GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Fifth Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

trungcd

Xe buýt
Các cụ lắp nốt Đèn biển số đê, e lắp từ 2010 của tme, cái miếng đèn cánh cửa nó đẹp và khít với miếng nhựa theo xe
Em lắp đèn biển số bằng cái led t10 10 bóng trên đầu mà bác soncrown chuyển về. Thấy cũng ok lắm. Lắp cũng rất dễ các cụ ợ.
Đèn tabi cửa thì em dùng miếng 8 led cũng bác soncrown chuyển về luôn. sáng ra phết. còn đèn trần em chơi 2 miếng 24led lắp vào sáng rực. em bật chừng 3 phút sờ vào đúng là thấy có nóng thật nhưng chưa bỏng tay. sau em lại lấy cái bóng dây tóc theo xe cắm vào cũng bật 3 phút xem sao thì thấy 48 bóng còn nguội hơn í, hehe

trungcd

Xe buýt
Xe em có đèn cánh cửa zin, em chỉ việc mua cái LED T10 thay vào là xong. Rẻ hơn hẳn vì chỉ có 30k 1 bóng. Không hề bị sáng nhờ nhờ tẹo nào.
Nếu cụ dùng lại cái festoon sợi đốt thì cụ cứ bật lên rồi sờ vào nhựa thử xem, nó còn nóng hơn cái LED nhiều.
Cụ nói chuẫn. Em lần lượt thử hai loại cùng khoảng thời gian bật như nhau thì cái đèn tóc theo xe có mà nóng rẫy :)
Đèn tabi cửa thì cụ chơi cái loại t10 có 10 led trên đầu mà cụ soncrown vừa lấy một loạt cho anh em ý là đủ. thích sáng nữa thì chơi cái bo 8 led to thì phải dán băng dính hai mặt, đảm bảo vẫn vừa khít không phải chế cháo gì. nếu cụ dùng bóng t10 10 led trên đầu thì nhớ lấy 11 cái nhá. 4 cái tabi cửa, 5 cái đèn phanh trên cao, 2 cái làm đèn biển số cụ nhá :) chúc v2 cụ sớm sáng như ban ngày :)

hơ hơ, nhà Phan3H nằm Hà Giang mà vẫn mon men vào thớt à. Cảm ơn cụ nhiều nhá. Cái đèn quả thật là sáng trưng rất phê. Dưng mà mai em mới có time vật V2 ra để gắn đèn vào được. Chúc các cụ đi Hà Giang thuận lợi nhá :)

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Cụ nói chuẫn. Em lần lượt thử hai loại cùng khoảng thời gian bật như nhau thì cái đèn tóc theo xe có mà nóng rẫy :)
Đèn tabi cửa thì cụ chơi cái loại t10 có 10 led trên đầu mà cụ soncrown vừa lấy một loạt cho anh em ý là đủ. thích sáng nữa thì chơi cái bo 8 led to thì phải dán băng dính hai mặt, đảm bảo vẫn vừa khít không phải chế cháo gì. nếu cụ dùng bóng t10 10 led trên đầu thì nhớ lấy 11 cái nhá. 4 cái tabi cửa, 5 cái đèn phanh trên cao, 2 cái làm đèn biển số cụ nhá :) chúc v2 cụ sớm sáng như ban ngày :)
Em định lấy 4 vỉ 24 led về gắn nó lên cái đĩa CD cắt vợi đi cho gọn như hình của láo Chuối, chọc 2 cái lỗ để gắn vào 2 cái đinh nhựa của mắt đèn cánh cửa, chắc là sáng và đẹp hơn nhỉ. Em đang lắp vỉ 2 hàng 10led trông ngứa mắt quá.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Hà Nội se lạnh, ứ mưa cụ ơi, thời tiết đẹp cho chuyến tiền trạm của nhà mình :D
@Vụ ống kính chốt hạ chưa cụ? Em thấy đứa em vào còm trong thớt là nó mua ấy mà, nếu giao dịch thì em đảm bảo cho cả đầu là OK :D
Em chưa thấy alô lại, em thừa nên bán, cũng không vội. Có khi em để lại dùng hoặc tống khứ luôn cùng cái body Canon 1000D.

