[Funland] E và nhiều người bị lừa

motthoidongbim

Xe điện
nó mua lại tk bank cụ ạ; có đội chuyên cung cấp cái này. Hoặc em có nghe nói (nhưng chưa xác thực) là có những người cho thuê tk bank (có thể họ thiếu hiểu biết, hoặc chỉ suy nghĩ đơn giản)
Đây cụ ơi

itnd

Xe hơi
Bán hàng bất cứ mặt hàng gì cái khó nhất là tìm khách. Vậy lý do gì cụ tin là ngồi bấm bấm add mấy cái sản phẩm đã có cả chục đơn hàng cho cụ ăn cả chục/vài chục %? Dễ thế thì kho nó để cho cụ tới lượt à? Đừng tham và nghĩ ngây thơ quá thì ai mà lừa được

Hoàng Trang

Xe ngựa
Bọn này nghĩ ra một khái niệm gọi là drop ship. Tức là như cụ chủ post nói, mở ra gian hàng trên web, lấy sản phẩm của nó bán, ...
Em là em cứ tiền tươi thóc thật mà phải ra đi là em không chơi. Chúng mài phải tiền trước xong rồi tao mới quan tâm. Tiền vào phải lớn hơn tiền ra và phải trước.
View attachment 8121072 View attachment 8121079 View attachment 8121080

Trang web của nó đây, có thể nhét thương hiệu vào
Drop shipping xuất hiện cách đây vài năm rồi chứ không phải bọn này nghĩ ra đâu cụ nhé,

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em đã up thêm telegram của bọn nó. Đây là 2 thằng nv tư vấn trong nhóm nó, e dùng tk khác nên vẫn nói chuyện với nó bình thường, nó vẫn hăng say tư vấn. Các cụ xem có cách nào biết nó ở đâu ko?
99% đang ở Cam, 1 % ở VN.

xukthal

Xe lăn

Dân miền núi TM

Xì hơi lốp
Các cụ mua trái phiếu lừa của VTP hay THM ít ra còn có tờ giấy làm kỷ niệm.
Đây mai nó tắt app cái là xong. :D

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
còn cái thuốc bán online trên youtuber nữa, khổ các cụ ở nhà nhịn ăn nhịn mặc mua, e bảo bao lần rồi mà mẹ e vẫn bị lừa mua mất mấy triệu,quảng cáo tràn lan luôn,

Hoàng Trang

Xe ngựa
còn cái thuốc bán online trên youtuber nữa, khổ các cụ ở nhà nhịn ăn nhịn mặc mua, e bảo bao lần rồi mà mẹ e vẫn bị lừa mua mất mấy triệu,quảng cáo tràn lan luôn,
Cụ cho bà dùng máy tính ấy, dùng phần mềm chặn quảng cáo. hoặc dùng điện thoại nhưng mua gói youtube premium.

Bluesky123

Xe tải
vụ này đợt trước em cũng dc gọi, bên VNPT đang tuyển nhưng em ko muốn nhảy việc nên từ chối; cụ có thể cho thêm chi tiết để mn được biết mà cảnh giác với ạ?
Đây cụ ạ, bài báo này mô tả rất chi tiết, đứa em em bị dính y chang.

AMATAX

Xe điện
Kịch bản: Gần đây trên Facebook rát nhiều đứa avatar gái xinh nhảy xổ vào đòi kết bạn, đòi làm quen....trang cá nhân của nó toàn khoe cảnh ăn chơi check in khắp thế giới, xài đồ hiệu các kiểu con đà điểu. Flex gì đó. .
Rồi nếu bắt chuyện nó sẽ nhắn suốt ngày hỏi sáng có khỏe chiều có khỏe tối khỏe chứ anh ăn cơm chưa....anh ngủ ngon không, chúc buổi sáng chúc buổi chiều.....Rồi dẫn dắt là khoe kiếm đc nhiều tiền xe sang nhà đẹp...hỏi nó sao kiếm đc nhiều..nó bảo làm 2, 3, 4, 5... việc. Nếu quan tâm thì rơi vào bẫy ngay, ko quan tâm thì nó giở mánh tiếp theo...kêu bận nhờ anh đặt hàng ebay v.v để cố tình cho mình thấy kiếm tiền vài K $ với mươi phút click và bấm chuột. Mình đỏi trả công nó gải vờ ship nọ hsip kia nhưng chẳng thấy gì...tiếp em bận em trả công bằng mã giới thiệu đặt hàng trên ebay đó với phí hạng chì là 5 triệu VNĐ. Rồi vào ko set up đc hỏi nó nó bảo hải nạp tiền trước...nó gửi 1 tài khoản cá nhân cha căng chú kiết nào đó...đơn giản vậy mà cũng có người sập bẫy.

Opel Astra

Xe điện
Nó mới đăng ký cái domain (web) đấy hôm 29-7-2023.

Xem tiếp trang FB EBAY Global Selling Vietnam, vào "Tính minh bạch của trang" (page transparency) thì thấy nó mới đổi tên ra như vậy ngày 11-8-2023.

Mới quá, chưa tin được.

Mua hàng trên e-bay tôi cũng phải chọn người bán nào lâu năm, nhiều đánh giá tích cực, ít phải 98-99% mới dám mua.
Cảm ơn bác.
Trên kia có bác giải thích cho tôi rồi.

AMATAX

Xe điện
Kịch bản: Gần đây trên Facebook rát nhiều đứa avatar gái xinh nhảy xổ vào đòi kết bạn, đòi làm quen....trang cá nhân của nó toàn khoe cảnh ăn chơi check in khắp thế giới, xài đồ hiệu các kiểu con đà điểu. Flex gì đó. .
Rồi nếu bắt chuyện nó sẽ nhắn suốt ngày hỏi sáng có khỏe chiều có khỏe tối khỏe chứ anh ăn cơm chưa....anh ngủ ngon không, chúc buổi sáng chúc buổi chiều.....Rồi dẫn dắt là khoe kiếm đc nhiều tiền xe sang nhà đẹp...hỏi nó sao kiếm đc nhiều..nó bảo làm 2, 3, 4, 5... việc. Nếu quan tâm thì rơi vào bẫy ngay, ko quan tâm thì nó giở mánh tiếp theo...kêu bận nhờ anh đặt hàng ebay v.v để cố tình cho mình thấy kiếm tiền vài K $ với mươi phút click và bấm chuột. Mình đỏi trả công nó gải vờ ship nọ hsip kia nhưng chẳng thấy gì...tiếp em bận em trả công bằng mã giới thiệu đặt hàng trên ebay đó với phí hạng chì là 5 triệu VNĐ. Rồi vào ko set up đc hỏi nó nó bảo hải nạp tiền trước...nó gửi 1 tài khoản cá nhân cha căng chú kiết nào đó...đơn giản vậy mà cũng có người sập bẫy.
Nhưng trong kịch bản lừa của chúng nó có 1 chi tiết cực ký lộ liễu, mâu thuẫn là kếu bận nhưng ko có thời gian đặt hàng nhưng lại có thời gian chat chit hỏi thăm liên tục.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Telegram là thiên đg lừa đảo, thì phải em cũng bị thằng unlock IP nó lừa hơn củ. Bọn này khi thấy gà nó sẽ lôi vào chát riêng, lừa đc ck là nó block khỏi GR và cái Tele củ chuối là nó xóa hết sạch đc lịch sử nhắn tin riêng với nó.

EPL

Xe tăng
Gần đây em cũng toàn thấy nick fb gái xing sang chảnh nhảy vào kết bạn rồi hỏi thăm ân cần, chúc ngày mới tốt đẹp ngày 2-3 lần, tưởng mình sát gái, hóa ra không phải à cụ

langtoilangtoi

Xe điện
robot chat với mình á cụ? E nghĩ nó là thằng nào chớ vì em chửi nhau với nó mà
Bot chửi đc mà cụ. E bảo bot bởi vì 3 lý do, thứ 1 khi e nói tuổi e thì bt phải gọi e là chú hay bác nhưng nó vẫn xưng hô bạn - mình, thứ 2 khi e hỏi khó là nó trả lời như ngớ ngẩn, thứ 3 khi e hỏi ngoài chủ đề là nó nói ko hiểu gì cả.

Chỉnh sửa cuối: