[Thảo luận] Em đi đường 5 sáng nay và được làm việc với các anh

thanhlich

Tháo bánh
Website
kinhmat.com.vn
Lỗi của Cụ là luoi lái xe trên O.F. Thế mà cũng thắc mắc, mất tiền là đúng rồi.
em lái trên of suốt, đường 5 suỗt mà vẫn phải ạ xxx chỗ này đấy cụ ah. Vẫn phục cụ, nhưng .....

hungbm

Xe điện
Lại chuyện sai làn đường 5.

Kia Evening

Xe tăng
Cụ cứ thử đi làn ngoài ở đường Phạm Hùng xem, vào làn xe khách xe tải xxx vẫy vào có mất 1,2 củ ko ạ ?
Cụ này luật lá không ổn rồi. Làm gì mà bắt được ??? Chỉ có cụ sợ quá nên đánh lái sang làn giữa... thế là Trương Tuần mừng thôi. Em đi làn trong bình thường và kiên quyết ko đánh ra làn ngoài. Thế là ổn.

Tribute

Xe container

focus311

Xe đạp
Giải thích về đi ở đường Phạm Hùng như bác scopion84 là chính xác, và phân làn ở đây là rất hợp lý để đảm bảo an toàn giao thông. Xe con được đi ở cả làn trong gần dải phân cách và cả làn giữa. Với vạch đứt-liền này thì xe con được phép chuyển làn từ trong ra giữa, nhưng ngược lại thì không được. Điều này được hiểu là ngầm khuyến khích xe con đi thẳng phải đi đúng làn trong, và gần như là không cho vượt xe. Chỉ khi bắt đầu vào ngã 3 hoặc ngã tư thì vạch đứt liền sẽ chuyển sang vạch đứt để xe con được phép rẽ phải. Nên các bác đi đường này nếu đi thẳng thì cứ bám làn trong cùng mà đi, còn bác nào muốn rẽ phải thi chuyển ngay sang lan giữa trước khi đến chỗ rẽ.

ndkhoivtv

Xe tăng
Đến khi nào phần đông các cụ lúc tham gia giao thông mà chẳng may bị tuýt vô căn cớ bỏ được cái tật nhanh tay khoe ảnh Bác Hồ thì mới mong các AE OF nhiệt tình tư vấn được.

pbinh979

Xe tăng
Cụ cứ thử đi làn ngoài ở đường Phạm Hùng xem, vào làn xe khách xe tải xxx vẫy vào có mất 1,2 củ ko ạ ?
Chán thật, cụ này đã lên đến xe tải rồi mà còn trả lời kiểu vô trách nhiệm đến như thế này. Em có câu này các cụ đừng giận nhé, trước khi trả lời chỉ giáo cho AE trên này thì phải ngâm kứu tí ti luật cái đã. Trả lời kiểu này thì chết các cụ trên này. Nhà em ở ngay Mỹ Đình, em cũng rất để ý các laọi biển báo nhé. Em khẳng định (cái này thì em đi nhiều rồi): các cụ cứ đi cả 2 làn thoải con gà mái nhé, bắt cãi ngay. Nhưng các cụ phải để ý cái vạch phân làn nhé, từ làn ngoài vào trong: vạch đứt-liền là vào được; từ làn trong lấn ra ngoài: vạch liền-đứt thì không chèn vạch được. Cái này Luật GT ĐB nó quy định rõ như ban ngày rồi. mấy anh Trương chỉ rình cụ nào non gan đang đi trong lấn ra ngoài là các anh ấy gọi ngay; còn nếu cụ nào cứ đi bình thường thì OK

jolie1701

Xe buýt
Sáng cafe, trưa Bia hơi, chiều nấu cơm + rửa bát
Cụ kểu gì cũng sai
1) Sai là cụ hối lội
2) Sai là không hối lộ thì xxx sống bằng gì. bắt buộc cụ phải hối lội (lại trởi lại câu 1)
3) Sai là cụ không hiểu luật , lại hối lộ
4) Sai là khi biết mình đúng mà không chửi thề ( em hộ cụ chửi) gì con mẹ mấy thằng xxx
Kụ thật là thẳng thắn....hay ợ, Kụ chửi hộ nhà cháu luôn nhá