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
Em định lấy 4 vỉ 24 led về gắn nó lên cái đĩa CD cắt vợi đi cho gọn như hình của láo Chuối, chọc 2 cái lỗ để gắn vào 2 cái đinh nhựa của mắt đèn cánh cửa, chắc là sáng và đẹp hơn nhỉ. Em đang lắp vỉ 2 hàng 10led trông ngứa mắt quá.
Đèn cửa không gắn vừa loại 24 led đâu Cụ, nó to lắm. Xe Cụ chưa có đui thì xơi loại vỉ 8led gắn vào là ok rồi ạ.
Em lắp đèn biển số bằng cái led t10 10 bóng trên đầu mà bác soncrown chuyển về. Thấy cũng ok lắm. Lắp cũng rất dễ các cụ ợ.
Đèn tabi cửa thì em dùng miếng 8 led cũng bác soncrown chuyển về luôn. sáng ra phết. còn đèn trần em chơi 2 miếng 24led lắp vào sáng rực. em bật chừng 3 phút sờ vào đúng là thấy có nóng thật nhưng chưa bỏng tay. sau em lại lấy cái bóng dây tóc theo xe cắm vào cũng bật 3 phút xem sao thì thấy 48 bóng còn nguội hơn í, hehe
Xe em cũng lắp y như Cụ, nhưng lúc trước em mua còn chưa có loại bóng T10 gắn led trên mặt. Cái loại t10 led trên mặt gắn vào đèn cửa và đèn phanh trên cao là tuyệt nhất ạ, lúc đó cũng chưa có led 24 nên đèn trần em gắn 4 miếng led 8 cũng sáng rực luôn.
Còn vụ nóng thì không nên so sánh với bóng sợi đốt, hehe
@all: Lọc dầu em đã gửi tối qua, hôm nay về Hà Nội, chắc thứ 2 Cụ HN về lấy và chia cho các Cụ.
Hôm qua em đi đền Hùng xong chạy về quê ông Sếp trưởng ở Đường Lâm, uống rượu say quá ngủ tại đấy luôn, hihi

Chỉnh sửa cuối:

Whitehorse

Xe hơi
Vô cùng cảm tạ các cụ Soncrown, Xemuon, Hainguyen và cụ chủ quán Cỏ May chiều nay em đã qua lấy 1 lọc Vat + 1 lọc xăng và oánh dấu trong danh sách. Chừ đợi thứ 2 nhận nốt lọc dầu

Chuyển sang nghiên cứu led là vừa ! Em tính hơi lười nên có khi thôi đèn cánh cửa, có cụ nào can e không ?
Cám ơn cụ soncrown, cụ cỏ may và cụ chủ quand, em chiều nay cũng đã nhận được lọc điều hòa rồi!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Đã cụ nào lắp đèn led lùi chưa cho em vài xu ảnh đê. Em đang hóng.
Hóng giề, em lắp bằng bóng T10 rồi, nhưng ứ đẹp vì....nó sáng quá nên không đỏ.
Đang chờ cụ soncrown bộ LED vỉ 8 bóng để thay, nhưng vẫn chưa có giải pháp cho nó sáng đỏ, nó cứ sáng.....trắng.

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Cụ nào đi xe 2009 trở lên, độ cái đèn sau phía trên đèn lùi thành LED hết cho đẹp nhỉ? Chỗ đó hiện chưa có gì, như xe bên dưới này đi đẹp phết!
Cái này nhờ hainguyen làm hộ là đẹp nhất, hainguyen đâu rồi?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Đang chờ cụ soncrown bộ LED vỉ 8 bóng để thay, nhưng vẫn chưa có giải pháp cho nó sáng đỏ, nó cứ sáng.....trắng.
Keke... Em hóng quả T15 cơ, chưa cụ nào lắp à?

Tribute

Xe container
Sao đèn lùi lại đỏ là thế nào, xe em đang bị một bên mắt đỏ chưa biết giải quyết ra sao đây.

trungcd

Xe buýt
Đèn cửa không gắn vừa loại 24 led đâu Cụ, nó to lắm. Xe Cụ chưa có đui thì xơi loại vỉ 8led gắn vào là ok rồi ạ.

Xe em cũng lắp y như Cụ, nhưng lúc trước em mua còn chưa có loại bóng T10 gắn led trên mặt. Cái loại t10 led trên mặt gắn vào đèn cửa và đèn phanh trên cao là tuyệt nhất ạ, lúc đó cũng chưa có led 24 nên đèn trần em gắn 4 miếng led 8 cũng sáng rực luôn.
Còn vụ nóng thì không nên so sánh với bóng sợi đốt, hehe
@all: Lọc dầu em đã gửi tối qua, hôm nay về Hà Nội, chắc thứ 2 Cụ HN về lấy và chia cho các Cụ.
Hôm qua em đi đền Hùng xong chạy về quê ông Sếp trưởng ở Đường Lâm, uống rượu say quá ngủ tại đấy luôn, hihi
Cụ để thứ 2 cụ HN đi lấy lọc dầu à? Cụ có cho tài số của em không?

