[Funland] Địa chỉ may bộ vest đẹp và uy tín

huyuce

Đi bộ
các cụ cho e hỏi, giá minimum của 1 bộ vest của Đức Classic, Nam hàng Gà, Chương bây h thế nào ko? e chuẩn bị cưới. Hỏi đứa bạn thì nó tư vấn cho 3 chỗ.Mà chưa có thời gian lên hỏi cụ thể. :(

huyuce

Đi bộ
Em hay may ở nhà may Đức (đầu nguyễn Hữu Huân). May dáng thanh niên hiện đại, rất được. Hôm trước vừa làm 1 bộ 7củ (Ở đấy thấp nhất là 5 củ).
Nói chung thì địa chỉ có nhiều, mỗi người một ý kiến nhưng em nghĩ là ở Hà Nội bây giờ chả có cái gì ngon bổ rẻ đâu. Tiền nào của nấy. Năm ngoái em đi may ở Nil - Hàng cá (công 4tr, đặt cọc 2tr). Nhìn bộ ma nơ canh mặc cũng đẹp nhưng đến khi thử vest của mình thì.... ôi thôiiiiiiiii, hình như mặc nhầm của ông nào U40. Em góp ý thì bác chủ cửa hàng cứ gân cổ lên cãi: em may đúng kỹ thuật, tại người anh mặc không đẹp ???!!!! b-( Em bực quá, bỏ luôn tiền cọc, đek lấy nữa.
Theo kinh nghiệm của em, đi may vest mà hàng nào đo cẩn thận, nhiều chỉ số thì sẽ vừa người và rất đẹp. Đi may ở Đức, nó còn bắt cởi trần ra để đo cho chuẩn cơ.
Túm lại, cụ chủ thớt nhanh nhanh mà đi may thì nó còn kịp giao hàng trước Tết, muộn vài hôm nữa thì ít hàng nhận lắm. Cụ cứ mạnh dạn thử vài lần thì mới tìm được hàng ưng ý, đến vợ còn thay được nữa là mấy bộ quần áo.:D
Bác ơi, e nghe cũng ưng cái chỗ này. Nhưng thấp nhất 5tr là gồm những gì bác? Ko may sơmi thì có rẻ hơn ko?

nguyenph

Xe tăng
Cụ lọ mọ chỗ nào thì tư véo luôn cho e với ạ :D
Trước gấu kiếm được cái chỗ may ở ngay trong chợ giời, đoạn từ nguyễn công trứ đi vào gần cái cây xăng. Ko biết ông đó còn thuê ở đó ko, cũng gần 10 năm rồi. May đẹp, vải ổn, nhà cháu vẫn mặc đi làm đến tận giờ :D. Thề với cụ luôn. Đi đường cụ phải có tật ngắm gái nữa thì tốt, vì mới ngó nghiêng đc :)). Thấy chỗ nào để cái áo bên ngoài mà trông đẹp đẹp thì ghé vào hỏi han. Nhiều lắm cụ ợ, chả lẽ cháu đi soi hộ cụ :D.

Các cụ chú ý là nhà may lớn họ toàn gia công hết. Ko ai may đc hết đâu kể cả có thợ trong nhà! Cháu ở SG có quen 1 ông chuyên may đồ vest cho mấy tiệm lớn trong Q1. Toàn đưa số đo rồi ông đó cắt, sau đó chuyển lại để thử. Ok rồi thì lại chuyển lại cho ông đó máy. Giá thuê thì rẻ thôi rồi! Nhiều thợ may rất đẹp nhưng vì họ ko có vốn và đủ danh tiếng để mở cửa hàng nên làm thuê kiểu đó! Chỗ nào cũng thế cả cụ ợ!

