[Funland] Đúng giá niêm yết !

MuathuHN252

Xe lăn

dracula_bg

Xe điện
Bây giờ có khi phải niêm yết bằng cả hình ảnh , menu chụp thế nào bê ra cho khách đúng như thế, ảnh chụp 2 miếng thịt hay 5 miếng thịt cần phải rõ ràng để khách có thể đếm được.
ối giời, ngày xưa nhà cháu cũng bị chặt chém ở TH mấy lần rồi, gần đây tưởng dẹp được cái nạn làm ăn chụp giật rồi chứ thấy chắc bản tính khó dời quá. cụ bảo niêm yết hình ảnh thì khéo dưới góc ảnh có dòng chữ bé như con kiến là hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa. có hỏi thì bẩu chả làm mỗi hôm nó một hình dạng khác, các cụ cứ bắt nhà cháu nặn chả hôm nay giống hệt chả hôm qua, rau hôm nay giống hệt rau hôm qua thì nhà cháu làm sao làm đc :D

TieuFu

Xe container
cụ ko ăn ở trên trời mà ăn ở dưới mặt đất giá cũng như nhau
Không chơi giá rẻ mà cụ ! Kk ! Có thớt chê tây ba lô không chịu ăn tiêu mí chê tàu phù nó đi dl 0 đồng ! Em đi dl ss tuyệt nhiên không thấy 2 đối tượng ý !

banmotnucuoi

Xe lăn
Quãng 2010, thằng bạn rủ về quê nó chơi ở SS. Tối rảnh e đi dạo, được anh xích lô rủ đi chơi. Tặc lưỡi lên xe ae nói chuyện thân thiết lắm. Lúc kêu chán, a bảo a chở quá quán này có mấy e nhân viên xinh lắm, thả hồ mà ngắm. Thích thì chịu chi tý là các e ấy nhiệt ngay.
Đến nơi vào quán ngồi, có ngay 1 e xinh tươi ngồi cùng nói chuyện. Nó lôi ra một đống bim bim với nước ngọt uống vô tư. Đang nc vui vẻ có 2 thằng vào, bảo thu tiền. Lôi ra dưới gầm bàn thêm gần chục chai bia.

Bố tổ, lạy lục móc hết cả tiền xin mãi nó mới cho về. Tính ra mình ngồi uống chưa hết chai nước khoáng. Vl, sau vụ đấy tìm hiểu mới biết HTQ.
Bọn em đi hát, nó để 2 thùng bia trồng lên nhau 1 thùng nguyên, một thùng gần như toàn vỏ kiểu gì cũng bị đếm thêm chục chai.
Nhưng mấy năm nay gần như hết, vì tính 25k/chai, trước đây bán với giá vỉa hè nó khác.

Không biết ảnh này có phải là ảnh bị dàn dựng không, kiểu như người chụp cố tình giấu bớt một số thành phần của suất thức ăn...

Còn nếu không, thì suất thức ăn này là sự sỉ nhục đối với ẩm thực. Bún chả gì mà không có rau sống? Nước chấm không có tỏi, ớt, tiêu, và đĩa bún lổng chổng như dành cho lợn.
Ở các vùng quê, nước chấm họ để riêng tỏi ớt, và có lọ dấm ngâm su hào cụ ạ, ai ăn bao nhiêu thì pha, rau sống thì không thiếu, có thể người chụp bực bội lên chứ gọi thêm 10k chả thì chắc cũng bằng xuất bún chả 45k ở Hà nội thôi.

+ 250k cho đĩa mực nhảy cụ xem ngon không?

NayruLove

Xe buýt
Vậy có gì sai không cụ? Cụ thích ngắm cảnh, họ thích trải nghiệm ẩm thực, cụ miệt thị họ bằng câu chỉ để ăn có “quá đáng” không?:D:D:D
Dạ đúng rồi cụ, mỗi người mỗi sở thích/ mục đích khác nhau. Em xin lỗi cụ cũng như tất cả CCCM cảm thấy bị em miệt thị bởi câu nói trên :(

wave-tau

Xe container
Bọn em đi hát, nó để 2 thùng bia trồng lên nhau 1 thùng nguyên, một thùng gần như toàn vỏ kiểu gì cũng bị đếm thêm chục chai.
Nhưng mấy năm nay gần như hết, vì tính 25k/chai, trước đây bán với giá vỉa hè nó khác.

Ở các vùng quê, nước chấm họ để riêng tỏi ớt, và có lọ dấm ngâm su hào cụ ạ, ai ăn bao nhiêu thì pha, rau sống thì không thiếu, có thể người chụp bực bội lên chứ gọi thêm 10k chả thì chắc cũng bằng xuất bún chả 45k ở Hà nội thôi.

