FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng... (T5-2015)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kiyokawa

Xe tải
Các cụ ơi, xe em đi vệ sinh cụm họng hút, bướm ga, van không tải để giải quyết vấn để không giảm, có khi giảm chậm vòng tua, khi đạp côn. Bệnh đó thì sửa được rội, nhưng đổi lại em bị cái bệnh này bực hơn ạ, đó là khi mới nổ máy, hoặc dừng xe giữa đường, nếu không bật điều hòa và đèn thì không sao, vòng tua khoảng 900, 1000 nếu bật 1 trong 2 thứ thì bị hơi rung nhẹ và giảm xuống 800, còn bật cả 2 thì vòng tua giảm nhiểu, tăng lên hạ xuống rất mất ổn định, và khi giảm xuống thì rung ầm ầm, tuy nhiên máy không bị chết.
Các cụ phán thử xem em nó bị bệnh gì không ạ? Cách khắc phụ là như nào ạ?
Em đã chuẩn bị diệu, thịt đầy đủ ạ!
Cảm ơn các cụ!

Hùng Kòy

Xe máy
[QUOTHùng Kòy, post: 25899784, member: 193107"]em đã tháo giắc điện đi thử nhưng vẫn bị nảy ạ,
Thế cụ đành tháo khóa ra châm cứu xem sao chứ mua chắc cũng ko dễ[/QUOTE]
e cũng đã thử hỏi nhiều chỗ nhưng k có bán khóa này, đang hỏi chế được khóa khác k

Ford laser 2002

Xe máy
Xe em ford laser 1.6 deluxe 2002 bậc xi nhan bên lúc ăn lúc không ăn , mở đèn uu tiên cũng vây? Kể cả lock cửa cũng cháy 1 bên , đôi khi thì đc 2 bên ! Mong các bác khám bệnh dùm , em xin cám ơn

hat65

Xe điện
e cũng đã thử hỏi nhiều chỗ nhưng k có bán khóa này, đang hỏi chế được khóa khác k[/QUOTE]

Cụ xem kỹ ngoaàm khóa cí vuông góc với móc khóa ko, xe bị va chaạm phía sau thợ làm ko chuẩn khóa ăn lệch lâu dài sẽ hỏng

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
e cũng đã thử hỏi nhiều chỗ nhưng k có bán khóa này, đang hỏi chế được khóa khác k
Cụ xem kỹ ngoaàm khóa cí vuông góc với móc khóa ko, xe bị va chaạm phía sau thợ làm ko chuẩn khóa ăn lệch lâu dài sẽ hỏng[/QUOTE]
cụ có gần em .qua em chỉnh cho

Hùng Kòy

Xe máy
Cụ xem kỹ ngoaàm khóa cí vuông góc với móc khóa ko, xe bị va chaạm phía sau thợ làm ko chuẩn khóa ăn lệch lâu dài sẽ hỏng
cụ có gần em .qua em chỉnh cho[/QUOTE]
chiều nay e xem thì do cái hàm khóa nó bị dơ, nhưng khi đang đi thì nghe nó tiếng tạch của khóa mở chứ k phải hàm móc

S_advisor

Xe hơi
Các cụ ơi, xe em đi vệ sinh cụm họng hút, bướm ga, van không tải để giải quyết vấn để không giảm, có khi giảm chậm vòng tua, khi đạp côn. Bệnh đó thì sửa được rội, nhưng đổi lại em bị cái bệnh này bực hơn ạ, đó là khi mới nổ máy, hoặc dừng xe giữa đường, nếu không bật điều hòa và đèn thì không sao, vòng tua khoảng 900, 1000 nếu bật 1 trong 2 thứ thì bị hơi rung nhẹ và giảm xuống 800, còn bật cả 2 thì vòng tua giảm nhiểu, tăng lên hạ xuống rất mất ổn định, và khi giảm xuống thì rung ầm ầm, tuy nhiên máy không bị chết.
Cảm ơn các cụ!
Theo ngu ý của e xe cụ cứ bật ac hoặc đèn bị rung giật khi dừng đỗ hoặc ở chế độ ko tải thì nên ktra lại điện đóm vì dòng này garanty dù có mở full điện cũng ko lên đến 900 đc cụ ah.

S_advisor

Xe hơi
cụ có gần em .qua em chỉnh cho
chiều nay e xem thì do cái hàm khóa nó bị dơ, nhưng khi đang đi thì nghe nó tiếng tạch của khóa mở chứ k phải hàm móc[/QUOTE]
Có khi nào tại cái lò xo lâu ngày nó yếu, nó ko giữ đc chiều đóng ko cụ nhỉ? E cứ nghĩ đơn giản cho thanh thản :)

Hùng Kòy

Xe máy
e đã thử thay lò xo vào không thành công

anhtuan310831

Xe tải
Cảm ơn các cụ!
Cụ tìm ra nguyên nhân chưa,cụ thử mượn ai cái van không tải ngon thay vào xem có hết không

