Đang chạy đúng tốc độ tối đa cho phép, có người xin vượt. Cho hay không?

Đang chạy tốc độ tối đa cho phép, phía trước vắng, có người xin vượt. Cho h

• Tổng bình chọn
    1,007

Bo_Binh

Xe đạp
em là e sẽ nhường, cứ có cái thằng nháy mắt, hô còi liên tục nhìn chóe gương hậu lắm

Xe tải 1 ton

Xe đạp
Em là em chọn phương án 1
Bẩm các cụ.

Trong những ngày vừa qua, đây là một vấn đề khá nóng trên diễn đàn. Thảo luận có, tranh cãi có, vang xanh vang đỏ có, thậm chí có cụ cãi hăng đến mức xe hết cả hơi.:D

các cụ cũng đã bóng bàn với nhau ở chỗ này và cả chỗ này, cụ nào muốn tua lại thì mời bấm vào em Thùy Linh :69: Hình như còn vài thớt nữa mà chưa tìm ra, cụ nào tìm được thì mời bổ sung.

Mục đích em lập ra thớt này là để lấy con số thống kê xem các cụ nhà mình ủng hộ phương án nào. Thớt này sẽ để thời gian bình chọn là 1000 năm.:D

Câu hỏi: Đang chạy đúng tốc độ tối đa cho phép, trước mặt chả vướng víu gì, có người xin vượt. Cho hay không?

Các tùy chọn trả lời:

1. Ôi giời, đằng trước chả vướng víu gì, nhường thôi. Luật quy định rồi. Biết đâu người ta có việc.

2. Thằng hấp, cậu đang chạy tốc độ max mà cũng xin vượt. Cho mày vượt kẻo mày lại chim cú cậu thì roách việc.

3. Mày thích vượt thì đi mà vượt phải. Cậu đếk nhường! Cứ phải giảm tốc rồi tạt phải phiền bủ mợ. Cậu xi nhan trái rồi đấy.

4. Không bao giờ! Đừng thằng nào hy vọng chạy nhanh hơn cậu.

Mời các cụ bình chọn.:69:

tranphu

Xe máy
Cho vượt. Thế mới là người Việt nam

thanhdtcbl

Xe tải
Website
thietbinganhang.net
e nhường luôn k việc j fair cản cho mệt người chú joi a mừng

wavechien

Xe container
Em nhường hết, nhất là các bác hung thần ạ. Nhường từ xa chứ chả cần các bác ấy còi đèn xin vượt

0942554000

Xe hơi
Em thấy nhiều bác Việt Nam mình vô ý thức lắm! Đã max tốc độ cho phép rồi nhưng vẫn cố đấm ăn xôi để vượt. Người ta không cho vướt thì lên lạng đầu! Nhìn mấy bác mới lái phanh đỏ cả ***, đầu xe thì díu dịu vào lề trông đến tội!

KMN2010

Xe tăng
Em thấy nhiều bác Việt Nam mình vô ý thức lắm! Đã max tốc độ cho phép rồi nhưng vẫn cố đấm ăn xôi để vượt. Người ta không cho vướt thì lên lạng đầu! Nhìn mấy bác mới lái phanh đỏ cả ***, đầu xe thì díu dịu vào lề trông đến tội!

Thế nào là max tốc độ cho phép, có thể với mình là max nhưng với người khác thì chưa max đâu. Tốt nhất nếu điều kiện cho phép vượt đc thì nhường đường cho người ta, còn không thì cũng ra hiệu cho ngươi ta biết là ko vượt đc. Mình ghét nhất lái xe khi mình xin vượt mà xe trước cứ im lìm chẳng có dấu hiệu gì như thằng câm thằng điếc thì dễ bị ăn tạt đầu là đúng rồi. Cụ cứ thử đặt mình là người xin vượt đi sẽ hiểu lý do tại sao hay tạt đầu

khunglongmatto

Xe tải
Em đồng ý với cụ này và cũng luôn làm theo như vậy. Thậm chí chưa xin em đã cho nhường rồi, nhất là mấy anh xe khách đường dài.
Em cũng vậy cụ ạ, không cho các cụ ý ức chế cụ lại oánh cho thì chít 8-x

car-carrier

Xe tải
cụ chả nói rõ, "người xin vượt" : là 3X hú còi vang dội, là 115 , 114, hay là,,, xe của cụ
nếu mà mấy anh còi hú kia thì em té phải ngay, chứ nếu mà cụ thì em cứ,,,từ từ đã, ( người khác thì em cho vượt ngay),
hehe

hoangtrang

Xe đạp
tớ mà thấy anh nào cứ dí *** .. dù chưa có tín hiệu xin vượt..nếu bên phải mà trống vắng ,là tớ nép vào cho vượt......ý các bác sao nhờ

lanhuong1965

Xe điện
Bẩm các cụ.

Trong những ngày vừa qua, đây là một vấn đề khá nóng trên diễn đàn. Thảo luận có, tranh cãi có, vang xanh vang đỏ có, thậm chí có cụ cãi hăng đến mức xe hết cả hơi.:D

các cụ cũng đã bóng bàn với nhau ở chỗ này và cả chỗ này, cụ nào muốn tua lại thì mời bấm vào em Thùy Linh :69: Hình như còn vài thớt nữa mà chưa tìm ra, cụ nào tìm được thì mời bổ sung.

Mục đích em lập ra thớt này là để lấy con số thống kê xem các cụ nhà mình ủng hộ phương án nào. Thớt này sẽ để thời gian bình chọn là 1000 năm.:D

Câu hỏi: Đang chạy đúng tốc độ tối đa cho phép, trước mặt chả vướng víu gì, có người xin vượt. Cho hay không?

