[Công nghệ] ETC lỗi hay cạnh tranh thiếu lành mạnh

ah99x6

Xe điện
Thưa các cụ. Không biết các cụ dùng Epass và VETC có gặp "trục trặc" với cổng ETC như em không.
Chẳng là em hay đi về quê cung đường Hà Nội, Nam Định. Các trạm thu phí Pháp Vân - Hà Nam - Nam Định đều của VETC lắp ban đầu.
Trước xe cũ em dán của VETC nên đi lại rất nuột. Còn xe mới thì em sang ngay Viettel Store gần nhà để dán Epass cho tiện. Tuy nhiên em thấy có vấn đề khi sử dụng.
Cụ tỉ là tuần vừa rồi nghỉ lễ em về quê chơi, lúc về đi qua làn ETC Pháp Vân vẫn nhận, nhưng tới Liêm Tuyền check out thì barrier không mở, khi em bấm còi thì 1 bạn nhân viên chạy vào bốt trực mở barrier lên, lập tức App báo trừ tiền nhận thẻ xe em.
Đi qua trạm Mỹ Lộc cả chiều về và chiều lên, app trừ 15K trong vòng 1 nốt nhạc.
Tuy nhiên khi hôm em lên, em check in ở Liêm Tuyền, em đi xe làn trong cùng (bên trái) xát vào barrier mà nó không tự mở, không nhận thẻ Epass. Con bé nhân viên thò cổ ra yêu cầu em lùi xe nhận vé giấy. Em bảo tại sao không mở cho xe qua thì nó bảo VETC bên kia (làn 2 bên phải), đây là ETC, đcm, có CA đứng gần đó, em chửi luôn con bé đấy là làm ăn bố láo không mở làn ETC. Nó đếch dám nói gì.
Vậy là đường đã đông, lên tới Pháp Vân em phải ngậm ngùi nhìn dòng xe đi qua ETC nhanh chóng, còn em xếp hàng trả tiền.
Lúc gặp mấy chú nhân viên thu tiền trước bốt, do lượng xe đông, em bực mình xả tiếp: Đcm con đ~ ở trạm trước nó không cho anh dùng ETC.
Ở đây chỉ có thể là tác động vào phần mềm không cho nhận Epass, thực sự em rất buồn khi mình là người dùng nhưng là nạn nhân của việc cạnh tranh không lành mạnh.
Em lại chủ yếu đi cung đường này, nên đang định gỡ Epass để dán VETC vì éo biết bao giờ mới có sự hợp tác minh bạch của Epass và VETC 😣
Dkm VETC làm ăn bố láo.

Thăng hai

Xe máy
Từ tiền trực tiếp trên vietel pay, ko cần chuyển vào epass luôn à cụ. Cụ chỉ e vs
cụ tải epass về (nền màu cám á) rồi có chỗ liên kết với viettel money (tức viettel pay) rồi nhập thông tin và đợi mã OTP thôi, hoặc ko em gửi bác cái link cho dễ hơn nà https://epass-vdtc.com.vn/huong-dan-su-dung-epass/huong-dan-lien-ket-epass-va-viettelpay/
khi bác liên kết epass với viettel money thì tiền sẽ trừ thẳng vào đó chứ ko cần qua epass nữa

Thăng hai

Xe máy
Thôi chấp nhận thôi cụ.
Giải pháp là dán cả 2 thẻ, sau này có bn cái thì dán bấy nhiêu cái thẻ
Đến App Covid cũng có 30 cái thôi mà -Vn mình phải vậy nhé ;)
do 2 bên có liên kết với nhua nên chỉ dc dán 1 thôi

Thăng hai

Xe máy
Cụ hiểu sai vấn đề, không phải là Epass kết nối vào cới VETC, cả 2 thằng đều là nhà thầu, chức năng như nhau, người làm chủ là BGTVT, thuê 2 thằng đứng ra thu hộ rồi trả phế, giá trị gói thầu của VT rẻ bằng 1/2 thì tỉ lệ lỗi cao hơn là đúng rồi
sai nha bác, vetc do ra trc nên hệ thống nó ngon hơn epass thôi, epass mới ra hệ thống vẫn còn cần khắc phục. nếu bác so như vây thì khác nào đang so sánh đứa trẻ lớp 1 với đứa lớp 10 đâu

Thăng hai

Xe máy
Sai, hai thằng đều dùng chung công nghệ, một thằng chấp nhận rẻ tiền, lắm lỗi để hạ giá thôi, dùng máy quét lởm thì làm gì chả lỗi, nó có dùng máy chung với của VETC đâu. Một cái máy ATM dùng chung, có 2 cửa để nhét thẻ, nhét cửa nào cũng rút được tiền, ông đưa đồ lởm vào thì nghiễm nhiên khó rút được tiền hơn của người ta, thế thôi
hình như bác cực kì thành kiến với epass thì phải. dù epass hiện đang dần dần đc mn công nhận thì bác vẫn cố phủi sạch toàn bộ nhỉ?? như bac nói máy test lởm vậy sao có rát nhiều xe vẫn đi đc. bác thích vetc thì đây là việc của bác nhưng bác đừng nên như vậy

SPL

Xì hơi lốp
sai nha bác, vetc do ra trc nên hệ thống nó ngon hơn epass thôi, epass mới ra hệ thống vẫn còn cần khắc phục. nếu bác so như vây thì khác nào đang so sánh đứa trẻ lớp 1 với đứa lớp 10 đâu
Nói vậy thì bác không biết bản chất vấn đề mà chỉ suy diễn, rẻ hơn thì có nghĩa là lắm lỗi hơn, tiền nào của nấy chứ không có chuyện mới nên chưa ngon, thế nhé
hình như bác cực kì thành kiến với epass thì phải. dù epass hiện đang dần dần đc mn công nhận thì bác vẫn cố phủi sạch toàn bộ nhỉ?? như bac nói máy test lởm vậy sao có rát nhiều xe vẫn đi đc. bác thích vetc thì đây là việc của bác nhưng bác đừng nên như vậy
Đến dân VT còn không muốn dán của VT nữa f, ok chưa?