Em phải mua tình yêu vĩnh cửu tặng gấu

RFJ

Xe tải
Cụ ơi chứng chỉ của VN và của Quốc tế chênh rất nhiều, của QT được khắc chìm bằng laze trên cạnh của viên KC và mình có thể kiểm tra seri bằng kính lúp hoặc hiển vi chiếu lên màn hình, của VN thì không.
Hôm đi mua cùng thằng bạn, cùng kích thước tương đương,viên QT có giá 1,2 tỷ
Chứng chỉ QT cũng có 2 loại, em không rõ lắm nhưng giá cũng chênh nhau.
Chính xác là vậy vì em không có tiền mua nhưng thường phải đi cùng những người có tiền mua nên biêt.
Em chỉ lam 1 đôi nhẫn thay cho nhẫn cưới ngày trước, chỉ 3,5 ly đeo là vừa.
Viên to thì chỉ đeo lúc đi chơi thôi, nó cao và vướng, đặc biệt là nguy hiểm khi đi ra ngoài,
;))
Mời cụ mang kim cương của cụ đến Cty em ở Lê Ngọc Hân, cụ thích khắc bất kỳ chữ gì lên viền thắt lưng của kim cương bọn em sẽ phục vụ cụ nhé, giá chỉ 1-200 k VNĐ thôi.
Cụ đừng tin vội những gì NVBH nói nhé:D

Shara

Xe máy
Mời cụ mang kim cương của cụ đến Cty em ở Lê Ngọc Hân, cụ thích khắc bất kỳ chữ gì lên viền thắt lưng của kim cương bọn em sẽ phục vụ cụ nhé, giá chỉ 1-200 k VNĐ thôi.
Cụ đừng tin vội những gì NVBH nói nhé:D
Thế theo cụ kiểm định nào chuẩn nhất ạ:P

Simba

Xe tải
Gấu nhà em nhiều lần nhắc tới vụ nhẫn kim cương rồi nhưng em đều lảng hết :))

Nhạc

Xe container
Sao các cụ lại rủ rê ở thớt ng ta thế? loãng quá rồi nhá
À vâng, sozy mợ, trong thời gian hóng quà Noel của chủ thớt em tranh thủ buôn bán rủ rê dụ dỗ tí, nhưng mờ em chưa có tác phẩm nào được ghi vào Guiness đâu nên mợ đừng lo em sẽ rủ rê mợ hihi :">

RFJ

Xe tải
Thế theo cụ kiểm định nào chuẩn nhất ạ:P
Các kim loại quý, các loại đá quý đều có những tiêu chuẩn đánh giá nhất định được đặt ra.
Tất cả các LAB trên thế giới cũng như ở VN khi thực hiện kiểm định đều phải tuân thủ những nguyên tắc khoa học đó.
GIA, HRD, IGI, hay các lab của VN, v.v... đều phải thực hiện đúng các quy trình đánh giá chất lượng và đều đưa ra kết quả như nhau hết.
Còn tại sao kiểm định GIA, IGI, HRD đắt hơn, bởi vì hầu hết đó là kim cương nhập chính ngạch, phải qua kiểm soát HQ và thuế, v.v... và lý do đắt nữa là tâm lý chuộng mác TÂY của người mua.

Chi Chi

Xe điện
Đấy, nhắc đến món này em lại thấy em dại. Trc lấy chồng cũng chỉ vì ông ý bảo "lấy anh đi, sau anh tặng em một viên to như cái bát" thế là em gật đầu cái rụp :(( giờ vưỡn chưa thấy cái bát đâu :-s

RFJ

Xe tải
Mợ không có một viên như cái bát thì đã được bù 2 viên như nắm đấm còn gì nữa:D

Chi Chi

Xe điện
Mợ không có một viên như cái bát thì đã được bù 2 viên như nắm đấm còn gì nữa:D
Èo, cụ bậy thế :)) cơ mà em vừa đc tặng thêm 2v nhỏ như quả trứng cun cút rồi =))
:$

Hanoi2travel

Xe tăng
Có một lần e dẫn một cụ việt kiều Italia đi Thái, cụ ấy mua cái nhẫn bé tí tẹo mà gần 10k usd, e nhìn cũng chả phân biệt được nó xịn cỡ nào. Cỡ 100 củ của chủ thớt chưa chắc đã mua được viên bằng hạt thóc đâu nhỉ. Trước có bạn mua một đôi nhẫn tặng e một cái cũng kim cương nhưng hình như đâu có hơn 2 củ một cặp cách đây 5 năm, mua ở Kim Quy hay gì đó trên hàng Bông. Cái hình mà chủ thớt show lên e nghĩ chắc phải vài chục ngàn Obama nhỉ .

atumi

Xe tải
À vâng, sozy mợ, trong thời gian hóng quà Noel của chủ thớt em tranh thủ buôn bán rủ rê dụ dỗ tí, nhưng mờ em chưa có tác phẩm nào được ghi vào Guiness đâu nên mợ đừng lo em sẽ rủ rê mợ hihi :">
ý cụ là cụ sẽ kbg rủ rê e chứ giê? e nói là nói các cụ rủ rê cf cfao ở đây, sao cụ lại nhắc cái chuyện đó, hay thật đới. rủ rê này khác rủ rê kia mà

atumi

Xe tải
Cụ ấy đã sắp sửa khoe hàng xịn. các cụ khỏi bàn cãi nhiều làm j cho mệt

Rắn Lớn

Xe điện
Các kụ chém vừa thoai, thương tồng pào miền Trung với chứ, vừa lũ lụt xong, lại có nguy cơ gặp bão:

Miền Trung có thể lại hứng bão
Thứ Bẩy, ngày 10/12/2011, 19:40
(Tin tuc) - Một vùng áp thấp nhiệt đới đã xuất hiện ở vùng biển phía Đông Bắc quần đảo Trường Sa và có khả năng mạnh lên thành bão.
Tin Tức, Tin HOT trong ngày được cập nhật liên tục từng giờ tại Tin Tức Trong Ngày

Theo Trung tâm Dự báo Khí tượng Thủy văn Trung ương, lúc 13 giờ ngày 10-12, vị trí tâm áp thấp nhiệt đới ở vào khoảng 11,7 độ vĩ Bắc, 115,9 độ kinh Đông, cách quần đảo Trường Sa khoảng 500 km về phía Đông Bắc.

Sức gió mạnh nhất vùng gần tâm áp thấp nhiệt đới cấp 6-7 (39-61 km/giờ), giật cấp 8-9.

Dự báo trong 24 giờ tới, áp thấp nhiệt đới di chuyển chủ yếu theo hướng Tây Tây Nam, mỗi giờ đi được khoảng 10 km.

Đến 13 giờ ngày 11-12, vị trí tâm bão ở vào khoảng 11,4 độ vĩ Bắc, 114,4 độ kinh Đông, cách quần đảo Trường Sa khoảng 330 km về phía Đông Bắc. Sức gió mạnh nhất ở vùng gần tâm bão cấp 8 (62-74 km/giờ).

Do ảnh hưởng của hoàn lưu áp thấp nhiệt đới, khu vực giữa và Nam biển Đông (bao gồm cả vùng biển quần đảo Trường Sa) có gió mạnh cấp 6-7, vùng gần tâm bão cấp 8, giật cấp 9-10, biển động rất mạnh.

Ngoài ra, do ảnh hưởng của không khí lạnh tăng cường, vịnh Bắc Bộ và vùng biển ngoài khơi các tỉnh Trung Bộ tiếp tục có gió Đông Bắc mạnh cấp 6-7, giật cấp 8-9, biển động mạnh.

Khu vực Bắc biển Đông (bao gồm cả vùng biển quần đảo Hoàng Sa) gió mạnh cấp 7, có lúc cấp 8, giật cấp 9-10, biển động mạnh.

http://us.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/mien-trung-co-the-lai-hung-bao-c46a422387.html

muonmuaxe

Xe tăng
Sắp đến sinh nhật gấu mà cũng nhân tiên Noel luôn, chắc là hai dịp tặng chung một quà thôi ~X(. Em có dạm ý trước xem gấu thích gì thì nàng ỏn ẻn thích tình yêu vĩnh cửu. Em bẩu tình yêu vĩnh cửu lúc nào chả có, chồng đây chứ đâu nữa, tài nguyên dồi dào chưa khai thác đây. Gấu baỏ không, kim cương cơ, em thích chiếc nhẫn kim cương cái này đây

Hỏi bao nhiêu nhỉ anh mua ngay, gấu ỏn ẻn em thích cái viên to to chút khoảng 100 củ anh ạ:P. Hôm nay em bắt đầu đi tham quan thị trường đây~X(
Gấu chẳng ra gì mà chủ thớt cũng chẳng ra sao. Cụ nên nói với gấu thay chữ "tình yêu vĩnh cửu" bằng "vật chất vĩnh cửu" cho nó hợp hoàn cảnh. Vì nếu là tình yêu thì 100 củ rẻ quá, còn nếu là vật chất thì lại đắt quá. Mà suy cho cùng trong cuộc đời này chả có gì là vĩnh cửu cả. Nhất là với kiểu tặng quà này thì khi vật chất hết thì tình yêu cũng ra đi. Còn đâu mà vĩnh cửu.

tomyum

Xe đạp
Gấu chẳng ra gì mà chủ thớt cũng chẳng ra sao. Cụ nên nói với gấu thay chữ "tình yêu vĩnh cửu" bằng "vật chất vĩnh cửu" cho nó hợp hoàn cảnh. Vì nếu là tình yêu thì 100 củ rẻ quá, còn nếu là vật chất thì lại đắt quá. Mà suy cho cùng trong cuộc đời này chả có gì là vĩnh cửu cả. Nhất là với kiểu tặng quà này thì khi vật chất hết thì tình yêu cũng ra đi. Còn đâu mà vĩnh cửu.
Chết chết, giờ này mà cụ vẫn ngồi đây không đi làm bài tập về nhà đi, sắp Tết kiểm tra học kỳ rồi cụ ạ.

Mẹ s3xy

Xe tăng
Cái này khác j mua ~ 2 cây vàng cất đi làm của hay mua cái xe máy đâu, mang giá trị tiết kiệm tốt sao các cụ ném chủ thớt ác thế. E là e ủng hộ chủ thớt.

aston_martin123

Xe tăng
Đồng ý với ý kiến của cụ!
em đọc trên mạng thấy có câu: " KHÔNG CÓ TÌNH YÊU NÀO LÀ VĨNH CỬU CHỈ CÓ NHỮNG GIÂY PHÚT VĨNH CỬU CỦA TÌNH YÊU"