Đánh giá Ford Escape (Ếch) - Inside Out hay Oánh giá từ Trong ra Ngoài

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Chết chết! Cụ còn giữ con 3.0 nào không? Bán khẩn trương! Xăng tăng giá rồi!
Em mong nó lên hẳn 50k/lít cũng được, ra đương vắng xe đi, chạy nhanh hơn, tiết kiệm xăng hơn nhiêu . Mà nhà em có cây xăng, nên chả sao ......;););)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em mong nó lên hẳn 50k/lít cũng được, ra đương vắng xe đi, chạy nhanh hơn, tiết kiệm xăng hơn nhiêu . Mà nhà em có cây xăng, nên chả sao ......;););)
Có lý cụ ạ!

Đường trường nó ăn 8,5 lít, thế mà có những tháng gần tết cả bình đầy em đi được có 350km trong phố!
Nếu ít xe đi thì chi phí xăng vẫn thế mà được phóng tít hơn!

trieuth

Xe điện
Đèo mẹ, xăng thế này thì các bố dạy cháu cách cho nó sang số 4 từ 40 km/h đê, 50 km/h mà đi trong phố bây giờ thì vưỡn đứt ^:)^

Khó phết nhể :21:

hydiep

Xe buýt
Ơ kìa, em bảo mời em cafe Minh Khai đi em chia sẻ về Ếch cho mà cụ ứ giả nhời. Em biết cụ là ai rồi đới.
Em lúc nào cũng sẵn lòng mời cụ, 3h chiều em hay ngồi ở Maxim, nếu cụ có lòng em mời cụ chiều nay nha

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Đèo mẹ, xăng thế này thì các bố dạy cháu cách cho nó sang số 4 từ 40 km/h đê, 50 km/h mà đi trong phố bây giờ thì vưỡn đứt ^:)^

Khó phết nhể :21:
Có cách đấy ..... bán xe , gia nhập hội Kia buổi sáng là được ngay :))

@vvhai : Ý you là seo ???? Riêng anh thì lúc nào cũng được nhá :)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Có cách đấy ..... bán xe , gia nhập hội Kia buổi sáng là được ngay :))

@vvhai : Ý you là seo ???? Riêng anh thì lúc nào cũng được nhá :)
Kia buổi sáng không lại được Vios E MT đâu bác ạ! Nhưng được cái dư ra mấy trăm củ bù lại cũng được!:))

trieuth

Xe điện
Kia buổi sáng thì lại chém gió suốt ngày, có khi tốn hơn ấy chứ! :21:

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa hoàn thành 2400km trong 5 ngày, cung đường Hà Nội - Huế - Lao Bảo - Savannakhet (Lào) - Ghé qua Mukdahan.
Lúc đi, em chọn cung đường HCM, 2 anh em thay nhau lái 13h chạy 1 mạch vào Huế (nghỉ ăn trưa 45'). Đường vắng nên qua Hoa Thanh Quế chạy mát ga 100km/h. Sang Lào đường đẹp, vắng nên toàn đóng 100-120km/h.

Cảm nhận sau chuyến đi tra tấn - hành xác:
- Chạy Ford ăn toàn, bứt tốc không thực sự tốt do xác nặng so với động cơ 2.3L, tuy nhiên cảm giác chắc chắn, hoàn toàn khống chế về tốc độ, vòng cua. Có 1 kỉ niệm, thằng bạn em đang đóng 120 cây chuối lên đỉnh dốc, bảo em: "Tao muốn bay trên đỉnh dốc này", vừa đúng lúc có con bò sang đường, thằng bạn em mắt cận lại không đeo kính nên xử lí chậm hơn 1s, đánh lái sang làn bên kia rồi vật lại ngay - QUÁ NGUY HIỂM, gấu em với gấu của thằng bạn đang ngủ vụt tỉnh gầm gừ. Tuy nhiên xe vẫn bám đường tốt, quả đó mà đi Ỉn thì chắc em giỗ đầu trùng ngày giỗ Tổ, ở bên Lào :-|
- Em dùng phần mềm aCar cho Android để ghi lại toàn bộ lịch sử các lần đổ xăng, thống kê lại thì đường trường em chạy toàn 8.5l/100km, thấp nhất là 8.3L/100km. Đường HN em chạy 13.5L/100km.
- Sau khi đến Huế, phát hiện ra lốp bên phụ lái tụt hơi còn 1.5kg, em không dám nói với ai trong đoàn, em toàn dùng bơm điện bơm lên 2.4kg rồi tiếp tục đi Lào, rồi về đến HN - Quá liều :-|
- Em trang bị Vietmap, sang Lào-Thái dùng Garmin có bản đồ 3 nước, chạy tạm ổn.

