[Thảo luận] Đã cụ nào gặp tình huống này chưa? Kg chịu gửi xe bị chúng nó cào bung bét xe

diennuocxaydung

Xe buýt
Khổ quá e có đỗ vào bãi chúng nó đâu mà bảo đỗ chùa, đỗ sang bên đường đối diện mờ :(

E bị ở khu đường mới mở mương thái thịnh cụ ạ.

Cảm ơn tất cả các cụ đã chia sẻ.
Cụ cứ đỗ ở chỗ gần ngay bệnh viện nổi tiếng thì không làm sao đâu. em mồng 1 đỗ thoải con gà mái thái thịnh, cứ đõ gần mấy quán ca fe thì ko bị sao cả:)). Nếu chỗ mương thái thịnh thì không phải bãi đó đâu, bãi đó không dám làm liều em cá với cụ chủ luôn:) vì em gửi bãi ấy, thằng nào mất dạy em biết mà, nếu đúng như cụ chủ nên làm luôn và ngay:), em thì sẽ không tha cái vụ đó đâu:)

Lovestory1008

Xe tăng
Giờ xã hội loạn thật .
Cứ chặt , chém được là làm .

haivinh

Xe buýt
Chó còn tử tế hơn bọn khốn này.Thất đức đến thế là cùng.Trời không đánh chết hết mẹ cái bọn vô lương này.Chia buồn cùng cụ.

toanthangcs

Xe điện
Bọn nó hùa theo anh #: trù dập và "nặn" tiền của những người đi ô tô.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Đầu năm bức xúc quá các cụ ạ, chuyện là thế này chiều này (mùng 1) e đi chúc tết, đỗ xe cạnh bãi gửi xe, nó vẫy e vào gửi dưng e nghĩ đi ngay nên bảo kg gửi, đánh xe đối diện bên đường (vì có mấy xe cũng đỗ như vậy). Vào được 15' đi ra thì ôi thôi cả 1 bên bị nó vạch đinh sâu hoắm ngoằn ngoèo từ cánh trước ra cánh sau :((. mk nhà nó, thằng trông xe đó thấy bóng e nên nó lủi lủi nhưng e khẳng đinh 100% là nó, trẻ con kg có đủ sức cào xước sâu đến vậy, nó chơi mình vố đau đầu năm thật, kiểu kg gửi chỗ nó nên nó trả thù mà, giờ xã hội nhiều kẻ khốn nạn thật, trước e bị 1 vụ ở cổng bv sanhpôn buổi tối bị 1 phát nắp capo nhưng mấy hôm sau mới thấy nên chưa chắc chắn 100% có phải do mấy thằng trông xe gần đấy chơi nhưng hôm nay thì đúng kg chạy đâu được~X(. Kg biết đã cụ nào dính kiểu đó chưa chia sẻ e ít kinh nghiệm, bức xúc quá đi mất.
Tối hôm qua tôi cùng gia đình đi chùa Hà, để xe ở gần vòng xoay ngay trước Argibank, nghĩ chắc ổn. Khi đi có một cậu hỏi gửi xe vào chùa à? Nghĩ là vào 1 tý ra ngay thì cần gì phải gửi nên bảo không cần.
Vào chùa Hà đông nên ngột ngạt đành cho trẻ con ra ngoài xe chờ, để BX đi thắp hương. Vào xe ngồi tôi cũng thấy yên tâm hơn, may không gặp phải tình huống trên. Thôi, đen thì phải chịu thôi, chia sẻ với cụ luklak! XH Việt Nam mình nhiều kiểu lưu manh lắm, từ cao xuống thấp, từ có học đến vô học,... Các cụ cũng nên cẩn thận khi gặp tình huống kiểu này nên cảnh giác hơn!

anhtho

Xe ngựa
Bọn nó hùa theo anh #: trù dập và "nặn" tiền của những người đi ô tô.
Em thấy câu này là chuẩn nhất trong ngày ợ. Em thấy chỗ nào chúng nó cũng đòi thăng, à quên tăng phí, kể cả một ông bảo vệ rất hiền lành. Em thi thoảng gửi xe ở một cơ quan khi vào thăm mẹ em. Ông bảo vệ hiền lành ấy cũng đòi gấp đôi. Trước đây chỉ có 10k thậm chí có hôm nói chú trông giúp không lấy !

tuan231

Đi bộ
cái gì cũng có nguyên nhân của nó cụ ạ, bọn nó có mỗi cái tết để làm ăn mà, cụ cứ đỗ tránh hẳn chỗ nó làm ăn ra thì em đoán là chẳng vấn đề gì xảy ra đâu. Chắc cụ đỗ vào đúng mấy chỗ nó định xếp xe vào đấy nên mới xảy ra việc đáng tiếc đó. Thôi, lần sau rút kinh nghiệm cụ ạ!!!

