Cụ nào làm ở FORD VIETNAM cho em hỏi ???

RAVA

Xe ba gác
Giá như cụ có ảnh, có thêm thông tin chi tiết tại đại lý thì thớt này rất quý giá với các cụ đang đi ford hoặc có ý định đi ford. Em cũng thắc mắc, một chiếc xe mới sao lại thế được, chẳng lẽ chiếc xe đó khi nhập về đại lý được để bên cạnh xưởng dịch vụ bảo dưỡng sửa chữa,
-Em nghĩ trong trường hợp này là do xe trên đường vận chuyển bị xước xát, các chú mang vào xưởng tút tát lại tí ti nhưng bị dính bụi sơn của thằng bên cạnh, sau đó chủ quan mang ra giao cho khách. Trình kém thật?:P

now_what

Xe điện
Tên đại lý thì e đã nêu rồi mà cụ, còn sale nào thì e nghĩ chẳng quan trọng, sale thì e nghĩ là họ đã hoàn thành quá xuất sắc nhiệm vụ của họ rồi cụ ạ, e không có bất cứ điều j phàn nàn về sale , họ đã làm mọi điều có thể để giải quyết việc của em, nhưng khổ nỗi công việc đó họ không thể quyết định được, cái em phàn nàn ở đây là cách giải quyết vấn đề của các đồng chí lãnh đạo Thang Long Ford.

Báo cáo cụ ảnh của chiếc xe thì e không có nếu có phàn nàn thì em phàn nàn về kiểu giải quyết vấn đề của Ford Thang Long, e thiết nghĩ nếu chiếc xe không lỗi thì chẳng bao giờ họ chịu đổi chiếc xe khác cho em (trong khi trước đó chiếc xe bị lỗi e đã đi nộp thuế rồi ạ). E còn cái đoạn ghi âm nói chuyện với 1 đồng chí với chức danh (theo e được giới thiệu) là Trưởng phòng kinh doanh, e ko biết post, các cụ hướng dẫn e cái, để tối về e post vì giờ e đi có việc chút ạ.
Cụ cho em hỏi là xe cụ xe gì? Màu gì? Cậu "trưởng phòng kd" tên là gì?
Em cũng đang xem xe và mua ở đó. Hỏi cụ để biết kinh nghiệm ợ.

Dân Nghệ

Xe tăng
-Em nghĩ trong trường hợp này là do xe trên đường vận chuyển bị xước xát, các chú mang vào xưởng tút tát lại tí ti nhưng bị dính bụi sơn của thằng bên cạnh, sau đó chủ quan mang ra giao cho khách. Trình kém thật?:P
Em cũng nghĩ như cụ

Maybach Tàu

Xe container
Cụ phải có ảnh hoặc chứng cứ cụ thể như phàn nàn với ai, đổi xe với ai ở Ford Thăng Long.
Nói chung chung rất khó để hình dung và kiểm chứng.
Nếu đến mai ko có gì cụ thể hơn, em xin chuyển sang Quán Cafe coi như cụ kể chuyện đi mua xe cuối tuần.
Ra cà phê có khi chính là mục tiêu thì sao:D, ở đó rộng rãi đông người hơn, nhiêu cụ chỉ đọc tít xong đã phán rồi. Theo em không có ảnh cho anh em hóng là đe le te

ceo.dung

Xe hơi
Híc híc!
Chia buồn Cụ chủ thớt ạ!

