[Thảo luận] Đã cụ nào gặp tình huống này chưa? Kg chịu gửi xe bị chúng nó cào bung bét xe

luklak

Xe điện
Đầu năm bức xúc quá các cụ ạ, chuyện là thế này chiều này (mùng 1) e đi chúc tết, đỗ xe cạnh bãi gửi xe, nó vẫy e vào gửi dưng e nghĩ đi ngay nên bảo kg gửi, đánh xe đối diện bên đường (vì có mấy xe cũng đỗ như vậy). Vào được 15' đi ra thì ôi thôi cả 1 bên bị nó vạch đinh sâu hoắm ngoằn ngoèo từ cánh trước ra cánh sau :((. mk nhà nó, thằng trông xe đó thấy bóng e nên nó lủi lủi nhưng e khẳng đinh 100% là nó, trẻ con kg có đủ sức cào xước sâu đến vậy, nó chơi mình vố đau đầu năm thật, kiểu kg gửi chỗ nó nên nó trả thù mà, giờ xã hội nhiều kẻ khốn nạn thật, trước e bị 1 vụ ở cổng bv sanhpôn buổi tối bị 1 phát nắp capo nhưng mấy hôm sau mới thấy nên chưa chắc chắn 100% có phải do mấy thằng trông xe gần đấy chơi nhưng hôm nay thì đúng kg chạy đâu được~X(. Kg biết đã cụ nào dính kiểu đó chưa chia sẻ e ít kinh nghiệm, bức xúc quá đi mất.

Lacet_ti

Xe container
Của đi thay người cụ ạ

Babolat285

Xe hơi
Đầu năm mà nó phải đi mần ăn, mà cụ làm thế thì nó không mần được. Nó gạch xe của cụ để không ai gửi xe chùa nữa, trước em còn bị thằng giữ xe nó xúi người vặt đôi gương, dỡ biển đem bán cho chợ giời nữa cơ, cũng là em đoán chỉ có nó làm chứ không bắt được quả tang.

MoonMax

Xe điện
đặt x-driven có quay được không các cụ nhỉ???? Các cụ nào lắp rồi tư vấn giùm ae với:-s

Em gửi xe cũng bị bọn chó nó đạp mấy phát vào xước hết cả cửa xe!!!! đ CM chúng nó, ghi được hình cho nó lên nóc tủ luôn!!!!~X(

caisua

Xe lăn
X-Driven hình như chỉ quay được phía trước và phải cấp điện nhưng ra khỏi xe thì tắt mất rồi còn đâu. Có loại quay cả 4 phía nhưng đắt quá, em ko hiểu có ai mua ko nữa

blackcivic 2.0

Xe tăng
đặt x-driven có quay được không các cụ nhỉ???? Các cụ nào lắp rồi tư vấn giùm ae với:-s

Em gửi xe cũng bị bọn chó nó đạp mấy phát vào xước hết cả cửa xe!!!! đ CM chúng nó, ghi được hình cho nó lên nóc tủ luôn!!!!~X(
Sao kụ ko dán chữ ký của kụ lên cửa xe ,bố bảo chúng nó dám cào xe kụ . Năm mới em fun tý cho kụ trôi cục tức .
Kụ có ng quen dân xh hay sự bảo lôi thằng đó (nếu kụ biết chắc là nó nhưng ko bắt quả tang ) vần một lúc nhận ngay .
Hoặc kụ gấu sang tóm cổ cho mấy phát vào a lô nhận ngay ...chứ ko cay lắm

eparch

Xe buýt
Kụ bị ở chỗ nào vậy? Kinh tế suy thoái nổi lên loại bửn bửn thế [..]

Mr.Ryu

Xe buýt
Hôm qua , 3h sáng em đi lễ ở chùa Phúc Khánh, có thằng cha hỏi có gửi xe ko. Vì em ko vào chùa nên em bảo ko, nó bảo đánh xe lên phía trên 1 xíu cho nó làm ăn. Em cũng oánh lên 1 đoạn, ra khỏi xe hút điếu thuốc thì thấy 1 thằng cu chắc ở quê ra, tầm 14-15 tuổi gì đấy, nó cầm cái que chọc hơi của 1 ông Camry phía trước em mấy xe. Em chạy lại hỏi "Mày làm cái L*N gì đấy, vả chết con mịe mày bh", thế là nó chạy về cái chỗ bọn trông xe , em đoán chắc mấy thằng Hoa Thanh Táo :( . Em quan sát thì có khoảng 4 cụ bị nó xì hơi , và toàn là các cụ đỗ dọc đường mà ko gửi. Đúng là lắm thằng bẩn thật các cụ ạ

MôHìnhXe.vn

Xe buýt
www.MoHinhXe.vn - 145 Phùng Khoang, Hà Nội
Website
www.MoHinhXe.vn
Toshiba chúng nó, chỉ vì mấy chục bạc mà làm khổ người ta thế, chúng nó đầu ocd tủn mủn thế thì mãi mãi là thằng trông xe ko khá dc, xụ có thoiwf gian hom nào đến đấy lại giả vờ ko gửi rồi rình xem sao, nhớ mang tạch tạch cụ nhé!

