[Funland] Đại học Rmit

Smile1102

Xe container
Uh chị cứ chốt lời bỏ túi t+ vì mai còn có việc dùng tiền chứ cuộc vui chưa tàn lo gì. Thế chị em mình cùng xuân nhỉ. Nếu tính tổng cả danh mục thì chị dư từ lâu rồi, lãi là chị bứng mua bds để dành.
Chị đỉnh thế, sau này cho em bám càng đu lộc chứng với, em toàn sập 😂
Em nghĩ kiểu BDS là để tích trữ tsan và có dòng tiền. Chứ ko phải kênh đầu tư rồi 😂

prado2012

Xe điện
Vào thớt RMIT em học được sologan: "Chơi chứng 1 phiên đủ tiền RMIT - trọn gói 3 năm." :D
All in những con như frt ctr vừa rồi thì ok nhưng ít nhất cũng cần t2.5 chứ cụ. Tuy nhiên ôm phải nó lúc tích luỹ thì nhục lắm ạ. Em ôm con ctr lâu ăn cả cổ tức rồi

Smile1102

Xe container
Ôi mợ ơi mợ cứ nghĩ đc cái lọ thì mất cái chai nên nhìn mặt tích cực để hài lòng. Kể ra háo sắc k phải mỗi các ông đâu, em đếm trong topic này cũng khá nhiều mợ giống e nhá ;)
Em confirm nhé, em vừa háo sắc lại vừa hám tài :D
Chồng em ko phải kháu lắm nhưng dáng chuẩn, cao gầy, giỏi, nên em cũng hi sinh đời mẹ củng cố đời con
May con lớn giống bố y xì dáng cực đẹp tuy chỉ có 1m6.

prado2012

Xe điện
Vào thớt này thấy các mợ kiếm tiền chứng ác liệt, enter 1 nhát = người khác làm vài năm, thế mà bên thớt khác có ông khóc như xoá sổ đến nơi ;)) đúng là trong nguy có cơ, còn k làm dc thì nhìn đâu cũng thấy nguy cơ :))
Vâng, bọn em ăn may cụ ạ. Mấy ông bàn nhiều hay lý thuyết suông chả có gì ăn. Chẹp.

Chỉnh sửa cuối:

starsn

Xe điện
Em khoe tí em đã từng có anh NYC đẹp trai, học giỏi, nhà có số má luôn, xưa chăm em cưng lắm mà xong rồi anh ý bỏ em đi mất ạ.
Nếu em biết sau này ko kiếm đc anh nào đẹp trai hơn thì em đã cố giữ rồi haha
Đếm tiền gd thì vô cùng, em đến tiền anh ý thôi. Nhưng mà công nhận nghĩ lại các anh thích em toàn cùi cùi thôi, mợ quá hot, thần tượng của em đây :D
Ôi mợ ơi mợ cứ nghĩ đc cái lọ thì mất cái chai nên nhìn mặt tích cực để hài lòng. Kể ra háo sắc k phải mỗi các ông đâu, em đếm trong topic này cũng khá nhiều mợ giống e nhá ;)
Vâng, trình độ mình thế thì chọn được thế thôi, chồng em nhìn chung là khá hơn em rồi, mọi người đều nói thế.
Phải hỏi là ngoài đời có được cả 3 anh đặt lệnh Mua giá trần như trong truyện không, rồi mới nói chuyện có chọn Tương Liễu không í mợ :P
Đặt lệnh mua giá nhỡ rồi từ từ thương lượng cũng được mợ ạ hehe. Người yêu cũ của em là 1 dạng Tương Liễu (được 50% :)) ), hồi ấy em thiết tha muốn cưới chàng dù trong lòng biết là không hợp, nhưng chàng không chịu. Thôi mọi thứ cũng đã có số phận cả rồi. Em gặp nhiều dạng Chuyên Húc rồi mà đa số mới gặp đã ghét, tóm lại em không có lựa chọn nào tốt hơn chồng em cả :x

Smile1102

Xe container
Đếm tiền gd thì vô cùng, em đến tiền anh ý thôi. Nhưng mà công nhận nghĩ lại các anh thích em toàn cùi cùi thôi, mợ quá hot, thần tượng của em đây :D

Vâng, trình độ mình thế thì chọn được thế thôi, chồng em nhìn chung là khá hơn em rồi, mọi người đều nói thế.

