[Funland] Đại học Rmit

prado2012

Xe điện
NAF mợ ơi, vượt 15.95 em kê mua 15.9-15.95, múc tự nhiên như hít thở ạ, em chém tý :))

View attachment 8416149
Ái già, hàng này lái kinh lắm, vol bé. Lái hdc lên tiếng thì để ý mấy con hàng máu lửa họ bất nhé mợ. Naf chắc ăn theo sóng của Pan, ko biết cơm cháo đến đâu. Chúc mừng mợ.

prado2012

Xe điện
Hiện giờ bên Úc du học sinh sẽ rất khó kiếm việc fulltime do hạn chế về visa. Ngoài ra dường như dân Úc cũng phản ứng vì cơ hội việc làm của họ sẽ ít đi

Lý tưởng nhất là các con sinh viên kiếm đc việc rồi làm bên đó lấy kinh nghiệm tầm 2-3 năm, chứ về vn lại ăn lương starter 8-10 trẹo lại đau đầu. Sáng nay nghe tàu nhanh toàn kể chuyện trẻ con du học về tiêu hết ít thì 5 tỷ, nhiều thì 15 tỷ của bố mẹ rồi xin việc 8 tr chán quá nên cháu bèn đi vay 7 tỷ để mở hómestay.

Chỉnh sửa cuối:

SIGNUS

Xe container
Người OF
Lý tưởng nhất là các con sinh viên kiếm đc việc rồi làm bên đó lấy kinh nghiệm tầm 2-3 năm, chứ về vn lại ăn lương starter 8-10 trẹo lại đau đầu. Sáng nay nghe tàu nhanh toàn kể chuyện trẻ con du học về tiêu hết ít thì 5/6 tỷ, nhiều thì 15 tỷ của bố mẹ rồi xin việc 8 tr chán quá nên cháu bèn đi vay 7 tỷ để mở hómestay.
Hồi trước con nhà em học xong đi làm cho 1 tập đoàn logistic của Đức lương thử việc có 3tr chứ 8-10tr thì đã nhiều :). Học gì thì ra trường chưa có kinh nghiệm cũng vẫn bị coi là intern thôi mợ!

prado2012

Xe điện
Hồi trước con nhà em học xong đi làm cho 1 tập đoàn logistic của Đức lương thử việc có 3tr chứ 8-10tr thì đã nhiều :). Học gì thì ra trường chưa có kinh nghiệm cũng vẫn bị coi là intern thôi mợ!
Vâng, con nhà em vừa rồi làm intern cũng được thưởng nóng 5 tr đây. Intern thì không lương là chủ yếu nhưng đi làm thì chắc mức lương học việc chính thức sẽ ở khoảng em nói trên ạ.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Vâng, con nhà em vừa rồi làm intern cũng được thưởng nóng 5 tr đây. Intern thì không lương là chủ yếu nhưng đi làm thì chắc mức lương học việc chính thức sẽ ở khoảng em nói trên ạ.
Con nhà em chính thức thì cũng đc khoảng 10-12tr gì đó nhưng cơ bản là nó thích cv đó và cũng học đc nhiều thứ, trong đó quan trọng là nó học được cách vượt qua áp lực. Sau 2 năm đi làm thì muốn học sâu hơn nên nghỉ làm đi học tiếp, khi nào về tính sau :)

prado2012

Xe điện
Con nhà em chính thức thì cũng đc khoảng 10-12tr gì đó nhưng cơ bản là nó thích cv đó và cũng học đc nhiều thứ, trong đó quan trọng là nó học được cách vượt qua áp lực. Sau 2 năm đi làm thì muốn học sâu hơn nên nghỉ làm đi học tiếp, khi nào về tính sau :)
Vâng, em nghĩ với tư cách học việc thì nên chấp nhận mức lương thấp ạ. Em cũng muốn nó đi làm tầm 1-2 năm rồi kiếm cái master ở bển cho sang rồi tính tiếp.

prado2012

Xe điện
VNI có chết cũng chưa chết ngay được, còn trend là còn trade :D. Ví dụ như mấy con break, VNI không cắm mỏ chỉnh đỏ thì mình kê mua dưới thấp giá cũng không quay lại khớp được. Em mua break không đu giá cao: hoặc là mua vùng giá hợp lý dự kiến pullback cũng về đó, hoặc mua pullback giá đỏ ạ.
Nó chết làm sao đc, nó chưa phi thôi mợ. Các anh cho ăn gì mình ăn nấy thôi, việc của mình là đi theo lái.
Nó chết sao đc nó chưa phi thôi mợ ơi, việc của mình là các anh cho ăn gì thì ta ăn nấy.

