Cuộc ọp đầu tiên của hội FLF

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cụ gọi cho Dũng 0902028139 phụ tùng Ford Hải Phòng, lần trước em thay quả cao su bên lái hết 1 củ ạ.
Xe em laser 1.8, hôm trước vào ford thanh xuân thay curoa cam thấy chân máy bên phụ hơi nứt (nhưng máy vẫn êm chưa rung) e hỏi hãng được báo giá gần 2tr e thấy đắt quá nên thôi vì hiện tại xe vẫn êm, các cụ thấy chỗ nào rẻ ới em với nhé.

tuyenvpt

Xe tăng
cám ơn cụ nhé

6tieuphung

Đi bộ
chào các cụ
tình hình là hôm nay em mới tham ra vào 4rum lần đầu tiên. trước đây em chỉ vào đọc không post bài.
em mới mua xe forlaser 2001 được 4 tháng. từ lúc mua đến h chỉ đổ xăng rồi chạy. được 1,5 vạn rồi. với số tiền bỏ ra thì em rất hài lòng, về chất lượng, và mức tiêu thụ nhiên liệu.
Nhưng máy hôm nay xe em có hiện tượng kêu tạch tạch (hoặc két két, em không biết gọi thế nào). hỏi mấy bác kinh nghiệm thì bảo hỏng lốc điều hòa, bác thì bảo cái mặt hít gì đó mòn. em nghe nói nếu thay lốc điều hòa thì phải mất gần 10 triệu có phải không.
mong các bác có kinh nghiệm cho em lời khuyên và nếu hỏng phải thay thì thay loại nào mà không thay có hỏng sang cái khác không. vì em nghĩ cũng sắp tới mùa đông rồi. tạm thời nếu khoảng 10 triệu thì em chưa có để thay.
Ngoài ra em thấy gương xe này hơi nhỏ em muốn thay cái gương khác to hơn có đc không. nêu gương gập điện hoặc có đèn led luôn thì giá khoảng bao nhiêu (gương đang dùng của em chỉ điện nhưng không gập lại được). và em muốn lắp 1 cái màn hình trong xe nữa vì thương xuyên phải đưa đón vợ đi làm, con đi học quãng đường 20km nên muốn có chút giải trí trong xe cho con nhỏ đỡ quấy. mong các bác tư vấn giúp em. em ở Hạ Long thỉnh thoảng có đi HN và Móng Cái thấy bán nhưng không giám mua.
em xin chân thành cảm ơn.

HieuPride03

Xe tăng
em cũng mới lấy FL 1.8MT 2003, em cảm thấy côn xe nó rất nặng, cho hỏi xe của các cụ côn nó có nặng lắm ko ạ?

tuyenvpt

Xe tăng
xe em cũng 1.8MT, côn nhẹ mà. Nếu côn nặng cụ nên đi ktra côn đi, có thể bị mòn.

onroad

Xe tăng
Côn em cảm giác đạp cũng như kiểu ko đạp ý :D

HieuPride03

Xe tăng
xe em cũng 1.8MT, côn nhẹ mà. Nếu côn nặng cụ nên đi ktra côn đi, có thể bị mòn.
Côn em cảm giác đạp cũng như kiểu ko đạp ý :D
vậy à, thế là xe em có vấn đề về côn rồi, các cụ cho hỏi kiểm tra sửa chữa ở đâu hợp lý ạ. Em hỏi thêm là khi đề (đã về mo) xe các cụ có cần đạp côn mới đề đc ko ạ?

onroad

Xe tăng
vậy à, thế là xe em có vấn đề về côn rồi, các cụ cho hỏi kiểm tra sửa chữa ở đâu hợp lý ạ. Em hỏi thêm là khi đề (đã về mo) xe các cụ có cần đạp côn mới đề đc ko ạ?
CÁi món này chắc cụ chủ cũ option thêm cho nóa an toàn. Êm dự thía :D

matmo

Xe tăng
Cháu đã mất nhiều thời gian tự tìm hiểu về cái "đo đỏ" qua tài liệu của Mazda+hỏi ở các Gara (họ nhìn mình như người trời ấy). Cháu kết luận: ở Tây thì có; về Ta thì bỏ bớt đi cho nó...an toàn!

HÀNH KHẤT

Xe tăng
chào các cụ
tình hình là hôm nay em mới tham ra vào 4rum lần đầu tiên. trước đây em chỉ vào đọc không post bài.
em mới mua xe forlaser 2001 được 4 tháng. từ lúc mua đến h chỉ đổ xăng rồi chạy. được 1,5 vạn rồi. với số tiền bỏ ra thì em rất hài lòng, về chất lượng, và mức tiêu thụ nhiên liệu.
Nhưng máy hôm nay xe em có hiện tượng kêu tạch tạch (hoặc két két, em không biết gọi thế nào). hỏi mấy bác kinh nghiệm thì bảo hỏng lốc điều hòa, bác thì bảo cái mặt hít gì đó mòn. em nghe nói nếu thay lốc điều hòa thì phải mất gần 10 triệu có phải không.
mong các bác có kinh nghiệm cho em lời khuyên và nếu hỏng phải thay thì thay loại nào mà không thay có hỏng sang cái khác không. vì em nghĩ cũng sắp tới mùa đông rồi. tạm thời nếu khoảng 10 triệu thì em chưa có để thay.
Ngoài ra em thấy gương xe này hơi nhỏ em muốn thay cái gương khác to hơn có đc không. nêu gương gập điện hoặc có đèn led luôn thì giá khoảng bao nhiêu (gương đang dùng của em chỉ điện nhưng không gập lại được). và em muốn lắp 1 cái màn hình trong xe nữa vì thương xuyên phải đưa đón vợ đi làm, con đi học quãng đường 20km nên muốn có chút giải trí trong xe cho con nhỏ đỡ quấy. mong các bác tư vấn giúp em. em ở Hạ Long thỉnh thoảng có đi HN và Móng Cái thấy bán nhưng không giám mua.
em xin chân thành cảm ơn.
Chào cụ! Cụ ở chỗ nào ở Hạ Long vậy? em cũng Hạ Long đây, hôm nào mời cụ ~o) giao lưu nhé. Call của em 0904.6891189