Chỉnh sửa cuối:

0915577529

Xe đạp
Mình phải đi may 1 bộ vest ngay thôi.he he

tranthetrung

Xe hơi
Em cũng đang định may 1 bộ nhưng chưa biết may ở đâu ạ,em 26t.Cụ nào cho em cái đc nào may phù hợp vs tuổi em :D

Thangkoli

Đi bộ
Chào các cụ!chẳng là nhà cháu sắp bị gấu "bắt" :)) nên nhà cháu muốn may 1 bộ vest nam ngon lành tí (mặc dù người hơi bị phệ :))).Mà khổ nỗi từ bé đến giờ nhà cháu toàn quần đùi với áo 3 lỗ nên chả biết chỗ nào may vest đẹp cả,các cụ nhà mình mà hay mặc vest thì vào giúp cháu với nhá! :D
Cám ơn các cụ nhiều ạ. :D
Mình có khả năng may đẹp mà rẻ nữa, không tự đề xuất thì sợ các cụ trách: biết mà sao hổng nói, hihi. Trăm nghe không bằng 1 thấy. Các cụ cứ đến Thắng 75 Tuệ Tĩnh Hà nội xem. Chưa có ai phàn nàn gì cả, 1 bộ từ 3.5 triệu là okie rồi. Mời các cụ tham khảo Thắng trên ti vi: http://youtu.be/BN169ptHJog. (Lần đầu tiên tự nói về mình, cũng thấy sao sao í, mong các cụ thông cảm nhé.)

mrthanhuct

Đi bộ
tháng 4 này mình cũng cưới rùi nhưng chưa bít may ở đâu cả. cả nhà giúp em với, năm nay em 26t, cao 1.77 nặng 60Kg thì nên chọn vest kiểu thế nào và ở đâu ạ? thật sự là rất cần!
trước e cũng tìm dc nhà may CAO ở Lê Văn Hưu nhưng hôm nọ đi qua thì thấy đóng cửa rồi :( hix

Ga Tay

Xe tăng
Các cụ đừng vào các nhà may tư nhân HN, xấu lắm.
Theo nên may ở Cty may Nhà bè, ở phố bà triệu, họ chuyên may vest xuất châu âu nên dáng áo chuẩn luôn. Nếu các cụ có form người mẫu thì mua sẵn luôn, không thì đặt may theo số đo của các cụ, đắt hơn kha khá.

tchung82

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy Phú Hưng may cũng được, hôi cưới em cũng may ở đấy. Mặc khá ưng ý, he he

Viettel

[Tịch thu bằng lái]
hix.các cụ ơi nhà cháu vừa Gúc 1 phát thì thấy Cao Minh với Nam hàng Gà bị chê quá đâm ra hơi lo lo.các cụ còn biết chỗ nào nữa thì chỉ giúp cháu với ạ?Cháu may Vest trẻ trẻ 1 tí nhá các cụ nhá. :D
Cụ thử qua Nhà may Cao trước ở 41 Lê Văn Hưu nay chuyển về Triệu Việt Vương xem, cháu may ở đấy mặc thấy Gấu khen gọn và đẹp.

Người Trời

Xe hơi
em năm kia cũng đi máy 1 cái vest hết 3 củ.

Xong về nhà cụ nhà em mua cho 1 cái có 400k của Hàn Quốc đẹp chả kém.

Người Trời

Xe hơi
em cũng may ở Cao. Bọn này may áo thì đẹp nhưng quần thì xấu tệ. Em may cái quần về vứt luôn

kien_ktnl

Xe buýt
em thì toàn may Vest ở Thaicom, số 02 Thi Sách, chuẩn không cần chỉnh, giá cả cũng hợp lý, cụ thử nghiên cứu xem nhé

Quickie

Xe buýt
Em có thằng cu em chơi với Nam hàng gà, công bằng mà nói thì may cũng được, kiểu trẻ trung, nhưng thái độ thì không ổn lắm, chảnh lúc vào mùa đông khách, nhìn người bằng 1/4 con mắt, khi mùa vắng khách thì lại khác ngay, nói chung là cũng éo thèm may ở đấy làm gì, còn đầy chỗ may đẹp hơn

soicaino

Xe tải
không ngại thì cụ vào hội an-quảng nam mà may đồ....thợ may chuẩn nhất của nước luôn :D

smartman76

Xe tải
Đức Classic 63 hay 65 Nguyễn Hữu Huân ( mình không nhớ chính xác) tết vừa rồi minh mới may một bộ ở đó,giá thì từ 5tr đến 2000usd tùy túi tiền của bạn nhé!