em không dám chơi ford huyền nữa đâu !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

trieuth

Xe điện
Em các bác định làm con Focus, lần mò vào đây thấy 2 bên chém nhau ác quá, kiên nhẫn lắm mới đọc được 20 pages nên vẫn chưa biết ngã ngũ thế nào =((.
Đây là lần đầu tiên mua 4B, em quan tâm đến vận hành và tiêu thụ nhiên liệu nên rất muốn tham khảo qua review của các bác [-O<
Bác định mua Focus mà bị lạc lối vào thớt này thì quả là đáng tiếc đáng tiếc. Bác sang các thớt khác trong box Ford sẽ khách quan hơn. Thớt này toàn đâm với chém, không có lợi cho sức khỏe :D

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Đã cò vụ nào tai nạn chưa mà trầm trọng hả bác, ghen ăn tức ở phải ko? , Ford cũng ko bán thêm đc cái nào đâu, hehe. Doanh số bên em vưỡn tăng đều, lắm kẻ cay mũi mà đành ...chịu, ngồi chém gió suông.
Bà chị em là người mua Ỉn đầu tiên ở đất Bắc Ninh đấy, và chắc cũng là người đầu tiên bán xe đi, sau 3 tháng. Lý do : Không thể trị được bệnh xe chạy trên đường bằng, áp suất bốn lốp cân nhau mà xe cứ chực nhao về bên phải, đã cho vào hãng căn chỉnh nhưng bó tay.
Sau này em có dịp chạy mấy xe Inova của mấy người khác nhau nữa, đều chung một nhận xét : Không thể bỏ tay khỏi vô lăng khi xe lên đến tốc độ 70-80 km/h. Đánh giá chung nếu đường VN mình chỉ chạy 40-50 thì công nông Hoa Mai cũng buông vô lăng vô tư, túm lại là con Ỉn này không khác biệt cái thùng tôn đặt trên bốn bánh.
Mà ku là sêu của Toy à ? anh cứ tưởng ku cũng là người tiêu dùng nên mới tranh luận! Phí lời thật !...

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Rồi, e đồng ý, còn mấy hòn nhưng ko ném nữa, sang Mer ném bác Maz...các cụ cứ hà hê, bọn em đi lĩnh thưởng vượt doanh số tháng 3 đây.
Trong quá trình sản xuất, việc mắc lỗi này nọ cũng là khó tránh khỏi, quan trọng nhất là thái độ cầu thị, tiếp nhận ý kiến và khắc phục nguyên nhân triệt để....
Khi còn hàng ngàn người đang thắc thỏm lo âu vì đã trót mua phải xe bị lỗi, cu không có những lời ân ủi đãi bôi thì chớ lại còn hể hả với mấy đồng thưởng còi! Thật vô liêm sỉ...
Sêu thì cũng có nhiều loại, nhưng loại này thì thật đúng là "Cục Thịt Bọc Trong Túi Da"

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ford đã hồi sinh! Chúc mừng ford và các cụ đi Ford. Oánh nhau Ford - Toy khiếp quá em đi với anh Hải đây!
Chết chết!!!

Em không dám khuyên cụ mua xe nào, nhưng địa hình và đường xá giao thông trên chỗ cụ thì phải kiếm con xe nào gầm nó chắc chắn một tí! Hàng anh Hải em e nó tỏi sớm đấy!!!

trieuth

Xe điện
Trong quá trình sản xuất, việc mắc lỗi này nọ cũng là khó tránh khỏi, quan trọng nhất là thái độ cầu thị, tiếp nhận ý kiến và khắc phục nguyên nhân triệt để....
Khi còn hàng ngàn người đang thắc thỏm lo âu vì đã trót mua phải xe bị lỗi, cu không có những lời ân ủi đãi bôi thì chớ lại còn hể hả với mấy đồng thưởng còi! Thật vô liêm sỉ...
Sêu thì cũng có nhiều loại, nhưng loại này thì thật đúng là "Cục Thịt Bọc Trong Túi Da"
Bác chốt câu hay quá (b)

Pitt

Xe điện
Bà chị em là người mua Ỉn đầu tiên ở đất Bắc Ninh đấy, và chắc cũng là người đầu tiên bán xe đi, sau 3 tháng. Lý do : Không thể trị được bệnh xe chạy trên đường bằng, áp suất bốn lốp cân nhau mà xe cứ chực nhao về bên phải, đã cho vào hãng căn chỉnh nhưng bó tay.
Sau này em có dịp chạy mấy xe Inova của mấy người khác nhau nữa, đều chung một nhận xét : Không thể bỏ tay khỏi vô lăng khi xe lên đến tốc độ 70-80 km/h. Đánh giá chung nếu đường VN mình chỉ chạy 40-50 thì công nông Hoa Mai cũng buông vô lăng vô tư, túm lại là con Ỉn này không khác biệt cái thùng tôn đặt trên bốn bánh.
Mà ku là sêu của Toy à ? anh cứ tưởng ku cũng là người tiêu dùng nên mới tranh luận! Phí lời thật !...
Bác căm ghét gì IN mà phán xét bừa bãi thế. Đành rằng giá tiền quá cao so với chất lượng. Hỏi khí không phải bác chạy xe gì ạ.

Đúng là ở VN mình ô tô là cái gì đấy quá lớn. Bằng chứng là dân mình luôn uớc ao và thèm thuồng sở hữu một chiếc xe bốn bánh. Vây nên xe nào chạy bền, hỏng hóc và sửa chữa rẻ, bán ít mất giá thì người ta chọn thôi. Trừ những người lắm tiền, mua xe không phải nghĩ nhiều thì dòng xe nào làm thoả mãn họ thì họ vẫn mua. Đúng là đi FOR vẫn sướng hơn TOY, nhưng về tổng thể trong điều kiện giao thông, tình huống ứng xử, tâm lý, thói quen ở VN...vân vân.....thì Toy vẫn hay được lựa chọn hơn FOR bác ạ.

Sonbh

Xe tăng
Bác căm ghét gì IN mà phán xét bừa bãi thế. Đành rằng giá tiền quá cao so với chất lượng. Hỏi khí không phải bác chạy xe gì ạ.

Đúng là ở VN mình ô tô là cái gì đấy quá lớn. Bằng chứng là dân mình luôn uớc ao và thèm thuồng sở hữu một chiếc xe bốn bánh. Vây nên xe nào chạy bền, hỏng hóc và sửa chữa rẻ, bán ít mất giá thì người ta chọn thôi. Trừ những người lắm tiền, mua xe không phải nghĩ nhiều thì dòng xe nào làm thoả mãn họ thì họ vẫn mua. Đúng là đi FOR vẫn sướng hơn TOY, nhưng về tổng thể trong điều kiện giao thông, tình huống ứng xử, tâm lý, thói quen ở VN...vân vân.....thì Toy vẫn hay được lựa chọn hơn FOR bác ạ.
Thì có ai nói Toy ko tốt đâu, có ai nói nó ko lành đâu cụ, cái chính là nó bán quá đắt so với những gì mang lại, điển hình là vụ coi thường sự an toàn của người tiêu dùng. Còn ai có tiền thì cứ mua có sao đâu hả cụ, đây là đang tranh luận và đi đúng vào vấn đề mà ko chỉ riêng Toy hay bất kỳ hãng xe tại Việt Nam cần lấy đó làm bài học cho riêng mình cụ ah. Nếu có lỗi thì nên khuyến cáo sửa chữa như thế nào, cứ ỉm đi như vụ lỗi chân ga ở Mỹ thì dính phạt là đáng rồi, Toy nói chung là tốt nhưng việc lỗi thì phải công nhận chứ, hãng nào cũng có xe lỗi mà. Cụ có đi Ỉn ko, cụ có công nhận là vỏ nó mỏng, và đi thì rất bồng bềnh ko, còn chưa kể còn cái bệnh đứt dây cảm biến túi khí nữa nhé.

billbill

Xe buýt
Chết chết!!!

Em không dám khuyên cụ mua xe nào, nhưng địa hình và đường xá giao thông trên chỗ cụ thì phải kiếm con xe nào gầm nó chắc chắn một tí! Hàng anh Hải em e nó tỏi sớm đấy!!!
Thế hả cụ. Cháu đang đi xe anh Hải được có máy tháng phi vào toàn ổ trâu ổ bò vẫn thấy ngon, đi bảo dưỡng các bác ý không phải làm gì cả chỉ thay những thứ phải thay định kỳ thôi. Sau thời gian nữa thì không biết thế nào. Cụ nói thế thì chết cháu rồi.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]

Bác đọc kỹ bài của em chưa mà dám phán em phán xét bừa ?
Tất cả hiện tượng em nêu ra đều được đúc rút từ thực tế đã trải nghiệm kỹ lưỡng, chứ không phải là nghe nói bác ạ !
Em hiện đang chạy Focus bình dân thôi, nhưng xe cao cấp hơn em cũng được chạy rất nhiều, vì nhà em có, chứ không cần đi mượn, và nếu thích, khả năng còi của em cũng có thể mua lên được Mec dòng E thôi.
Về cái tổng thể bác nêu, thì ứng với em như thế này :
Điều kiện giao thông : Em hay đi đường trường, đa phần đường đẹp, và thích chạy tốc độ cao, nên cần một chiếc xe đầm chắc
Tình huống ứng xử : Cái này em chưa hiểu rõ lắm ý bác. Nếu theo ngu ý của em thì với các dòng xe phổ thông, các lỗi vặt đều ít và đơn giản, đều có thể xử lý được
Tâm lý : Em mua xe theo cảm nhận cá nhân, không để ý đến tâm lý đám đông
Thói quen : Nếu là thói quen xấu thì cần phải thay đổi !...