Chỉnh sửa cuối:

minh0075

Xe điện
Lại 1 thớt nữa đẩy mình ra xa Ford.
Nói túm lại là xin chia xẻ với cụ chủ,và lại phải xét lại tiêu chỉ xe nhập thui.

hvhdragon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thamlotsanoto.vn
=> cái này em nghĩ không phải như cụ nghĩ đâu ạ, mà theo chủ quan của em nghĩ là do để cạnh xưởng sơn => vì vậy nó bị bụi sơn khi sơn các xe khác dính vào

Cụ cho em hỏi là xe cụ xe gì? Màu gì? Cậu "trưởng phòng kd" tên là gì?
Em cũng đang xem xe và mua ở đó. Hỏi cụ để biết kinh nghiệm ợ.
=> Xe em là FE, mầu vàng ánh kim , còn cậu "trưởng phòng kinh doanh" thì em đếch quan tâm tên j, nhưng trình loại đó mà là "trưởng phòng kd" thì e nghĩ hơi lạ, "trưởng phòng" j mà nói chuyện với khách hàng mà nghe như đấm vào tai khách hàng, nói chuyện thì ko nhìn người nói chuyện mà nhìn đâu đâu :> => e là em ghét nhất loại người này ạ . Còn kinh nghiệm thì e nghĩ, nếu bác đăng ký cá nhân thì cứ mang tiền đến, hỏi bên nó giao xe nào, kiểm tra xe cẩn thận, đi thử cẩn thận, nếu xe OK thì xuống tiền, còn phải chuyển khoản thì trước đánh xe ra khỏi SR thì bác cứ kiểm tra cẩn thận, đi thử cẩn thận cũng OK ạ => đừng nhìn cái SR to mà tin cụ nhé, không lại khổ như em. Nói thật với cụ e không phải mua xe lần đầu mà đã nhiều lần rồi ạ, nhưng những lần trước ko vấn đề j do vậy lần này e cũng tin tưởng và nghĩ như vậy thế mới có chuyện

Em là em thích cái chữ đỏ đỏ của Cụ đấy ạ!:P
Theo em:
Do xe mới của Đại Lý Ford Thăng Long để ở trong xưởng ạ!( Sáng đánh ra rồi chiều lại đánh vào ạ) - Một số xe thì do không gian ở xưởng sơn khá rộng nên để xe ở trong đấy luôn các Cụ ạ!
Vì thế nên khi sơn xe của khách khác ( màu đen) bụi sơn bay vào xe Cụ ạ!
Trường hợp này là Do bên PĐI của bên em có lỗi do khi rửa xe chuẩn bị giao không để ý kỹ ạ!
Em xin thay mặt Ford Thăng Long xin lỗi Cụ chủ thớt ạ!
Mong Cụ bỏ qua cho ạ!
=> Em nói thật với bác e chẳng hẹp hòi j mà ko cho qua đâu ạ, e cũng nghĩ như bác là xe để gần phòng sơn do vậy bụi sơn các xe khác bay vào nhưng cái thằng "Trưởng phòng kd" củ chuối nó không công nhận như vậy mà nó khẳng định với em là Lỗi này do Ford Việt Nam chuyển đến đã bị như vậy rồi ạ (e có đoạn ghi âm nó nói với e vậy mà), vì vậy e mới đăng đàn hỏi các cụ xem dây chuyền Ford Vietnam sản xuất kiểu j mà bị bụi sơn bay vào :-s . Cái em ức chế nữa là cách giải quyết phải nói là cực kỳ vô trách nhiệm với khách hàng (cái này e không tiện nói ra), toshiba nó lúc đầu nó định bắt em lấy cái xe đó (nó bảo là đánh bóng ... sẽ hết, e hỏi các bác trên này chứ: em bỏ tiền ra mua xe mới, chưa đi km nào mà phải đánh bóng nghĩ có tức ko, nếu nó đánh bóng trước khi giao cho em thì khuất mắt trông coi, e ko biết thì đã đành) và điều thứ 2 e ko thích là xe đó Ford Vietnam xuất hóa đơn cho Ford Thang Long có giảm giá 15% (lý do là xe DEMO) , hay do xe DEMO nó lởm , nó định giao cho em nhỉ, cái này e éo biết cụ ạ. Nói thật với bác, trước e là Nhà nước đã từng làm "Thủ tục" mua cũng nhiều xe rồi ạ (2 con HIACE 16 chỗ, 3 con vios, 1 con camry, 1 con Altis (con này là vợ 2 em bây giờ ạ) => cái này mua ở TOY Láng Hạ, bác kinh doanh bên đó vẫn còn làm kinh doanh và ae gặp nhau vui vẻ lắm, e bảo e lấy FE bác ý chửi em :P ; 2 con Mis PAJERO XX (cái loại mui nó kiểu 2 tầng ý bác) => cái này mua ở MIS VIỆT HÙNG; và e nghĩ ân hận nhất là trước đó mua 3 con FE mầu đen, MT của chính Thăng Long FORD cụ ạ)

