GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Fifth Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

EZdong

Xe điện
Em cảm ơn cụ. Cái led T10 của em nó chỉ có 10 led nhỏ thôi cụ ạ. Có đèn tới 20led cơ ạ? Nghe cụ mô tả cái đoạn lắp vào làm em đâm ngại quá. Tay em chả to nhưng cũng không khéo lắm. Cái đèn lại bé tí. Rơi tọt vào trong phát thì đúng là phiền cụ nhể. Để em xem lại xem có cố được không, đú được không :)
Cũng không đến nỗi quá khó đâu cụ trungcd à, lần em thay bóng lăng téc thì cũng chỉ tầm 30' là xong.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Em cảm ơn cụ. Cái led T10 của em nó chỉ có 10 led nhỏ thôi cụ ạ. Có đèn tới 20led cơ ạ? Nghe cụ mô tả cái đoạn lắp vào làm em đâm ngại quá. Tay em chả to nhưng cũng không khéo lắm. Cái đèn lại bé tí. Rơi tọt vào trong phát thì đúng là phiền cụ nhể. Để em xem lại xem có cố được không, đú được không :)
T10 loại em mua sau này nó có 4 mặt bên và 1 mặt trên, mỗi mặt 4 bóng LED bé. Loại trước mỗi mặt chỉ có 1 LED to.
Cụ chú ý đánh hết lái xong thì tắt máy đi nhé, kẻo sau 30 phút thay bóng lại tèo cái bơm trợ lực lái thì khổ.

Cũng không đến nỗi quá khó đâu cụ trungcd à, lần em thay bóng lăng téc thì cũng chỉ tầm 30' là xong.
Em cẩn thận nên dặn trước thôi, thay bóng sương mù thì dễ hơn vì nó không thể rơi vào trong chóa đèn, nhưng cái bóng T10 này thì có thể, và lúc ấy sẽ mệt.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vậy là vụ bóng lăng téc cho Ếch 2009-2012 vưỡn chửa có lời giải!

Phải tìm được loại đèn LED được thiết kế chịu nhiệt khi bị cái bóng Pha 55W nung trực diện!

Nếu không thì đánh tìm loại bóng Halogen có ánh sáng trắng xanh vậy!:(

xe muon

Xe tăng
Em đã gửi lọc gió điều hòa và lọc xăng ở cf Cỏ May,cụ nào qua lấy oánh dấu vào danh sách hộ em cái nhé.

Em thấy cả thùng lọc gió động cơ HN cũng gửi ở đấy,em lấy phần của mình và oánh dấu vào danh sách rồi ạ.

Các cụ đi công tác chưa về được thì cứ yên tâm gửi tại đó,khi nào về qua lấy nhé!

xe muon

Xe tăng
Cụ xemuon ơi, cái lọc gió điều hòa của em có phải cụ Phan3H cũng gửi ở chỗ cụ không? Nếu cụ để ở chỗ Co May thì nhắn giúp em là sau 16/3 em mới lấy được nhé - vì lúc đó em mới về đến HN. Ma địa chỉ Cỏ May ở đâu đấy cụ nhỉ?

Em cảm ơn cụ.:o)
Cụ yên tâm công tác đê,khi về hàng còn nguyên:D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Báo cáo các cụ em đã dzìa :D

Do 16h chiều nay em lên đường đi tiền trạm với nhà Ếch ở HG, vậy kính báo cụ nào rảnh qua 3B LVL Hội thảo 1 lúc rồi nhận hàng, trước khi em lên đường nhé!

trungcd

Xe buýt
Báo cáo các cụ em đã dzìa :D

Do 16h chiều nay em lên đường đi tiền trạm với nhà Ếch ở HG, vậy kính báo cụ nào rảnh qua 3B LVL Hội thảo 1 lúc rồi nhận hàng, trước khi em lên đường nhé!
Em vừa nhận mật chỉ của HN. Cơ mà 15h em phải họp nên chắc chỉ kịp ra xâu xé chứ không chém gió được. Đúng 14h em xin có mặt ạ.