Đặt lệnh mua giá nhỡ rồi từ từ thương lượng cũng được mợ ạ hehe. Người yêu cũ của em là 1 dạng Tương Liễu (được 50% :)) ), hồi ấy em thiết tha muốn cưới chàng dù trong lòng biết là không hợp, nhưng chàng không chịu. Thôi mọi thứ cũng đã có số phận cả rồi. Em gặp nhiều dạng Chuyên Húc rồi mà đa số mới gặp đã ghét, tóm lại em không có lựa chọn nào tốt hơn chồng em cả :x
Ko chứ em sợ ng nhà giàu, vì em nghèo mà, nhưng lúc đó chỉ thấy anh đẹp giai, tốt tính, học cũng giỏi nên yêu, vì em háo sắc :D.
Biết giàu là thấy sai sai rồi, con nhà nữa thì... càng ko hợp với em.
Tính em tự do tự chủ, đúng nghe sai cãi nên ko hợp với những nhà quá khắt khe.

prado2012

Xe điện
Em confirm nhé, em vừa háo sắc lại vừa hám tài :D
Chồng em ko phải kháu lắm nhưng dáng chuẩn, cao gầy, giỏi, nên em cũng hi sinh đời mẹ củng cố đời con
May con lớn giống bố y xì dáng cực đẹp tuy chỉ có 1m6.
Ai chả hám sắc hám tài, không lẽ thích mấy bé pede chải chuốt ;)). Có điều tài quá thì tai, tựa như ngựa bất kham, cũng phải có bí kíp mới giữ được ngựa xích thố. Tựa như cụ Dơi ở thớt này, mình đồ là đối tác của cụ ấy không có bài thì khó xích lắm. Nhờ cụ Dơi? Batman

Batman

Xe điện
Người OF
All in những con như frt ctr vừa rồi thì ok nhưng ít nhất cũng cần t2.5 chứ cụ. Tuy nhiên ôm phải nó lúc tích luỹ thì nhục lắm ạ. Em ôm con ctr lâu ăn cả cổ tức rồi
Em vừa đá qua xem con ctr, thấy nay lên 5.4% hự, coi như chơi 1 ngày lãi bằng gửi bank 1 năm ư? ;))

prado2012

Xe điện
Chị đỉnh thế, sau này cho em bám càng đu lộc chứng với, em toàn sập 😂
Em nghĩ kiểu BDS là để tích trữ tsan và có dòng tiền. Chứ ko phải kênh đầu tư rồi 😂
Có thằng cu coin đu theo nó ngon hơn chứng việt. Tính ra thì ck việt thua bds việt

prado2012

Xe điện
Ôi thi thoảng mới đu đc tí tẹo thôi, khác gì nó chia tiền cho mình đâu, mà đu đc cái thì đúng là bay luôn chị ạ.
Mấy món này tốn nơ ron thần kinh đấy, em ôm bđs và chuyên tâm đi làm là lành nhất vì để chơi là phải học và đầu tư thời gian nghiêm túc . Đa số người chơi là thua lỗ em ạ. Hôm nay chi thấy có nhà bán nhà trả nợ cho con đu coin bằng tiền vay xã hội đen từ nhịp trc. Cháu em giỏi đấy vào clb 1000 chưa?