Đã cụ nào lắp đèn led lùi chưa cho em vài xu ảnh đê. Em đang hóng.
Cụ HN chắc đang ngả vợ 2 ra chiến, chắc tối sẽ úp ảnh lên hầu cụ. Em tí nữa cũng sang music đại nhân rồi mới ngả vợ 2 ra chén được. hẹn cụ tối em trả ảnh nhóa.

hungvd

Xe hơi
Chào các bác, em đang chạy Esc 2008, thấy giảm sóc cứng quá, các bác cao thủ xem có cách nào làm (hoặc thay của xe khác vào) để giảm sóc êm hơn được không ạ?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ để thứ 2 cụ HN đi lấy lọc dầu à? Cụ có cho tài số của em không?

Cụ HN chắc đang ngả vợ 2 ra chiến, chắc tối sẽ úp ảnh lên hầu cụ. Em tí nữa cũng sang music đại nhân rồi mới ngả vợ 2 ra chén được. hẹn cụ tối em trả ảnh nhóa.
Ok tks cụ. E đang đi HG mà vẫn nóng ruột quá, các cụ thử thay vào rồi úp ít anhe em xem có cải thiện đc nhiều ko.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Chào các bác, em đang chạy Esc 2008, thấy giảm sóc cứng quá, các bác cao thủ xem có cách nào làm (hoặc thay của xe khác vào) để giảm sóc êm hơn được không ạ?
Cụ đi thấy giảm xóc cứng, ko nhún nữa tgif giảm xóc chết roài còn gì nữa, thay thoai.

hungvd

Xe hơi
Cụ đi thấy giảm xóc cứng, ko nhún nữa tgif giảm xóc chết roài còn gì nữa, thay thoai.
Ý em là giảm sóc Esc cứng hơn một số loại xe khác, các bác có cao kiến gì để làm mềm hơn ko ạ? Em xin làm chuột bạch để anh em mình lấy kinh nghiệm.

Tribute

Xe container
Ý em là giảm sóc Esc cứng hơn một số loại xe khác, các bác có cao kiến gì để làm mềm hơn ko ạ? Em xin làm chuột bạch để anh em mình lấy kinh nghiệm.
Đơn giản mà cụ, cứ chất vài bao cát vào cốp đảm bảo êm ru.:P Nói vui vậy chứ cụ kiểm tra lại xem lốp xe có bơm đúng tiêu chuẩn không, giảm sóc nó chỉ có tác dụng giảm chấn chứ không có tác dụng làm cho bác cảm thấy cứng hay mềm. Em nghĩ độ mềm dẻo hệ thống treo của Ếch là ổn, vừa phải đủ để vững trãi khi chạy tốc độ cao, êm ái khi đi đường ghập ghềnh. Những xe nào hệ thống treo quá mềm sẽ chỉ phù hợp chạy trong phố, chạy nhanh sẽ bồng bềnh, vào đường xấu thì sập gầm.

trungcd

Xe buýt
em up cái này lên cho cụ nào đang hóng nhá. trời đất Hà Giang chắc là đẹp lắm nhở, hehe

đèn zin trước nhé

rồi đến led T15 siêu sáng nhé

bên nọ bên kia nhé

và kết quả cuối cùng nhé

do cụ Hải Nguyễn đã cảnh báo trước là xe 2004 tụi em đèn lùi nó ở cản chứ không liền luôn với đèn hậu như các cụ đời mới nên việc tháo lắp khó khăn hơn nên em đã chuẩn bị trước tí kiên trì, hehe. tuy vậy lại vội vàng lắp ngay nên quên không chụp so sánh kích thước đèn zin với đèn led. em xin tả bằng mồm là thế này. đèn led đường kính to hơn đèn zin và dài hơn một tí. thế nên lúc luồn tay vào cho cái đèn vào đúng lỗ chóa hơi bị khó. phải tay bé và kiên nhẫn thì mới luồn vào xong lại thêm thập phần kiên nhẫn dùng nhị chỉ công để xoay cái đui cài cho chặt các cụ ạ. Với lại cái đèn led siêu sáng này nó dài hơn và phát sáng qua thấu kính của nó nên cái chóa đèn lùi bị giảm tác dụng. Nhưng mà kết quả thì em thấy sáng lắm. Để tối em chụp thêm phát nữa cho nó rõ ràng rồi em up lên hầu các cụ.

Last but not least là em cảm ơn cụ Hải Nguyễn đã vạch đường cho hươu chạy, cảm ơn cụ Phan3H đã cố gắng lần mò mang được tới 10 bộ đèn này về ạ (b)

EZdong

Xe điện
Đèn lùi của cụ trungcd sáng quá!!!! Cụ lắp có lâu không đấy?

Trạng thái
Thớt đang đóng