Batman

Xe điện
Người OF
Bác nói thế này thì chết, các bác khác lại bảo đầu tư kém hiệu quả. Đầu thư học 3 năm mà đến 9 năm sau mới huề vốn. =))

Batman

Xe điện
Người OF
Cho bọn nó đi học mà tính hòa vốn thì lâu đấy. Coi như khoản đầu tư để nâng cấp phần cứng, phần mềm đến đâu là do chúng nó :D. Mình không chuẩn bị quả máy cấu hình cao thì sau này rất khó nâng cấp phần mềm. Thế nên không phải xoắn, không nói ra chứ bố mẹ nuôi những năm đầu khởi khiệp :D
Hị, đấy là em thấy ofer chém thế, chứ em nào biết đâu.

Phuongntk

Xe tải
Lý tưởng nhất là các con sinh viên kiếm đc việc rồi làm bên đó lấy kinh nghiệm tầm 2-3 năm, chứ về vn lại ăn lương starter 8-10 trẹo lại đau đầu. Sáng nay nghe tàu nhanh toàn kể chuyện trẻ con du học về tiêu hết ít thì 5 tỷ, nhiều thì 15 tỷ của bố mẹ rồi xin việc 8 tr chán quá nên cháu bèn đi vay 7 tỷ để mở hómestay.
Nghe mợ nói em cũng đỡ tủi thân. Con em nó có khả năng tự học. Từ hồi cấp 2 đã search Google bằng tiếng Anh để học mọi thứ. Đến bây giờ em cứ ngỡ như là nó đi du học về. Thế là em đỡ được 5,10 tỷ rồi mợ ạ hihi

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thấy nói 13/4 này tổ chức lễ tốt nghiệp ở Trung tâm HNQG cho các cháu ra trường năm vừa rồi. Không biết có bác nào đi dự không?

FC Juventus

Xe buýt
Các cụ mợ có con đang học Rmit bên Úc cho em hỏi với. Bạn thân em đang hướng cho con học bên Úc, không biết mấy năm nay các con ra trường ở lại xin việc có đc không? Bạn em máu lắm, tầm 5 năm nữa con bé đến tuổi du học là vác con sang đấy và nghỉ hưu chăm con luôn.
Du học là visa 500, sau ở lại visa 485 như hnay được 2 năm, sau apply PR thì visa 189, 192 hay visa khác. Muốn vậy, mợ phải hướng cháu đến ngành nghề Long term strategic skills Úc đang cần như child care, aged care, social work, nurse, engineering,... và ở khu vực regional (nôm na khu vực không đông đúc như khu City như Syd hay Mel), thời gian ở đủ dài (như đi từ cấp 3) thì cơ hội sẽ cao hơn ạ. Em thấy học RMIT cơ hội apply PR khoai hơn nhiều ạ nếu đi theo đường chính thống ạ.

Loitran

Xe tăng
Muốn ở lại hay định cư ở lại thì du học hay di dân tay nghề thì quan trọng học thì chọn đúng ngành nghề,Nếu học ở VN mà tiếng anh đủ, chuyên môn đúng và giỏi hay đủ điểm thì vẫn apply thẳng từ VN qua được
Không có tiêu chí nào là nên học từ cấp 3 hết,các vùng, hay bang hẻo lánh hơn thì ít cạnh tranh hơn và, yếu kém hơn thì chọn apply về đó, Syd/Mel thì thường đòi hỏi cao hơn, vậy phải xem mình là ai rồi sẽ tùy hoàn cảnh mà áp dụng

Skoda_Favorit

Xe container
Thấy nói 13/4 này tổ chức lễ tốt nghiệp ở Trung tâm HNQG cho các cháu ra trường năm vừa rồi. Không biết có bác nào đi dự không?
Phải mua vé tham dự đấy Cụ! Và kg rẻ cũng như mỗi sv chỉ đc 2 slots thôi! Kg rõ năm nay ntn?

prado2012

Xe điện
Du học là visa 500, sau ở lại visa 485 như hnay được 2 năm, sau apply PR thì visa 189, 192 hay visa khác. Muốn vậy, mợ phải hướng cháu đến ngành nghề Long term strategic skills Úc đang cần như child care, aged care, social work, nurse, engineering,... và ở khu vực regional (nôm na khu vực không đông đúc như khu City như Syd hay Mel), thời gian ở đủ dài (như đi từ cấp 3) thì cơ hội sẽ cao hơn ạ. Em thấy học RMIT cơ hội apply PR khoai hơn nhiều ạ nếu đi theo đường chính thống ạ.
Ôi chị bạn em đang mơ thế chứ em thì không thích, sang đấy buồn và khó kiếm hơn ở nhà thì tội gì sang. Chị bạn em thì cứ mở mồm ra là sau nghỉ hưu chăm con học bên úc, em thì đoán về mấy xứ quê quê học mấy ngành hot chắc ok. Đc cái con bạn em thông minh học chuyên toán giống mẹ nó sau học luật hay CS chắc dễ ở lại hơn. Mà em bé đấy tính ra lớp 8 còn xa. Mấy chuyên ngành nusre hay child care phải có tình thương và sức khoẻ thì mới hợp chứ con bé bạn em con một đc chiều ko hợp rồi.

Em cảm ơn thông tin của cụ.

Chỉnh sửa cuối: