FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng... (T5-2015)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tmlan

Xe tải
Các cụ cho em hỏi. Xe em Laser 1.8 MT 2003. Còi xe cũ là còi đĩa, em vừa mua cái bộ còi sên về, nhưng chưa biết cách đấu dây, còi đia chỉ có 01 chân cắm điện vào còi, lấy mát ở chỗ bắt vít vào xe luôn. Còi sên em thấy có 02 chân cắm, sẽ là 01 mát, 01 lửa, em vẫn lấy dây mát bắt vào chỗ bắt vít của còi vào thân xe có được ko ạ?

Có bác nào có đèn xi nhan ford laser 2001 không nhỉ, nếu có ới e phát

Cả nhà ơi có cụ nào chạy laser 1.8 at 2005 ko.làm ơn cho em cái số phone em nhờ các cụ 1 việc

hat65

Xe điện
Cả nhà ơi có cụ nào chạy laser 1.8 at 2005 ko.làm ơn cho em cái số phone em nhờ các cụ 1 việc
Cụ cứ mượn thước thăm dầu của laser 1,8 đoời nào cũng đc vì nó như nhau mờ. Chạy qua gara nào nó đang có xe đang sửa mang cái thước theo đo nhờ là đc

1.6gli

Xe container
chẳng là gần tết em đưa vợ hai đi tắm rửa và thay dầu.nhưng gặp đúng thằng thổ tả nó thay dầu khi thay xong nó ấn cái que thăm dầu vào vì vừa ấn vừa hóng nên làm cái khịch, gãy luôn cái đầu, cũng may là còn rút được ra, nó bảo nó sửa hay chế cháo gì cũng chẳng biết.giờ em ko biết mua nó ở đâu.bác nào biết mua ở đâu chỉ cho em với. em hỏi hãng thì chát quá giá bằng đúng hộp dầu của nó(600k) em giữ tiền còn nó giữ que thăm dầu. nên giờ ko biết kích thước cái que đó dài ngắn ra sao. nếu ko thì bác nào đang đi FL 1.8 2005 thì làm ơn làm phúc rút cái que thăm dầu rồi đo lại cho em kích thước, chiều dài cái que đó rồi gửi cho em.
Em cũng làm cái khậc. Chả mua, lấy cái dây đồng cỡ li rưỡi cạo vỏ, bọc thiếc cắt khoảng 1,5cm, gắn hai phần gẫy lại, lấy mỏ hàn chôn vào thế là ngon. Mai em chụp cho cụ cái que của em:D

1.6gli

Xe container
Các cụ ạ! Hôm qua em đem ra chỗ anh thợ quen bảo anh ý bệnh như bảo với các cụ. Anh ý tháo cái van không tải ra, xịt xịt cái gì vào van, thổi thổi 1 lúc, rồi rút cọc âm bình ắc qui ra. 2 anh em ngồi tâm sự 10 phút thì anh ý lắp lại, chỉnh garanty, ngon ngay các cụ ạ! Nhưng........... đến khi em đi thì nó bắt đầu giở chứng, nó bị òa ga rất to khi cắt côn, dừng hẳn thì nó lại gẩranty đẹp. Quay lại bác ý tháo lắp lần nữa và dùng lục lăng chọc ngoáy vào đầu con van không tải. Và lần thứ 2 này thì ngon đến bây giờ ạ :)
Em sẽ kiểm tra, có lỗi gì thì lại báo cáo các cụ ạ!
Oài con vợ của cụ nó hư ko khác gì con vợ em ngày xưa. Vợ hai é ngay xưa là em vios. Cũng y chang, cắt côn đạp phanh tua máy lên 1.5k.nhiều lúc thấy ghê. Đi khám thì mỗi thầy phán một kiểu, nào là van ko tải, nào là cảm biến bướm ga, nào là hộp đen. Túm lại toàn mất thời gian. Sau khi làm các thể loại ko đc thì bác sy thử thay cổ hút khác. Ui em nó lại ngoan hiền như xưa. Chạy lại ngon lành. Và kết luận là vì em nó hành nghề lâu nên háng (khe hở buớm ga)nó rông. Mà rộng thì chỉ có thay.

oài em nể em quá cơ các cụ ah.chẳng là truớc tết định đi thay dầu cho con vợ hai nó hầu hạ mjnh đc ngon lành ai ngờ gặp thằng thợ thổ tả nó làm gãy cái que thăm dầu. thế là cháu nó ko dám lấy tiền dầu và bảo bác cứ về em khắc phục rồi lắp trả bác lúc đó bác thanh toán. the nhưng khả năng của cháu nó cũng có hạn. thế là chẳng làm gì đc.em lang thang vào chợ trời mua một que thăm dầu của altis hết 100k về nhung chẳng biết kích thước của cái que cũ thế nào. đành để mất một ngày đi dọc đường may quá gặp một bác Fl thế là ra sức lùa đc bác ấy. bác ngỡ ngàng chẳng hiểu sao bị lùa nhung sau khi trình bày bác bật lắp capo cho em mượn cái que xịn của bác, rồi lấy cái dây ở vệ đường đo và đánh dấu, về nhà mua thêm cái dũa thế là mài, cắt và giờ cháu nó đã vừa khít như cậu với mợ mà nhìn còn thẩm mỹ hơn trước các cụ ah. mai trời sáng em sẽ gửi hình ảnh sản phẩm của em khoe với các cụ.

htlongbien

Xe điện
Các cụ cho em hỏi. Xe em Laser 1.8 MT 2003. Còi xe cũ là còi đĩa, em vừa mua cái bộ còi sên về, nhưng chưa biết cách đấu dây, còi đia chỉ có 01 chân cắm điện vào còi, lấy mát ở chỗ bắt vít vào xe luôn. Còi sên em thấy có 02 chân cắm, sẽ là 01 mát, 01 lửa, em vẫn lấy dây mát bắt vào chỗ bắt vít của còi vào thân xe có được ko ạ?
Như thế chuẩn đấy lão ui

tmlan

Xe tải
Như thế chuẩn đấy lão ui
Cám ơn cụ chủ tịch.
Xe em còn một bệnh nữa, đi vài gara rồi mà chưa ra bệnh. Khi máy nguội nổ máy xe bình thường, nhưng khi máy nóng, đề nổ khó hơn, và garanti ko đều, vòng tua máy bị giảm hẳn xuống khoảng 200 vòng, vài giây sau lại ổn định ở 700 vòng, bật điều hoà vòng tua máy ko tăng lên mà lại bị tụt xuống.
Cụ xem bệnh hộ em với

halong_fun

Xe tải
Các cụ cho hỏi Em đang cần mua cần số của laser 1.6Mt không biết mua ở đâu và chi phí thế nào ạ? Chủ cũ xe trước chế tráo cái cần số giờ em muôn undo về cho nó nguyên bản

ducuong02

Xe đạp
Tôi đi laser 1.8at nếu cần qua nguyenchi thanh tôi đo cho.
UOTE="viet cuong nguyen, post: 27265313, member: 399356"]Cả nhà ơi có cụ nào chạy laser 1.8 at 2005 ko.làm ơn cho em cái số phone em nhờ các cụ 1 việc[/QUOTE]
To

Trạng thái
Thớt đang đóng