FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng... (T5-2015)

Trạng thái
Thớt đang đóng

htlongbien

Xe điện
Thân gửi đại gia đình FLF
Xin gửi những lời chúc mừng tốt đẹp nhất đến toàn thể các gia đình thành viên FLF nhân dịp năm mới
Chúc FLF một năm mới tràn đầy năng lượng & may mắn, luôn là một khối đoàn kết vững mạnh.
Niềm hạnh phúc ngọt ngào sẽ đến với đại gia đình FLF!
Chúc mừng năm mới!

Dinobo

Xe hơi
Thân gửi đại gia đình FLF
Xin gửi những lời chúc mừng tốt đẹp nhất đến toàn thể các gia đình thành viên FLF nhân dịp năm mới
Chúc FLF một năm mới tràn đầy năng lượng & may mắn, luôn là một khối đoàn kết vững mạnh.
Niềm hạnh phúc ngọt ngào sẽ đến với đại gia đình FLF!
Chúc mừng năm mới!
Chúc cụ và cả gd flf ngày càng phát triển

corolla2222lc

Xe hơi
Cụ mang mẫu vào hàng tùng phương 46 lê gia dịnh hỏi nhé
Cụ vào lê gia định- đồng nhân tìm hàng bán lốc cũ, tầm triệu rưởi cái nhưng cụ ko có kinh làm sao mà chọn đc, về lắp ko ngon lại mang ra đổi thì của 1 đồng công 1 nén đấy.
Xe ford laser nó bị cái bệnh đang đi trên đường nếu dừng lại nghỉ ngơi để nổ galangti thì tự nhiên chết máy. Phải mất khoảng 15 phút sau mới nổ lại và đi bình thường. Đã bị vài lần như vậy. Cụ có biết là bệnh gì ko ak

chẳng là gần tết em đưa vợ hai đi tắm rửa và thay dầu.nhưng gặp đúng thằng thổ tả nó thay dầu khi thay xong nó ấn cái que thăm dầu vào vì vừa ấn vừa hóng nên làm cái khịch, gãy luôn cái đầu, cũng may là còn rút được ra, nó bảo nó sửa hay chế cháo gì cũng chẳng biết.giờ em ko biết mua nó ở đâu.bác nào biết mua ở đâu chỉ cho em với. em hỏi hãng thì chát quá giá bằng đúng hộp dầu của nó(600k) em giữ tiền còn nó giữ que thăm dầu. nên giờ ko biết kích thước cái que đó dài ngắn ra sao. nếu ko thì bác nào đang đi FL 1.8 2005 thì làm ơn làm phúc rút cái que thăm dầu rồi đo lại cho em kích thước, chiều dài cái que đó rồi gửi cho em.

hat65

Xe điện
Xe ford laser nó bị cái bệnh đang đi trên đường nếu dừng lại nghỉ ngơi để nổ galangti thì tự nhiên chết máy. Phải mất khoảng 15 phút sau mới nổ lại và đi bình thường. Đã bị vài lần như vậy. Cụ có biết là bệnh gì ko ak
Thế nếu cứ đi liên tục ko nghỉ thì có bị chết máy ko cụ
Cụ mô tả dư lày thì cháu dự nguyên nhân khoảng 10 cái gạch đầu dòng

corolla2222lc

Xe hơi
Thế nếu cứ đi liên tục ko nghỉ thì có bị chết máy ko cụ
Cụ mô tả dư lày thì cháu dự nguyên nhân khoảng 10 cái gạch đầu dòng
Nếu đi liên tục thì chưa thì chưa bị cụ à. Những lần bị là do đi đường dài xong dừng lại đỗ nghỉ vẫn để nổ máy tự nhiên thấy ga bị giật rồi chết máy, nếu đề nổ luôn thì ko nổ dc. Nhưng để khoảng 10 phút thì lại đề nổ và đi bình thường cụ à. Cụ có kinh nghiệm cho e biết như thế là bệnh gì và khắc phục thế nào

hat65

Xe điện
Nếu đi liên tục thì chưa thì chưa bị cụ à. Những lần bị là do đi đường dài xong dừng lại đỗ nghỉ vẫn để nổ máy tự nhiên thấy ga bị giật rồi chết máy, nếu đề nổ luôn thì ko nổ dc. Nhưng để khoảng 10 phút thì lại đề nổ và đi bình thường cụ à. Cụ có kinh nghiệm cho e biết như thế là bệnh gì và khắc phục thế nào
Ca này khó rồi cụ ơi. Để xem có cụ nào va rồi vào tư vấn cho cụ.