ford focus 2010

Xe điện
Isu_zu viết : Rồi, e đồng ý, còn mấy hòn nhưng ko ném nữa, sang Mer ném bác Maz...các cụ cứ hà hê, bọn em đi lĩnh thưởng vượt doanh số tháng 3 đây.

cụ i su zu có nghĩ ngợi gì không nhi? em đợi phản hồi của cụ đây, hy vọng cụ là người VN yêu nước, yêu đồng bào của mình hơn là yêu đồng lương làm thuê.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thế hả cụ. Cháu đang đi xe anh Hải được có máy tháng phi vào toàn ổ trâu ổ bò vẫn thấy ngon, đi bảo dưỡng các bác ý không phải làm gì cả chỉ thay những thứ phải thay định kỳ thôi. Sau thời gian nữa thì không biết thế nào. Cụ nói thế thì chết cháu rồi.
Nhà cháu cũng trải qua 1 đời xe của anh anh Hải cơ! Nhập từ Hàn về ạ!
Nói chung địa hình đồi núi miền Tây Nam Nghệ An của cụ Civic_2008 thì cần một con xe thực sự Trâu Bò đới cụ!

hieutaihai

Xe tải

Em thực sự không hiểu nổi những người như bác. (Mà phải nói số người giống bác phải nói là chiếm đại đa số): Sẵn sàng vì mục tiêu lúc bán đỡ mất giá mà phải mua 1 món hàng có giá tiền quá cao so với chất lượng - NHƯNG VẪN CẢM THẤY VÔ CÙNG THỎA MÃN.

Xin chia buồn với những người mua xe để bán như bác.

scorp8x

Xe container
Nhiều bác ném đá nhau dữ quá :D calm down pls. Có điều nói như Isuzu thì thật 0 đỡ dc, trừ khi ông nầy 0 phải người VN & 0 có người thân nào ở VN ...

lexus_bk

Xe điện
ku Lexus là bạn học Đại học anh à. Em lớp Động cơ đốt trong, hắn lớp Công nghệ Oto.
Chỉ có em ở Ford thôi, hắn làm... giàu rồi
ra rồi mày ơi! đang đi lăng quăng có chút vc, lúc nào rỗi tớ gọi :D

Vinh Nguyễn

Xe điện
Thì có ai nói Toy ko tốt đâu, có ai nói nó ko lành đâu cụ, cái chính là nó bán quá đắt so với những gì mang lại, điển hình là vụ coi thường sự an toàn của người tiêu dùng. Còn ai có tiền thì cứ mua có sao đâu hả cụ, đây là đang tranh luận và đi đúng vào vấn đề mà ko chỉ riêng Toy hay bất kỳ hãng xe tại Việt Nam cần lấy đó làm bài học cho riêng mình cụ ah. Nếu có lỗi thì nên khuyến cáo sửa chữa như thế nào, cứ ỉm đi như vụ lỗi chân ga ở Mỹ thì dính phạt là đáng rồi, Toy nói chung là tốt nhưng việc lỗi thì phải công nhận chứ, hãng nào cũng có xe lỗi mà. Cụ có đi Ỉn ko, cụ có công nhận là vỏ nó mỏng, và đi thì rất bồng bềnh ko, còn chưa kể còn cái bệnh đứt dây cảm biến túi khí nữa nhé.
Em định ko com nữa nhưng thấy cụ nói thế thì theo em: Ỉn giống lon bia di động ko hơn ko kém.em hết

Ngoc Phan XLS

Xe container
Isu_zu viết : Rồi, e đồng ý, còn mấy hòn nhưng ko ném nữa, sang Mer ném bác Maz...các cụ cứ hà hê, bọn em đi lĩnh thưởng vượt doanh số tháng 3 đây.

cụ i su zu có nghĩ ngợi gì không nhi? em đợi phản hồi của cụ đây, hy vọng cụ là người VN yêu nước, yêu đồng bào của mình hơn là yêu đồng lương làm thuê.
Hicz. . .
Cụ Isu_zu xấu hổ với lương tâm quá khi hả hê đi lĩnh thưởng bán nhiều xe trong khi có hàng nghìn lái xe và nhiều nghìn đồng bào Việt đang đối mặt với tai nạn do ToyVN gây ra nên che mặt chạy trốn mất rồi!!!

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em thực sự không hiểu nổi những người như bác. (Mà phải nói số người giống bác phải nói là chiếm đại đa số): Sẵn sàng vì mục tiêu lúc bán đỡ mất giá mà phải mua 1 món hàng có giá tiền quá cao so với chất lượng - NHƯNG VẪN CẢM THẤY VÔ CÙNG THỎA MÃN.

Xin chia buồn với những người mua xe để bán như bác.
Bác này có comment hài hước thật, đọc mà bật cười :))

Trạng thái
Thớt đang đóng