HieuPride03

Xe tăng
Cháu đã mất nhiều thời gian tự tìm hiểu về cái "đo đỏ" qua tài liệu của Mazda+hỏi ở các Gara (họ nhìn mình như người trời ấy). Cháu kết luận: ở Tây thì có; về Ta thì bỏ bớt đi cho nó...an toàn!
Thì em cũng nghĩ là Tây nó để vậy để cho an toàn, phòng khi quên chưa ra số 0 mà đề máy

HieuPride03

Xe tăng
Thì em cũng nghĩ là Tây nó để vậy để cho an toàn, phòng khi quên chưa ra số 0 mà đề máy

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Thớt này chìm quá, em kéo lên ...:D

matmo

Xe tăng
Thớt này chìm quá, em kéo lên ...:D
(Em cũng kéo lên).
Kính thưa các cụ nhà "ta"!
Cháu đã đánh vần 1 số tài liệu tiếng nước ngoài (khoe tý ạ), thấy rằng: các xe cùng họ với dòng FL của ta có thêm khá nhiều các ốp sần khác; cụ tỉ: khóa cửa tự động, khóa cửa kép (nhấn kép nút lock trong 3s), cảm biến va chạm cạnh, cắt côn mới khởi động xe... vân vân và...vân vân [dòng Premacy, 323, ...]. Nhưng cái xe ghẻ Laser của ta lại thiếu các chức năng đó. Cháu trộm nghĩ: hay ta cố gằng phục chế các chức năng đó (mà nhẽ ra nó phải có) cho nó "giống tây". Cháu chỉ ngợi 1 cách đơn giản: nó cùng hệ ECU (hay là PCM gì đó), cùng toàn bộ các thứ "cơ sở" khác và nó "chỉ" thiếu linh kiện để lắp vào thôi.
Trong hội ta-cháu xin dự-chắc nhiều cụ kinh nghiệm đầy mình về điện+điện tử+con khỉ...Vậy sao ta ko xúm vào để "độ" lên cho nó giống với xe "Tây" - chả có nhẽ ta không được hưởng cái an toàn-tiện dụng-đầy đủ như tây với con xe còi mà ta đang có? Cháu đồ rằng cũng ko phải chơi quá, ko phải tốn quá đâu. Các cụ có ai cùng "tư duy" như cháu ko ạ?

Xebe_HL

Xe tải
(E lại kéo tiếp!!!~X()

Theo ngu ý của cháu, điều này... thật đơn giản đối với một số cụ trên OF nhà ta!=D>

tran duc chi

Xe buýt
côn xe em laser ghia 1.8 cũng rất nặng,đi đường phố đạp muốn tê giò luôn ,đạp một lúc thì chân côn kg nhả,nhưng vẫn cắt côn được kg biết là bệnh gì mong các bác tư vấn giúp.

gabeo

Xe máy
Nại bắt êm phải khoe X_X
Kính các bác, thế đã làm gì phải khoe, xe của bạn em Ford laser 1.8 AT, 2003, ĐK 2004 em chạy HN-Bãi Cháy-Đồ sơn-HN, mùa hè 05 người, BQ 55Kg/Ng + hành lý chỉ hết 7,5l/100 km thôi.

manhmeo99

Xe đạp
Em đang chạy Laser Ghia 1.8 AT 2005, cũng định đổi sang xe khác với ngân sách khoảng tầm 700t.
Các bác tư vấn giúp có nên đổi không và nếu đổi thì loại gì.
Mong các bác góp ý tí.

gabeo

Xe máy
Êm thấy có vẻ hiệu quả phết. Lếu nà đi đường đá dăm thì ko đỡ lổi. Còn đường nhựa thì vô ven tư chả ồn tẹo lào.
Cụ nói chuẩn quá, nếu cụ muốn hết ồn thì đầu tư thêm vài trăm củ để chống ồn(lên đời ...Hi...Hi...)

gabeo

Xe máy
Em đang chạy Laser Ghia 1.8 AT 2005, cũng định đổi sang xe khác với ngân sách khoảng tầm 700t.
Các bác tư vấn giúp có nên đổi không và nếu đổi thì loại gì.
Mong các bác góp ý tí.
Em có lời khuyên thế này, với ngân sách của bác chỉ chọn được xe mới hơn (cùng phân khúc) thôi chứ bas bỏ quá choc đừng hy vọng mua đươcj xe đi xướng hơn, có gì không nên không phải các bác bỏ quá cho.