[Funland] Đúng giá niêm yết !

bomong

Xe điện
Cuối năm nay cao tốc chạy đến Nghi Sơn, sang năm đến Diễn Châu thì Cửa Lò cũng chỉ gần như Sầm Sơn bây giờ. Tình trạng này ai còn muốn ghé Sầm Sơn?
Năm sau khách ngoại tỉnh vào khu vực SS là phải mua vé trước rồi, 20k mỗi người thôi, nhưng phải xếp hàng mua trước, hạn chế SL để đảm bảo chất lượng DV.

hoviethung

Xe lăn
thế quán bún có bắt ai ăn đâu cụ
Họ không bắt ăn nhưng đặt hàng xong mới biết bát bún nó như vậy. Mà không ăn không được rồi chỉ cảm thấy có vị đắng thôi. Và lần sau khách hàng ăn cũng cần cân nhắc?

minhmo

Xe cút kít

MuathuHN252

Xe lăn

BloodOwl87

Xì hơi lốp
Đàn ông gia trưởng, bảo thủ, văn hóa Trọng nam khinh nữ khá nặng nề, cái này em nhìn từ họ hàng, làng xóm nhà e mà ra
Cái đó thì đâu cũng thế. Miền tây nát chả kém.
nhưng đặc trưng thì tôi nghĩ là tính khác.

Sherk

Xe buýt
Họ không bắt ăn nhưng đặt hàng xong mới biết bát bún nó như vậy. Mà không ăn không được rồi chỉ cảm thấy có vị đắng thôi. Và lần sau khách hàng ăn cũng cần cân nhắc?
Đi rồi nên tránh được, chứ ai mà đi máy bay lần đầu gọi cốc coffee hay bát mỳ úp thì sẽ có cảm giác như vậy thôi- Có khác nhau gì đâu.

minhmo

Xe cút kít
Đàn ông gia trưởng, bảo thủ, văn hóa Trọng nam khinh nữ khá nặng nề, cái này em nhìn từ họ hàng, làng xóm nhà e mà ra
Quê nhà mợ ở NT em không rõ những vấn đề trên biểu hiện đến mức nào. Nhưng quê vợ em Quảng Bình thì biểu hiện trọng nam khinh nữ rõ và nặng nề. Hiện nay khi nhà có khách em thấy phụ nữ vẫn ngồi ăn ở bếp, đàn ông ngồi ăn ở giữa nhà. Em ngại quá bảo mời bác gái lên ăn cơm, bác trai bảo: kệ mẹ con nhà nó.
Hai vợ chồng em cùng nhau về quê vợ có 1 lần. Cá nhân em ghé thăm nhiều lần nên mới biết việc đó.

Quê bầm

Xe điện
7-8 năm trước trên OF đã có mấy cụ dự định làm cuốn cẩm nang du lịch Thanh hoá rồi.
1. Hỏi giá cho từng người và cả đoàn tránh chủ quan chỉ mặc cả 1 người, còn những người khác vẫn nguyên giá gốc.
2. Hỏi giá cho từng món, món này đã bao gồm tiền bưng bê, tiền mắm, chanh, ớt, rau sống chưa tránh món này chưa bao gồm rau, hay nước chấm, ớt.
3. Hỏi giá đồ uống từng chai, cả thùng. Giá này đã bao gồm tiền đá, tiền cốc, tiền vệ sinh đi đái chưa kẻo bị tính thêm phụ phí.
4.....

Hình như đến mười mấy mục, liệt kê đầy đủ chi tiết lắm nhưng thi thoảng vẫn bị lên gối kiểu như tính thêm tiền quạt điện, bảo bàn anh/chị tiêu chuẩn chỉ có 1 quạt. Anh quay thêm cái quạt bàn khác sang nên bọn em phải thu thêm tiền.... hay bàn 6 người nhưng anh chị lấy thêm ghế (để túi, đồ) nên phải tính thêm :)) :)) :))
Nếu họ chủ định cụ có rào dậu kín kẽ mấy vẫn có cửa để chém mà cụ

hoviethung

Xe lăn
Đi rồi nên tránh được, chứ ai mà đi máy bay lần đầu gọi cốc coffee hay bát mỳ úp thì sẽ có cảm giác như vậy thôi- Có khác nhau gì đâu.
Hãng bay như VJ món ăn có giá và hình ảnh kèm theo. Nên biết trước mà. Mình không ăn nhưng nhiều khách họ vẫn ăn đó là lựa chọn của họ. Vì giá đó họ vẫn chấp nhận.

MuathuHN252

Xe lăn
Quê nhà mợ ở NT em không rõ những vấn đề trên biểu hiện đến mức nào. Nhưng quê vợ em Quảng Bình thì biểu hiện trọng nam khinh nữ rõ và nặng nề. Hiện nay khi nhà có khách em thấy phụ nữ vẫn ngồi ăn ở bếp, đàn ông ngồi ăn ở giữa nhà. Em ngại quá bảo mời bác gái lên ăn cơm, bác trai bảo: kệ mẹ con nhà nó.
Hai vợ chồng em cùng nhau về quê vợ có 1 lần. Cá nhân em ghé thăm nhiều lần nên mới biết việc đó.
Như quê em là có việc đó nhưng nhiều năm gần đây thì đã bỏ việc đó rồi ạ. Nhưng cái kiểu đẻ con gái thì ko dc yêu thương, bị hắt hủi, đẻ con trai thì bản thân ng con dâu và cháu trai dc cưng chiều hơn ng vợ đẻ con gái và cháu gái là có ạ. Rồi tài sản, nhà cửa thì chia cho con trai, con gái sẽ ko có phần. Mình ko đòi hay gì nhưng suy nghĩ của các cụ là hiển nhiên mình ko có. Phụ nữ thì fai cam chịu này kia, việc nhà là việc của phụ nữ... Vẫn rất nhiều bậc bố mẹ đang ngày đêm dạy con như vậy ạ

poiuy

Xe cút kít
Cốc cafe hay bát mì up giá trên máy bay nó đắt nhưng nó vẫn đầy đủ, không bôi bác. Chẳng thà cái quán này nó đề giá 50k, 60k nhưng sản phẩm nó đầy đủ chứ đừng đề giá có vẻ hợp lý nhưng sản phẩm lại thế này thì nó phản cảm.

Porsche 911

Xe container
Năm nào em cũng vài lần Quảng Bình, Hà TĨnh. Mùa đông cũng phải ghé qua chợ Cửa Lò làm vài con cá.
Nếu chỉ vào mua cá biển thôi thì bác không nhất thiết phải vòng xuống Cửa Lò đâu. Nếu từ trong đi ra, bác đi đến ngã 4 Diễn Châu, bác rẽ phải theo đường xuống biển, khoảng 500m lại rẽ trái vào chợ Diễn Châu. Hải sản phổ thông ở chợ này nhiều và rẻ hơn Cửa Lò nhiều.

Sầm Sơn thì đúng là 22 năm rồi em không đến nữa. Giờ đường sá tốt hơn, Sầm Sơn sẽ không còn có lợi thế về vị trí địa lý của người ở các tỉnh phía Bắc nữa. Các bác cứ chạy đến Nghệ An, Hà Tĩnh, Quảng Bình hay xa hơn nữa thì ít nhất cũng có bãi tắm xanh hơn, trông sạch sẽ hơn :)

TieuFu

Xe container
Như quê em là có việc đó nhưng nhiều năm gần đây thì đã bỏ việc đó rồi ạ. Nhưng cái kiểu đẻ con gái thì ko dc yêu thương, bị hắt hủi, đẻ con trai thì bản thân ng con dâu và cháu trai dc cưng chiều hơn ng vợ đẻ con gái và cháu gái là có ạ. Rồi tài sản, nhà cửa thì chia cho con trai, con gái sẽ ko có phần. Mình ko đòi hay gì nhưng suy nghĩ của các cụ là hiển nhiên mình ko có. Phụ nữ thì fai cam chịu này kia, việc nhà là việc của phụ nữ... Vẫn rất nhiều bậc bố mẹ đang ngày đêm dạy con như vậy ạ
Thế mà không đổi nhanh là dở rồi ! Kk ! Ai lại bỏ hết trứng vào một giỏ ! Kk !

MuathuHN252

Xe lăn
Thế mà không đổi nhanh là dở rồi ! Kk ! Ai lại bỏ hết trứng vào một giỏ ! Kk !
Vâng, bản thân trứng cũng dc made in Nghệ An ạ. Nhưng e chẳng bênh ng quê em, nhìn nhận khách quan để còn dạy bảo 2 thằng con trai, ko sau này cẩn thận ế vk ạ

Sherk

Xe buýt
Cốc cafe hay bát mì up giá trên máy bay nó đắt nhưng nó vẫn đầy đủ, không bôi bác. Chẳng thà cái quán này nó đề giá 50k, 60k nhưng sản phẩm nó đầy đủ chứ đừng đề giá có vẻ hợp lý nhưng sản phẩm lại thế này thì nó phản cảm.
nói thật cụ, lần đầu em đi máy bay cũng gọi cốc coffee để nhâm nhi, ko nghĩ đó là coffee gói sẵn 3 in 1- Đến lúc bê ra thì mới giật mình- Ko lẽ trả lại. Vì giá đó có thể 1 ly coffee nhỏ giọt.

Bang lang

Xe điện
Vâng, bản thân trứng cũng dc made in Nghệ An ạ. Nhưng e chẳng bênh ng quê em, nhìn nhận khách quan để còn dạy bảo 2 thằng con trai, ko sau này cẩn thận ế vk ạ
Cửa Lò nhà mợ có món miến lươn ngon phết, hôm nọ em vào buổi tối, đi ăn đêm ở Cửa lò, thấy vị khác hẳn ở Hà nội, nước rất thơm và ngon. Em còn mò vào làng chài mua mắm tép, mắm tôm, nước mắm và các loại tôm khô, cá khô, tép khô đấy, Mắm tép ngon nhưng em ko lưu số ông bán mới buồn.

MuathuHN252

Xe lăn
Cửa Lò nhà mợ có món miến lươn ngon phết, hôm nọ em vào buổi tối, đi ăn đêm ở Cửa lò, thấy vị khác hẳn ở Hà nội, nước rất thơm và ngon. Em còn mò vào làng chài mua mắm tép, mắm tôm, nước mắm và các loại tôm khô, cá khô, tép khô đấy, Mắm tép ngon nhưng em ko lưu số ông bán mới buồn.
Mắm tôm cũng ngon đúng ko mợ.