+ 250k cho đĩa mực nhảy cụ xem ngon không?
View attachment 7854148
Mực có độn gì không mà trông căng đét thế cụ. :D

DONALD TRAMP

Xe buýt
Theo đúng diễn biến của sự việc thì em cho rằng bây giờ ngoài thuật ngữ thần chú "đúng quy trình" thì sẽ có thêm thuật ngữ "đúng giá đã niêm yết" phải không ah.
Ngoài ra có bạn trên FB nào cũng giải thích thuật ngữ ẩm thực "bún chả kiểu Thanh Hóa" là dầm vụn 02 miếng chả viên rồi mới ăn. Ăn quà sáng thôi mà cũng kỳ công quá các bác nhỉ!!!

BloodOwl87

Xì hơi lốp
Vâng chào cụ đồng hương ạ.

Mời cụ ghé Cửa Lò chơi nhiều lần nữa ạ.😍
Nhà tôi trước cụ ông là con địa chủ. Nói chung sau đấy con cháu họ hàng thấy bảo cũng bị mấy thằng ở xã nó hành tỏi nhiều, có giấy báo đỗ đại học mà nó còn ko xác nhận cho. Toàn thằng thất học ngu dốt xấu tính.

MuathuHN252

Xe lăn
Nhà tôi trước cụ ông là con địa chủ. Nói chung sau đấy con cháu họ hàng thấy bảo cũng bị mấy thằng ở xã nó hành tỏi nhiều, có giấy báo đỗ đại học mà nó còn ko xác nhận cho. Toàn thằng thất học ngu dốt xấu tính.
Kiểu như nhiều lúc phải $$ xíu mới xác nhận, xin vào các cơ quan nhà nước, BV thì thấy đòi hỏi tiền top các tỉnh, nhưng cơ bản e thấy dân cũng lành chứ ko fai lừa lọc ấy.

vim732000

Xe buýt
Thằng chủ quán này hơi dốt. Đáng nhẽ lạng đôi miếng chả ra có phải là nhiều thịt hơn k.

Wakeup

Xe điện
7-8 năm trước trên OF đã có mấy cụ dự định làm cuốn cẩm nang du lịch Thanh hoá rồi.
1. Hỏi giá cho từng người và cả đoàn tránh chủ quan chỉ mặc cả 1 người, còn những người khác vẫn nguyên giá gốc.
2. Hỏi giá cho từng món, món này đã bao gồm tiền bưng bê, tiền mắm, chanh, ớt, rau sống chưa tránh món này chưa bao gồm rau, hay nước chấm, ớt.
3. Hỏi giá đồ uống từng chai, cả thùng. Giá này đã bao gồm tiền đá, tiền cốc, tiền vệ sinh đi đái chưa kẻo bị tính thêm phụ phí.
4.....

Hình như đến mười mấy mục, liệt kê đầy đủ chi tiết lắm nhưng thi thoảng vẫn bị lên gối kiểu như tính thêm tiền quạt điện, bảo bàn anh/chị tiêu chuẩn chỉ có 1 quạt. Anh quay thêm cái quạt bàn khác sang nên bọn em phải thu thêm tiền.... hay bàn 6 người nhưng anh chị lấy thêm ghế (để túi, đồ) nên phải tính thêm :)) :)) :))

BloodOwl87

Xì hơi lốp
Thấy cụ nói ở HN, em tưởng cụ tính đơn vị là con ghẹ ở mấy khu giải trí. :D
Trong TP HCM giá hải sản rẻ hơn ngoài bắc cụ nhé.
Sg rẻ hơn HN hả cụ? Em gg thì nó ra thế chứ em ở hn.

BloodOwl87

Xì hơi lốp
Kiểu như nhiều lúc phải $$ xíu mới xác nhận, xin vào các cơ quan nhà nước, BV thì thấy đòi hỏi tiền top các tỉnh, nhưng cơ bản e thấy dân cũng lành chứ ko fai lừa lọc ấy.
Ko lừa mà kiểu cực đoan, cộc.

NaNy.

Xe máy
7-8 năm trước trên OF đã có mấy cụ dự định làm cuốn cẩm nang du lịch Thanh hoá rồi.
1. Hỏi giá cho từng người và cả đoàn tránh chủ quan chỉ mặc cả 1 người, còn những người khác vẫn nguyên giá gốc.
2. Hỏi giá cho từng món, món này đã bao gồm tiền bưng bê, tiền mắm, chanh, ớt, rau sống chưa tránh món này chưa bao gồm rau, hay nước chấm, ớt.
3. Hỏi giá đồ uống từng chai, cả thùng. Giá này đã bao gồm tiền đá, tiền cốc, tiền vệ sinh đi đái chưa kẻo bị tính thêm phụ phí.
4.....

Hình như đến mười mấy mục, liệt kê đầy đủ chi tiết lắm nhưng thi thoảng vẫn bị lên gối kiểu như tính thêm tiền quạt điện, bảo bàn anh/chị tiêu chuẩn chỉ có 1 quạt. Anh quay thêm cái quạt bàn khác sang nên bọn em phải thu thêm tiền.... hay bàn 6 người nhưng anh chị lấy thêm ghế (để túi, đồ) nên phải tính thêm :)) :)) :))
Đi ăn uống thư giãn mà phải hỏi như này thì quá khổ :|