cái xem.

hdx

Xe điện
Cụ làm ầm lên, kiểu gì cũng phải giải quyết cho cụ.

Maybach Tàu

Xe container
Xe gì, mua đại lý nào? Cụ nên trình bầy rỗ ràng mới tư véo được

hvhdragon

Xe tăng
Website
thamlotsanoto.vn
Cụ chộp cái ảnh up lên anh e nghía cái xem.
=> báo cáo cụ lúc đó e không có chụp ảnh ạ, lúc đó tức qua do vậy em quên (nhưng để cụ dễ hiểu, hôm nào cụ ra gara nào đó nó đang sơn xe ý, cụ để xe của cụ cách chỗ đang sơn 20 m thì rõ ngay ý mà :))

Cụ làm ầm lên, kiểu gì cũng phải giải quyết cho cụ.
=> dạ vâng, e lúc đầu cũng từ tốn, nhưng về sau phải làm ầm lên ạ

Nếu như thế cụ trả lại, không lấy nữa là xong!
=> nhưng cái tội của em là em ngu cụ ạ, e nghĩ cái SR nó to như thế mà nó làm ăn kiểu vớ vẩn vậy, e tất nhiên là ko lấy con đó nữa mà lấy con khác đang trưng bày luôn nhưng cái kiểu giải thích của bọn nó thì em nghe chuối quá, chẳng lẽ ford Vietnam sản xuất xe kiểu gì mà khi lắp ráp xong để bụi sơn bay toàn bộ lên xe thế ạ (lúc đầu e tưởng chỉ bị một mảng thôi, nhưng khi em đi quanh xe thì cả xe luôn, tất cả phần j mầu đen, kể cả kính trước sau, bên cạnh, đều bị bụi sơn mầu trắng). Mà trước khi giao xe cho khách j mà nhìn cái xe cũ như xe chạy được 2 năm rồi, *** hiểu nó rửa xe trước khi giao xe cho khách kiểu j.

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
=> báo cáo cụ lúc đó e không có chụp ảnh ạ, lúc đó tức qua do vậy em quên

=> dạ vâng, e lúc đầu cũng từ tốn, nhưng về sau phải làm ầm lên ạ

=> nhưng cái tội của em là em ngu cụ ạ, a nghĩ cái SR nó to như thế mà nó làm ăn kiểu vớ vẩn vậy.
Tội vạ gì cụ cũng phải cung cấp chứng cứ ra đây, anh em sẽ giúp được cụ, em tin là vậy.
Tuy nhiên lưu ý khi cụ tung ra tên tuổi địa chỉ người ta thì phải có bằng chứng, nếu không Mod sẽ xử thớt ngay đấy.

hvhdragon

Xe tăng
Website
thamlotsanoto.vn

hvhdragon

Xe tăng
Website
thamlotsanoto.vn
Tội vạ gì cụ cũng phải cung cấp chứng cứ ra đây, anh em sẽ giúp được cụ, em tin là vậy.
Tuy nhiên lưu ý khi cụ tung ra tên tuổi địa chỉ người ta thì phải có bằng chứng, nếu không Mod sẽ xử thớt ngay đấy.
Cụ cần chứng cứ gì ạ, nếu SR đó cần đối chứng em sẵn sàng, em mua xe ở Thang Long Ford ạ

Dân Nghệ

Xe tăng
Sao đại lý FORD bị kêu nhiều thế nhỉ??? Chẳng lẽ mấy ông FORD VN không biết hay cố tình không nghe???

phuongcum

Xe buýt
Ít ra cụ cũng phải đưa cái ảnh hoặc chứng cứ gì đó. Cách bán hàng của Ford cũng không quá xịn nhưng mà nhà em mấy lần mua xe toàn mua ở Thăng Long Ford nhưng vẫn chưa thấy vấn đề gì, kể cả giao xe theo giờ mà thầy xem vào ngoài giờ hành chính hay ngày nghỉ họ cũng giao mà.

Fordvietnam

Đi bộ
Đâu đâu, đại lý nào? tên sale là gì hở cụ. Báo cho các cụ các mợ đề phòng cảnh giác.

bes

Xe lăn
Cụ cần chứng cứ gì ạ, nếu SR đó cần đối chứng em sẵn sàng, em mua xe ở Thang Long Ford ạ
Cụ phải có ảnh hoặc chứng cứ cụ thể như phàn nàn với ai, đổi xe với ai ở Ford Thăng Long.
Nói chung chung rất khó để hình dung và kiểm chứng.
Nếu đến mai ko có gì cụ thể hơn, em xin chuyển sang Quán Cafe coi như cụ kể chuyện đi mua xe cuối tuần.

Dân Nghệ

Xe tăng
Đâu đâu, đại lý nào? tên sale là gì hở cụ. Báo cho các cụ các mợ đề phòng cảnh giác.
Cụ có mấy cái cm thì như thầy của khách:>, cụ đọc cho hết rồi lại hỏi câu vô duyên như thế? Các cm của cụ như là nhân viên của FordVN nhưng chỉ chốt lại câu là cảnh giác đề phòng, vậy thì đến người nhà với nhau cũng phải đề phòng cảnh giác hả cụ?:P

Dân Nghệ

Xe tăng
Em đi lấy xe Ford, Toshiba nhà nó, nó giao cho e con xe bị bụi sơn xung quanh cả xe luôn. E hỏi nó thì nó bảo nhà máy Ford Vietnam giao xe cho bọn nó đã bị như thế rồi. E hỏi cụ nào làm tại Ford Vietnam là chẳng lẽ Ford Vietnam lắp ráp xong rồi sơn kiểu j mà bị như vậy ạ, nếu đúng như nó nói thì lởm đến mức như vậy sao ?? đến bây giờ e vẫn chưa nguôi được cơn bực tức, làm ăn thế thì bảo sao mà thiên hạ cứ ầm ầm TOY TOY các cụ nhỉ
Em cũng có chút kinh nghiệm khi post những thắc mắc hoặc bức xúc với đại lý cụ ạ, cụ muốn có ý kiến gì về đại lý thì cũng phải có chứng cứ roc ràng không thể chung chung được gây ảnh hưởng đến người khác. Vì em thấy cũng là đại lý và sale của Ford nhưng có nơi này nơi nọ và người này người kia cụ ạ, cũng xuất phát từ cách làm của đại lý và nhận thức tinh thần trách nhiệm của sale thôi ạ.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Em góp ý cụ thôi, vì tránh tình trạng "quăng bom" nên các MOD có quy định vậy. Đề phòng có những sale hoặc cùng là showroom với nhau vào cạnh tranh không lành mạnh.
Cá nhân em ủng hộ hoàn toàn việc cụ làm rõ ràng để bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng, đồng thời nêu tên những chỗ lởm để anh em tránh.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em góp ý cụ thôi, vì tránh tình trạng "quăng bom" nên các MOD có quy định vậy. Đề phòng có những sale hoặc cùng là showroom với nhau vào cạnh tranh không lành mạnh.
Cá nhân em ủng hộ hoàn toàn việc cụ làm rõ ràng để bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng, đồng thời nêu tên những chỗ lởm để anh em tránh.
Em bị chỉ định thay nhầm dầu hộp số (may mà biết nên chưa thay) có đầy đủ hình ảnh, phiếu sửa chữa dấu đỏ chót còn nguyên mà vẫn chỉ thông báo nội bộ còn trên thớt đang để ngỏ!

hvhdragon

Xe tăng
Website
thamlotsanoto.vn
Tên đại lý thì e đã nêu rồi mà cụ, còn sale nào thì e nghĩ chẳng quan trọng, sale thì e nghĩ là họ đã hoàn thành quá xuất sắc nhiệm vụ của họ rồi cụ ạ, e không có bất cứ điều j phàn nàn về sale , họ đã làm mọi điều có thể để giải quyết việc của em, nhưng khổ nỗi công việc đó họ không thể quyết định được, cái em phàn nàn ở đây là cách giải quyết vấn đề của các đồng chí lãnh đạo Thang Long Ford.

Cụ phải có ảnh hoặc chứng cứ cụ thể như phàn nàn với ai, đổi xe với ai ở Ford Thăng Long.
Nói chung chung rất khó để hình dung và kiểm chứng.
Nếu đến mai ko có gì cụ thể hơn, em xin chuyển sang Quán Cafe coi như cụ kể chuyện đi mua xe cuối tuần.
Báo cáo cụ ảnh của chiếc xe thì e không có nếu có phàn nàn thì em phàn nàn về kiểu giải quyết vấn đề của Ford Thang Long, e thiết nghĩ nếu chiếc xe không lỗi thì chẳng bao giờ họ chịu đổi chiếc xe khác cho em (trong khi trước đó chiếc xe bị lỗi e đã đi nộp thuế rồi ạ). E còn cái đoạn ghi âm nói chuyện với 1 đồng chí với chức danh (theo e được giới thiệu) là Trưởng phòng kinh doanh, e ko biết post, các cụ hướng dẫn e cái, để tối về e post vì giờ e đi có việc chút ạ.

nguyenducduy

Xe điện
Giá như cụ có ảnh, có thêm thông tin chi tiết tại đại lý thì thớt này rất quý giá với các cụ đang đi ford hoặc có ý định đi ford. Em cũng thắc mắc, một chiếc xe mới sao lại thế được, chẳng lẽ chiếc xe đó khi nhập về đại lý được để bên cạnh xưởng dịch vụ bảo dưỡng sửa chữa,