Smile1102

Xe container
Mấy món này tốn nơ ron thần kinh đấy, em ôm bđs và chuyên tâm đi làm là lành nhất vì để chơi là phải học và đầu tư thời gian nghiêm túc . Đa số người chơi là thua lỗ em ạ. Hôm nay chi thấy có nhà bán nhà trả nợ cho con đu coin bằng tiền vay xã hội đen từ nhịp trc. Cháu em giỏi đấy vào clb 1000 chưa?
Nó còn đợi kiểm toán xong mới biết có bao nhiêu chị ạ.
Ck em cũng hold một ít mà ko thấy hé lộ gì, em đang trêu là khoán cho nộp 100K năm nay để đủ nửa tiền cho con đi học chị ạ. Vừa lườm em xong vẻ rất cú haha.
Em thì chuyên tâm làm thuê thôi, thi thoảng đu đc tí coi như có tiền cải thiện tí ti thôi.

prado2012

Xe điện
Nó còn đợi kiểm toán xong mới biết có bao nhiêu chị ạ.
Ck em cũng hold một ít mà ko thấy hé lộ gì, em đang trêu là khoán cho nộp 100K năm nay để đủ nửa tiền cho con đi học chị ạ. Vừa lườm em xong vẻ rất cú haha.
Ơ đặt định mức chứ. Kiểu như anh nhà chị là lúc nào cũng có plan mới cho bận ơi là bận luôn, xong mình chỉ vào đàn con đang tuổi lớn khen giống bố thế là lại vui vẻ chạy. Có nhiều tiền riêng là rất nguy hiểm em ạ, có nhiều tài sản chung thì lại tốt.
Cháu em phải chờ kiểm toán chắc là tiền ra vào nhiều quá nên giờ phải trace lại các giao dịch. Mà tính tổng tài sản là ra ngay mà, chắc nhiều cổ đông mới phức tạp.

Smile1102

Xe container
Ơ đặt định mức chứ. Kiểu như anh nhà chị là lúc nào cũng có plan mới cho bận ơi là bận luôn, xong mình chỉ vào đàn con đang tuổi lớn khen giống bố thế là lại vui vẻ chạy. Có nhiều tiền riêng là rất nguy hiểm em ạ, có nhiều tài sản chung thì lại tốt.
Cháu em phải chờ kiểm toán chắc là tiền ra vào nhiều quá nên giờ phải trace lại các giao dịch. Mà tính tổng tài sản là ra ngay mà, chắc nhiều cổ đông mới phức tạp.
Ko có cổ đông mà làm tất ăn cả ạ, nhưng portfolio nhiều quá, và lên xuống liên tọi, em đoán nó kiểm toán để xác định cash out bao nhiêu là vừa ấy chị.
Em xin mãi mà nó có thèm cho em làm cổ đông đâu. Có dạo nó định mở quỹ đầu tư xong bận quá nên thôi hay sao ý, hoặc pháp lý loằng ngoằng.
Em cũng đẻ thuê chị ạ.

prado2012

Xe điện
Em không nói 1 phiên cụ nhé. Cũng có thể có nhưng lúc đó số tiền cụ bỏ vào phải lớn tương ứng.

Bình thường 1 phiên biến động tối đa 14% ở sàn Hose, 30% ở upcom. Thường 1 cây trần thì anh em mặc định 7%, muốn có 1 tỉ thì cần bỏ vào đó hơn chục tỉ nếu không vay nợ margin.

Em nói 2 tỉ mà lãi 50% là cũng phải rất gan mới ôm 1 cổ phiếu, trải qua thời gian, đạt mức lợi nhuận đó. Không phải điều dễ dàng, ai cũng đạt được.

Như mợ prado2012 là vừa có kiến thức, vừa có bản lĩnh mới có thể xuống tiền kiếm lời nhanh. Không phải ai cũng làm được, dù là có số vốn tương đương trong tài khoản.

Nếu ai cũng giống ai thì thế giới đại đồng rồi :D. Cụ yên tâm là tiền khó kiếm nhé. Em kiếm 1 tỉ hay lãi 50% trầy vi tróc vẩy đó ạ.
Em cũng bao bài học rồi mợ ơi, cũng nhìn nhiều nhỏ lẻ nav 70 tỷ hay 7 tỷ còn vài trăm tr rồi, đại gia ngàn tỷ tiền rơi trăm tỷ mỗi ngày. Khốc liệt 2008, 2018, covid rồi cú rơi từ 1535, nhiều bài học lắm. Cuối cùng cố gắng mình còn mặc quần sau cơn sóng nên em cũng chủ trương quản trị rủi ro. Lúc nào phải thật ngon mới làm như vừa rồi, còn thì em cầm theo trend. Tuy nhiên món này là cuộc chiến để đảm bảo số người thắng là thiểu số, ko ai dám vỗ ngực tự khen.