Kiyokawa

Xe tải
Theo ngu ý của e xe cụ cứ bật ac hoặc đèn bị rung giật khi dừng đỗ hoặc ở chế độ ko tải thì nên ktra lại điện đóm vì dòng này garanty dù có mở full điện cũng ko lên đến 900 đc cụ ah.
Cụ tìm ra nguyên nhân chưa,cụ thử mượn ai cái van không tải ngon thay vào xem có hết không
Các cụ ạ! Hôm qua em đem ra chỗ anh thợ quen bảo anh ý bệnh như bảo với các cụ. Anh ý tháo cái van không tải ra, xịt xịt cái gì vào van, thổi thổi 1 lúc, rồi rút cọc âm bình ắc qui ra. 2 anh em ngồi tâm sự 10 phút thì anh ý lắp lại, chỉnh garanty, ngon ngay các cụ ạ! Nhưng........... đến khi em đi thì nó bắt đầu giở chứng, nó bị òa ga rất to khi cắt côn, dừng hẳn thì nó lại gẩranty đẹp. Quay lại bác ý tháo lắp lần nữa và dùng lục lăng chọc ngoáy vào đầu con van không tải. Và lần thứ 2 này thì ngon đến bây giờ ạ :)
Em sẽ kiểm tra, có lỗi gì thì lại báo cáo các cụ ạ!

bluesky1974

Xe tải
em đã tháo giắc điện đi thử nhưng vẫn bị nảy ạ,
Cái của cụ xử lý đơn giản thôi mà. nó bị tự nảy là do nguyên bản khóa có một lớp nhựa khá dày, bọc kín phần thép của lẫy móc, bản khóa có tác dụng làm trơn lẫy...nhưng do dùng lâu bong mất lớp nhựa đó roài phải không ạ? Nếu đúng vậy cụ kiếm cái phanh (cái cài vào trục để chặn cánh của quạt điện ấy) cái này em thấy ngoài cửa hàng bán đồ sắt có bán. tùy theo độ dơ mà cụ có thể cài cái phanh đó vào là ngon luôn:D (nếu dơ ít cụ chịu khó ngồi mài co phanh mỏng bớt). em đã bị và đã xử lý ngon lành roài.

49A05199

Xe đạp
có cụ nào có cái khóa điện ở cốp sau k cho e cái giá, cái khóa của e tự nhiên cứ bị tự nảy, toàn bị nảy cốp đi rất khó chịu
Cái này mình bị rồi cái chốt gài trong khóa bị mòn, Bác đem ra tho nào làm khóa chấm lại vài bon mài lại là ok. Giá thay hới hơi bị chát nhé bác, Tổng thiệt hại 200k đẹp như mơ

nhuongtx

Xe tải
Bác bị hư cái này ạ
Em đã bị y chang và đã xử lý ngon lành: nó nát mất 1 cái long đen (= nhựa mới đau chứ) có tác dụng giữ cho móc khóa vừa ngậm nhả trơn tru vừa định vị chính xác. Không có nó là cậu không vừa với mợ nữa, khó hập vào và thường xuyên bật nắp ra.
Em lấy trộm của vợ cái móc áo bằng nhôm, uống 1 đoạn thành hình chữ C, lấy búa đập mấy phát cho độ dày thích hợp vừa ôm khít cái trục, tìm cách nhét vào, nàm thao để đủ để vào được mà không bị rơi ra.
Đã ngon lành hơn năm nay chưa bị lại các cụ ạ.

Hùng Kòy

Xe máy
Bác bị hư cái này ạ
đúng ạ, e đã khác phục đc hàm khóa rồi, còn 1 vẫn đề nữa là cái cái giắc cắm điện kia ạ. Dạo này e tháo bỏ 2 giắc đó đi thì không còn hiện tượng bị nảy lẫy, nhưng bất tiện cái là toàn phải mở bằng chìa khóa

htlongbien

Xe điện
Cụ đã thay van ko tải chưa?
Em dức hết đầu cụ ạ; đi tỉnh nên em lại lấy Ever đi- ẻm Lây dở lại được nghỉ ngơi
Bận bịu đi suốt; tuần trước lại nhấc thêm 1 em bán tải cũ về nên đang chọc ngoáy độ đẹo oằn tà là voằn quá
Em cảm ơn lão; hôm nào xử lý xong em báo tin

hat65

Xe điện
e đã thử thay lò xo vào không thành công
đúng ạ, e đã khác phục đc hàm khóa rồi, còn 1 vẫn đề nữa là cái cái giắc cắm điện kia ạ. Dạo này e tháo bỏ 2 giắc đó đi thì không còn hiện tượng bị nảy lẫy, nhưng bất tiện cái là toàn phải mở bằng chìa khóa
Ặc. cháu bảo rút giắc điện ra mà cụ bảo vâẫn bị bật cốp.

Hùng Kòy

Xe máy
Cháu lại tìm đồ.
Cái vòng tròn nhựa kéo dây cửa kính của cháu bị mòn hết rãnh, có cụ nào kiếm được cái nhựa đó chỉ cho cháu với

Trạng thái
Thớt đang đóng