Kết luận:
- Đi ếch trên cung đường HCM, đặc biệt là địa phận Quảng Bình, và bên Lào mới thấy cảm giác lái Ếch thật thú vị, ôm cua chắc chắn, an toàn, cảm giác lái phấn khích.

Chỉnh sửa cuối:

VILAND88

Xe tải
Cụ Old hand: Xe cụ trang bị lắm thứ ghê ,cái giá để Ipad cụ mua đâu vậy
Cụ dùng cả Vietmap à

Công nhận ra đường trường và đường xấu chút thì mới thấy hết giá trị của Ếch !

Mờ Tê

Xe buýt
Em chạy Ếch 2010 - Xe Loại Sang được 6 tháng và cũng đã đi nhiều cung đường đẹp, đường trường như Mai Châu, Lạng Sơn, Cát Bà, Thanh Hóa...nhưng vẫn thấy cảm giác lâng lâng phê phê, chẳng có 1 điểm gì đáng để phàn nàn cả. Vẫn thấy ếch là ngon.

Nhưng xe em bị 1 cái lỗi nho nhỏ nhưng cũng hơi khó chịu 1 chút, mong các Cụ có kinh nghiệm chỉ bảo với ạ...không hiểu cái hệ thống thoát khí bình xăng của em có vấn đề gì không nhưng mỗi lần em đi đổ xăng rất khó chịu, nếu bóp hết cò xăng thì sẽ bị ngắt, nên mỗi khi em đi bơm xăng em toàn phải bơm lấy (vì nể các cụ ở cây xăng phải đứng lâu), mối lần bơm đầy bình xăng mất khoảng 20-25 phút, bơm xong mỏi hết cả tay.
Vậy mong được các Cụ chỉ giáo. Và không biết lỗi này khắc phục có đơn giản không? Em thì rất ngại xe mình bị tháo lung tung ra, mà xem em đã bị thay ống dẫn xăng 1 lần rồi vì bị bác Tý hỏi thăm.
Cảm ơn các Cụ nhiều.

xe muon

Xe tăng
Em chạy Ếch 2010 - Xe Loại Sang được 6 tháng và cũng đã đi nhiều cung đường đẹp, đường trường như Mai Châu, Lạng Sơn, Cát Bà, Thanh Hóa...nhưng vẫn thấy cảm giác lâng lâng phê phê, chẳng có 1 điểm gì đáng để phàn nàn cả. Vẫn thấy ếch là ngon.

Nhưng xe em bị 1 cái lỗi nho nhỏ nhưng cũng hơi khó chịu 1 chút, mong các Cụ có kinh nghiệm chỉ bảo với ạ...không hiểu cái hệ thống thoát khí bình xăng của em có vấn đề gì không nhưng mỗi lần em đi đổ xăng rất khó chịu, nếu bóp hết cò xăng thì sẽ bị ngắt, nên mỗi khi em đi bơm xăng em toàn phải bơm lấy (vì nể các cụ ở cây xăng phải đứng lâu), mối lần bơm đầy bình xăng mất khoảng 20-25 phút, bơm xong mỏi hết cả tay.
Vậy mong được các Cụ chỉ giáo. Và không biết lỗi này khắc phục có đơn giản không? Em thì rất ngại xe mình bị tháo lung tung ra, mà xem em đã bị thay ống dẫn xăng 1 lần rồi vì bị bác Tý hỏi thăm.
Cảm ơn các Cụ nhiều.
Xe nào cũng thế cụ ạ.Kinh nghiệm của em là chỉ để mớm cái cần bơm vào bình xăng thôi,chứ cụ chọc hết vào thì kiểu gì cũng bị ngắt,em bơm đầy bình chỉ mất 5p.

