CX9 chán toàn tập

Tran quan hop

Xe hơi
Qua thời gian lái và sử dụng con Mazda CX9 nhập em thấy có rất nhiều bất tiện và không hài lòng .
1: chìa khóa thiết kế chế độ mở quá lằng nhằng .nếu đã bật máy hoạc khóa on thì remote từ xa vô tác dụng ( gặp trời mưa mà mở cốp thì vỡ mặt ).cái này đã xuống hãng mà không sủ lý được.
2: xe 2 tỉ mà cái gương phải bẻ bằng cơm ( nhục)
3: option đơn giản ,cũng bằng cơm và không có dvd mặc dù màn cảm ứng 7 inh.
4: chạy lên trên 100 có hơi rung khi xác của nó khá to và nặng ,máy 3.7 :)
Có cụ nào giống e không.hoặc có cụ nào cài lại cái dk từ xa được không ạ.

lovestar_miss

Xe tải
TTTM Vincom Center Phạm Ngọc Thạch, Hà Nội
Thân gửi Bác,
Không biết bác đã lấy và sử dụng xe được lâu chưa vậy bác. Ngoài những cảm nhận mang tính tiêu cực như trên không biết Bác còn có chút cảm nhận tích cực nào dành cho em nó không ạ. Trước lúc bác chuẩn bị múc em nó hẳn bác cũng có cái nhìn đầy thiện cảm ạ. Theo cá nhân em và một số khách có lối sống tây hóa một chút có cảm nhận.
1- Vấn đề chìa khóa được thiết kế theo cấu tạo khóa 2lớp tương đối an toàn ạ. Khi thao tác bấm nếu ai không quen mới thấy khó và không biết thì lại phải lao ra cửa lái bấm nút khóa mở để mở các cửa còn lại. Khóa có tích hợp mở cốp, cốp điện chỉ bấm là tự mở rồi ạ cũng tiện lợi, tiếp đó khi ngồi trong xe cũng có nút bấm mở cốp ở đầu gối bên trái rất tiện khi mở cốp lấy đồ.
2- Vấn đề cái gương ở VN với thiết kế như vậy quả thực khó chịu thật ạ không chỉ cụ đến em đôi lúc cũng nghĩ thấy nản. Nhưng nghĩ đi thì phải nghĩ lại tại ở Tây đường họ rộng vậy mà VN mình đường phố mở ra càng ngày càng nhỏ, chết cái cốt lõi nữa lại là ý thức khi tham gia giao thông nên vô hình chung tội lỗi là của cái gương ạ.
3- Màn hình LCD trang bị chuẩn trên xe thì lợi cũng có cái lợi mà hại cũng có cái hại. Lợi là khiến người lái tâm trung hơn vào các tình huống trên đường để sử lý vấn đề. Nhưng được cả thế giới không có việt nam của mình hưởng ứng @@. Hại là khiến người lái nhàm chán nhưng nó vô tình lại mang lại sự an toàn cho lái xe không như ẻm Màn DVD, với thời buổi công nghệ như hiện tại ở VN mình thiếu đi cái cảm hứng và tiện ích như DVD mang lại thì LCD quả thật dùng chán như cơm.
P/s: Chỉ là cảm nhận xin có đôi lời chia sẻ mạn phép post cmt.

Encore

Xe tải
Cx9 nằm trong top 10 xe ko nên mua mà cụ.

Tran quan hop

Xe hơi
Thân gửi Bác,
Không biết bác đã lấy và sử dụng xe được lâu chưa vậy bác. Ngoài những cảm nhận mang tính tiêu cực như trên không biết Bác còn có chút cảm nhận tích cực nào dành cho em nó không ạ. Trước lúc bác chuẩn bị múc em nó hẳn bác cũng có cái nhìn đầy thiện cảm ạ. Theo cá nhân em và một số khách có lối sống tây hóa một chút có cảm nhận.
1- Vấn đề chìa khóa được thiết kế theo cấu tạo khóa 2lớp tương đối an toàn ạ. Khi thao tác bấm nếu ai không quen mới thấy khó và không biết thì lại phải lao ra cửa lái bấm nút khóa mở để mở các cửa còn lại. Khóa có tích hợp mở cốp, cốp điện chỉ bấm là tự mở rồi ạ cũng tiện lợi, tiếp đó khi ngồi trong xe cũng có nút bấm mở cốp ở đầu gối bên trái rất tiện khi mở cốp lấy đồ.
2- Vấn đề cái gương ở VN với thiết kế như vậy quả thực khó chịu thật ạ không chỉ cụ đến em đôi lúc cũng nghĩ thấy nản. Nhưng nghĩ đi thì phải nghĩ lại tại ở Tây đường họ rộng vậy mà VN mình đường phố mở ra càng ngày càng nhỏ, chết cái cốt lõi nữa lại là ý thức khi tham gia giao thông nên vô hình chung tội lỗi là của cái gương ạ.
3- Màn hình LCD trang bị chuẩn trên xe thì lợi cũng có cái lợi mà hại cũng có cái hại. Lợi là khiến người lái tâm trung hơn vào các tình huống trên đường để sử lý vấn đề. Nhưng được cả thế giới không có việt nam của mình hưởng ứng @@. Hại là khiến người lái nhàm chán nhưng nó vô tình lại mang lại sự an toàn cho lái xe không như ẻm Màn DVD, với thời buổi công nghệ như hiện tại ở VN mình thiếu đi cái cảm hứng và tiện ích như DVD mang lại thì LCD quả thật dùng chán như cơm.
P/s: Chỉ là cảm nhận xin có đôi lời chia sẻ mạn phép post cmt.
Cụ đánh giá khá hài lòng với cx9 .nhưng cụ chưa gặp khi trời mưa lớn và chở thêm đồ ,lấy đồ ,rồi cửa sau phải bấm tới 2 lần .khi cụ đã mở khóa on thì chìa từ xa vô tác dụng.
Vd.cụ mở máy lên và ra ngoài hút thuốc.có ng bảo cụ mở cốp .cụ lại phải lay hoay vào khoang lái bấm cốp.nêua xe khác chỉ cầm đứng đó và bấm là ok.trời mua mà chạy ra chạy vào vậy tjì ướt hết.:) và e còn 1 điểm ko hài lòng nữa là máy 3.7 nhưng khi vượt đột ngột ga bị hụt một lúc mới lên .
Em đang tìm cách cài lại cái chìa lhóa từ xa .

nolovetoday

Xe tải
Giống venza nhỉ :) , cái vụ bấm khoá để mở cửa sau thì em nghĩ cụ vào setting sửa dc mà.

luyenok

Xe điện
Cái vụ cụp gương bằng cơm thì đúng là chuối thật, thậm chí là ức chế.

Thokem

Xe hơi
cụ chủ xem cụ có bệnh giống cụ này không

" Chào các bác , nhà e mới lấy xe đc gần 3 tháng , cũng vừa xong 1000km đầu tiên . Tạm thời đến lúc này em không có gì để chê e nó , ngoại trừ việc cách âm cửa của xe quá tệ ? . Em ví dụ thế này : Xe em đang dừng đèn đỏ , trong xe mở nhạc vừa đủ nghe , mức Vol khoảng 18 thì phải , 1 ông xe máy dừng kees bên xe em nói chuyện dt . Em ở trong xe nghe rõ ông ấy nói gì luôn . Nói chung là lúc đi dường tiếng kèng xe máy , tiếng nói chuyện nó lọt vào xe rất nhiều , mặc dù các kính cửa đã kéo lên hết . Không biết các bác có gặp trường hợp trên không ạh ? Về tiếng ồn ở khoang máy thì e không cảm nhận đc . Chỉ có phần cách âm của cửa e nghĩ quá tệ .
Trước e đi civic 1.8at 2009 ko hề có hiện tượng này .
Thanks các bác "

https://www.otosaigon.com/threads/cach-am-cua-cx-9-te-qua.8668538/
hay cụ này

"Tôi mua xe Mazda CX9 từ tháng 6 năm 2012. nhưng đi 1 thời gian thấy thất vọng quá! xe không có USB, có cổng aux thì bất tiện quá. phải dùng thiết bị MP3.... cảm biến gạt mưa thì hoạt động không nhạy (đỗ xe ngoài trời mưa khi nổ máy xe để đi thì cảm biến không hoạt động ngay). Đèn xe không có chức năng liếc khi vào cua. phiên bản 2012 không có các tính năng cảnh báo chướng ngại vật FOW, cảnh báo chuyển làn LDW. Ăn xăng 20L đường nội đô. lốp dự phòng thì như bánh xe uoat... những nhược điểm trên thì có thể chịu được nhưng còn 1 nhược điểm xe quá ồn không thể chịu được, tôi đã đi nhiều xe có phân khúc được đánh giá thấp hơn mà không thấy ồn như thế, nhà tôi có 1 chiếc Kia- Cerato tôi đi thấy 2 xe ồn như nhau! nếu bán được cái CX9 này thì tôi sẽ không bao giờ mua xe Mazda!!!! các bác có kinh nghiệm cho em ý kiến nhé. Cảm ơn!:-L "

http://www.otofun.net/threads/mazda-cx9.471064/

Tran quan hop

Xe hơi
Cx9 đời sau này đã có usb rồi.nhưng những bất tiện còn lại giống nhau.cảm biến gạt mua ko chuẩn.

PCI for car

Xe tăng
cụ chủ chạy xe này lâu chưa ạ? bán rẻ đê để em múc cho, em đang chạy 1 cái màu trắng giống cụ mà bạn em nó cứ đòi mua lại, em thật đấy ạ

darkxt

Xe buýt
Hồi cuối tháng 6 em có từng giao lưu với một em CX9 mầu trắng ngọc trinh giống xe bác ở đoạn từ Thiên Cầm chạy ra QL1. Máy 3.7 nhưng vẫn yếu và xe chạy nhanh khá thiếu ổn định nên vào cua không chắc xe, cả đoạn thẳng lẫn vào cua đều đuối hơn nhiều so với xe em máy có 2.0 ;)

Luu Lehong

Xe container
Một lần em đi công tác Bắc kạn, ngồi cái CX9 mà say như đi tàu biển ( em đã đi tàu biển 15 năm chịu được sóng cấp 7 nhé). Sau ngồi sang cái sedan đoạn sau lại ko say. Chả hiểu sao, nói lại nhiều ông mà cứ tưởng bịa :D