Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

Sau khi xử lý về thì xe em báo lỗi đèn vàng động cơ, qua ando Ford gần nhà xử lý xong đi về đến nhà tắt máy đi bật lại lại nổi đèn động cơ kèm thêm đèn O/D off nhấp nháy. Hôm nay quay lại ando ford lúc lấy xe thì ko thấy. Về đến nhà tắt máy đề lại lại xuất hiện 2 đèn vàng động cơ và O/D off. Phải chăng chưa đúng bệnh. Tiện e hỏi O/D off nhấp nháy đi tạm có sao ko.
Cái này đâu liên quan đến bảo dưỡng bác, chắc lỏng giắc nào thôi

GMC5265

Xe hơi
Sau khi xử lý về thì xe em báo lỗi đèn vàng động cơ, qua ando Ford gần nhà xử lý xong đi về đến nhà tắt máy đi bật lại lại nổi đèn động cơ kèm thêm đèn O/D off nhấp nháy. Hôm nay quay lại ando ford lúc lấy xe thì ko thấy. Về đến nhà tắt máy đề lại lại xuất hiện 2 đèn vàng động cơ và O/D off. Phải chăng chưa đúng bệnh. Tiện e hỏi O/D off nhấp nháy đi tạm có sao ko.
Cụ cho hỏi lúc "xuất hiện 2 đèn vàng động cơ và O/D off" thì xe cụ khởi động có được như bình thường không ?? Xe của tôi cũng bị bệnh như trên nhưng nổ máy thì rung kinh khủng do bỏ 1 máy, mỗi lần bị như vậy lại phải tháo cọc bình ra mấy phút xong lắp lại khởi động bình thường. Đi nóng máy đến công ty , trưa về lại bị " xuất hiện 2 đèn vàng động cơ và O/D off" và nổ máy bị rung, lại phải tháo cọc bình mấy phút thì mới bình thường.
Các cụ Escher trên OF có cao kiến gì về lỗi này không. Thanks

Quan trọng nhất liên quan đến rung thì lại không có. Thay bi quang treo, bi chữ thập . Mấy cái rotuy trong ngoài cân bằng .
Bác kiểm tra chân máy chữ A chưa, chạy > 10 năm dễ chân máy có vấn đề lắm. Ếch nhà em bị mọt một bên, thay hết rung luôn.

tuananh1178

Xe máy
Các bạn cho hỏi địa chỉ gara sửa xe escape uy tín ở hà nội.
Mình ở linh đàm hoàng mai hn

DVDtrieubon

Xe điện
Con Ếch 2009 nhà em thỉnh thoảng xi nhan nó chỉ sáng chứ không nháy. Bác nào biết vì sao không ạ, chỉ em với.

DVDtrieubon

Xe điện

jo1214

Xe đạp
đất hà thành này có 3 nơi ổn : Hà hanter (trần kim xuyến), Tirefun ( nguyễn chánh), số 9 đào tấn .

Nói chung phụ thuộc nhiều vào thợ chỉnh. Xanh lè nhưng vẫn nhao như thường. Hà ngon nhất nhưng chát nhất! Hà đọc được thì giảm giá đi nhé! dân tình kêu giá của chú chát quá đấy . (máy thì nhà làm được, còn thue nhà và công cán...)
Xe mình đang bị kêu khi đánh lái sang phải tầm 15 độ - dừng xe mà đánh vẫn kêu, mà chỉ bị đúng vị trí này. Liệu có phải do láp k bác hay do thước lái?

bigman95

Xe điện
Xe mình đang bị kêu khi đánh lái sang phải tầm 15 độ - dừng xe mà đánh vẫn kêu, mà chỉ bị đúng vị trí này. Liệu có phải do láp k bác hay do thước lái?
Cùng 1 vị thì đầu tiên Cụ kiểm tra ốc vặn có chặt không? Bên phụ thì có nhiều cái liên quan rotuy , cân bằng, láp (trong ngoài) . Nếu chặt hết ( cả láp trong) . Láp có khô mỡ không ? Xe chưa bảo dưỡng láp bao giờ thì Cụ nên bảo dưỡng . Chú ý bên phải ( phụ ) có láp trung gian ( trong). Vẫn kêu thì kiểm tra tiếp đến thước lái.

jo1214

Xe đạp
Cùng 1 vị thì đầu tiên Cụ kiểm tra ốc vặn có chặt không? Bên phụ thì có nhiều cái liên quan rotuy , cân bằng, láp (trong ngoài) . Nếu chặt hết ( cả láp trong) . Láp có khô mỡ không ? Xe chưa bảo dưỡng láp bao giờ thì Cụ nên bảo dưỡng . Chú ý bên phải ( phụ ) có láp trung gian ( trong). Vẫn kêu thì kiểm tra tiếp đến thước lái.
Cụ có gợi ý qua gara nào làm được k, tại xe cũng mới thay toàn bộ phần cao su càng, rotuyn ngoài, rotuyn trụ đứng, cao su láp, ... Thay xong thì lại bị :/

bigman95

Xe điện
Như vậy đúng như em dự , Cụ qua chính ga ra đã thay bắt kiểm tra lại. Khả năng cao lắp trung gian và láp ngoài cần xem lại. Cai su cân bằng Cụ cũng kiểm tra xem có chặt không? 4 con ốc đấy thường thợ ẩu hay vặn lệch ( vặn tay vào giữa rồi mới dùng dụng cụ)

jo1214

Xe đạp
Như vậy đúng như em dự , Cụ qua chính ga ra đã thay bắt kiểm tra lại. Khả năng cao lắp trung gian và láp ngoài cần xem lại. Cai su cân bằng Cụ cũng kiểm tra xem có chặt không? 4 con ốc đấy thường thợ ẩu hay vặn lệch ( vặn tay vào giữa rồi mới dùng dụng cụ)
Thank cụ nhé, ngoài ra cụ gợi ý cho 1 gara gần chỗ nhà cụ ở Vũ Phạm Hàm được không? Sau này bảo dưỡng tiện đem ra gần nhà làm