fortuner hay santafe

E.Sea

Đi bộ
hợ hợ còn tuỳ ý các cụ nữa như bố cháu á nhất nhất chọn toy chỉ vì nhiều người mua, vì nó thông dụng, chứ SF mặc dù nó hơn về nhiều mặt các cụ cũng k chọn đâu. Nhà cháu đnag cãi nhua điên đầu vì mua xe gì đây này :-ss

ToyotaCamry

Xe máy
Thế em mới bảo thằng nào cũng chán mà. Theo em thì mua xe nhập từ Âu, Úc hoặc Mỹ là khá ngon.

Gcar

Xe container
hợ hợ còn tuỳ ý các cụ nữa như bố cháu á nhất nhất chọn toy chỉ vì nhiều người mua, vì nó thông dụng, chứ SF mặc dù nó hơn về nhiều mặt các cụ cũng k chọn đâu. Nhà cháu đnag cãi nhua điên đầu vì mua xe gì đây này :-ss
Nếu đang cãi nhau vì FT hay Fe thì chọn Innova đi bác, đỡ tốn tiền là hay nhất!! Đi xem thêm con New Carens nữa, AT mà chưa tới 550 triệu, hình như có option máy dầu luôn!

thp188

Xe đạp
Em thấy mấy vụ tranh cải giửa FE và FT này đả lâu lắm rồi,ngay từ FT dc giới thiệu,riêng em em đã lấy FT,xe chạy ko bóc lắm nhưng em thấy dc,các bác cứ bảo Ft yếu,nhưng nếu mạnh có bác nào dám chạy hết ga ko,đường bắn tóc độ đầy dẫy( tốc độ cao lắm là 80 ft dư đạt dc tốc dộ đấy )Ft chỉ tội cái máy nổ hơi lớn, nhưng dc cái kiểu dáng hơi hoành tráng,nguời việt mình lại ưa chuộng mác TOY và kiểu dáng là chính,nếu có dk em sẻ ko chọn ft,nhưng với tầm ấy tiền em sẻ chọn ft sau này co tiền muốn đổi xe khác bán đi cũng lổ ít hơn bác ạ,em thì ko so sánh máy nhật hay hàn nhưng nếu sử dụng sau vái năm xe của toy bán vẩn co giá hơn ,giờ ra đường người ta củng chạy ft đầy dãy,trong người việt vẫn chuộng toy hơn cả,nếu có tiển các bác có thể chọn mác xe khác nhu BMW, AUDI, MEC ,........nhưng giá của nó đâu phải ai củng chấp nhận dc,tiền nào của đấy thôi các bác ah,
đấy là cảm nhận của em sau gần 4 tháng sử dụng ft chúc bác chọn dc xe ưng ý

Chỉnh sửa cuối:

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Em thấy mấy vụ tranh cải giửa FE và FT này đả lâu lắm rồi,ngay từ FT dc giới thiệu,riêng em em đã lấy FT,xe chạy ko bóc lắm nhưng em thấy dc,các bác cứ bảo Ft yếu,nhưng nếu mạnh có bác nào dám chạy hết ga ko,đường bắn tóc độ đầy dẫy( tốc độ cao lắm là 80 ft dư đạt dc tốc dộ đấy )Ft chỉ tội cái máy nổ hơi lớn, nhưng dc cái kiểu dáng hơi hoành tráng,nguời việt mình lại ưa chuộng mác TOY và kiểu dáng là chính,nếu có dk em sẻ ko chọn ft,nhưng với tầm ấy tiền em sẻ chọn ft sau này co tiền muốn đổi xe khác bán đi cũng lổ ít hơn bác ạ,em thì ko so sánh máy nhật hay hàn nhưng nếu sử dụng sau vái năm xe của toy bán vẩn co giá hơn ,giờ ra đường người ta củng chạy ft đầy dãy,trong người việt vẫn chuộng toy hơn cả,nếu có tiển các bác có thể chọn mác xe khác nhu BMW, AUDI, MEC ,........nhưng giá của nó đâu phải ai củng chấp nhận dc,tiền nào của đấy thôi các bác ah,
Hoan hô bác, vậy đề nghị Dewoo giảm bớt sức mạnh của em Matiz, theo logic của bác thì chỉ có xe đạp là vừa với quy định tốc độ chứ còn xe nào cũng quá khỏe so với yêu cầu :102:

Muahe84

Xe đạp
Em thề với các bác là em chưa thấy con nào xấu hơn cái con Fortuner, em đảm bảo đấy..... :69:

Shelby

Xe đạp
1 phiếu cho SF, Toy càng ngày càng lởm ạ, càng ngày em càng ghék Toy.:69::69::69::69::69:

phg

[Tịch thu bằng lái]
1 phiếu cho SF ...

xecaitien111

Xe hơi
nó còn tùy vào túi tiền và đường xá mà bác sẽ đi!nhưng em thấy nhiều người đi MLX 2.0 bác ợ!Chúc bác cưới được vợ 2 như ý!(b)

thp188

Xe đạp
Hoan hô bác, vậy đề nghị Dewoo giảm bớt sức mạnh của em Matiz, theo logic của bác thì chỉ có xe đạp là vừa với quy định tốc độ chứ còn xe nào cũng quá khỏe so với yêu cầu :102:
em chỉ nghiêm chỉnh chấp hành LGT thôi,bản thân bị bán tốc độ 2 lần nên hơii sợ, chổ nhà em chưa đầy 10km nhưng có 2 trạm,ý em chỉ là ko quan trọng về tốc độ, nhưng có thề sài hàng của toy về thời gian có lẻ bán ít mất giá hơn thôi,thanks bác đả chỉ giáo