Các tùy chọn trả lời:

1. Ôi giời, đằng trước chả vướng víu gì, nhường thôi. Luật quy định rồi. Biết đâu người ta có việc.

2. Thằng hấp, cậu đang chạy tốc độ max mà cũng xin vượt. Cho mày vượt kẻo mày lại chim cú cậu thì roách việc.

3. Mày thích vượt thì đi mà vượt phải. Cậu đếk nhường! Cứ phải giảm tốc rồi tạt phải phiền bủ mợ. Cậu xi nhan trái rồi đấy.

4. Không bao giờ! Đừng thằng nào hy vọng chạy nhanh hơn cậu.

Mời các cụ bình chọn.:69:
Nếu mình nhường trên đoạn đường được phép vào phải & vào phải đang an toàn thì nên nhường thôi!!!

lanhuong1965

Xe điện
Các cụ cho nhà em hỏi cái với?
Chẳng là hôm nọ đi trên đg Bắc Thăng Long Nội Bài .Nó có 2 làn .1 làn ngoài bên trái dành cho xe rẽ,làn trong bên phải dành cho xe đi thẳng.Nếu lúc đó mình mải nghĩ muốn đi thẳng mà lại sang làn bên trái .Đang lúc đó thì đèn xanh đèn đỏ thì mình phải làm sao để mấy chú áo vàng k túm lại?Xin cảm ơn các cụ.
Ngoài lề nhưng cứ giải đáp thoai : Thì phải nhan trái mà rẽ thôi,oánh 1 vòng có sao đâu,còn hơn là xxx toét!!!

lanhuong1965

Xe điện
Việc cho vươt hay không phụ thuộc vào tay lái chứ: Các bác mới lái không nên cho vượt, còn các bác tay lái cứng rồi thì tùy hứng, tội vạ đâu tự chịu
Oạc!!!Tay lái mới thì cũng phải đi cho đúng luật giao thông chứ.
-Cứ bình tĩnh đá xinhan phải trước cho họ biết là mình xẽ nhường.
-Rồi từ từ nhìn phải coi lề có cho phép tạt phải hay không.(Nếu có lằn sơn trắng liền không đứt quãng thì đành dứt khoát không cho vượt,không là mình phạm luật.Nhưng là xe đặc chủng :Cứu thương,chữa cháy,xxx ...thì cái vạch sơn trắng liền không đứt quãng lại là ưu tiên dưới roài)
-Kế là nhìn kính hậu xem nếu tạt phải thì có an toàn hay không.(Có cúp đầu xe trong không)
-Tiếp là buông chân ga qua để hờ trên phanh ngay (Phòng bất chắc).
-Sau đó từ từ bẻ volang bằng 2 tay (Xe đang max tốc độ mà) lài lài vào làn phải.

+Không hốt hoảng thay đổi vận tốc đột ngột như nhá phanh...cực kỳ nguy hiểm.
+Xe đang max tốc độ,thật cẩn thận cái volang,không là xe chao do giật mình...Chuối cả nải!!!

Thế là xong.
Nên nhớ là cứ tù từ + bình tĩnh.Mình nhường chậm 1 tí,không ai trách mình cả.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng_Gầy

Xe điện
Đi cao tốc ai xin vượt hoặc thấy họ đi sát *** là em tự động né cho họ vượt thôi. Chỉ phải đánh lái và trả lái chứ có mất đi kalo nào đâu mà phải suy nghĩ nhiều :D

Trong thành phố thì tùy,nhiều lúc xe sau xin vượt nhưng ở trước đường ko được thoáng,đông người và nhiều xe cộ em chả cho vượt. Họ đi nhanh thì nguy hiểm cho người đi đường lẫn bản thân. Họ thích liều ăn nhiều thì mời sang phải...nếu dẹp được các xe máy phía đó. Em cứ bên trái em đi. Tuy nhiên xe biển xanh biển đỏ còi hú xanh đỏ là em né nhiệt tình.

lanhuong1965

Xe điện
Đi cao tốc ai xin vượt hoặc thấy họ đi sát *** là em tự động né cho họ vượt thôi. Chỉ phải đánh lái và trả lái chứ có mất đi kalo nào đâu mà phải suy nghĩ nhiều :D

Trong thành phố thì tùy,nhiều lúc xe sau xin vượt nhưng ở trước đường ko được thoáng,đông người và nhiều xe cộ em chả cho vượt. Họ đi nhanh thì nguy hiểm cho người đi đường lẫn bản thân. Họ thích liều ăn nhiều thì mời sang phải...nếu dẹp được các xe máy phía đó. Em cứ bên trái em đi. Tuy nhiên xe biển xanh biển đỏ còi hú xanh đỏ là em né nhiệt tình.
Bác xử lý chuận!!!

cháu lên 3

Xe container
Nghiêm cấm hành vi cản trở xe khác vượt, dù là đi tốc độ tối đa thì cũng phải nhường, vừa là văn hóa vừa là đúng luật. Biết đâu gia đình người ta có việc gấp, hoặc ai đó phải vào viện gấp thì sao, hãy là 1 con người đúng nghĩa chứ đừng là kẻ khốn

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Phương án 2 là lựa chọn của nhà cháu. Cũng giống như là đi thi sát hạch có ai cấp bằng khá giỏi cho thí sinh đâu mà phải lo nhề

maianh2004

Xe tải
Em là em cứ chọn phuơng án 3, đi đường HN- BN mà tạt ra tạt vào dễ bị các anh phía trước hỏi thăm lắm. E cứ đi đúng tốc độ cho phép và xinhan trái, luật cho phép xe đi sau vượt phải khi xe trước có tín hiệu xin rẽ trái cơ mờ.