Dán kính chống nắng liệu có thật sự hiệu quả hay chỉ là quảng cáo

demen2003

Xe tăng
Phí tiền thôi các cụ ơi, tôi đi 3 đời xe rùi chẳng dán cái nào cả, quan trong là hệ thống điều hòa của xe tốt và nên đầu tư thiết bị lọc trong xe sẽ hiệu quả hơn nhiều.

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Thằng nào mà chả phải đợi cho nó mát ?
Xe không dán kính lái, khi chạy, nắng xuyên vào trong xe, đốt nóng da tay làm cụ thấy rát
Còn xe có dán kính thì không bị rát
Tin hay không thì tùy cụ
bác đúng đấy, em ngồi mấy cái xe khách gần cửa sổ là toàn phải kéo rèm

nhưng sao xe em chưa dán kính mà không bị rát nắng nhể??? hay kính xe em nó không chuẩn!!!

duypokemon6s2

Xe hơi
Chưa dán thì thấy phí tiền, không tác dụng. Dán rồi, dùng rồi mới thấy tác dụng và xứng đáng đầu tư. Nhà em dùng Llumar tầm tiền, ngon choét.:41::41::41:

longvnc

Xe đạp
Theo em bác đừng phí tiền vô ích, con xe cũ của em chơi V-kool cũng chẳng thấy hiệu quả mấy mà hay bị hỏng cái joan lên kính (cõ thể do khí hậu việt nam mình nóng và độ ẩm cao, nhiệt trên film dán kính làm hỏng joan). Hai là về thẩm mỹ, theo em để kinh trắng nguyên bản nhìn sexy hơn :P

dngduc

Xe điện
Dán cũng được (tùy ý cụ) nhưng em là em khuyên chân thành không dán kính lái. Ảnh hưởng đến tầm quan sát, đặc biệt là đi đêm hay trời mưa, phim gì cũng thế vì nó cản sáng !

waa

Xe tải
Hôm nọ em đi đăng kiểm, có 1 sư phụ đi 2 bánh, chở 1 giỏ đề can linh tinh , gõ cửa xe em hỏi có dán kính không ? ối giời , bỏ ra 4 triệu giao cho 1 đại ca giang hồ thế ư , em lắc đầu , nhưng đại ca cứ ra rả bảo đảm bền , có bảo hành ! Em hỏi bao nhiêu 4 tấm kính hông , và có giá ngay 60.000 đ .../ 4 tấm ., em hỏi lại sợ ngôn ngữ bất đồng nghe nhầm thì đại ca khẳng định là 60 ngàn VND ... Em nhìn từ đầu chí cuối thì đúng mặt mày phúc hậu , mới từ làng văn hoá ra thành phố làm ăn , nét chân quê hãy còn ... em bảo dán thử 1 tấm nếu nhăn thì lột ngay không trả xu nào , chịu thì dán . Đại ca lập tức ra tay, lấy ngay 1 miếng đề can màu đen mỏng dính + khăn giẻ hộp quẹt linh tinh , chỉ loáng 1 cái là xong , phẳng như cánh đồng , ngoài nhìn vào không thấy chi cả, trong nhìn ra y như film xịn , ... em duyệt luôn 4 tấm , nhưng nhìn kỹ thì còn bọt khí vài chỗ , trên cả 4 tấm , và dùng dam lam cắt sát mép nên còn lộ sáng chỗ viền cao su , nhưng với 60 ngàn thì có bong ra em dán được 60 lần . Hiệu quả cực kỳ , trời nắng to thế mà tay gấu mát rời rợi, gấu khen nức nở và em bảo gấu chỉ dán 2 triệu thôi, vì không dán kính lái , gấu khen rẻ mà tốt , thế là em có 2 triệu ngoài luồng vi vu ... Các bác thông cảm, em con xe morning còi, bỏ ra 4 triệu thì quá tầm hiểu biết , nên cũng đành trưởng giả học làm sang , trông xa xa cũng hoành tráng 3M , Vcool như ai ...

Fiat_ELX

Xe điện
Hôm nọ em đi đăng kiểm, có 1 sư phụ đi 2 bánh, chở 1 giỏ đề can linh tinh , gõ cửa xe em hỏi có dán kính không ? ối giời , bỏ ra 4 triệu giao cho 1 đại ca giang hồ thế ư , em lắc đầu , nhưng đại ca cứ ra rả bảo đảm bền , có bảo hành ! Em hỏi bao nhiêu 4 tấm kính hông , và có giá ngay 60.000 đ .../ 4 tấm ., em hỏi lại sợ ngôn ngữ bất đồng nghe nhầm thì đại ca khẳng định là 60 ngàn VND ... Em nhìn từ đầu chí cuối thì đúng mặt mày phúc hậu , mới từ làng văn hoá ra thành phố làm ăn , nét chân quê hãy còn ... em bảo dán thử 1 tấm nếu nhăn thì lột ngay không trả xu nào , chịu thì dán . Đại ca lập tức ra tay, lấy ngay 1 miếng đề can màu đen mỏng dính + khăn giẻ hộp quẹt linh tinh , chỉ loáng 1 cái là xong , phẳng như cánh đồng , ngoài nhìn vào không thấy chi cả, trong nhìn ra y như film xịn , ... em duyệt luôn 4 tấm , nhưng nhìn kỹ thì còn bọt khí vài chỗ , trên cả 4 tấm , và dùng dam lam cắt sát mép nên còn lộ sáng chỗ viền cao su , nhưng với 60 ngàn thì có bong ra em dán được 60 lần . Hiệu quả cực kỳ , trời nắng to thế mà tay gấu mát rời rợi, gấu khen nức nở và em bảo gấu chỉ dán 2 triệu thôi, vì không dán kính lái , gấu khen rẻ mà tốt , thế là em có 2 triệu ngoài luồng vi vu ... Các bác thông cảm, em con xe morning còi, bỏ ra 4 triệu thì quá tầm hiểu biết , nên cũng đành trưởng giả học làm sang , trông xa xa cũng hoành tráng 3M , Vcool như ai ...
Chuẩn nhất :41:

belancer

Xe buýt
cụ chưa dán 3 đời xe mà lại kết luận được à :))
Dán phim chống nóng ngăn hồng ngoại tử ngoại đỡ hỏng nội thất, đỡ hại da, tiết kiệm xăng (vì đỡ điều hòa khi chạy và mát nhanh hơn), ... nên coi nó là đầu tư ban đầu.

Phí tiền thôi các cụ ơi, tôi đi 3 đời xe rùi chẳng dán cái nào cả, quan trong là hệ thống điều hòa của xe tốt và nên đầu tư thiết bị lọc trong xe sẽ hiệu quả hơn nhiều.

Ba-B1

Xe đạp
cụ chưa dán 3 đời xe mà lại kết luận được à :))
Dán phim chống nóng ngăn hồng ngoại tử ngoại đỡ hỏng nội thất, đỡ hại da, tiết kiệm xăng (vì đỡ điều hòa khi chạy và mát nhanh hơn), ... nên coi nó là đầu tư ban đầu.
Đồng ý với cụ. Kính dán rất hiệu quả. Xe em di đường trường lúc chưa dán kính máy lạnh lúc nào cũng chạy số 2, dán xong kính chạy máy lạnh số 1 đã lạnh run.
Chạy cả ngày đường trường ma tay không bị cháy da. Chị em khoái vụ này lắm, vợ em lúc chưa dan thì tiếc tiền, dán xong khen nức nở.

demen2003

Xe tăng
Nói như các cụ thì film này phải chuyển sang châu phi dán mới đúng để hiệu quả, tôi thấy lạ một điều là chúng ta tự an ủi mình nhiều hơn khi bỏ tiền ra để sử dụng 1 sản phẩm kiểu như các cụ già chỉ muốn con cái cho thuốc bổ hơn cho tiền, uống vào để giải quyết vấn đề tâm lý...các cụ đọc thêm bài tôi thấy rất hay http://www.vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/Tu-van/2009/11/3BA1589F/

tiger_86

Xe hơi
Em khuyên các cụ nên dùng Film cách nhiệt chính hãng với đội ngũ thi công lành nghề được thực hiện trong phòng kín. Còn các cụ dán decan thi decan không cản được nhiệt đâu ạ, chỉ đánh lừa giác quan thôi sau 1 thời gian sẽ thấy rõ điều đó và số tiền chi ra sẽ vô ích. Bên em có dụng cụ thử Film các cụ có thể qua để cảm nhận rõ sự khác biệt giữa decan và Film cách nhiệt ạ. Đặc biệt em luôn có giá ưu đãi cho các cụ trên OF nhà mình ạ (b)(b)(b)

hongquang_pc

Xe hơi
Nói như các cụ thì film này phải chuyển sang châu phi dán mới đúng để hiệu quả, tôi thấy lạ một điều là chúng ta tự an ủi mình nhiều hơn khi bỏ tiền ra để sử dụng 1 sản phẩm kiểu như các cụ già chỉ muốn con cái cho thuốc bổ hơn cho tiền, uống vào để giải quyết vấn đề tâm lý...các cụ đọc thêm bài tôi thấy rất hay http://www.vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/Tu-van/2009/11/3BA1589F/
ý bác là dán có tác dụng hay không có tác dụng :^)

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em hiểu là dán phim chống nắng có tác dụng

Về nguyên tắc, nó có tác dụng như "mắt sàng" lọc các tia có bước sóng quá ngắn và quá dài so với dải sóng ánh sáng nhìn thấy. Do đó nó cản được tia bức xạ nhiệt, hồng ngoại và tử ngoại.

Đại khái thế ạ...

hongquang_pc

Xe hơi
Em hiểu là dán phim chống nắng có tác dụng

Về nguyên tắc, nó có tác dụng như "mắt sàng" lọc các tia có bước sóng quá ngắn và quá dài so với dải sóng ánh sáng nhìn thấy. Do đó nó cản được tia bức xạ nhiệt, hồng ngoại và tử ngoại.

Đại khái thế ạ...
Căn bản là có đúng như bạn nói không ?? ai kiểm chứng cho việc sàng lọc tia là có thật hay lại giống như vòng titan nổi tiếng một thời :))

gia hung

Xe tải
nói chung dán kính giống như ta đeo kính dâm thoai
em thì không dán kính lái chỉ dán kính cửa
công dụng thật thà mà nói thì gần như nhau cả đắt rẻ thật xịn y nhau vấn đề là xiền
cáci sự chênh lệch ứ đáng kể mà tiền chênh đáng kể

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Căn bản là có đúng như bạn nói không ?? ai kiểm chứng cho việc sàng lọc tia là có thật hay lại giống như vòng titan nổi tiếng một thời :))
Cái này là có cơ sở khoa học cơ cụ ợ.

công dụng thật thà mà nói thì gần như nhau cả đắt rẻ thật xịn y nhau vấn đề là xiền
He he nghĩ như cụ thì chả hoá ra V-kool, LLummar, 3M, FKS.... họ tà lưa hết ợ? Nếu vậy thì tại sao nhiều người bị mắc lừa thế :21:

nguyenhoaituan

Xe máy
Bác qua bên em ạ!

Đang phân vân không biết dán loại nào : dán 3M, FSK hay Vkool, hoặc dán kính thường .

Nhờ các bạn đi trước có kinh nghiệm chỉ cho vài đường .

Nếu thực sự tốt thì nên dán loại nào là tốt nhất ( Chất lượng thực sự nhé )

Cám ơn bà con trước (b)
Nếu vẫn còn phân vân thì mời bác qua bên em tham quan rồi bác sẽ hết phân vân ngay à (b)
Bác cứ qua Số 9 Ngõ 81_Láng Hạ,hoặc alo cho em 0121 363 7171 là bác hết phân vân ngay:69:

gia hung

Xe tải
He he nghĩ như cụ thì chả hoá ra V-kool, LLummar, 3M, FKS.... họ tà lưa hết ợ? Nếu vậy thì tại sao nhiều người bị mắc lừa thế :21:
Thực mà , Bố cháu dán nhiều xe rồi đâu cứ 1 cái đâu mà . Túm cái váy lại là Tiền bỏ ra chênh nhièu hơn cái ta có
bác nào dán cái gì rồi cho cái ấy là ổn là hợp lý là đuong nhiên
kể cả Mứt của cháu ,bố cháu đi đổ bô chỉ kêu tý thôi nhưng vẫn vui vẻ
chứ mứt của đứa khác bố cháu có các tiền cũng chả đổ

DIRE

Xe buýt
Em nghĩ là loại dỏm chỉ có tác dụng ngăn ánh sáng, chủ yếu là ở ngoài ko nhìn được trong xe, chứ cái loại đấy ếch dán được vào kính lái, như vậy dỏm và xịn khác nhau roài.
Cụ dán kính cửa, cứ cho là cụ dán loại xịn đi nhưng ko dán kính lái thì em nghĩ hơi sai lầm vì kính lái diện tích rất lớn phần lớn nhiệt hấp thụ vào xe là qua kính lái. Em có nói chuyện với các bác lái xe, toàn khuyên em dán kính lái loại xịn, kính cửa dán lởm cũng được.
Về công dụng ngăn tia nọ tia kia thì chỉ có lấy máy đo ra mới biết được, cái này các bác OF nhà mình cũng có kiểm tra thực nghiệm rồi thì phải.