Mắt Kính

Xe điện

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Ơ HN không mưa à, dưới này mưa bẩn kinh. Vụ ống kính là thế nào đấy cụ Phan3H?
Hà Nội se lạnh, ứ mưa cụ ơi, thời tiết đẹp cho chuyến tiền trạm của nhà mình :D

@Vụ ống kính chốt hạ chưa cụ? Em thấy đứa em vào còm trong thớt là nó mua ấy mà, nếu giao dịch thì em đảm bảo cho cả đầu là OK :D

Donquixote

Xe buýt
Em đã gửi lọc gió điều hòa và lọc xăng ở cf Cỏ May,cụ nào qua lấy oánh dấu vào danh sách hộ em cái nhé.

Em thấy cả thùng lọc gió động cơ HN cũng gửi ở đấy,em lấy phần của mình và oánh dấu vào danh sách rồi ạ.

Các cụ đi công tác chưa về được thì cứ yên tâm gửi tại đó,khi nào về qua lấy nhé!
Vô cùng cảm tạ các cụ Soncrown, Xemuon, Hainguyen và cụ chủ quán Cỏ May chiều nay em đã qua lấy 1 lọc Vat + 1 lọc xăng và oánh dấu trong danh sách. Chừ đợi thứ 2 nhận nốt lọc dầu

Chuyển sang nghiên cứu led là vừa ! Em tính hơi lười nên có khi thôi đèn cánh cửa, có cụ nào can e không ?

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Vô cùng cảm tạ các cụ Soncrown, Xemuon, Hainguyen và cụ chủ quán Cỏ May chiều nay em đã qua lấy 1 lọc Vat + 1 lọc xăng và oánh dấu trong danh sách. Chừ đợi thứ 2 nhận nốt lọc dầu

Chuyển sang nghiên cứu led là vừa ! Em tính hơi lười nên có khi thôi đèn cánh cửa, có cụ nào can e không ?
Không lắp cái đèn LED vào cánh cửa thì cũng chẳng sao, chỉ xấu cái xe đi chút thôi :P

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Cũng đc cụ à, lắp làm gì cho nó tốn tiền mà mất thời gian trg khi ko cần lắm :D

trungcd

Xe buýt
Đánh hết lái, tháo các vít nhựa ở hốc lốp, sau đó cạy cong cái ốp nhựa luồn tay vào.
Cụ thay đèn sương mù cũng tương tự thế này.
Lưu ý:
- Đèn t10 loại 5 LED to sẽ không được đẹp lắm, chỉ loại 20LED nhỏ sẽ đẹp hơn.
- Tay mà to thì chỉ có....khóc.
- Tháo bóng cũ ra thì dễ, nhưng lắp bóng mới vào phải khéo 1 chút, em đã từng nhỡ tay tuột cái bóng vào trong hốc đèn, mà đã tuột vào đó thì chỉ có nước tháo cả đèn ra thôi. Tháo đèn thì phải tháo cản trước, ngại lắm.
hehe, ok, em cảm ơn cụ. để em kiếm led 20 như của cụ rồi về lắp thử :)

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Các cụ lắp nốt Đèn biển số đê, e lắp từ 2010 của tme, cái miếng đèn cánh cửa nó đẹp và khít với miếng nhựa theo xe

Mắt Kính

Xe điện
Các cụ lắp nốt Đèn biển số đê, e lắp từ 2010 của tme, cái miếng đèn cánh cửa nó đẹp và khít với miếng nhựa theo xe
Dưng mà giá chát cụ ạ.

