[Funland] Dự đoán thị trường bất động sản 2024, nên mua hay chờ?

LuongnguyenLT

Xe máy
Làm ăn sao kịp đc, ví thử tích góp 5 năm đc 1 tỏi , chúng nó cấu kết vs nhau , thổi giá , đầu cơ vv sau 5 năm tăng 1,5 tỉ, lại tiếp tục bán máu làm nole cho chúng nó tiếp, chả dại . Kêu tí thì họ bảo do Kinh tế thị trường, thuận mua vừa bán mà chúng nó không hiểu hoặc lờ đi bản chất, luật chơi của ông tổ kttt Adams Smit ông ấy đặt ra , đây là dạng ktt hoang dã. Vs những mặt hàng đặc biệt như lương thực ( cơ bản), tài nguyên đất đai, nó liên quan đến an sinh, giống nòi quốc gia,phải công bằng nếu muốn bền vững, trung quốc nó chỉ cho sở hữu 70 năm là lí do vậy, vậy mà đòi so sánh vs nó, thật xấu hổ,.
Nhân ngày lễ độc lập, ông cha ta đều đổ biết bao máu sương để có đc dải đất chữ S thân yêu này, công lao là như nhau , nhưng do bik đầu độc bởi sự tham lam và nền tảng yếu kém về triết học trong tổ chức xh( sự phổ quát), chúng ta đã tạo nên sự bất công ghê gớm ở lĩnh vực đất đai này.
Mọi tài sản mà tất cả mọi người đều mong muốn sở hữu thì giá đều sẽ lên, và ai là người xuất sắc nhất (kiếm đc nhiều tiền nhất) hoặc có lợi thế nhất (quyền lực hoặc quyền phân phối) đều sẽ là kẻ chiếm đc nhiều nhất, các bác có đến hình thái xã hội nào cũng thế thôi :)) Ngay như h 1 thứ như bitcoin tưởng chừng vô giá trị mà khi 1 cộng đồng lớn quan tâm thì nó cũng to the moon rồi :)) Các bác hoặc phải trở nên xuất sắc hơn (kiếm nhiều tiền hơn), hoặc phải tạo ra lợi thế cho bản thân (quyền lực hoặc quyền phân phối) chứ đừng mưu cầu là công bằng các bác ak :)) bản thân các bác đang ở nhà mình, có ông ăn xin đến nói chuyện công bằng nhờ xin 1 nửa vì cùng là con người thì các bác tiễn vong gấp hay cho ngta vào nhà =))

dog.fearless

Xe tăng
Sáng nay 29/4/2024, Tổng Cục thônhs kê công bố chỉ số CPI tháng ni (4/2024) là 0.07%, từ đầu năm là 1.19% cụ ạ.

Mấy cái thiết yếu tăng nhiều nhất

huydang69

Xe tải
Hồi một lần nữa nhưng em nghĩ ko phải ngay thời điểm lãi suất rục rịch tăng này.
Bảng biểu ở đây, cụ dùng google dịch kết hợp xem biểu ạ:
Ls thì cứ doạ thế thôi vẫn đg cố giữ, có tăng thì nhỏ giọt thui. Do lạm phát có ngấm sâu thì cũng phải 6th-1y. Em đg giả thiết khi cái anh to to anh ấy ra hàng mấy khu mới là chúng ta lại đc hồi đợt nữa đấy.

huydang69

Xe tải
Nhân tiện em lướt xem giá nhà mười năm qua, Bắc Kinh:
Ảnh chụp Màn hình 2024-04-29 lúc 12.38.24.png

Thượng Hải:
Ảnh chụp Màn hình 2024-04-29 lúc 12.42.25.png
Theo biểu đồ này thì từ 2014 giá bđs Bắc Kinh đi ngang còn Thượng Hải là giảm nhẹ. Khả năng trước đó nó tăng quá cao rồi nên có giảm thì dân thường vẫn ko mua được.

Ls thì cứ doạ thế thôi vẫn đg cố giữ, có tăng thì nhỏ giọt thui. Do lạm phát có ngấm sâu thì cũng phải 6th-1y. Em đg giả thiết khi cái anh to to anh ấy ra hàng mấy khu mới là chúng ta lại đc hồi đợt nữa đấy.
Em thấy anh to giật xong rồi dìm cho giá cả khu đi ngang lâu đấy ạ, nhiều người khoe lãi một khúc rồi nhưng thanh khoản đc ko thì chưa rõ. Sale anh thì thường có chiêu bán xong gọi điện đòi mua lại giá cao hơn 😍

Minh Quoc 79

Xe buýt
Em thấy anh to giật xong rồi dìm cho giá cả khu đi ngang lâu đấy ạ, nhiều người khoe lãi một khúc rồi nhưng thanh khoản đc ko thì chưa rõ. Sale anh thì thường có chiêu bán xong gọi điện đòi mua lại giá cao hơn 😍
Chiêu khách đặt cọc hoặc mua xong cho sale rắn đóng giả lươn gọi tơi tới xin mua lại nhanh kênh 500-1 tý phải nói là hiệu quả vô cùng
Diễn đi diễn lại từ thuở hồng hoang đến giờ

Chiêu khách đặt cọc hoặc mua xong cho sale rắn đóng giả lươn gọi tơi tới xin mua lại nhanh kênh 500-1 tý phải nói là hiệu quả vô cùng
Diễn đi diễn lại từ thuở hồng hoang đến giờ
Đầu cơn sốt, em biết 1 nhà đột nhiên giao dịch 50 tỷ trong khi mặt bằng giá xung quanh đó đang 30-35 tỷ, cả khu ngay lập tức như lên đồng, nhảy lên 38-42-48 tỷ, từ 2022 đến nay thấy về dần mặt đất là 36-38 tỷ rồi, nhưng vẫn chưa nhiều nhà khớp được.
Căn duy nhất bán giá 50 tỷ đó là giao dịch thật, có thể là tay trái bán cho tay phải, mất tí thuế phí để cả sale cả công chứng rao lên cho toàn khu biết.