prado2012

Xe điện
Ko có cổ đông mà làm tất ăn cả ạ, nhưng portfolio nhiều quá, và lên xuống liên tọi, em đoán nó kiểm toán để xác định cash out bao nhiêu là vừa ấy chị.
Em xin mãi mà nó có thèm cho em làm cổ đông đâu. Có dạo nó định mở quỹ đầu tư xong bận quá nên thôi hay sao ý, hoặc pháp lý loằng ngoằng.
Em cũng đẻ thuê chị ạ.
Định giá cái nav đấy kinh phết, nav có thể x10x1000 xong chia tương ứng tuỳ thị trường. Chị nghĩ nhờ biến động địa chính trị mà nav cháu em tăng mạnh, vi dụ bên Nga họ cho thanh toán btc vì ko đc dùng thẻ visa, hội buôn lậu, buôn vũ khí, rửa tiền, chuyển tiền từ nga đi mua bds đu bai , Thailand, rồi houthi mua vũ khí… Bản thân mấy ông phố wall nó thừa sức lũng loạn sau cú gom từ vụ sập năm ngoái. Thôi ai ăn nghề đấy, nhờ. Ps: nhớ kiêm tra ví binance của chồng em khéo có căn biệt thự bé nhỏ trong đó một ngày đẹp giời.

Smile1102

Xe container
Định giá cái nav đấy kinh phết, nav có thể x10x1000 xong chia tương ứng tuỳ thị trường. Chị nghĩ nhờ biến động địa chính trị mà nav cháu em tăng mạnh, vi dụ bên Nga họ cho thanh toán btc vì ko đc dùng thẻ visa, hội buôn lậu, buôn vũ khí, rửa tiền, chuyển tiền từ nga đi mua bds đu bai , Thailand, rồi houthi mua vũ khí… Bản thân mấy ông phố wall nó thừa sức lũng loạn sau cú gom từ vụ sập năm ngoái. Thôi ai ăn nghề đấy, nhờ. Ps: nhớ kiêm tra ví binance của chồng em khéo có căn biệt thự bé nhỏ trong đó một ngày đẹp giời.
Đống pass mà chồng em năn nỉ em cầm nhưng em toàn quên, thành ra giờ bảo xem.cũng chịu. Ck em hold coin linh tinh nên nhiều ví ạ. Có mỗi em dủng Binance vì em chỉ mua listed rồi. Oánh quả thì cháu em nó làm đc nó chuyển tiền cho.

Batman

Xe điện
Người OF
Em không nói 1 phiên cụ nhé. Cũng có thể có nhưng lúc đó số tiền cụ bỏ vào phải lớn tương ứng.

Bình thường 1 phiên biến động tối đa 14% ở sàn Hose, 30% ở upcom. Thường 1 cây trần thì anh em mặc định 7%, muốn có 1 tỉ thì cần bỏ vào đó hơn chục tỉ nếu không vay nợ margin.

Em nói 2 tỉ mà lãi 50% là cũng phải rất gan mới ôm 1 cổ phiếu, trải qua thời gian, đạt mức lợi nhuận đó. Không phải điều dễ dàng, ai cũng đạt được.

Như mợ prado2012 là vừa có kiến thức, vừa có bản lĩnh mới có thể xuống tiền kiếm lời nhanh. Không phải ai cũng làm được, dù là có số vốn tương đương trong tài khoản.

Nếu ai cũng giống ai thì thế giới đại đồng rồi :D. Cụ yên tâm là tiền khó kiếm nhé. Em kiếm 1 tỉ hay lãi 50% trầy vi tróc vẩy đó ạ.
Em cứ troll thế cho nó phấn khích. Cơ mà tiền chảy từ chỗ này sang chỗ kia, ai có lộc thì người đó hưởng thôi. ;))