[Funland] Đi đăng ký thu hồi biển số xe máy mà lại ăn biên bản không chấp hành

ethanvo1996

Xe hơi
Sáng nay 07/12/2023 e lên trên công an đăng ký phương tiện quận Ba Đình để làm thủ tục rút hồ sơ xe máy qua nhiều đời chủ vì ko tìm thấy chủ xe cũ Để về quận Đống Đa đăng kí chính chủ xe máy mà hành lên hành xuống . Nào là phải nhập qua app dichvucong bắt buộc phải làm online chứ ko cho làm offline trực tiếp , app lỗi thì phải chờ đến chiều . Chiều đến thì làm thủ tục thì bắt kí vào tờ giấy biên bản vi phạm hành chính vì lý do " Không chấp hành việc thu hồi đăng ký " và được báo trước là sẽ phạt 1 triệu 4 . Cho em hỏi ngu là cá nhân đi đăng ký chính chủ mà phải nộp phạt số tiền 1 triệu 4 là sao chưa kể sắp tiền phải đóng tiền thuế và phụ phí khác ạ. Trong khi xe e mua lại có 15 triệu

Chỉnh sửa cuối:

agrimeco

Xe lăn
Nhiêu khê nhỉ, xe máy thì cứ để biển cũ mà đi thôi cụ :)

cusao

Xe lăn
Xe đánh giá 15tr, phạt bước 1 khoảng 4tr, và còn thêm các phụ phí. Nếu là em thì em không đổi nữa bởi xe vẫn đang được phép lưu hành và chỉ sang năm là nó còn 12-13tr, sang năm nữa là còn 7-8 tr

ethanvo1996

Xe hơi
**==
Nhiêu khê nhỉ, xe máy thì cứ để biển cũ mà đi thôi cụ :)
Tại cũng nghiêm chỉnh chấp hành sang tên đổi chủ định danh đi cho yên tâm mà nhiêu khê quá bác . Đăng lên đây cho ae biết thôi ạ

Grey Wolf

Xe tải
Xe đánh giá 15tr, phạt bước 1 khoảng 4tr, và còn thêm các phụ phí. Nếu là em thì em không đổi nữa bởi xe vẫn đang được phép lưu hành và chỉ sang năm là nó còn 12-13tr, sang năm nữa là còn 7-8 tr
4triệu là khoản ở đâu vậy? Hình như cụ ko đọc bài của bác chủ à?

ethanvo1996

Xe hơi
Là sao ạ

Grey Wolf

Xe tải
**==

Tại cũng nghiêm chỉnh chấp hành sang tên đổi chủ định danh đi cho yên tâm mà nhiêu khê quá bác . Đăng lên đây cho ae biết thôi ạ
Thời điểm trước bên CA hỗ trợ hết sức thì cụ ko đi làm, lúc đó em làm xong 3xe nhà em ko vướng mắc gì, chỉ nộp LP cấp lại biển số và ĐK xe là xong.

nguyenx

Xe điện
Cháu có khoảng dăm cái toàn 2,3tr,biển bủng lọ chai hợp pháp không trộm cắp,không chính chủ. 2 thằng hợp pháp ra đường thành 2 kẻ phạm pháp. Quản lí kém đổ hết lên đầu lũ dân cùng đinh. Giờ đành chịu vậy bỏ tù cũng phải đi kiếm cơm đã. Hầy,ra đường nhì thấy các ảnh như thấy cọp cái vậy.

ethanvo1996

Xe hơi
Thời điểm trước bên CA hỗ trợ hết sức thì cụ ko đi làm, lúc đó em làm xong 3xe nhà em ko vướng mắc gì, chỉ nộp LP cấp lại biển số và ĐK xe là xong.
E cũng ko rõ bác ạ . Tại giờ mới xác định đi xe này lâu dài nên mới đi đăng kí chính chủ

ethanvo1996

Xe hơi

Cháu có khoảng dăm cái toàn 2,3tr,biển bủng lọ chai hợp pháp không trộm cắp,không chính chủ. 2 thằng hợp pháp ra đường thành 2 kẻ phạm pháp. Quản lí kém đổ hết lên đầu lũ dân cùng đinh. Giờ đành chịu vậy bỏ tù cũng phải đi kiếm cơm đã. Hầy,ra đường nhì thấy các ảnh như thấy cọp cái vậy.
Chán bác nhỉ. Mang tiếng chấp hành theo pháp luật , mà thủ tục nhiêu khê thế này chỉ khổ dân đen. Cũng muốn hỗ trợ quản lý nhà nước để nhà nước quản lý cho tốt mà như thế này thì bao giờ mới đồng bộ được phương tiện định danh

Grey Wolf

Xe tải
Dân ko thực hiện nghiêm chỉnh lại đổ vấy, sao cái ô tô việc quản lý cũng như xe máy thì không thấy ai kêu như cụ?

ethanvo1996

Xe hơi
Dân ko thực hiện nghiêm chỉnh lại đổ vấy, sao cái ô tô việc quản lý cũng như xe máy thì không ai kêu như cụ?
K phải là e kêu . Mà là nếu hỗ trợ cho dân đăng ký mà thủ tục ko lằng nhằng thì ai cũng đi đăng ký hết rồi. Đây em đi đăng ký lại bị phạt các kiểu . Làm từ sáng chiều mới xong . Chưa kể.. đây mới chỉ là 1 quận , sau 30 ngày e còn sang quận khác làm thủ tục tiếp

ethanvo1996

Xe hơi
Dân ko thực hiện nghiêm chỉnh lại đổ vấy, sao cái ô tô việc quản lý cũng như xe máy thì không thấy ai kêu như cụ?
Còn em ko kêu , e đăng cho mng đọc tham khảo và góp ý . Chứ nếu biết thủ tục lằng nhằng như vậy em cx ko đi sang tên .

Opel Astra

Xe điện
**==

Bác để vậy đi cũng có ảnh hưởng gì tới bác đâu.

Cố gắng đừng đâm vào ai và đừng để ai đâm vào mình.
Vì như thế, bác không trình Chủ xe ra được.

niceshot

Xe container
E cũng ko rõ bác ạ . Tại giờ mới xác định đi xe này lâu dài nên mới đi đăng kí chính chủ
Luật từ xưa đến nay đều yêu cầu mua xe phải sang tên chính chủ, các cụ không chịu thực hiện giờ lại quay ra trách cứ chính quyền là sao!
Cùng đinh thì được ưu tiên ko phải tuân thủ pháp luật à?

vanhai493

Xe điện
Sau vụ này mọi ng chừa nhé
Nên mua xe chính chủ kaka
Giờ cũng dở nhỉ.

Grey Wolf

Xe tải
K phải là e kêu . Mà là nếu hỗ trợ cho dân đăng ký mà thủ tục ko lằng nhằng thì ai cũng đi đăng ký hết rồi. Đây em đi đăng ký lại bị phạt các kiểu . Làm từ sáng chiều mới xong . Chưa kể.. đây mới chỉ là 1 quận , sau 30 ngày e còn sang quận khác làm thủ tục tiếp
Việc sang tên và quản lý nhà nước đối với phương tiện thì ô tô và xe máy là như nhau, mọi người coi nhẹ giá trị cái xe máy nên ko chấp hành việc sang tên theo quy định, khi gặp vướng mắc do mình tạo nên thì lại đổ vấy lung tung và chửi đổng.

Chỉnh sửa cuối: