[Funland] Đi đăng ký thu hồi biển số xe máy mà lại ăn biên bản không chấp hành

Thích Nói Phét

[Tịch thu bằng lái]
:))
K phải là e kêu . Mà là nếu hỗ trợ cho dân đăng ký mà thủ tục ko lằng nhằng thì ai cũng đi đăng ký hết rồi. Đây em đi đăng ký lại bị phạt các kiểu . Làm từ sáng chiều mới xong . Chưa kể.. đây mới chỉ là 1 quận , sau 30 ngày e còn sang quận khác làm thủ tục tiếp
Nhiêu khê hay không quan điểm mỗi người, giả sử xe ăn cắp mang ra xin thu hồi biển cũng chấp nhận để cấp biển mới thì xã hội loạn rồi

lamhv

Xe tăng
Bây giờ thủ tục nhiêu khê lắm, onlin mà chẳng online tí nào, em cũng đang đọi trả hồ sơ mà mãi chưa có ký

NguyenChum1219

Xe tăng
K phải là e kêu . Mà là nếu hỗ trợ cho dân đăng ký mà thủ tục ko lằng nhằng thì ai cũng đi đăng ký hết rồi. Đây em đi đăng ký lại bị phạt các kiểu . Làm từ sáng chiều mới xong . Chưa kể.. đây mới chỉ là 1 quận , sau 30 ngày e còn sang quận khác làm thủ tục tiếp
Quy định phải sang tên trong vòng bao nhiêu ngày từ ngày mua bán xe, cụ mua xong không làm theo quy định, chán chê giờ thấy cần thì mới đi làm, quá thời hạn thì hưởng cái biên bản phạt thôi.
Dân mình nhiều ông coi thường luật hoặc coi thường giá trị cái xe nên khi mua có khi chỉ mỗi vài dòng viết tay là xong, mấy năm trước NN cho tận 2 năm tạo điều kiện quá thoáng để sang tên xe cho chính chủ thì nhiều người bơ luôn, xong lại kêu thủ tục phiền hà, khó khăn..., đến giờ mua bán xe máy vẫn như mua mớ rau.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Sáng nay 07/12/2023 e lên trên công an đăng ký phương tiện quận Ba Đình để làm thủ tục rút hồ sơ xe máy qua nhiều đời chủ vì ko tìm thấy chủ xe cũ Để về quận Đống Đa đăng kí chính chủ xe máy mà hành lên hành xuống . Nào là phải nhập qua app dichvucong bắt buộc phải làm online chứ ko cho làm offline trực tiếp , app lỗi thì phải chờ đến chiều . Chiều đến thì làm thủ tục thì bắt kí vào tờ giấy biên bản vi phạm hành chính vì lý do " Không chấp hành việc thu hồi đăng ký " và được báo trước là sẽ phạt 1 triệu 4 . Cho em hỏi ngu là cá nhân đi đăng ký chính chủ mà phải nộp phạt số tiền 1 triệu 4 là sao chưa kể sắp tiền phải đóng tiền thuế và phụ phí khác ạ. Trong khi xe e mua lại có 15 triệu
Thế này thì dân ai muốn đi làm 'chính chủ' với xe cũ làm gì, đáng lẽ ra phải khuyến khích chứ nhỉ

ethanvo1996

Xe hơi
Quy định phải sang tên trong vòng bao nhiêu ngày từ ngày mua bán xe, cụ mua xong không làm theo quy định, chán chê giờ thấy cần thì mới đi làm, quá thời hạn thì hưởng cái biên bản phạt thôi.
Dân mình nhiều ông coi thường luật hoặc coi thường giá trị cái xe nên khi mua có khi chỉ mỗi vài dòng viết tay là xong, mấy năm trước NN cho tận 2 năm tạo điều kiện quá thoáng để sang tên xe cho chính chủ thì nhiều người bơ luôn, xong lại kêu thủ tục phiền hà, khó khăn..., đến giờ mua bán xe máy vẫn như mua mớ rau.
Biết là vậy nhưng thủ túc rắc rối thế thì bao giờ mới thay đổi đc. Phải khuyến khích người dân đi làm đăng kí chính chủ thay vì hành chứ

ethanvo1996

Xe hơi
:))
Nhiêu khê hay không quan điểm mỗi người, giả sử xe ăn cắp mang ra xin thu hồi biển cũng chấp nhận để cấp biển mới thì xã hội loạn rồi
Xe giấy tờ đầy đủ , bks đàng hoàng . Nên chỉ mong cần xác minh trong 30 ngày thôi thay vì bonus thêm án phạt

ethanvo1996

Xe hơi
mức phạt này từ 15/8 đó cụ,
ngày trước hình như chỉ bị phạt chậm sang tên khoảng 800k

Em cũng đang đi xe không chính chủ biển tỉnh, chả dại gì đem đi định danh bây giờ :D
Vâng . Nhưng ko hiểu sao e bị báo trước là tiền phạt lên tận 1tr4

ethanvo1996

Xe hơi
Ồ, em thấy thủ tục lằng nhằng phức tạp quá nhỉ. Tưởng đổi mới nó phải nhanh gọn lẹ
Em cũng mới mua con AB cũ có 16 đồng bỉm 4 số, chắc để vậy đi cho đỡ nhọc thân.
Hơi oiii. E như cá vào tròng

caisua

Xe lăn
Đang chấp hàn lại thành Không chấp hành mà bác cũng ký biên bản đc

patuana76

Xe điện

Chán bác nhỉ. Mang tiếng chấp hành theo pháp luật , mà thủ tục nhiêu khê thế này chỉ khổ dân đen. Cũng muốn hỗ trợ quản lý nhà nước để nhà nước quản lý cho tốt mà như thế này thì bao giờ mới đồng bộ được phương tiện định danh
Bác làm thế nào nó mờ tịt thế nhỉ, ấn vào nó mới hiện ra. Hay phết!

hongbinh

Xe buýt
Đăng lên cho ae nắm rõ tình hình hiện tại . Bác cứ quan trọng hoá vấn đề
coi như cụ mua xe đắt thêm 1,4 tr đê, có có xe chính chủ đi cũng đàng hoàng thẳng cái thằng người hơn. về sau nếu bán xe cũng có giấy tờ đầy đủ

alceste

Xe điện
Đã hỗ trợ từ 2019 đến h thậm chí từ trước đó, đủ kiểu thông báo, cụ ko làm thôi mà để quá lâu thì h kêu gì? Lại còn kêu ko hỗ trợ. Hỗ trợ dăm năm đến tận đầu 2022 rồi cụ ạ.

first

Xe tăng
Đăng lên cho mng biết thôi bác . Nhưng e thấy lạ vì quả biên bản kia quá . Chấp hành nghiêm chỉnh mà lại thành chống đối
Ấy chết, cụ khéo nhét chữ vào miệng cán bộ rồi. Ai dám bảo cụ chống đối? Cụ mua xe ko thực hiện sang tên đổi chủ trong thời gian quy định thì là cụ vi phạm. Vi phạm hành chính chứ ko phải chống đối. Và vi phạm mức nào thì xử lý mức đó thôi. Cụ mà tìm được chủ cũ thì làm giấy mới chả vi phạm gì. Cụ thử tìm theo địa chỉ trên đăng ký chưa? Tìm ko được thì cụ ko may rồi.

letrungdungcz

Xe tăng
Sáng nay 07/12/2023 e lên trên công an đăng ký phương tiện quận Ba Đình để làm thủ tục rút hồ sơ xe máy qua nhiều đời chủ vì ko tìm thấy chủ xe cũ Để về quận Đống Đa đăng kí chính chủ xe máy mà hành lên hành xuống . Nào là phải nhập qua app dichvucong bắt buộc phải làm online chứ ko cho làm offline trực tiếp , app lỗi thì phải chờ đến chiều . Chiều đến thì làm thủ tục thì bắt kí vào tờ giấy biên bản vi phạm hành chính vì lý do " Không chấp hành việc thu hồi đăng ký " và được báo trước là sẽ phạt 1 triệu 4 . Cho em hỏi ngu là cá nhân đi đăng ký chính chủ mà phải nộp phạt số tiền 1 triệu 4 là sao chưa kể sắp tiền phải đóng tiền thuế và phụ phí khác ạ. Trong khi xe e mua lại có 15 triệu
Nhà em có cái xe máy năm ngoái mua của cửa hàng, chỉ có giấy bán xe của cửa hàng và đăng ký xe.

Giờ làm thủ tục sang tên ntn cụ nhỉ. E cũng khẩu Ba Đình, xe chủ cũ đăng ký năm 2012, Q. Nam Từ Liêm