Minh Quoc 79

Xe buýt
Đầu cơn sốt, em biết 1 nhà đột nhiên giao dịch 50 tỷ trong khi mặt bằng giá xung quanh đó đang 30-35 tỷ, cả khu ngay lập tức như lên đồng, nhảy lên 38-42-48 tỷ, từ 2022 đến nay thấy về dần mặt đất là 36-38 tỷ rồi, nhưng vẫn chưa nhiều nhà khớp được.
Căn duy nhất bán giá 50 tỷ đó là giao dịch thật, có thể là tay trái bán cho tay phải, mất tí thuế phí để cả sale cả công chứng rao lên cho toàn khu biết.
Đì giai chả khác gì món lan đột biến
Kịch bản giống nhau, chỉ khác ở loại sản phẩm gì

Huhu

Ls cố giữ nhưng trong điều kiện đánh giá Fed hạ ls từ tháng 3, tháng 6. Chứ đến giờ kỳ vọng lại lùi sâu đến cuối năm thì lại phải linh hoạt chứ ạ.
Mà ls điều hành chưa tăng nhưng ls huy động dân cư em thấy xu hướng tăng rõ.

huydang69

Xe tải
Ls cố giữ nhưng trong điều kiện đánh giá Fed hạ ls từ tháng 3, tháng 6. Chứ đến giờ kỳ vọng lại lùi sâu đến cuối năm thì lại phải linh hoạt chứ ạ.
Mà ls điều hành chưa tăng nhưng ls huy động dân cư em thấy xu hướng tăng rõ.
Nhìn nhau dìm tăng nhỏ giọt thôi cụ ạ, chưa ai dám đi đầu "phá giá thị trường". Công bố CPI 1,19% từ đầu năm thì vẫn dìm đc.

huydang69

Xe tải
Thế hành động của cụ là gì?
Giờ đang nhìn nhau chưa lướt sóng đc. Mà sóng hồi kiểu này nguy hiểm lắm, chạy ko kịp thì thua hơn cờ bạc. Khu Hà Đông nhà em tăng 50% tranh nhau mua, giờ giao giảm 20% ko ai hỏi, toàn luộc của nhau chứ gà nào vào đây.

Nhìn nhau dìm tăng nhỏ giọt thôi cụ ạ, chưa ai dám đi đầu "phá giá thị trường". Công bố CPI 1,19% từ đầu năm thì vẫn dìm đc.
2/5 Pvcombank phát hành 3000 tỷ chứng chỉ tiền gửi kỳ hạn 85 tháng lãi suất 8%, nghe nói là lĩnh lãi hàng tháng, rút sớm vào kỳ hạn 15, 18, 24 tháng thì lĩnh lãi theo kỳ hạn đó.
Lách bằng cctg, trái phiếu ngân hàng em thấy có thể được, người gửi tiền đánh gía đủ an toàn mà nh lại huy động đc vốn dài hạn.

Mọi tài sản mà tất cả mọi người đều mong muốn sở hữu thì giá đều sẽ lên, và ai là người xuất sắc nhất (kiếm đc nhiều tiền nhất) hoặc có lợi thế nhất (quyền lực hoặc quyền phân phối) đều sẽ là kẻ chiếm đc nhiều nhất, các bác có đến hình thái xã hội nào cũng thế thôi :)) Ngay như h 1 thứ như bitcoin tưởng chừng vô giá trị mà khi 1 cộng đồng lớn quan tâm thì nó cũng to the moon rồi :)) Các bác hoặc phải trở nên xuất sắc hơn (kiếm nhiều tiền hơn), hoặc phải tạo ra lợi thế cho bản thân (quyền lực hoặc quyền phân phối) chứ đừng mưu cầu là công bằng các bác ak :)) bản thân các bác đang ở nhà mình, có ông ăn xin đến nói chuyện công bằng nhờ xin 1 nửa vì cùng là con người thì các bác tiễn vong gấp hay cho ngta vào nhà =))
bác nói đúng, nhưng ae mình là dân, là con sâu cái kiến, sợ rằng ý chí thg tầng lại muốn cào bằng ra thì mệt. Những quan chức Trung Quốc thời hốc ác, đâu có nghĩ đc đến ngày bị ô Tập đả hổ diệt ruồi

Kurumasuki

Xe container
Giờ đang nhìn nhau chưa lướt sóng đc. Mà sóng hồi kiểu này nguy hiểm lắm, chạy ko kịp thì thua hơn cờ bạc. Khu Hà Đông nhà em tăng 50% tranh nhau mua, giờ giao giảm 20% ko ai hỏi, toàn luộc của nhau chứ gà nào vào đây.
Cụ chắc trải qua cơn biến loạn 2008-2009 nên đã biết con sóng hồi 2010 này.
3X bơm tiền cứu đệ trong 6 tháng để thoát hàng. Ra tết 2011 cụ bạc đọc hịch tướng sĩ, sau 1 đêm tan hoang hết cả. Bao nhiêu dũng sĩ fomo gato hi sinh vì đất đến giờ vẫn chưa hoàn hồn.