Ford New focus Trend hay Civic 1.8????

haindvn

Xe đạp
Xác nhận với các bác là FC Classic ồn hơn FC All-New Titanium nhiều !!! Còn FC All-New Titanium thì ít ồn hơn Alxxx......;)) nhưng mất giá nhanh hơn Alxxx :-@!!!
Muốn lái thử FC All New là bác phải lên cao tốc đạp lên 60km/h~100km/h mới thấy được nó như thế nào chứ đi rề rề 30~40km/h trong Sì Gòn chẳng có cái cảm giác gì cả :D
Nếu bác chủ thớt mới mua xe lần đầu thì nên mướn mấy xe cùng cấp và lái thử hết giống em đi ==> mướn một chuyến đi xa rồi hãy quyết định

Tom B@

Xe tải
Bác vào đây chắc cũng có ý định chon FC All new rồi đúng không??? Theo em bác chọn em FC Trend hơn CV, bác đăng ký thử xe sẽ thấy cảm nhận lái các xe khác nhau thế nào. Dòng này em cũng mới chỉ được lái thử bản Titanium nhưng rõ ràng là khác biệt so với mấy ông CV đặc biệt là ALTIS quá chán luôn.

hanhtoyota

Xe tải
Focus 2013 chứ xe gì nữa bác, giờ nhà nhà, người người trên thế giới dùng Focus chứ ít người xài Civic, ngay Châu Âu em thấy doanh số Civic lèo tèo 1 tháng vài chục chiếc ngay cả các nước trước kia như New Zeland , Úc,Irael, Nam Phi...thường dùng Corolla hay Civic thì giờ thấy mọi người xài Focus nhiều hơn , doanh số nhảy lên đứng đầu Top cái đó em nghĩ em Focus này có chất lượng , tin cậy tốt nên mới có nhiều người dùng đến vậy.
Hiên nay e đang có ý đinh cưới vợ 2 để chở gấu nhà e và F1 và đang phân vân giữa Focus Trend và Civic 1.8 (Altis thì gâu nhà em loại ngay vòng gửi xe rồi). Các cụ nào đã chạy qua 2 loại này tư vấn cho e 1 phát. E mua xe lần đầu nên xoắn nhiều thứ lắm.
Focus: E và gấu thì thik em này, nhưng e ngâm cứu thì thấy cái hộp số Powershift nó có vấn đề khi chạy o tốc độ thấp (<30km/h) và bị trôi ngược khi lên dốc, thêm nữa là trơ lực lái bằng thủy lực và động cơ hơi nhỏ so với trọng lượng xe. Cụ nào cho e biết ý kiến với ah.
Civic: 2nd priority vì cái danh xe Nhật Lùn reliable. Nhưng cái 2012 thì bị chê te tua, mà e cũng không thik nội thất của nó lắm.

khanhpham

Xe đạp
cụ cứ FORD mà đi cho nó cứng cụ à

xe.tang

Xe buýt
Ở mỗi nước thì điều kiện giao thông khác nhau nên lựa chọn cũng khác nhau...ở các nước phuơng tây đường xá tốt nên được lưu thông với tốc độ cao nên cảm giác lái độ an toàn được chú trọng...còn ở VN mình hạ tần kém chỉ lưu thông với tốc độ thấp nên không phân biệt được...tuy nhiên máy chiếc xe nhẹ xác...tiết kiệm nhiên liệu và "bền" được đề cao hơn...em nghĩ vậy nên tùy vào Bác chủ thớt lựa chọn cái gì nhưng nếu em đã bỏ tiền ra mua xe để đi là để hưởng thụ thì chọn FF...còn nếu để kinh doanh em vẫn mua Inova...

K7-auto

Xe tải
Em nghĩ cụ chủ cứ bỏ biền ra mua cả 2 chiếc về chạy.
Năm sau cụ đánh giá xem xe nào ngon hơn nhỉ? em Fun tý :))

khoaanycar

Xe tải
Hiên nay e đang có ý đinh cưới vợ 2 để chở gấu nhà e và F1 và đang phân vân giữa Focus Trend và Civic 1.8 (Altis thì gâu nhà em loại ngay vòng gửi xe rồi). Các cụ nào đã chạy qua 2 loại này tư vấn cho e 1 phát. E mua xe lần đầu nên xoắn nhiều thứ lắm.
Focus: E và gấu thì thik em này, nhưng e ngâm cứu thì thấy cái hộp số Powershift nó có vấn đề khi chạy o tốc độ thấp (<30km/h) và bị trôi ngược khi lên dốc, thêm nữa là trơ lực lái bằng thủy lực và động cơ hơi nhỏ so với trọng lượng xe. Cụ nào cho e biết ý kiến với ah.
Civic: 2nd priority vì cái danh xe Nhật Lùn reliable. Nhưng cái 2012 thì bị chê te tua, mà e cũng không thik nội thất của nó lắm.
cụ lăn tăn gì em mời cụ qua lái thử focus mới luôn ạ.bên em đang có xe đây ạ

