Đường Pháp Vân, làn ngoài cùng đi dưới 80 có bị phạt ko?

HVB

Xe tăng
Em hỏi ngu tý. Em hay đi đường Pháp Vân. Đợt rồi xxx đặt máy bắn ở dọc đường. Em chẳng hiểu làn ngoài cùng (tốc độ tối đa cho phép 100, tối thiểu khuyến nghị là 80) thì đi dưới 80 có bị phạt ko các bác?

Em hỏi thế, vì nếu bị phạt thì nghĩa là nếu em chuyển làn từ làn ngoài vào làn trong (60-80), xe sẽ phải chạy đúng 80km/h, vì nếu thấp hơn thì bị phạt ở làn ngoài vì chạy tốc độ thấp hơn cho phép, cao hơn 80 thì bị vượt quá ở làn trong. Vụ này em chẳng hiểu.

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
với điều kiện bình thường mà bác chạy dưới tốc độ tối thiểu (80km/h đối với xe con) thì theo luật bác sẽ bị phạt thôi, nhưng bt thì chỉ chạy quá tốc độ thì xxx mới hỏi thăm bác, chứ bác chạy dưới 1 tý thì ko sao đâu, trừ khi bác chạy chậm quá mà cứ phi ở làn ngoài mà thôi

MORNING_123

Xe đạp
với điều kiện bình thường mà bác chạy dưới tốc độ tối thiểu (80km/h đối với xe con) thì theo luật bác sẽ bị phạt thôi, nhưng bt thì chỉ chạy quá tốc độ thì xxx mới hỏi thăm bác, chứ bác chạy dưới 1 tý thì ko sao đâu, trừ khi bác chạy chậm quá mà cứ phi ở làn ngoài mà thôi
Cái này thì còn tùy các chú xxx nhé.Bác đã nghe thấy câu cuộc đời thực ra chỉ là hên xui của một bác nào đó trên diễn đàn này chưa vậy.

KAT

Xe tăng
Đúng luật thì nó cứ phạt bác thôi. Thế nên nó mới có cái quy định là đc sai số dưới 5km/h mà bác!

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Còn tùy vào xxx vui hay buồn, về nguyên tắc là bị phạt.

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Nó qui định thế nào thì cứ chạy thế đi bác ợ , nhanh hơn hay chậm hơn đều phải trả giá cả

Phỡn

Xe tăng
Chỉ có biển hạn chế tốc độ chứ làm gì có biển nào quy định tốc độ tối thiểu đâu mà sợ phạt nhỉ
bác có bò ra đấy cả ngày cũng chẳng ma nào phạt đâu mà sợ

ByFoot

Xe tải
Chỉ có biển hạn chế tốc độ chứ làm gì có biển nào quy định tốc độ tối thiểu đâu mà sợ phạt nhỉ
bác có bò ra đấy cả ngày cũng chẳng ma nào phạt đâu mà sợ[/quote
Bác nhầm rồi đường PV-CG có biển tốc độ tối thiểu đấy.

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bác lày chạy bằng ở đâu chỉ em với!:77:

Bughati

Xe buýt
Bác này chắc chưa đi qua PV-CG bao giờ:77::77:

Strathfield

Xe hơi
Bác này đúng là phởn. Phạt ngay lập tức đấy bác ạ

Telephone

Đi bộ
Hình như mấy anh e bị nhầm.

Tốc độ tối thiểu của đường PV-CG là 60. Tốc độ tối đa trời không mưa là 100, trời mưa là 80. (các anh e để ý biển báo overhead sẽ thấy rất rõ)

Về luật: nếu đi dưới 60 sẽ bị phạt. Tuy nhiên xxx ko để ý tốc độ tối thiểu. Nói chung là tâm lý anh e đã đi vào đấy, chỉ muốn tít lên 80-100 ngay, nếu xuống 60 chỉ là khi nhường xe xin vượt hoặc tránh mấy chú 2B thôi.

tập_lái

Xe buýt
Cụ này thi bằng cùng ngày với em thì phải :)):)):))

buloonggi

Xe điện
Ở mình chưa quen với giới hạn tốc độ tối thiểu nên ít cụ để ý lắm (mà đường VN cũng có mấy chỗ giới hạn tốc độ tối thiểu đâu).
Nôm na là đã có biển giới hạn thì bác vi phạm giới hạn là bị phạt, dù đó là vi phạm cực đại hay cực tiểu.

HVB

Xe tăng
Nếu bị phạt thì em đố cụ nào chuyển được từ làn ngoài vào làn trong đấy. Làn trong vận tốc tối đa cho phép là 80. Cụ nào đi trên 80 (để ko bị phạt ở làn ngoài) thì khi chuyển sang làn trong sẽ bị phạt vì vượt quá trần cho phép rồi. Như vậy các cụ yên tâm là ở đường Pháp Vân - Cầu Giẽ này không có chuyện vượt xe và cho xe khác vượt đâu nhé. Nhà em mà thấy cụ nào có lo gô OF vượt xe em, em thông báo cho bác nick CSGT trên này bắn cho bác đỏ đít :6:

Thêm nữa, nếu cụ nào thấy đằng trước có chướng ngại vật thì có phanh ko ạ? Phanh là phạt vì chắc là xuống dưới 80 rồi :).

Em thắc mắc thế vì biển giới hạn 100 là biển vành đỏ (biển cấm), còn biển 80 là biển xanh (thông báo). Như vậy chẳng hiểu có khác gì nhau ko?

thanhmh

Xe hơi
Phạt đấy bác ạ, có người bị rồi, nnhuwng ít gặp thôi .

xe hoa

Xe buýt
Nếu bị phạt thì em đố cụ nào chuyển được từ làn ngoài vào làn trong đấy. Làn trong vận tốc tối đa cho phép là 80. Cụ nào đi trên 80 (để ko bị phạt ở làn ngoài) thì khi chuyển sang làn trong sẽ bị phạt vì vượt quá trần cho phép rồi. Như vậy các cụ yên tâm là ở đường Pháp Vân - Cầu Giẽ này không có chuyện vượt xe và cho xe khác vượt đâu nhé. Nhà em mà thấy cụ nào có lo gô OF vượt xe em, em thông báo cho bác nick CSGT trên này bắn cho bác đỏ đít :6:

Thêm nữa, nếu cụ nào thấy đằng trước có chướng ngại vật thì có phanh ko ạ? Phanh là phạt vì chắc là xuống dưới 80 rồi :).

Em thắc mắc thế vì biển giới hạn 100 là biển vành đỏ (biển cấm), còn biển 80 là biển xanh (thông báo). Như vậy chẳng hiểu có khác gì nhau ko?
Khoản 6 điều 8 (Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ) Nghị định 146/CP viết: "Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm 1 trong các hành vi sau đây:
a)....b)....)c....).....d).....đ).....

e) Không tuân thủ các quy định khi vào hoặc ra đường cao tốc; Dừng xe, đỗ xe trên phần đường xe chạy trên đường cao tốc; Quay đầu xe, lùi xe trên đường cao tốc; Chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước khi chạy trên đường cao tốc;

g) Điều khiển xe chạy dưới tốc độ tối thiểu trên những đoạn đường bộ có quy định tốc độ tối thiểu cho phép

Thebues

Xe hơi
Đúng đấy, có biển giới hạn tốc độ tối đa và tối thiểu trên PV-CG, mà nhìn chung em cũng chẳng thấy mấy khi ông nào đi dưới 80km/h ở đường này cả, toàn 100km mà chạy vẫn thấy chậm dề, thỉnh thoảng em test xe ở đường này toàn 140km đến 160km, fê vãi. Với lại ít khi xxx thổi xe con lắm toàn xe tải và xe khách là chủ yếu thôi .