Mờ Tê

Xe buýt
Xe nào cũng thế cụ ạ.Kinh nghiệm của em là chỉ để mớm cái cần bơm vào bình xăng thôi,chứ cụ chọc hết vào thì kiểu gì cũng bị ngắt,em bơm đầy bình chỉ mất 5p.
Cảm ơn cụ nhưng xe của em kể cả mớm cũng ko bơm nhanh được ạ. Em đã thử rất nhiều kiểu bơm rồi nhưng chỉ có 1 cách bơm rất chậm thôi ạ :(

Mờ Tê

Xe buýt
Cảm ơn cụ nhưng xe của em kể cả mớm cũng ko bơm nhanh được ạ. Em đã thử rất nhiều kiểu bơm rồi nhưng chỉ có 1 cách bơm rất chậm thôi ạ :(

V.W GTi

Xe buýt
Báo cáo các bác Ếch!
Em cũng đang chạy một em Ếch 3.0 V6 đời 2002, cũng bị bệnh thông hơi bình xăng kém...tình trang đúng như bác mô tả: kể cả mớm mớm lẫn thọc sâu hết cỡ đều bị ngắt. Xe của em cũng đã bị thay bơm xăng, sửa chữa bình xăng rồi và xuất hiện tình trạng này. Rất khó chịu nhưng đành dùng tạm vậy.

Mờ Tê

Xe buýt
Báo cáo các bác Ếch!
Em cũng đang chạy một em Ếch 3.0 V6 đời 2002, cũng bị bệnh thông hơi bình xăng kém...tình trang đúng như bác mô tả: kể cả mớm mớm lẫn thọc sâu hết cỡ đều bị ngắt. Xe của em cũng đã bị thay bơm xăng, sửa chữa bình xăng rồi và xuất hiện tình trạng này. Rất khó chịu nhưng đành dùng tạm vậy.
Hic...Vậy là phải chịu à Cụ.
Hôm trước em đi bảo dưỡng ở Ford Thăng Long, em cũng hỏi về bệnh này và các bác ở Ford khẳng định là ko có chuyện đó :(

V.W GTi

Xe buýt
Báo cáo các bác Ếch!

V.W GTi

Xe buýt
Hic...Vậy là phải chịu à Cụ.
Hôm trước em đi bảo dưỡng ở Ford Thăng Long, em cũng hỏi về bệnh này và các bác ở Ford khẳng định là ko có chuyện đó :(
Báo cáo Bác!
Bác có kinh nghiệm xử lý vụ này thì bật mí cho em nhé. Em thấy cũng hơi bực mình mỗi khi phải bơm xăng nhưng cũng chưa trầm trọng bằng các bệnh khác nên cứ chần chừ chưa đi xử lý.
Cảm ơn Bác trước.

Mờ Tê

Xe buýt
Báo cáo Bác!
Bác có kinh nghiệm xử lý vụ này thì bật mí cho em nhé. Em thấy cũng hơi bực mình mỗi khi phải bơm xăng nhưng cũng chưa trầm trọng bằng các bệnh khác nên cứ chần chừ chưa đi xử lý.
Cảm ơn Bác trước.
:D Cảm ơn Cụ đã chia sẻ..nhưng đúng là với ếch thì mỗi việc đấy với em là bực mình thôi, còn ếch với em thì..chưa có lý do gì bực mình cả :D