FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng... (T5-2015)

Trạng thái
Thớt đang đóng

htlongbien

Xe điện
Vụ này các cụ FLF bàn trên fb hay sao mà không thấy cụ nào vào đây bàn nhỉ. Em cũng muốn đóng góp cho chương trình, nếu sắp xếp được thời gian em sẽ xin cụ Chủ tịch cho đi cùng nhé.
Em cảm ơn cụ đã quan tâm và chia sẻ
Bọn em theo dõi bàn cả 2 bên vì việc chung
Tiếc là không đưa ra lại bảo chả thấy nói gì nhưng đưa ra rồi cũng không thấy ai hưởng ứng nên bọn em chả biết bàn với ai; hay là cụ "mở hành" sẽ nên duyên nhề
Vì các thế hệ tương lại đất nước mà thôi các cụ nhỉ!
Số đt trên đây đã có; số TK cũng đủ hết luôn; chờ tin của cụ sớm- Thay mặt BTC, các con học sinh- cảm ơn cụ nhiều!

ndchnvn

Xe tải
Em cảm ơn cụ đã quan tâm và chia sẻ
Bọn em theo dõi bàn cả 2 bên vì việc chung
Tiếc là không đưa ra lại bảo chả thấy nói gì nhưng đưa ra rồi cũng không thấy ai hưởng ứng nên bọn em chả biết bàn với ai; hay là cụ "mở hành" sẽ nên duyên nhề
Vì các thế hệ tương lại đất nước mà thôi các cụ nhỉ!
Số đt trên đây đã có; số TK cũng đủ hết luôn; chờ tin của cụ sớm- Thay mặt BTC, các con học sinh- cảm ơn cụ nhiều!
Năm ngoái các cụ mợ FLF tổ chức rất bài bản và thành công, chương trình này của các cụ mợ rất có ý nghĩa, thiết thực, có ý nghĩa với cả người nhận và người tặng, cũng là bài học tình người rất quý cho các cháu con các cụ mợ. Chương trình này cần được duy trì và phát triển, mỗi người góp một chút sẽ giúp được rất nhiều em nhỏ có áo mặc, có đồ học tập. Em cũng sẽ góp chút cho các em nhỏ và chúc chương trình của các cụ năm nay cũng thành công như các năm trước.

Cụ đã vệ sinh cụm bướm ga, van không tải, kiểm tra nguồn, tín hiệu vào van không tải chưa? Xử lý từ cái dễ đến cái khó cụ ạ, dây điện mà bị chuột cắn cũng là nguyên nhân ạ.
cảm ơn cụ kiyokawa đã có nhã ý,nếu co dịp em sẽ nhắn cụ...lâu zùi em cũng không về Hải duong

halong_fun

Xe tải
các cụ cho e hỏi xe e bị bỏ máy, theo cảm giác của em thì bị bỏ 2 máy, e đã kiểm tra bugi thì k có vd gì, em nghi là mobin chết, kính hỏi các cụ ngoài chết mobin thì còn có khả năng gì nữa k? và có cách nào kiểm tra mobin chết hay k chứ mua về k phải bệnh thì lãng phí lắm ạ

ThangTocBac

Xe tăng
các cụ cho e hỏi xe e bị bỏ máy, theo cảm giác của em thì bị bỏ 2 máy, e đã kiểm tra bugi thì k có vd gì, em nghi là mobin chết, kính hỏi các cụ ngoài chết mobin thì còn có khả năng gì nữa k? và có cách nào kiểm tra mobin chết hay k chứ mua về k phải bệnh thì lãng phí lắm ạ
Mobin mà chết thì nó chả chạy đc, bỏ máy do tiếp xúc đầu cực trên thân mobin với dây cao áp thôi, tháo mobin ra, rút cái tẩu ra, làm vệ sinh tiếp điểm ở đáy cái lỗ và đầu cái lò xo là hết ngay mà :P

Katie Nguyen

Đi bộ
Em mới tham gia diễn đàn nhưng đã đọc trộm thớt này từ lúc mua Ford laser 1.8MT-2002. Xe em đi gần đây có hiện tượng ồn và máy kêu to nên hôm nay cho vào gara gần nhà thì họ kiểm tra và báo giá như sau. Các bác xem và tư vấn giúp em giá cả như vậy có ổn không ạ. Cám ơn các bác nhiều

halong_fun

Xe tải
Mobin mà chết thì nó chả chạy đc, bỏ máy do tiếp xúc đầu cực trên thân mobin với dây cao áp thôi, tháo mobin ra, rút cái tẩu ra, làm vệ sinh tiếp điểm ở đáy cái lỗ và đầu cái lò xo là hết ngay mà :P
e đã từng phải thay 1 con mobin rồi mà cụ, biểu hiện giống thế này, vì e cảm giác nó bỏ 2 máy nên e cũng nghĩ nó bị mobin

