Dòng Piaggio I.E bị lỗi hay xe của em bị lỗi ???

29V3-5586

Xe buýt
cha mẹ đẻ con ra cũng có giống nhau 100% đc đâu cụ ơi
Tốt nhất cụ cứ mang ra hãng check lai xem thế nào
100con thì cũng có 1 hay 2 con lỗi chứ

Tomorrow

Xe đạp
Xe mình cũng kêu khá to so với các xe ga khác. Lúc đầu đi ngoài đường cũng ko để ý, có hôm trưa nắng đi về qua bác bảo vệ ông ý bảo xe gì mà kêu ầm cả khu mới thấy lúc đi tốc độ thấp kêu rè rè to thật. Cụ chủ thử xem lại các xe khác có kêu to = ko, nếu ko thì đòi đổi xe mới, chắc hãng phải chịu, chứ mới đi được 1 tẹo mà sửa như thế thất bực mình

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Xe mình cũng kêu khá to so với các xe ga khác. Lúc đầu đi ngoài đường cũng ko để ý, có hôm trưa nắng đi về qua bác bảo vệ ông ý bảo xe gì mà kêu ầm cả khu mới thấy lúc đi tốc độ thấp kêu rè rè to thật. Cụ chủ thử xem lại các xe khác có kêu to = ko, nếu ko thì đòi đổi xe mới, chắc hãng phải chịu, chứ mới đi được 1 tẹo mà sửa như thế thất bực mình
Quan trọng là so với xe Pi cùng đời, chạy ở cùng 1 vị trí thì có kêu to hơn không, chứ xe Pi đương nhiên là máy kêu to hơn các hãng khác, đó là đặc trưng và cũng là truyền thống của hãng. Theo mình nghĩ để SX ra 1 chiếc máy êm không khó, chính tiếng kêu đó cũng tạo nên sự khác biệt.

NO_NAME

Xe đạp
buồn cười các cụ thật, xe hơi rè 1 tí là đòi đổi xe mới chứ, ko có chuyện đó đâu các cụ ạ,chắc chắn 100% là ko đổi đâu, hồi trước e còn nhớ đọc thớt của cụ gì cũng li ie xe còn ko đi đc lên hãng chục lần để sửa ng ta mới chịu đổi xe ,xe các cụ kêu to 1 tí đòi đổi xe thì mơ đi

DUCYEN

Xe máy
xe mình sản xuất thì nó thế đấy cụ à.đã giảm được lượng tiền đáng kể cho những ai thích đẹp rồi.thêm chất lượng như xe nhập nữa thì giá nào đây nữa hả các cụ.
Ý kiến này là ý kiến em thấy ngu nhất mà em từng đọc được. Đã có tiền mua xe đi chưa mà phát ngôn bừa thế. Nhà tôi dùng toàn hàng VIỆT NAM mà có thấy con nào bị làm sao đâu. Động cơ cũng nhập từ Ý về chứ VIỆT NAM đã lắp ráp và làm được động cơ đâu mà đòi. Chẳng lẽ qua khâu đánh thuế của hải quan mà chất lượng nó lên ah ???????????????????

Oáp

Xe hơi
Ý kiến này là ý kiến em thấy ngu nhất mà em từng đọc được. Đã có tiền mua xe đi chưa mà phát ngôn bừa thế. Nhà tôi dùng toàn hàng VIỆT NAM mà có thấy con nào bị làm sao đâu. Động cơ cũng nhập từ Ý về chứ VIỆT NAM đã lắp ráp và làm được động cơ đâu mà đòi. Chẳng lẽ qua khâu đánh thuế của hải quan mà chất lượng nó lên ah ???????????????????
:)) đương nhiên của bền tại người nhưng cụ đã ngu với thiếu hiểu biết rồi còn bày đặt ta đây. em chả thèm nói với những thằng não phát triển đằng mồm như cụ :))

DUCYEN

Xe máy
vân thiểu não mà vẫn biết là hàng Việt vẫn tốt còn hơn cái loại mà ngồi không biết phát biểu ngu. tâm lý thích ngoại chê nội, đúng là ....

NO_NAME

Xe đạp
tôi nói thật cụ OAP đừng tỏ ra ngủy hiểm
NGU CÒN TỎ RA NGUY HIỂM , IM MẸ CHO LÀNH
tôi hỏi thật cụ có não ko ,đừng tỏ ra hiểu biêt khi mình chẳng biết cái gì
đây là bảng giá liberty ở ý 2149 euro tương đương 43tr đồng
thế cụ biết tại sao về VN nó đắt lên ko, do sản xuất hay do thuế
http://www.it.piaggio.com/en_UK/listino_prezzi/configurator_step1.aspx

còn liberty VN đến tay ng tiêu dùng rẻ là không bị tính thuế nhập khẩu,còn các cụ mua xe nhập giá gấp đôi nghĩ mình chơi hàng nhập chất lượng hơn hàng việt thì tôi chịu các cụ rôi, bỏ tiền = mua 2 cái xe mà nghĩ chất lượng mình gấp đôi thì .......................

Chỉnh sửa cuối:

Love6666

Đi bộ
Bên hãng có cho em đi thử 1 xe mới cứng nhưng em vẫn thấy có tiếng kêu giống xe em chẳng qua xe mới nên không to bằng thôi. Không biết xe cũ thì thế nào. Mọi người chú ý phải đi đường vắng giữ tốc độ khoảng 20-30km là kêu rõ và to nhất. Hôm nay lên Topcom người ta lại bảo kêu Supap. Mỗi hãng phán 1 bệnh mà chẳng có ai chữa được hết.

Oáp

Xe hơi
haiz.chán các cụ quá.em sính ngoại chê nội bao h?các cụ thử đi 1 thời gian xem máy thằng nào ngon hơn thằng nào.các cụ đừng tưởng máy của LX và Li được nhập nguyên bộ trực tiếp từ Ý nhé.em ko đả kich gì Pi.cá nhân em thích Pi và ủng hộ Pi.em chỉ chán là nhiều cụ yêu Pi luôn coi bản thân mình là giỏi, là cái gì cũng biết, đụng chạm gì đến mình là phồng mồm ra vẻ.thế các cụ đã chứng kiến sự khác nhau giữa ta với nó trong quy trình sản xuất, láp ráp và kiểm định chất lượng chưa?chắc các cụ chẳng bao h được ngồi bổ máy xe ra mà được test độ bền của máy hay đi các dòng xe nhiều năm đê cảm nhận sự khác nhau đấy nhỉ?chỉ giỏi rung đùi ngồi điều hòa uống cà phê đá nấp sau bàn phím mà chửi người khác.thôi em té.tâm tình với các cụ thêm mệt.

Chỉnh sửa cuối:

hpcontener

Xe tải
- Có bác nào biết máy em này nó sx ở đâu không ợ ? Ý, Việt, Tung Của ??

minhquangha0380

Xe hơi
@OAP: nghe bác nói thì chắc bác thấy rồi chắc hay lại nghe mấy thằng chiến hữu ngồi bàn nhậu nói với nhau?
nếu bác nói mấy cái nhà máy của HONDA hay yamaha VN thì em tin vì chúng nó chỉ sx và bán ở VN toàn bộ phụ tùng từ con ốc cũng phải nhập từ TQ.
còn Pi mà nói ah: nó có nhà máy sx phụ tùng ở VN luôn đấy. mà bác có thấy thằng nào BH hơn được thằng Pi ko
=> có bao giờ thấy thằng HDVN nó đỗi cho khách hàng được cái xe nào khi bị lỗi ko >:)
=>mà cái QT nhất nè nhà máy Pi ở Vĩnh PHúc là sx và bán ở ĐNA trong khi mấy thằng kia chỉ bán ở VN chỉ rêng cái đó thôi là đủ nói lên nhiều thứ rồi.
=> còn về xe nhá: em đã từng đi 1 con wave đời đầu của honda, 1 dream thái CKD dời đầu, 1 astrea thái đời đầu. 1 SCR, 1 saphire của KIMKO, 1 con Dylan, giờ đang đi con saphire để đi làm và Lx 150 ie để đi với chơi với gấu thề là đủ để nhận xét chưa ah.
=> Ngoài câu của bác NO NAME e tặng thêm cho bác OAP 1 câu: "NHIỆT TÌNH + NGU DÔT = PHÁ HOẠI AH"