nguyen_kia

Xe điện
chẳng là gần tết em đưa vợ hai đi tắm rửa và thay dầu.nhưng gặp đúng thằng thổ tả nó thay dầu khi thay xong nó ấn cái que thăm dầu vào vì vừa ấn vừa hóng nên làm cái khịch, gãy luôn cái đầu, cũng may là còn rút được ra, nó bảo nó sửa hay chế cháo gì cũng chẳng biết.giờ em ko biết mua nó ở đâu.bác nào biết mua ở đâu chỉ cho em với. em hỏi hãng thì chát quá giá bằng đúng hộp dầu của nó(600k) em giữ tiền còn nó giữ que thăm dầu. nên giờ ko biết kích thước cái que đó dài ngắn ra sao. nếu ko thì bác nào đang đi FL 1.8 2005 thì làm ơn làm phúc rút cái que thăm dầu rồi đo lại cho em kích thước, chiều dài cái que đó rồi gửi cho em.
Của em thì chính tay em lúc kéo cái que thăm dầu ra gãy đứt luôn, nhưng h vẫn rút ra được, chỉ hơi khó hơn chút thôi cụ. 600k cũng chát nhỉ, cụ bảo nó hàn thêm cho cái tay cầm cũng OK mờ!

nó bảo nó sửa, độ, đẽo. giờ hỏng luôn rồi. gặp bác sỹ Hoa súng mệt vậy đấy bố cháu ah. may nó là cái xe chứ là người mà nó bẻ gãy súng như thế thì thành thái giám roài. kiên trì đi kiếm cái khác vậy bố cháu ah.hom nào rảnh rủ nhau đi kiếm bố cháu nhé

Của em thì chính tay em lúc kéo cái que thăm dầu ra gãy đứt luôn, nhưng h vẫn rút ra được, chỉ hơi khó hơn chút thôi cụ. 600k cũng chát nhỉ, cụ bảo nó hàn thêm cho cái tay cầm cũng OK mờ!
Ngày mai sáng sủa bố cháu làm ơn gửi giúp mình hình ảnh và cái que thăm dầu của xe bố cháu nhé. Xe của bố cháu cũng là FL 1.8 hả. Cảm ơn bố cháu trước nhoé.

Kính gửi các cụ. Vợ hai của em nổ bô. Giờ mỗi khi cưỡi nó là nó gầm gào như công thức 1. Em nhờ các cụ tư vấn giúp xem chỗ nào ở Hn hàn tốt. Có mất nhiều tg ko?và có lục tốn ko? Tiện thể đầu năm em thành kính chúc các cụ cùng vợ cả vợ hai mạnh khoẻ. Chúc cả gd các cụ an khang thịnh vượng. Many thanks!

matmo

Xe tăng
Tại sao cứ đến tầm Admin, lại chết sớm vậy ah?
Cụ ThangTocBac đến tầm Admin. chưa ấy nhể:))

htlongbien

Xe điện
Tinbuồn của diễn đàn OF cũng như của nhà FLF
ĐH diễn đànwww.otofun.net và gia đình vô cùng thương tiếc báo tin:

Cụ: DiCham | OF-40,
tên thật: Mai Hồng Hà
Thành viên sáng lập và Admin đầu tiên của diễn đàn OtoFun.net

Sau một thời gian lâm trọng bệnh, mặc dù đã được các bác sỹ, gia đình và bạn bè tận tình cứu chữa nhưng đã không qua khỏi. Cụ đã tạ thế vào hồi11:35 ngày 12/2/2016 tức ngày mùng 5 tháng giêng năm Bính Thân, hưởng dương 43 tuổi. Tang lễ sẽ được tổ chức vào hồi 9:00 đến 10:45 ngày 16/2/2016 tức ngày 9 tháng giêng năm Bính Thân, tại: nhà tang lễ bệnh viện Bạch Mai - Hà Nội. Di hài được hỏa táng tại đài hoá thân hoàn vũ vào hồi 13:00 cùng ngày.

Kế hoạch đi viếng của nhà FLF
Ngày mai 16-2; 9h có mặt ở cửa Nhà tang lễ bệnh viện BM, FLF sẽ chuẩn bị sẵn vòng hoa ghi dòng chữ: Chi hội FLF vô cùng thương tiếc!
Các cụ bố trí đi cùng nhé.

Tinbuồn của diễn đàn OF cũng như của nhà FLF
ĐH diễn đànwww.otofun.net và gia đình vô cùng thương tiếc báo tin:

Cụ: DiCham | OF-40,
tên thật: Mai Hồng Hà
Thành viên sáng lập và Admin đầu tiên của diễn đàn OtoFun.net

Sau một thời gian lâm trọng bệnh, mặc dù đã được các bác sỹ, gia đình và bạn bè tận tình cứu chữa nhưng đã không qua khỏi. Cụ đã tạ thế vào hồi11:35 ngày 12/2/2016 tức ngày mùng 5 tháng giêng năm Bính Thân, hưởng dương 43 tuổi. Tang lễ sẽ được tổ chức vào hồi 9:00 đến 10:45 ngày 16/2/2016 tức ngày 9 tháng giêng năm Bính Thân, tại: nhà tang lễ bệnh viện Bạch Mai - Hà Nội. Di hài được hỏa táng tại đài hoá thân hoàn vũ vào hồi 13:00 cùng ngày.

Kế hoạch đi viếng của nhà FLF
Ngày mai 16-2; 9h có mặt ở cửa Nhà tang lễ bệnh viện BM, FLF sẽ chuẩn bị sẵn vòng hoa ghi dòng chữ: Chi hội FLF vô cùng thương tiếc!
Các cụ bố trí đi cùng nhé.
Xin chia buồn cùng tang quyến

Trạng thái
Thớt đang đóng