vietanhp

Xe hơi
Dưng mà giá chát cụ ạ.
Sao lại chát? Em mới đặt hàng cụ TME xong, 150 nghìn một vỉ, 4 cửa = 600 nghìn. Đẹp, sáng và vừa khít (trong cánh cửa khi mở ra có 2 cái đinh nhựa, chỉ việc ấn vào là xong). Trong khi các cụ mua vỉ Led ở chợ giời cũng phải trăm hoặc trăm hai, rồi lại phải chế thêm chỗ bắt vít... Thêm nữa em thấy mấy cái vỉ led ở chợ giời chuyên môn bị cái vụ sau khi tắt điện đèn không tắt hẳn, cứ nhờ nhờ thêm vài giây nữa (cái này theo bác HaiNguyen đã có giải thích rồi, nhưng vẫn phải xử lý bằng cách hàn thêm tụ?)
Không lắp thì thôi, chứ nếu lắp đèn cánh cửa, theo em các bác nên cùng đặt của bác TME, giảm luôn được cả tiền ship.
Ngoài ra, em thấy các cụ hô nhau lắp cái vỉ đèn led tung của kia. Hồi trước em cũng lắp thử vào cái đèn trần cánh cửa ở giữa. Sáng thì sáng thật, nhưng các cụ biết không, nếu bật đèn một lúc (kiểu như mở cửa xe làm vệ sinh hoặc loay hoay cái gì trong xe...) rồi sờ vào bên ngoài miếng nhựa thì ối giời, nóng giãy tay! Thì ra cái bảng led đấy tỏa nhiệt thật kinh khủng. Thế là em không dám dùng cái bảng led ấy nữa, lại lấy con bóng chân feston zin của xe lắp vào. Tối một tí nhưng an toàn :D Chỉ sợ nó cháy cả miếng nhựa bọc đèn thì toi. Giờ đành lắp 2 vỉ ấy lên 2 cái đèn đọc bản đồ phía trước. Bật lên vẫn nóng ran, nhưng thôi mình khống chế được...

Mắt Kính

Xe điện
Sao lại chát? Em mới đặt hàng cụ TME xong, 150 nghìn một vỉ, 4 cửa = 600 nghìn. Đẹp, sáng và vừa khít (trong cánh cửa khi mở ra có 2 cái đinh nhựa, chỉ việc ấn vào là xong). Trong khi các cụ mua vỉ Led ở chợ giời cũng phải trăm hoặc trăm hai, rồi lại phải chế thêm chỗ bắt vít... Thêm nữa em thấy mấy cái vỉ led ở chợ giời chuyên môn bị cái vụ sau khi tắt điện đèn không tắt hẳn, cứ nhờ nhờ thêm vài giây nữa (cái này theo bác HaiNguyen đã có giải thích rồi, nhưng vẫn phải xử lý bằng cách hàn thêm tụ?)
Không lắp thì thôi, chứ nếu lắp đèn cánh cửa, theo em các bác nên cùng đặt của bác TME, giảm luôn được cả tiền ship.
Ngoài ra, em thấy các cụ hô nhau lắp cái vỉ đèn led tung của kia. Hồi trước em cũng lắp thử vào cái đèn trần cánh cửa ở giữa. Sáng thì sáng thật, nhưng các cụ biết không, nếu bật đèn một lúc (kiểu như mở cửa xe làm vệ sinh hoặc loay hoay cái gì trong xe...) rồi sờ vào bên ngoài miếng nhựa thì ối giời, nóng giãy tay! Thì ra cái bảng led đấy tỏa nhiệt thật kinh khủng. Thế là em không dám dùng cái bảng led ấy nữa, lại lấy con bóng chân feston zin của xe lắp vào. Tối một tí nhưng an toàn :D Chỉ sợ nó cháy cả miếng nhựa bọc đèn thì toi. Giờ đành lắp 2 vỉ ấy lên 2 cái đèn đọc bản đồ phía trước. Bật lên vẫn nóng ran, nhưng thôi mình khống chế được...
Xe em có đèn cánh cửa zin, em chỉ việc mua cái LED T10 thay vào là xong. Rẻ hơn hẳn vì chỉ có 30k 1 bóng. Không hề bị sáng nhờ nhờ tẹo nào.
Nếu cụ dùng lại cái festoon sợi đốt thì cụ cứ bật lên rồi sờ vào nhựa thử xem, nó còn nóng hơn cái LED nhiều.

Trạng thái
Thớt đang đóng