Tikata

Xe đạp
@OAP: nghe bác nói thì chắc bác thấy rồi chắc hay lại nghe mấy thằng chiến hữu ngồi bàn nhậu nói với nhau?
nếu bác nói mấy cái nhà máy của HONDA hay yamaha VN thì em tin vì chúng nó chỉ sx và bán ở VN toàn bộ phụ tùng từ con ốc cũng phải nhập từ TQ.
còn Pi mà nói ah: nó có nhà máy sx phụ tùng ở VN luôn đấy. mà bác có thấy thằng nào BH hơn được thằng Pi ko
=> có bao giờ thấy thằng HDVN nó đỗi cho khách hàng được cái xe nào khi bị lỗi ko >:)
=>mà cái QT nhất nè nhà máy Pi ở Vĩnh PHúc là sx và bán ở ĐNA trong khi mấy thằng kia chỉ bán ở VN chỉ rêng cái đó thôi là đủ nói lên nhiều thứ rồi.
=> còn về xe nhá: em đã từng đi 1 con wave đời đầu của honda, 1 dream thái CKD dời đầu, 1 astrea thái đời đầu. 1 SCR, 1 saphire của KIMKO, 1 con Dylan, giờ đang đi con saphire để đi làm và Lx 150 ie để đi với chơi với gấu thề là đủ để nhận xét chưa ah.
=> Ngoài câu của bác NO NAME e tặng thêm cho bác OAP 1 câu: "NHIỆT TÌNH + NGU DÔT = PHÁ HOẠI AH"
vodka cho bác

LXie

Xe tải
Thôi ai não đàng mồm thì mọi ng đọc sẽ hiểu , các cụ ko phải cãi nhau với ng ta làm j cho mệt ng. nc với người bảo thủ ức chế lắm .
@ cụ chủ thớt : Cụ làm cái clip cho ae nghe xem tiếng máy nó kêu ntn đc ko cụ , qua đó ae có thể góp ý kiến giúp cụ ạ

NO_NAME

Xe đạp
vodka bác luôn

lanhuong1965

Xe điện
Xe tôi đi gần 6000km/ngoài 3 tháng chả có gì phải bực mình lắm lắm.
Sau khi vào bảo hành 6000km tức là thay lọc nhớt.,tháo bộ phận chuyền động ra vệ sinh rồi ráp lại.M...ẹ nó,tới đây thì bắt đầu có chuyện,từ ngày đó phần chuyền động nó kêu là lạ.Tôi nghĩ là do tay nghề nhân viên bảo hành không ổn nên phát ra tiếng kêu lạ!Mà đem vào cho họ tháo ra thì chắc còn tệ hơn nữa nên thôi thì cái tiếng lạ đó chấp nhận được thì đi tiếp,không chấp nhận được thì vào trạm bảo hành!Tôi chả cuồng với cái gì trên đời này cả,ngẫm nghĩ thì Pi còn tử tế hơn HDVN nhiều,ít nhất thì họ còn lắng nghe ý kiến khách hàng(Còn họ có làm được như ý khách hàng không thì còn phải tùy vào nhiều cái:Tay nghề,khả năng giải quyết của HEAD thì có giới hạn...)!
Thôi thì chúc tất cả các bạn có cái xe vừa ý(Trong đó có tôi)!!!
:)

Oáp

Xe hơi
:)) em đang nói so máy của Pi giữa con nhập và con trong nước, cụ lại lôi các kiểu thằng Honda vào đây, cụ có hiểu vấn đề ko ạ?

cùng 1 sản phẩm nhưng dành cho thị trường Việt Nam hầu hết các sản phẩm đều bị hạ chất lượng. Cụ đã thử cầm 1 con Nokia 8800 sản xuất cho thị trường châu Âu với cầm con dành cho Việt Nam mình chưa ạ? riêng cái nặng nhẹ đã khác nhau rồi.em cũng rất bực vì điều này, nó xem thường dân mình quá.

cụ cũng giống như các cụ kia rồi, yêu Pi quá mà đưa mình lên trên xem thường người khác. cá nhân em cũng là người yêu Pi đấy.em chỉ buồn vì hàng mình dùng ko đc chất lượng như hàng châu Âu thôi, buồn chung cho dân mình có cả các cụ đó.các cụ ngồi đấy mà khinh thường người khác :))

chào thân ái các cụ :x