khoaanycar

Xe tải
Xác nhận với các bác là FC Classic ồn hơn FC All-New Titanium nhiều !!! Còn FC All-New Titanium thì ít ồn hơn Alxxx......;)) nhưng mất giá nhanh hơn Alxxx :-@!!!
Muốn lái thử FC All New là bác phải lên cao tốc đạp lên 60km/h~100km/h mới thấy được nó như thế nào chứ đi rề rề 30~40km/h trong Sì Gòn chẳng có cái cảm giác gì cả :D
Nếu bác chủ thớt mới mua xe lần đầu thì nên mướn mấy xe cùng cấp và lái thử hết giống em đi ==> mướn một chuyến đi xa rồi hãy quyết định
căn cứ vào đâu mà cụ bảo xe mất giá nhanh.em hỏi cụ mất giá là do cái gì ạ.

AcidS

Xe điện
Em nghĩ là mua thì mua con Titanium chứ con Trend thì chậc chậc, chưa chắc Honda với Ford mèo nào hơn mèo nào.
Khoang Civic hơn đặc biệt cho người ngồi hàng ghế sau, động cơ hơn, trợ lực lái hơn, nhiều hộc để đồ hơn, có túi khí bên hông định vị người ngồi cho hàng ghế trước, Honda thì không cần xăng A95 như Focus.

Trend hơn được cái chống văng đuôi xe ESP, hỗ trợ khởi động xe ngang dốc (hay phết nhưng xe AT em ít thấy bị tụt dốc lắm), hệ thống loa 6 loa hơn 4 loa

Còn độ ồn thì Civic cũng đã chống được khá tốt.

Chỉnh sửa cuối:

hoalanhuong

Xe máy
Cụ chủ cân đối xe thía nào roài ạ? Cụ cần thông tin xe ford pm nhà cháu cập nhật luôn giúp cụ ạh
Tình hình là nhà cháu quyết All New Focus 1.6 Trend rồi, mà phải là màu đỏ, cụ pm cho tí thông tin rổ rá của hatchback và sedan để nhà cháu cập nhật được không ?

Lyth

Xe hơi
Gấu nhà bác gạt ngay Altis là quá chuẩn :)

Em trước khi mua xe cũng cho 2 em này lên bàn cân. Em khác bác là em cưới FC rồi và nếu khen nhiều quá thì ... ko khách quan. Nhưng em thấy nếu bác gạt được mác Nhật thì lấy FC là hợp lý bác ạ.

Điểm duy nhất em đánh giá cao ở Civic mới là động cơ ecoboots. Còn lại nội ngoại thất và các điểm khác em thấy ko cạnh tranh được với FC được.

Em đã thử vít em FC lên 120km/h và cảm giác lái rất tốt bác ạ.

Bác có thể tham khảo các chủ đề tương tự của các anh em khác tại đây:

http://www.otofun.net/threads/423052-new-ford-focus-new-civic-mazda-3

hoặc ở đây:

http://www.otofun.net/threads/472683-hi-hung-khoe-xe-new-focus-2-0-sport-ca-nha-cung-ban-tan-voi-em

Chúc bác sớm tham gia hội Ford vì bản thân bác vào Box Ford hỏi là đã hơi có sự chênh lệch rồi bác ạ. Nếu không bác có thể thử cách tung xu :) vì khi đồng xu ở trên không bác sẽ biết mình muốn gì hơn :))

Chúc bác vui và sớm cưới vợ 2 để khoe với cả nhà

Chỉnh sửa cuối:

HamLong3.0V

Xe điện
Em đã thử vít em FC lên 120km/h và cảm giác lái rất tốt bác ạ.
Em nghĩ 120km/h chưa đủ để đánh giá độ ổn định và sức mạnh của new Focus, xe đời trước 1.8 lên 180km/h mà vẫn ngon lèng đới :D

Mr_Keu

Xe đạp
theo e , pác vào box ford rồi thì đừng hỏi tại sao lại chọn FC . E đi FC 2005 2.0 ghia còn ko muốn đi xe khác cùng dòng thì e nghĩ bác ko phải lăn tăn gì cả .

K7-auto

Xe tải
Tình hình là nhà cháu quyết All New Focus 1.6 Trend rồi, mà phải là màu đỏ, cụ pm cho tí thông tin rổ rá của hatchback và sedan để nhà cháu cập nhật được không ?
All New Focus 1.6l thì cả Hatchback và Sedan giá như nhau cụ nhé! Cụ rảnh qua nhà cháu, nhà cháu chuẩn bị Vod đợi cụ

huyntvn

Xe máy
Em đang chạy Civic 1.8 nhưng cũng đang muốn chuyển sang Ford vì mỗi cái tội là người nhà ngồi sau hay say xe :-?

now_what

Xe điện
Trộm vía, hồi cao tốc Ninh Bình vừa xong đến đoạn rẽ Nam Định, còn chưa có xxx, lần nào vê quê em quất 140-150 bằng Focus 2010. Sau khi cân bằng động 4 bánh và chỉnh độ chụp thì xe chạy êm ru.