[Funland] Dự đoán thị trường bất động sản 2024, nên mua hay chờ?

Kurumasuki

Xe container
Giờ đang nhìn nhau chưa lướt sóng đc. Mà sóng hồi kiểu này nguy hiểm lắm, chạy ko kịp thì thua hơn cờ bạc. Khu Hà Đông nhà em tăng 50% tranh nhau mua, giờ giao giảm 20% ko ai hỏi, toàn luộc của nhau chứ gà nào vào đây.
Cụ chắc trải qua cơn biến loạn 2008-2009 nên đã biết con sóng hồi 2010 này.
3X bơm tiền cứu đệ trong 6 tháng để thoát hàng. Ra tết 2011 cụ bạc đọc hịch tướng sĩ, sau 1 đêm tan hoang hết cả. Bao nhiêu dũng sĩ fomo gato hi sinh vì đất đến giờ vẫn chưa hoàn hồn.

thongnv

Xe điện
Ls thì cứ doạ thế thôi vẫn đg cố giữ, có tăng thì nhỏ giọt thui. Do lạm phát có ngấm sâu thì cũng phải 6th-1y. Em đg giả thiết khi cái anh to to anh ấy ra hàng mấy khu mới là chúng ta lại đc hồi đợt nữa đấy.
Đó sẽ là sóng cuối cùng

dog.fearless

Xe buýt
Thuyết âm mưu bao giờ nghe cũng hay và dingf lịch sử để đoán tương lai cũng là một kiểu nhận vơ

huydang69

Xe tải
Cụ chắc trải qua cơn biến loạn 2008-2009 nên đã biết con sóng hồi 2010 này.
3X bơm tiền cứu đệ trong 6 tháng để thoát hàng. Ra tết 2011 cụ bạc đọc hịch tướng sĩ, sau 1 đêm tan hoang hết cả. Bao nhiêu dũng sĩ fomo gato hi sinh vì đất đến giờ vẫn chưa hoàn hồn.
Ngày đó quanlambao, danlambao hóng suốt. Theo em cái đảo chiều chính sách sang thắt chặt là do lạm phát 2 con số cao quá nên bị IMF warning. Cụ bạc nhà mình chưa đến gđ giống cụ TCB là quan tâm đến cái gì mà thịnh vượng chung đâu. Mà đợt đấy ko có cụ bạc ra tay chắc cả nước nát, x các tđ cứ xin j là duyệt tất ko cần biết lợi ích quần chúng nhân dân ra sao.

Thainguyen6996

Xe tải
Em có miếng ở đường bắc sơn kéo dài mà giờ ko biết giá cả ntn.
Tăng ít hay tăng nhiều, chỗ nào hỏi cũng tăng cụ ơi…Vấn đề là có giao dịch hay ko…? Mà còn khiếp hơn nữa là tháng này ko bán đc nhưng tháng sau hay sau nữa mình hỏi vẫn cứ tăng… Nghe mấy bác môi giới nói thì cảm giác tiền của mình cứ như giấy lộn cụ ah…

Minh Dũng87

Xe hơi
Giờ đang nhìn nhau chưa lướt sóng đc. Mà sóng hồi kiểu này nguy hiểm lắm, chạy ko kịp thì thua hơn cờ bạc. Khu Hà Đông nhà em tăng 50% tranh nhau mua, giờ giao giảm 20% ko ai hỏi, toàn luộc của nhau chứ gà nào vào đây.
Khu nào vậy bác.E cũng đang nhìn vấn đề đó.Mà có lẽ đang đúng thật.Hai tháng vừa rồi thấy tăng ác.Nay bắt đầu ít và giá đang hạ nhiệt.

huydang69

Xe tải
Khu nào vậy bác.E cũng đang nhìn vấn đề đó.Mà có lẽ đang đúng thật.Hai tháng vừa rồi thấy tăng ác.Nay bắt đầu ít và giá đang hạ nhiệt.
DV Văn Phú và Yên Nghĩa cụ ạ. Mà Hà Đông khu nào cũng thế, giá đi đầu trong đợt sóng vừa rồi.