waterfall

Xe buýt
Iem để xe trong nhà thờ của Làng còn bị trẻ con nó cào xước hết xe cụ ạ. ~X(

luklak

Xe điện
cái gì cũng có nguyên nhân của nó cụ ạ, bọn nó có mỗi cái tết để làm ăn mà, cụ cứ đỗ tránh hẳn chỗ nó làm ăn ra thì em đoán là chẳng vấn đề gì xảy ra đâu. Chắc cụ đỗ vào đúng mấy chỗ nó định xếp xe vào đấy nên mới xảy ra việc đáng tiếc đó. Thôi, lần sau rút kinh nghiệm cụ ạ!!!
Cụ chưa đọc kỹ rồi, bọn nó có 1 bãi quây ở giữa dải phân cách, ngoài ra còn dùng cả dải đường giáp với bãi quây này để trông thêm, e đỗ bên đường đối diện cơ, mà lúc đấy có vài xe khác nó cũng đỗ, vấn đề là e lượn 1 vòng qua nó, nó bảo gửi e nghĩ vào ra ngay nên kg gửi, nên đánh sang bên đường đối diện (chả liên quan đến chỗ chúng nó làm ăn) nó kg trông được xe e nên nó trả thù kiểu mất dậy, chứ chỗ đó rất rộng và thoáng.

luklak

Xe điện
Cụ cứ đỗ ở chỗ gần ngay bệnh viện nổi tiếng thì không làm sao đâu. em mồng 1 đỗ thoải con gà mái thái thịnh, cứ đõ gần mấy quán ca fe thì ko bị sao cả:)). Nếu chỗ mương thái thịnh thì không phải bãi đó đâu, bãi đó không dám làm liều em cá với cụ chủ luôn:) vì em gửi bãi ấy, thằng nào mất dạy em biết mà, nếu đúng như cụ chủ nên làm luôn và ngay:), em thì sẽ không tha cái vụ đó đâu:)
Cụ cũng hay gửi ở đó à, bãi đó là bọn nó quây 1 dải trước ngõ vào bv nội tiết đó, e đỗ đối diện bên đường (trước cửa mấy quán cafe mà, mùng 1 nên đóng cửa mới đỗ được). Hôm đó 1 thằng mặt cũng khá già rồi (cỡ 45-50t) mới mất dậy chứ, mùng 1 nên nó còn diện comple màu xám bạc trông rất ls, mk ts nhà chúng nó, cặn bã kg tưởng tượng được.

ndkhoivtv

Xe tăng
Cụ bị... rồi chẳng làm gì, xong cụ vào làm nguyên theard cho các cụ khác vào ôm cục tức. Bực thật!

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
đặt x-driven có quay được không các cụ nhỉ???? Các cụ nào lắp rồi tư vấn giùm ae với:-s

Em gửi xe cũng bị bọn chó nó đạp mấy phát vào xước hết cả cửa xe!!!! đ CM chúng nó, ghi được hình cho nó lên nóc tủ luôn!!!!~X(
X-driver của Hàn có bộ cảm biến rung, nên là xe đỗ nếu có va chạm, nó quay lại vô tư cụ ạ, nhưng trước khi xuống xe lại phải chỉnh góc quay, mà không biết nó sẽ diệt mình góc nào để mà đặt trước, kêt cũng khó đới

pippolinus

Xe tải
Nếu ko gửi thì phải có người trong xe mới an tâm đc cụ ạ, em chưa bị bọn nó chơi nhưng cẩn thận vẫn hơn :)

luklak

Xe điện
Nếu ko gửi thì phải có người trong xe mới an tâm đc cụ ạ, em chưa bị bọn nó chơi nhưng cẩn thận vẫn hơn :)
Vâng, chính vì chủ quan ngày tết, vì nhiều xe đỗ ở đó và nghĩ vào nhanh ra ngay. Xh giờ nhiều kẻ đốn mạt quá, lại thêm 1 bài học cảnh giác chứ biết làm sao.

Chỉnh sửa cuối:

xe365vn

Xe container
cụ còn may vì nó chưa phím cho abc đến thịt của cụ đôi gương đấy

thanhquang0307

Xe máy
Tội nghiệp cụ ...à quên cái xe của cụ chứ. VN là vậy mà cụ... hồi mới lái có lần em chạy xe quệt vào cái thùng rác, có thằng còn vỗ tay cơ

minhbb

Xe tải
Hôm nào đi xe khác đến đúng đấy rồi rình thử xem thế nào. :P

binhke

Xe buýt
dm bọn chó đấy, khốn nan quá , e đọc bài các cụ mà thấy bức xúc quá, đúng là xh sắp loạn vì đồng tiền rồi

xdthienha

Xe điện
X-Driven hình như chỉ quay được phía trước và phải cấp điện nhưng ra khỏi xe thì tắt mất rồi còn đâu. Có loại quay cả 4 phía nhưng đắt quá, em ko hiểu có ai mua ko nữa
Xe em Carens có 1 chỗ cắm điện phía hàng ghế thứ 3,biệt lập luôn,tắt khóa vẫn có điện,em toàn dùng cắm khử mùi mỗi khi có mùi hôi.Xe cụ ko có thì thử đi chế xem sao,em dự là làm đc để cắm x-driven.Xe em cắm đc nhưng lại ko có x-driven,cái này hay nhỉ,có khi phải làm cái.