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
theo như cụ nói thì cụ đâu có đi sai làn ( chỉ là nhường đường cho xe đằng sau lên thôi ) vậy sao cụ không trình bầy với anh Trương như thế

xanh

Xe điện
Đoạn này làm gì có giới hạn tốc độ 40 nhỉ mà có cũng chẳng bao giờ thấy bắn.Em nghĩ bác còn non quá.Biển phân làn nó mất hiệu lực ngay từ ngã 3 Việt Hưng rồi nên đến đây bác chạy làn trongi cũng chẳng sao.Bác cứ cãi nhiệt tình là bác đi ngay thôi mà.
Cụ bẩu xxx : Tôi từ Việt Hưng ra không thấy biển phân làn nào cả .
Hoặc : Tôi từ Hải Phòng lên Hà Nội , đến chỗ ngã Tam rẽ vào Việt Hưng , tôi quay về HP lấy cuộn giấy vệ sinh .

Chỉnh sửa cuối:

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Vè nguyên tắc là làn nào cho xe tải và xe khách đi thì xe con nghiễm nhiên được đi mà. Hơn nữa, trên đường 5, tốc độ giới hạn 50 thôi chứ ko có chỗ nào 40 đâu cụ ợ
Nhà em ở đó, đúng là giới hạn 40 cụ ạ. đoạn bắt đầu cầu vượt nối cầu Vĩnh tuy. Nhưng không hề có biển phân làn ke ke. Cãi đi các cụ ạ.

Cách đây khoảng 1 tháng, em cũng bị bắt nơi này.
Các cụ cứ giơ máy điện thoại+ghi âm vào để lấy bằng chứng.
cuộc đối thoại của em:
CA: Chào
Em: Ông cho biết tôi vi phạm gì
CA: Ông đi sai làn
Em: Làn đâu ông chỉ giúp tôi
CA: Ông nhìn xe khác mà đi, xe tải làn trong, xe con làn ngoài
Em: Đấy xe con đi làn trong, sao ông không phạt (ý bảo, nếu theo thàng khôn thì sống, thằng ng.. thì chết ah?) phải có làn chứ
CA: Tôi đang làm việc với ông
Em: Tôi đi theo làn
.....
Trao đổi khoảng 5 phút, bực mình em bảo:
Giấy tờ đây, tôi mời ông lập biên bản
Hài nhất đoạn này:
CA: Tôi mà làm sai tôi phải đi TÙ.
CA: Lại bắt em bật xi nhà, còi, đèn... (em không thèm nói, CA đang thay đổi lỗi)
....
Đưa giấy tờ cho ông đội trường:
CA: Đây là đường nội đô, không cần phân làn(xe con đi lan ngoài)
Em: Dạ em ở nội thành Đường Phạm Hùng
....
7 phút, em được CA tha.
(Chuyện thật 100%, em có ghi âm, lý do tế nhị em không đưa lên)
Chỗ đỏ là xxx lấy từ điều luật nào vậy cụ?????

Chỉnh sửa cuối:

scopion84

Xe tải
Nói chung là các cụ cố gắng nghiên cứu kỹ luật. Nếu mình đúng thì cãi bằng được thì thôi, chứ ko lại tiếp tay cho "côn đồ"

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Cụ chủ nay chắc mải công việc rồi, mình có sai đâu mà phải nuôi bọn 3x như hôm nay nhỉ

sh150i1980

Xe tăng
Thưa các cụ.
Sáng nay em có việc chạy đường 5, ngay đến đoàn biển 40 chỗ lên cầu vượt thì gặp các chú và bị gọi vào. Ảnh em up cho các cụ dễ hình dung nhé.

