Đang chạy đúng tốc độ tối đa cho phép, có người xin vượt. Cho hay không?

Đang chạy tốc độ tối đa cho phép, phía trước vắng, có người xin vượt. Cho h

• Tổng bình chọn
    1,007

muadem

Xe cút kít
Xe ưu tiên thì khỏi phải bàn, không xin em cũng nhường. Còn đâu mấy ông dân sự nếu đã có ý vượt tốc thì xin mời qua phải nhá nhá!!! Mị kiếp, không biết trong đầu có gì mà người ta đã hạn chế tốc độ rồi cứ húng lên. Cáu tiết...

Đức Vượng

Xe đạp
E nhường lun, người ta xoắn thì cho người ta vượt thôi :))

Đức Vượng

Xe đạp
Trước có thớt của em y hệt dư lày, các cụ chém nhau kinh quá ông Bụp khoá bố nó vào dồi mở thớt này. Ý kiến của em: KHÔNG!!!
Cụ không cho vượt rồi trước mặt cụ có chướng ngại vật hay gì đó khiến cụ phải phanh gấp, thằng đằng sau đang tốc độ cao dí *** cụ thì e e là X_X

elmi

Xe tải
Em cũng cho vượt ngay. Vô tư khi mà bên phải em thoáng đãng. Cho vượt xong thì thầm mong có điểm bắn tốc độ trước mặt để các bác ý có bài học về tốc độ. Các cụ mừng cho em tí, em bị bắn một lần giờ toàn chạy đúng tốc độ cho phép thôi. HÍ HÍ chỉ thỉnh thoảng ở những điểm 40km/h mới hơi quá ga tí thôi

buggy

Xe tăng
Xe ưu tiên thì khỏi phải bàn, không xin em cũng nhường. Còn đâu mấy ông dân sự nếu đã có ý vượt tốc thì xin mời qua phải nhá nhá!!! Mị kiếp, không biết trong đầu có gì mà người ta đã hạn chế tốc độ rồi cứ húng lên. Cáu tiết...
Thế trong đầu cụ có cái gì mà cũng húng thế. Người ta có việc gấp mà, sao lại phải ngăn cản ?

Djokovic

Xe điện
Cố gắng chạy tốc độ tối đa 1 đoạn nếu đường thực sự vắng thì mới cho vượt còn ko thì sẽ rất nguy hiểm cho mình.. 80km/h chuyển làn ko đơn giản đâu ợ.

muadem

Xe cút kít
Thế trong đầu cụ có cái gì mà cũng húng thế. Người ta có việc gấp mà, sao lại phải ngăn cản ?
Dạ đầu năm cụ đã mời vang đỏ:-??
Em nghĩ đã là LUẬT thì nên (hoặc bắt buộc) tuân theo cụ ạ, còn một khi đã gấp thì PHẢI luôn cho tiện, xin xỏ làm gì tự nhiên lại làm phiền người khác:-??

VolgaNga

Xe máy
nhường đc thì nhường ngay. nghênh ngang ở trên đường làm gì

kvllg

Xe máy
Dìm nó mấy phút, rồi nó vội thì cho nó vượt

la gia phai gio

Xe đạp
Các cụ cho nhà em hỏi cái với?
Chẳng là hôm nọ đi trên đg Bắc Thăng Long Nội Bài .Nó có 2 làn .1 làn ngoài bên trái dành cho xe rẽ,làn trong bên phải dành cho xe đi thẳng.Nếu lúc đó mình mải nghĩ muốn đi thẳng mà lại sang làn bên trái .Đang lúc đó thì đèn xanh đèn đỏ thì mình phải làm sao để mấy chú áo vàng k túm lại?Xin cảm ơn các cụ.