trongquang8x

Đi bộ
Bác nào có kinh nghiệm cho em lời khuyên với: em có căn hộ đang lãi 30% có nên bán thời điểm này để đầu tư chỗ khác, hay cầm tiền cho chắc không? ( về căn hộ nếu k bán thì vẫn cho thuê đc 30tr 1 tháng )

Chỉnh sửa cuối:

Wellgym

Xe hơi
Buồn nhưng thực tế ko cưỡng được là giá bđs ngày càng xa tầm với ...
Cố lên cụ ạ. TQ nó có câu trẻ ko mua nhà già lấy gì ở. Trước em cũng ở nhà thuê, nhưng nhìn cảnh vợ con ko có chỗ ăn ở cố định mà lòng cứ thắt lại. Chưa kể gặp ae bạn bè ai cũng nhà cửa đề huề làm mình càng ái ngại cho chính mình. Cố mãi + vay mượn thì nhà em cũng có được 1/2 tiền mua cái cc. Hồi đó nó có chính sách cho vay 1/2 còn lại ko lãi suất 1 năm, thế là em liều quất luôn. Mấy năm sau cũng trả đc hết nợ. Lúc này thu nhập kha khá lên tí nên lại có nhu cầu lớn hơn. Em mạnh dạn làm căn bt vào đầu năm 2020. Sang đầu 2021 giá nó tăng phát gần gấp 3. Giờ vẫn nợ một đống, cũng ngại nhưng thôi kệ. Cố lên rồi lần lần cũng trả hết, sau có cái nhà vc già mà ở. Có chỗ thờ cúng ông bà tổ tiên. Có nhà có cửa cho con cái nó còn dựng vợ gả chồng, nhất là có con gái, nhà trai mà đến nó biết nhà mình đi thuê thì nó coi con gái mình ra cái gì. Thế nên em cứ cố, cứ liều có khi lại được.

Fanta20

Xe hơi
các bác nào có kinh nghiệm cho em lời khuyên với: em có căn hộ đang lãi 30% có nên bán thời điểm này để đầu tư chỗ khác, hay cầm tiền cho chắc không? ( về căn hộ nếu k bán thì vẫn cho thuê đc 30tr 1 tháng )
Tùy tình hình và mục đích tiếp theo của cụ. Ví dụ: cụ đã nhắm đầu tư chỗ khác là chỗ nào, tiềm năng thế nào chưa? Về tài chính nếu đầu tư chỗ đó thì là sẽ có dư ra hay phải thêm tiền, nếu phải thêm thì có phương án chưa. Nếu đã có mục tiêu và phương án rõ ràng thì bán và chuyển đổi cũng tốt, chỉ cần hiểu và chấp nhận rủi ro. Còn nếu chưa có mục tiêu rõ ràng thì cụ cứ tìm hiểu dần đã, khi khoanh vùng rồi thì bán cc để mua.
Mà cc của cụ cho thuê được 30tr/tháng thì quá tốt cụ ạ, chắc cũng không khó bán.

trongquang8x

Đi bộ
Tùy tình hình và mục đích tiếp theo của cụ. Ví dụ: cụ đã nhắm đầu tư chỗ khác là chỗ nào, tiềm năng thế nào chưa? Về tài chính nếu đầu tư chỗ đó thì là sẽ có dư ra hay phải thêm tiền, nếu phải thêm thì có phương án chưa. Nếu đã có mục tiêu và phương án rõ ràng thì bán và chuyển đổi cũng tốt, chỉ cần hiểu và chấp nhận rủi ro. Còn nếu chưa có mục tiêu rõ ràng thì cụ cứ tìm hiểu dần đã, khi khoanh vùng rồi thì bán cc để mua.
Mà cc của cụ cho thuê được 30tr/tháng thì quá tốt cụ ạ, chắc cũng không khó bán.
Em chưa có kế hoạch cụ thể cho tiền bán ra, mà tâm lý e đang sợ cc tăng cao quá rồi liệu sắp tới có quay đầu giảm không? cho nên suy nghĩ có nên chốt ra để giữ tiền mặt chờ cơ hội cho chắc k ý bác. ( cũng 1 phần là do đang có người hỏi mua cho nên mình càng phân vân )

Fanta20

Xe hơi
Em chưa có kế hoạch cụ thể cho tiền bán ra, mà tâm lý e đang sợ cc tăng cao quá rồi liệu sắp tới có quay đầu giảm không? cho nên suy nghĩ có nên chốt ra để giữ tiền mặt chờ cơ hội cho chắc k ý bác. ( cũng 1 phần là do đang có người hỏi mua cho nên mình càng phân vân )
À, theo em nếu vậy cụ có thể cụ thể hơn xíu về cc của cụ ở đâu, toà nào càng tốt thì các cụ ở đây có thể có thêm nhận định ạ. Bởi vì theo em thì tùy cc, tùy vị trí mà mình nên giữ hay nên bán. Ví dụ như nếu là em, cc đó ở hồ tây, khu vị trí vàng v.v... tiềm năng còn lớn thì em sẽ còn giữ thêm ít nhất vài năm nữa vì em nghĩ vị trí vàng thì chẳng sợ mất giá, trong khi mình chưa có mục tiêu cụ thể tiếp theo và nó vẫn đang cho mình 30tr/tháng. Còn như cc bình thường, vị trí bình thường, ở xa, tăng vừa rồi chỉ theo thị trường chung thì em bán cũng được. Quan điểm của em thôi, cụ tham khảo thêm ạ.

huydang69

Xe tải
Cho thuê đc 30tr/th thì dòng tiền đã ổn rồi, cc như thế ko xuống giá ko đáng kể đâu. Nên bán nếu để mua bt còn ko thì để cho thuê cũng ổn.

huydang69

Xe tải
E thấy nhg ông hay bán than là nhg ông ts ko kém đâu. Cụ chắc có đất đai bạt ngàn ở quê rồi muốn mua trung tâm chứ giề. Ko thì ngắm mấy khu xa quanh vành đai 4 như Thanh Oai Thường Tín em thấy có đất đấu giá cũng ổn.

trongquang8x

Đi bộ
À, theo em nếu vậy cụ có thể cụ thể hơn xíu về cc của cụ ở đâu, toà nào càng tốt thì các cụ ở đây có thể có thêm nhận định ạ. Bởi vì theo em thì tùy cc, tùy vị trí mà mình nên giữ hay nên bán. Ví dụ như nếu là em, cc đó ở hồ tây, khu vị trí vàng v.v... tiềm năng còn lớn thì em sẽ còn giữ thêm ít nhất vài năm nữa vì em nghĩ vị trí vàng thì chẳng sợ mất giá, trong khi mình chưa có mục tiêu cụ thể tiếp theo và nó vẫn đang cho mình 30tr/tháng. Còn như cc bình thường, vị trí bình thường, ở xa, tăng vừa rồi chỉ theo thị trường chung thì em bán cũng được. Quan điểm của em thôi, cụ tham khảo thêm ạ.
Em có căn đấy ở bên vinhomes skylake mỹ đình, người hàn thuê nhiều cho nên đc giá cao, dự án cũng có hồ và cảnh quan ok. để thì duy trì đc sự ổn định, nhưng k thể bứt phá được về sau vì cc sẽ k thể tăng mạnh bằng đất nền ( nhưng đất nền mua ở đâu tiềm năng thì em chưa biết )

Cuabeo

Xe buýt
Cày cuốc, cày cuốc, cày cuốc mạnh vào, thiếu tý thì vay tiền anh em họ hàng mua mảnh đất xa vứt đấy cũng đc cụ eei. Không có cách nào khác đâu.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E dự là khu lên khu không, HN thì lên rồi, sale gọi ời ời chị có bán k mà e thấy hỏi mua nhiều quá e lại cành cao k bán :D