Gcar

Xe container
Nếu có cái xe To nào mất giá nặng nhất thì chắc là cái Fortuner máy dầu lần này, cứ để xem. Các bác mua xe cũ rất ngại chuyện ăn dầu, mà cái Ft này thì bắt đầu nổi tiếng rồi đó!!

cocsku

Xe cút kít
Đúng là FT nhìn lông dân quá cụ ợ. Không phù hợp với đi trong phố. Nhìn qua là thấy một chiếc xe Thái lan.
SF đi hay hơn: đi gia đình cũng được, đi làm cũng tốt, chạy dã ngoại cũng khá ok.
Máy móc thì chắc là Toy bền hơn mặc dù máy đời cũ.

Lungcu

Xe điện
Nếu có cái xe To nào mất giá nặng nhất thì chắc là cái Fortuner máy dầu lần này, cứ để xem. Các bác mua xe cũ rất ngại chuyện ăn dầu, mà cái Ft này thì bắt đầu nổi tiếng rồi đó!!
Chuẩn:69::69::69::69::69::69::69::69::69:

SCTV

Xe hơi
Các cụ mua xe để phục vụ mình thì cũng tính đến vấn đề kinh tế vừa phải thôi. Tiền quan trọng nhưng không phải tất cả.Quan trọng là mình bỏ tiền ra mà mình sở hữu được 1 chiếc xe đẹp, tiện nghi sang trọng, chứ đừng nghĩ đến việc đi xe đó lỗ nhiều hay lỗ ít, thương hiệu cái nào nổi tiếng hơn.... Nếu các cụ mua FT thì mua Ỉn cho nó rẻ (lỗ ít)vì thực tế 2 xe đó chẳng khác gì nhau. Nó chỉ khác nhau ở cái vỏ thôi. Và nhất là khi lái 2 cái xe thì SF hơn FT 1 trời 1 vực. Chúc cụ có 1 lựa chọn đúng đắn.

muoibaconcho

Xe điện
Bó tay với bác, đi đường trường mà không cần máy mạnh thì vượt xe khác bằng niềm tin ah? Bác nghĩ sao nếu 1 em ft to xác như thế mà không vượt nổi mấy chú bé hạt tiêu? Vấn đề không phải là 80 hay 100km/h mà là khả năng tăng tốc trong thời gian ngắn để vượt và khả năng vận hành an toàn ở tốc độ cao.
Mua xe để sướng cái thân hay để bán lại cho được giá nhỉ? Chuyện gì thì cũng phải thoang thoáng 1 tý chứ cứ tính toán chi li như thế thì chắc có mua xe xong cũng chả mấy khi dám chạy (giữ cho mới để bán lại được giá)

Chỉnh sửa cuối:

carot_1973

Đi bộ
Bó tay với bác, đi đường trường mà không cần máy mạnh thì vượt xe khác bằng niềm tin ah? Bác nghĩ sao nếu 1 em ft to xác như thế mà không vượt nổi mấy chú bé hạt tiêu? Vấn đề không phải là 80 hay 100km/h mà là khả năng tăng tốc trong thời gian ngắn để vượt và khả năng vận hành an toàn ở tốc độ cao.
Mua xe để sướng cái thân hay để bán lại cho được giá nhỉ? Chuyện gì thì cũng phải thoang thoáng 1 tý chứ cứ tính toán chi li như thế thì chắc có mua xe xong cũng chả mấy khi dám chạy (giữ cho mới để bán lại được giá)
cụ nói rất chuẩn mang tiếng đi chiếc xe to mà không vượt nổi thằng matiz còi thì nói làm gì nữa, các cụ ấy mua ft để oai vì nó là toy hình thức nhìn bắt mắt nhưng trái tim của nó là của chim chích thôi.:)):)):))

xegicunglai

Xe buýt
Em lại thấy là Toy nó rất hiểu dân Việt khi quyết định đưa Fortuner vào VN vì :
1. xxx sẽ thường xuyên bắn tốc độ nên xe ít khi chạy quá 80km/h ( thường xuyên bò 50-40 ), trong phố thì dưới 20km/h. Vậy thì cần gì mã lực lớn
2. Đường xá thường xuyên ngập lụt, nhiều ổ voi, ổ trâu nên em chân dài 2 cầu toàn phần này là quá ổn.
3. Mẫu mã thì khá ổn ( form xe khá cứng ) lại mang tên Toy

Nên có thể kết luận là em này khá ổn ( chưa nói đến khả năng lội ruộng thì Santafe phải gọi bằng cụ ), các cụ cứ ném đá thoải mái, dân Việt vẫn xếp hàng để rước được 1 em mang tên Toy đới.

Gcar

Xe container
Toy có hiểu dân Việt hay không nhưng kỳ này chắc chắn dân Việt sẽ hiểu Toy hơn!!!

Mã lực lớn cũng cần để khỏi bị Morning vượt chứ bác!

Bản máy xăng thì cũng ok vì dù sao cũng mạnh hơn và các bác mê Toy cũng đỡ tốn hơn ... Land Cruiser. Còn bản máy dầu, nhiều người chọn vì nó rẻ nhưng có ai biết trải nghiệm qua tải Hi lux thế nào đâu!!

Chỉnh sửa cuối:

Loong Phoong

Xe điện
Santafe la chuan nhat (l)