Ps: à mà Cụ lấy em Ford Fiesta 1.4 MT màu trắng đang trưng bày ạ!
Xe đấy thì ngon lành cành đào phải ko Cụ( đã được rửa và kiểm tra trước khi cho lên trưng bày mà) Hì hì!:P
=> e ko lấy Ford Fiesta cụ ạ, e lấy FE

Nói túm lại là xin chia xẻ với cụ chủ,và lại phải xét lại tiêu chỉ xe nhập thui.
=> E nghĩ xe ford không phải là không tốt, nhất là FE , e chưa đi nhưng có tham khảo những người đã và đang đi , đồng thời hỏi các bác Thợ sửa xe cũng như buôn xe , họ đều đánh giá xe này chạy ngon hơn IN nhiều cụ ạ, chỉ mỗi tội là mất giá nếu như cụ ly dị em ý ạ (lúc đầu e lăn tăn giữa IN và FE mà cụ). Nếu bác chọn được đại lý đàng hoàng thì em nghĩ cũng OK thôi.

Dân Nghệ

Xe tăng
Con sâu làm cho mình không dám ăn nồi canh thôi cụ ạ, chứ nồi canh thì cũng được chứ đâu đến nỗi.:D

hvhdragon

Xe tăng
Website
thamlotsanoto.vn

ZAD Viet

Xe điện
Cái thớt cụ chủ đưa ra nhàm quá!
Cụ chủ lấy cái xe dây sơn thế hóa ra cụ lấy xe demo à!
Em thật là các cụ bán hàng cũng chả ra làm sao. trả lời tắc trách bỏ bu.!

hvhdragon

Xe tăng
Website
thamlotsanoto.vn
Cái thớt cụ chủ đưa ra nhàm quá!
=> Theo ý cụ, thế nào thì gọi là NHÀM và không NHÀM ạ, cụ nói thế mà cũng nghe được sao. Nếu cụ mà ở địa vị em lúc đó thì cụ có akay không ạ. Hình như xe cụ cũng same xe em, hy vọng có buổi off nào đó e được gặp cụ để nghe lời vàng ngọc của cụ

vietdq

Xe tải
Tóm lại là cái xe dính bụi sơn đó cụ k lấy , cụ lấy chiếc # . Thế là xong rồi cụ có gì mà bức xúc thế . Vui lên chứ cụ :D .

nghiathang

Xe tăng
E nói thật là xe dính bụi sơn là cực kỳ khó chịu. lần trước, e để xe cạnh chỗ bọn sơn kết cầu ở công trường, hôm sau cả xe phủ 1 lớp sơn trắng li ti (chụp ảnh o thể thấy được nhưng mà sờ vào biết ngay :P ). Đến khi xịt nước rửa kính thì nó cứ rồn rột khó chịu lắm. Cái này thì chỉ đánh bóng xe là hết (nó dùng cái cao su non như là cục đất sét kỳ phát sơn đi ngay), Dưng mà, xe mới thì không chấp nhận được, bắt nó phải xử lý, đánh bóng lại thôi.

Mấy cụ yêu cầu là có ảnh, dưng mờ đố các cụ chụp ảnh mà hiểu được đấy, chỉ có sờ thôi.