My Mò

Xe điện
Năm mới mà bị quả này thì đau nhỉ. Đúng là lũ mất dậy

lenamhung83

Xe tăng
Sáng mùng 1 tết, đường thông hè thoáng để xe đâu chả được, nhưng vào Văn Miếu em vẫn phải gửi xe 100k đấy ạ

giangsuki

Xe ngựa
Hôm qua , 3h sáng em đi lễ ở chùa Phúc Khánh, có thằng cha hỏi có gửi xe ko. Vì em ko vào chùa nên em bảo ko, nó bảo đánh xe lên phía trên 1 xíu cho nó làm ăn. Em cũng oánh lên 1 đoạn, ra khỏi xe hút điếu thuốc thì thấy 1 thằng cu chắc ở quê ra, tầm 14-15 tuổi gì đấy, nó cầm cái que chọc hơi của 1 ông Camry phía trước em mấy xe. Em chạy lại hỏi "Mày làm cái L*N gì đấy, vả chết con mịe mày bh", thế là nó chạy về cái chỗ bọn trông xe , em đoán chắc mấy thằng Hoa Thanh Táo :( . Em quan sát thì có khoảng 4 cụ bị nó xì hơi , và toàn là các cụ đỗ dọc đường mà ko gửi. Đúng là lắm thằng bẩn thật các cụ ạ
hì cụ bị tư tưởng này nặng quá, cụ lại đoán vô căn cứ roài
mà sao cụ không vả thật thèng oắt kia đi
Sáng mùng 1 tết, đường thông hè thoáng để xe đâu chả được, nhưng vào Văn Miếu em vẫn phải gửi xe 100k đấy ạ
sáng qua em gửi ở đấy có 50k thoai mà cụ

Okane

Xe container
Chiều 30 tết, e đậu xe ở đường có thu phí, nhưng chẳng thấy thằng bán vé đâu, chỉ thấy 1 bác xe ôm nhanh nhảu chạy ra xi nhan này nọ. E hỏi "a trông xe ah, giá nhiêu...." - được bác trả lời: "a cho e nhiêu cũng được" - đậu ngay quận 1 sát đường hoa Nguyễn Huệ - đi lòng vòng hơn 1.5 tiếng - ra trả 15k VND - bác xe ôm còn cảm ơn rối rít :)

(Năm ngoái cũng thế các cụ nhá)

Sướng

Xe tăng
Chủ thớt coi như là hạn đầu năm đi cho nó đỡ bực. Dậu đổ bìm leo thôi chứ chả phải do chúng nó đói ăn đâu, ngày xưa nghiện đầy đường, xe ô tô thưa thớt ... mà có bao giờ bị như thế này đâu, giờ xã hội loạn lạc nên chúng nó làm càn.
Hôm qua em đi Đền Đô gửi xe vẫn 15k như năm ngoái, vẫn có khoảng chục xe ko gửi và để ở ven đường nhưng chả bị làm sao cả.

anhtho

Xe ngựa
Mời cụ 1 ly năm mới cho may mắn. Cái hành động này là có khá lâu rồi, cụ nên cảnh giác. Cách đây hơn năm cũng có cụ lên than vì không gửi "đúng chỗ", bọn nó không vạch đâu mà chỉ xì quả hộp sơn lên nắp capo. Linh đàm chỗ em cũng vài vụ tháo bánh xe. Lúc em hỏi bọn bảo vệ: liệu gửi xe có mất bánh xe không, chúng nó nói chắc như đinh: gửi thì mất thế nào được !
Sáng mùng 1, nhà em cũng đi chùa Phúc Khánh, nhiều chỗ ghi gửi xe, giá cũng same same. Dù còn nhiều chỗ trống không có tụi trông xe, nhà em vẫn phải chọn mặt gửi xe, mất 50k và yên tâm vào chùa. Trông xe chỗ em là 2 hay 3 người, trong đó có cậu teen tóc xanh đỏ. Các cụ dự nếu em đậu xe cách 'bãi' của nó chục mét, liệu em có bị vạch không? Dễ lắm.

musiclife

Xe tăng
Mồng 1 thì cụ cứ nhịn cho em, để qua rằm cụ quay lại chỗ đó mà chơi bỏ *** cái thằng trông xe đó đi

học lái

Xe điện
Bọn chó thật, không phải người .

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Đầu Xuân các cụ đi chơi, cũng nên ra lộc một chút, vừa yên tâm vừa thư thái trong lòng, kể cả nó không vạch vào nhưng người đi đường vô tình quệt phải là cũng mệt. Mấy chục k là chuyển nhỏ, còn cái bực trong lòng mới là chuyện lớn. Em đi đâu cũng gửi cho yên tâm và nhẹ cái lòng.

luklak

Xe điện
Đầu năm mà nó phải đi mần ăn, mà cụ làm thế thì nó không mần được. Nó gạch xe của cụ để không ai gửi xe chùa nữa, trước em còn bị thằng giữ xe nó xúi người vặt đôi gương, dỡ biển đem bán cho chợ giời nữa cơ, cũng là em đoán chỉ có nó làm chứ không bắt được quả tang.
Khổ quá e có đỗ vào bãi chúng nó đâu mà bảo đỗ chùa, đỗ sang bên đường đối diện mờ :(

Kụ bị ở chỗ nào vậy? Kinh tế suy thoái nổi lên loại bửn bửn thế [..]
E bị ở khu đường mới mở mương thái thịnh cụ ạ.

Cảm ơn tất cả các cụ đã chia sẻ.