Theo thứ tự ảnh thì em lấy hình của dãy biển khi bắt đầu vào đường 5 thì em chạy làn ngoài cùng bên trái, đến đoạn ngã tư rẽ vào Việt Hưng thì em sang làn thứ hai để đi thẳng thì không sao, qua ngã rẽ đó em lại chạy làn ngoài cùng bên trái như thường.
Đến ảnh 2, em thấy đoạn đó cho đi 40 thôi mà nhiều bác cứ xin vượt mặc dù em chạy đúng 40 rồi nên em tạt vào làn giữa như trong hình, bò từ từ qua.
Từ xa em đã thấy xxx túm một số xe rồi và linh cảm có gì đó không lành.
Thế rồi như ảnh 3 em đã được các bác gọi vào.
Xuống xe em cũng hỏi luôn là bác cho biết mình phạm lỗi gì, tốc độ chắc là không rồi. Đồng chí xxx trẻ nói để tôi phân tích lỗi cho bác, bác đi sai làn đi vào làn của xe tải và xe khách, theo biển ngay đầu đường 5. Cái này thì em phân vân quá không dám cãi vì cũng nhiều lần em đi vào làn trong vì cùng lý do các bác cứ vượt em loạn cả lên mặc dù em đã đi max 40 rồi, mà em không bị các anh ấy hỏi và gọi vào bao giờ.
Kết quả là các anh ấy nói vì trên xe đang chở các cụ về quê ăn giỗ nên linh hoạt, tùy tâm, he he. thế là em nhét xuống quyển sổ rách rách của các anh 200. Thế là đi.
Em về đến hải Dương mà phân vân mãi, muốn hỏi các cụ tình huống của em là em đúng hay sai, nếu em sai em chịu trách nhiệm để lần sau đi cẩn thận hơn, còn nếu em không sai thì lý do là làm sao?
Em có gọi cho một bác trên OF và hỏi tình huống của em, bác ấy có nói bình thường theo phân làn như thế là đúng, nhưng khi vào đoạn em dính thì đường lúc đó chỉ còn là 3 làn thôi, vậy phải hiểu thế nào? vì bác ofer có nói xe tải và khách thì không được đi vào làn ngoài cùng bên trái của xe con, còn xe con thì được phép đi vào làn trong của xe tải.
Các bác phân tích cho em nhé, để em và các bác khác có thêm kinh nghiệm, vì đoạn này em thấy nhiều xe bị bắt kinh khủng.
Em cảm ơn.
em trả lời bác ko chịu đọc trên OF vì thế bác mất oan 200k . bác ko sai.

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đi đường 5 lưu ý tốc độ đoạn gần HN, nếu đoạn thuộc HY thì các cụ cứ ới em câu nhé, em giải quyết được khá nhiều việc ấy

hihodu

Xe tăng
Cách đây khoảng 1 tháng, em cũng bị bắt nơi này.
Các cụ cứ giơ máy điện thoại+ghi âm vào để lấy bằng chứng.
cuộc đối thoại của em:
CA: Chào
Em: Ông cho biết tôi vi phạm gì
CA: Ông đi sai làn
Em: Làn đâu ông chỉ giúp tôi
CA: Ông nhìn xe khác mà đi, xe tải làn trong, xe con làn ngoài
Em: Đấy xe con đi làn trong, sao ông không phạt (ý bảo, nếu theo thàng khôn thì sống, thằng ng.. thì chết ah?) phải có làn chứ
CA: Tôi đang làm việc với ông
Em: Tôi đi theo làn
.....
Trao đổi khoảng 5 phút, bực mình em bảo:
Giấy tờ đây, tôi mời ông lập biên bản
Hài nhất đoạn này:
CA: Tôi mà làm sai tôi phải đi TÙ.
CA: Lại bắt em bật xi nhà, còi, đèn... (em không thèm nói, CA đang thay đổi lỗi)
....
Đưa giấy tờ cho ông đội trường:
CA: Đây là đường nội đô, không cần phân làn(xe con đi lan ngoài)
Em: Dạ em ở nội thành Đường Phạm Hùng
....
7 phút, em được CA tha.
(Chuyện thật 100%, em có ghi âm, lý do tế nhị em không đưa lên)
Cụ cho anh em OF hóng và hoc tập với.

Ngoc Phan XLS

Xe container
đúng chỗ này, đúng lỗi này, đúng mấy xxx này. Em mất 3 tiếng tranh luận với xxx rồi lại vẫn ạ xxx đấy ạ. Cụ chủ mất 2 lít có lẽ vẫn hơn. Tranh luận về luật với xxx nhọc.
Em chả hiểu cụ tranh luận kiểu gì???

Em chưa bao giờ mất quá 15 phút! Ngay trên đường 5 Hải Dương em bị buộc tội sai làn + vượt phải mà cũng chỉ tầm 10 phút là xong!

Như hôm rồi rẽ phải Láng Hạ - Thái Hà còn chưa được vài phút!

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thật ko học kỹ luật rồi. Vách đứt của làn bên trái cho phép cụ vào làn bên phải - Vạch liền của làn bên phải không cho phép cụ lán sang làn trái được nữa, chứ ko liên quan gì đến làn xe con và làn xe tải-khách ở đây cả.