toanvinh_forever

Xe điện
nghiêm cấm mọi hành vi cản trở xe khác vượt trong trường hợp đủ điều kiện cho vượt.
em cứ nghĩ trong đầu thế này: nhỡ đâu bố mẹ nó đang nằm viện, hay người nhà đang hấp hối, cản trở nó vượt coi như mình là thằng thất đức rồi, vô đạo đức thì kiếp sau làm chó thôi

la gia phai gio

Xe đạp
Tội gì không cho người ta vượt
làm phúc màu
cho vượt được thì cho đi
mất gì của mình đâu các cụ

khongan

Xe buýt
Việc cho vươt hay không phụ thuộc vào tay lái chứ: Các bác mới lái không nên cho vượt, còn các bác tay lái cứng rồi thì tùy hứng, tội vạ đâu tự chịu

anhtho

Xe ngựa
Việc cho vươt hay không phụ thuộc vào tay lái chứ: Các bác mới lái không nên cho vượt, còn các bác tay lái cứng rồi thì tùy hứng, tội vạ đâu tự chịu
Tại sao lái mới lại không cho vượt? Cứ đúng nguyên tắc học ở trường, người ta nháy đèn, xi nhan xin vượt , thấy điều kiện ngon lành là phải xin xi nhan rồi né sang phải cho họ vượt chứ. Em ghét nhất mấy ông cứ nghêng ngang đi làn nhanh nhất trong khi bản thân lại đi chậm nhất đoàn ! Không cho vượt, gặp ông nóng tính, nó tạt cho lại còn khổ !

hungchuoihn

Xe đạp
Uhm đúng . Xin vượt mấy cái ông kô cho vượt thật là bực mình . Nháy đèn , xi nhan các kiểu vẫn kô cho . Dành phải vựot phải chứ biết làm sao . Chẳng lẽ theo đuôi suốt cả chặng đường

leminhson

Xe máy
cÔNG LỰC TỚ CHƯA BIẾT TRUYỀN VÌ CHỈ CHUYÊN ĐI HÚT CÔNG LƯC THÔI.... NHƯNG MÀ TRUYỀN NHIỆT THÌ NHẤT TRÍ NGAY:-bd

anhtho

Xe ngựa
Nhân chuyện xin vượt mà không cho vượt, em kể hầu các cụ chuyên em mới gặp quãng 1 tuần nay. Hôm đó em đi sân bay, tới đường Khuất Duy Tiến, gần tới bùng binh Bic C thì đường rất đông. Em đi làn sát bên trái, bên phải cũng 1 làn đặc kín và bên phải nữa cũng 1 làn. Thế mà có 1 cu đi sau em cứ xi nhan xin vượt, nháy đèn các kiểu. Em chẳng hiểu ra làm sao nữa. Dù em rất nhã tính, rất muốn cho vượt cũng ko thể được, trước em lại là 1 chú xe bồn xi măng, thế mà ku kia cứ làm phiền em khá lâu. Em đã xin nhan trái tỏ ý ko thể vượt mà cu cậu cứ nháy. Tức mình em phanh 1 phát cho nó phanh theo. Từ đó thấy cu cậu im lìm. Thật chẳng hiểu loại người gì nữa !

khongan

Xe buýt
Tại sao lái mới lại không cho vượt? Cứ đúng nguyên tắc học ở trường, người ta nháy đèn, xi nhan xin vượt , thấy điều kiện ngon lành là phải xin xi nhan rồi né sang phải cho họ vượt chứ. Em ghét nhất mấy ông cứ nghêng ngang đi làn nhanh nhất trong khi bản thân lại đi chậm nhất đoàn ! Không cho vượt, gặp ông nóng tính, nó tạt cho lại còn khổ !
Topic đang xét đến trường hợp đã chạy đến tốc độ tối đa cho phép rồi mà cứ đòi vượt thì nguy hiểm cho cả hai mà bác (chứ còn như bác nói thì không tính). Các bác mới lái mà đã chạy đến 80-100km/h mà các bác cứ đòi vượt dễ tai nạn lắm, hơn nữa trong trường hợp này người ta không cho vượt thì gián tiếp cũng không sai

Chỉnh sửa cuối:

kienbeu

Xe điện
Ở vịt nam nếu các bạn đi đúng luật gt có nghĩa là bạn đang cản trở gt đới!

Chỉ mang tính tham khảo, mai sẽ có hình minh họa! Kekeke