Ford laser 2002

Xe máy

Bác nào biết chỗ nào bán cục role xi nhan này chỉ dùm em, có số điẹn thoại thì tốt , em ở miền tây nên phụ tùng khan hiếm, xe em ford laser 1.6 ,

danca

Xe điện
Em mới tham gia diễn đàn nhưng đã đọc trộm thớt này từ lúc mua Ford laser 1.8MT-2002. Xe em đi gần đây có hiện tượng ồn và máy kêu to nên hôm nay cho vào gara gần nhà thì họ kiểm tra và báo giá như sau. Các bác xem và tư vấn giúp em giá cả như vậy có ổn không ạ. Cám ơn các bác nhiều
Cộng con số trên hoá đơn là 34 triệu cụ ạ,chắc có nhầm lẫn

Bác nào biết chỗ nào bán cục role xi nhan này chỉ dùm em, có số điẹn thoại thì tốt , em ở miền tây nên phụ tùng khan hiếm, xe em ford laser 1.6 ,
Trước em cũng thay con này zùi,thay hàng Taiwan rẻ hơn ,đi mấy năm nay vẫn ngon lành cụ gọi số này xem 0902028139

ThangTocBac

Xe tăng
e đã từng phải thay 1 con mobin rồi mà cụ, biểu hiện giống thế này, vì e cảm giác nó bỏ 2 máy nên e cũng nghĩ nó bị mobin
Cụ hỏi "ngoài chết mô bin thì còn khả năng nào nữa..." đây là 1 khả năng ngoài chuyện chết mô bin mà cụ :P

halong_fun

Xe tải
hehe, hnay em thay mobin lại ổn rồi cụ ạ, dạo này vợ em làm nũng nhiều quá làm em chiều mệt bở hơi tai, em hỏi cụ luôn 2 vđ này nữa nhé:
1. Xe em cắt côn vào số rồi mớm ga thì bị giật giật, số nào cũng thế riêng số 2 và 3 giật ác nhất, em chuẩn đoán 2 khả năng: 1 là do phần điện đóm (dây cao áp, hay vì lý do nào đó mà đánh lửa chậm) 2 là do bộ phận ly hợp (lá côn, bàn ep, bi T).
2. Em mới thay 1 đôi láp ngoài, 1 đôi giảm xóc, hôm nay mới phải đi thay lại 1 cái láp ngoài và đã phát hiện 1 cái giảm xóc mới thay bị chảy dầu, xin ý kiến cụ là có khả năng do phụ tùng kém hay là do thợ lắp kém ạ?? (phụ tùng em mua ở chỗ khá uy tín trên OF này và đều order loại tốt). mà 2 cái nó đều là bị bên lái em mới hoang mang chứ :(
many thanks!

ThangTocBac

Xe tăng
hehe, hnay em thay mobin lại ổn rồi cụ ạ, dạo này vợ em làm nũng nhiều quá làm em chiều mệt bở hơi tai, em hỏi cụ luôn 2 vđ này nữa nhé:
1. Xe em cắt côn vào số rồi mớm ga thì bị giật giật, số nào cũng thế riêng số 2 và 3 giật ác nhất, em chuẩn đoán 2 khả năng: 1 là do phần điện đóm (dây cao áp, hay vì lý do nào đó mà đánh lửa chậm) 2 là do bộ phận ly hợp (lá côn, bàn ep, bi T).
2. Em mới thay 1 đôi láp ngoài, 1 đôi giảm xóc, hôm nay mới phải đi thay lại 1 cái láp ngoài và đã phát hiện 1 cái giảm xóc mới thay bị chảy dầu, xin ý kiến cụ là có khả năng do phụ tùng kém hay là do thợ lắp kém ạ?? (phụ tùng em mua ở chỗ khá uy tín trên OF này và đều order loại tốt). mà 2 cái nó đều là bị bên lái em mới hoang mang chứ :(
many thanks!
hic, cái bệnh em nói cho cụ thì thay mobin nó cũng tất dĩ ngẫu sẽ khỏi nhé
Tiếp điểm xấu là 1 bộ phận của mobin do đó nếu thay mobin thì tự nhiên cũng hết bệnh, vấn đề là cụ khoái thay mobin thay vì chỉ bảo dưỡng nó ko tốn đồng xèng nào là quyền của cụ thôi :D:D:D

halong_fun

Xe tải
Tiếp điểm xấu là 1 bộ phận của mobin do đó nếu thay mobin thì tự nhiên cũng hết bệnh, vấn đề là cụ khoái thay mobin thay vì chỉ bảo dưỡng nó ko tốn đồng xèng nào là quyền của cụ thôi :D:D:D
em rất khâm phục kiến thức và kinh nghiệm của cụ, và không phải em không tiếp thu, nhưng vì em đã tháo ra lắp vào khá nhiều lần rồi nó vẫn như vậy, thay mới em cũng xót lắm chứ nhưng đúng là nó có vấn đề thật.
Nếu cách em trình bày làm cụ phật ý thì rất xin lỗi cụ, mong rằng sau này vẫn nhận được những lời khuyên quý báu từ cụ.
đợt này em cũng hay phải lên HN công tác, hôm nào cụ rảnh em xin phép mời cụ cốc bia :)

lynh 3679

Xe tải
Em cung muon mua 1 bo 4 cai

NguaHoang1978

Xe tải
Cụ nói trí phải, ae lên diễn đàn cũng muốn các cụ có thâm niên truyền dẫn kinh nghiệm chăm sóc vợ 2 để nó phục vụ mình tốt hơn, quan trọng nữa là ít tốn kém.

Trạng thái
Thớt đang đóng