[Funland] E và nhiều người bị lừa

Mzc

Xe điện
Tại cụ tham và ngu quá thôi. Đến mấy cái web lởm thế cũng tin được.

Emga

Xe tải
Em chỉ thích anh nào đó khoe trên mạng nói lùa được mấy cái nồi chiên gì đó.

thonvang

Xe tải
Thằng này có quả vốn điều lệ khủng thật đấy nhỉ?

o_to_ghe

Xe buýt
Bot chửi đc mà cụ. E bảo bot bởi vì 3 lý do, thứ 1 khi e nói tuổi e thì bt phải gọi e là chú hay bác nhưng nó vẫn xưng hô bạn - mình, thứ 2 khi e hỏi khó là nó trả lời như ngớ ngẩn, thứ 3 khi e hỏi ngoài chủ đề là nó nói ko hiểu gì cả.
sao khi nó biết là giả nó tự động xoá và cho em out cái nhóm chúng của chúng nó đc hả cụ?

Wave Alpha 20

Xe tăng
ôi dồi ôi, em bị chăn đây, nhưng rất tiếc là nó đụng phải em hơi bị khó nhằn :D
tinh ý phát là biết ngay thôi mà.
Mỗi ngày click chuyển 80 đơn, hoa hồng tùy thuộc nhưng tb kiếm 60 - 80 USD, rút thẳng về tk, hôm sau lại ck vào để làm tiếp.
kiểu thế, cụ nào nhìn thấy chả ngon :))

khanhnguyen09

Xe container
Vừa rồi có đứa mời em tham gia nhiệm vụ đánh sao các điểm du lịch, nhà hàng, khách sạn. Kêu thực hiện 3 nhiệm vụ được 30 ngàn đồng.
Đang cơn rảnh em cũng làm theo hướng dẫn. Đến lúc nó bảo em ad vào nhóm telegram để khai báo thực hiện nhận tiền thì em chửi 1 trận, bảo nó lừa đảo thì con nó đi tù hết rồi block nó luôn.
Các cụ chú ý nhé. Cứ mời vào đội nhóm, công việc gì trên telegram là 95% lừa đảo hoặc đa cấp coin, BO... Tránh xa nhé. Chúng nó không dám xài Zalo vì Zalo nhà nước còn quản lý được. Chứ Telegram là ổ lừa nghe các cụ.
Em tưởng hội trẻ bây giờ toàn chơi Telegram chứ nhỉ.

maximax903

Xe điện
Khổ cái là nhiều khi người dùng cũng có biết viết chính xác tên của hãng FedEx đâu. Nó thêm mấy chữ số vào, lại còn cái đuôi chấm Củ Cải nữa. Nói chung cứ đóng học phí nhiều mới tỉnh ra được.

langtoilangtoi

Xe điện
sao khi nó biết là giả nó tự động xoá và cho em out cái nhóm chúng của chúng nó đc hả cụ?
Cụ thể thì e ko rõ, nhưng bot hỗ trợ kiểu này ứng dụng khá nhiều trong cskh rồi cụ, nó có thể cảnh báo, phân loại đc nên người phụ trách bot có thể xử lý đc như kick cụ ra khỏi nhóm.

Chỉnh sửa cuối:

Mss AN TÂM

Xe điện
Nhiều hình thức lừa đảo quá

river8x

Xe buýt
Thằng em con dì e 3 chục tuổi đầu cũng bị lừa hệt như này, làm ebay amazon gì đó hứa hẹn kiếm ngàn đô mỗi tháng cuối cùng sau gần 4 tháng bay mất hơn 160 củ, đang làm kiện cáo gì đó chưa biết như nào

lamhaha191

Xe tăng
Dạo này hay bị áp zalo fb gái đẹp, hỏi chích không chửi cho chạy mất dép

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Còn có hội thanh niên SH Hà nội. Vào đây cũng bị lừa game đồ...abc. Bọn nó hay offline trên Ngô Quyền

MuathuHN252

Xe lăn
Kịch bản: Gần đây trên Facebook rát nhiều đứa avatar gái xinh nhảy xổ vào đòi kết bạn, đòi làm quen....trang cá nhân của nó toàn khoe cảnh ăn chơi check in khắp thế giới, xài đồ hiệu các kiểu con đà điểu. Flex gì đó. .
Rồi nếu bắt chuyện nó sẽ nhắn suốt ngày hỏi sáng có khỏe chiều có khỏe tối khỏe chứ anh ăn cơm chưa....anh ngủ ngon không, chúc buổi sáng chúc buổi chiều.....Rồi dẫn dắt là khoe kiếm đc nhiều tiền xe sang nhà đẹp...hỏi nó sao kiếm đc nhiều..nó bảo làm 2, 3, 4, 5... việc. Nếu quan tâm thì rơi vào bẫy ngay, ko quan tâm thì nó giở mánh tiếp theo...kêu bận nhờ anh đặt hàng ebay v.v để cố tình cho mình thấy kiếm tiền vài K $ với mươi phút click và bấm chuột. Mình đỏi trả công nó gải vờ ship nọ hsip kia nhưng chẳng thấy gì...tiếp em bận em trả công bằng mã giới thiệu đặt hàng trên ebay đó với phí hạng chì là 5 triệu VNĐ. Rồi vào ko set up đc hỏi nó nó bảo hải nạp tiền trước...nó gửi 1 tài khoản cá nhân cha căng chú kiết nào đó...đơn giản vậy mà cũng có người sập bẫy.
Ai bẩu cc cứ thích gái xinh cơ, fb trai độc thân, việt kiều, thành đạt, đẹp mã add fr là e thẳng tay chặn luôn hoặc lúc tâm trạng e ko tốt thì e trêu nó ít câu lấy tinh thần

mb.vaynganhang

Xe tăng

Sau 1 lệnh nạp tiền như của bác chủ topic, là vang lên 1 tiếng kẻng tuyên dương đâu đó tại Sihanoukville chẳng hạn
Bọn nó ngồi bên CAM cả, kiện cáo gì được
1 phóng sự rất hay của VTV

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Kịch bản: Gần đây trên Facebook rát nhiều đứa avatar gái xinh nhảy xổ vào đòi kết bạn, đòi làm quen....trang cá nhân của nó toàn khoe cảnh ăn chơi check in khắp thế giới, xài đồ hiệu các kiểu con đà điểu. Flex gì đó. .
Rồi nếu bắt chuyện nó sẽ nhắn suốt ngày hỏi sáng có khỏe chiều có khỏe tối khỏe chứ anh ăn cơm chưa....anh ngủ ngon không, chúc buổi sáng chúc buổi chiều.....Rồi dẫn dắt là khoe kiếm đc nhiều tiền xe sang nhà đẹp...hỏi nó sao kiếm đc nhiều..nó bảo làm 2, 3, 4, 5... việc. Nếu quan tâm thì rơi vào bẫy ngay, ko quan tâm thì nó giở mánh tiếp theo...kêu bận nhờ anh đặt hàng ebay v.v để cố tình cho mình thấy kiếm tiền vài K $ với mươi phút click và bấm chuột. Mình đỏi trả công nó gải vờ ship nọ hsip kia nhưng chẳng thấy gì...tiếp em bận em trả công bằng mã giới thiệu đặt hàng trên ebay đó với phí hạng chì là 5 triệu VNĐ. Rồi vào ko set up đc hỏi nó nó bảo hải nạp tiền trước...nó gửi 1 tài khoản cá nhân cha căng chú kiết nào đó...đơn giản vậy mà cũng có người sập bẫy.
Thế Nó có hỏi kụ có ăn canh rau dền không

hoavita

Xe hơi
Công nhận dạo này mấy trò này nhiều thật, tuần nào em cũng phải xóa và chặn ít nhất 10 số dt

Opel Astra

Xe điện
Vừa rồi có đứa mời em tham gia nhiệm vụ đánh sao các điểm du lịch, nhà hàng, khách sạn. Kêu thực hiện 3 nhiệm vụ được 30 ngàn đồng.
Đang cơn rảnh em cũng làm theo hướng dẫn. Đến lúc nó bảo em ad vào nhóm telegram để khai báo thực hiện nhận tiền thì em chửi 1 trận, bảo nó lừa đảo thì con nó đi tù hết rồi block nó luôn.
Các cụ chú ý nhé. Cứ mời vào đội nhóm, công việc gì trên telegram là 95% lừa đảo hoặc đa cấp coin, BO... Tránh xa nhé. Chúng nó không dám xài Zalo vì Zalo nhà nước còn quản lý được. Chứ Telegram là ổ lừa nghe các cụ.
Thế, 30 ngàn của êm mô?
Bác nhận 30K đã chứ.
Rồi thanh kiu tử tế.

Rồi chưởi nó và con nó cũng đã muộn đâu?