Thảo luận Giá xe Corrolla Cross 2024

vietinbanker

Xe máy
Đây là giá xe Cross 2024. Dự kiến giao hàng đầu tháng 5. Theo các cụ, nếu mức giá như thế này thì các cụ có múc Cross không? Em thì nghĩ với mức giá này thì đập chết HRV, Tucson hay CX5.

catcx

Xe tải
Em cũng thích Cross nhưng khi ngồi thử thấy ngồi Altis (người ae) vẫn sướng hơn, đầm hơn, êm hơn, nội ngoại thất đẹp hơn, không gian ghế sau rộng hơn, tiết kiệm xăng hơn. Cross được mỗi cái ngồi cao hơn

vietinbanker

Xe máy
Em cũng thích Cross nhưng khi ngồi thử thấy ngồi Altis (người ae) vẫn sướng hơn, đầm hơn, êm hơn, nội ngoại thất đẹp hơn, không gian ghế sau rộng hơn, tiết kiệm xăng hơn. Cross được mỗi cái ngồi cao hơn
Em thích Altis hơn ở hệ thống treo sau nhưng nhà em thì đều phản đối Altis vì cứ kêu không thoáng bằng Cross nên em lấy Cross bản 2020. Năm nay thấy Cross mới có vẻ ổn mà giá lại tốt hơn nên đang tính đổi xe cụ ạ

kaku223223

Xì hơi lốp
Em thích Altis hơn ở hệ thống treo sau nhưng nhà em thì đều phản đối Altis vì cứ kêu không thoáng bằng Cross nên em lấy Cross bản 2020. Năm nay thấy Cross mới có vẻ ổn mà giá lại tốt hơn nên đang tính đổi xe cụ ạ

Bản V 820 thì có gì hơn CX5 và Tucson đâu cụ

sanghv2

Xe hơi
chuẩn rồi b ạ. mình cũng thấy vậy.

sanghv2

Xe hơi
ko vượt qua được rào cản gia đình. bố mẹ cũng cũng phản đối mình lấy altis gầm thấp. và bảo chọn gầm cao. sau mình bảo bố mẹ thêm 200tr nữa thế là ko nói gì. nên mình tự đi lấy altis luôn.

duongqua

Xe container
lăn bánh bản xăng cũng hơn 900 r

duongqua

Xe container
Rẻ nhiều rồi. Năm 2022 em lấy lăn bánh 960
Cụ cho e hỏi e thấy trên Hội Cross nói dùng 1 thời gian thì hay có lỗi thước lái hỏng,pô thủng... thì có đúng ko cụ?chứ định mua Cross mà thấy nhiều cmt thế cũng ngại quá

doctor103

Xe điện

Bopbun

Xe điện
Cụ cho e hỏi e thấy trên Hội Cross nói dùng 1 thời gian thì hay có lỗi thước lái hỏng,pô thủng... thì có đúng ko cụ?chứ định mua Cross mà thấy nhiều cmt thế cũng ngại quá
Cái này cụ theo dõi trên otofun. Lỗi cột lái và lỗi bô nhanh gỉ là đúng. Bản thân em cũng đã thay cột lái và thay bô (miễn phí). Cụ cảm thấy ngại thì cụ chuyển CX5, có gì đâu mà ngại.

kaku223223

Xì hơi lốp
Cái này cụ theo dõi trên otofun. Lỗi cột lái và lỗi bô nhanh gỉ là đúng. Bản thân em cũng đã thay cột lái và thay bô (miễn phí). Cụ cảm thấy ngại thì cụ chuyển CX5, có gì đâu mà ngại.

Cụ lái Cross thì so sánh ưu nhược so với CX5 thì có gì cụ?

Chỉnh sửa cuối:

sanghv2

Xe hơi
đúng rồi bạn ạ. altis của mình cũng bị thủng bô. hôm trước đi bảo dưỡng 5000, mình bảo họ ktra luôn thì bị dính.

fo huyền

Xe tải
Cross đầm hơn, đỡ say xe. Độ vọt tốt hơn. Điều hoà lạnh sáu hơn
Mình đang đi Altis. Đang định mua thêm 1 con nữa đi gia đình. Nên đang cân nhắc CX5, Cross V, Tucson xăng đb. Bác có thể thêm cảm nhận con cross so với những con kia được ko?

vietinbanker

Xe máy
Mình đang đi Altis. Đang định mua thêm 1 con nữa đi gia đình. Nên đang cân nhắc CX5, Cross V, Tucson xăng đb. Bác có thể thêm cảm nhận con cross so với những con kia được ko?
Cross ngồi thì có cảm giác rộng rãi hơn, thoáng hơn so với CX5, không bồng bềnh (do hệ thống treo sau cứng hơn). Tuy nhiên qua ổ gà thì lại hơi xóc hơn. Máy lạnh Cross tốt hơn so với CX5 và Tucson. Về hiệu quả nhiên liệu thì máy cross tốt hơn hẳn so với CX5 và Tucson. CX5 máy 2.5 mới bằng được Cross 1.8. Độ bền và lành thì mình nghĩ Cross hơn CX5 và Tucson nhiều. CX5 còn đỡ chứ Tucson bạn đi khoảng 2 - 3 năm là nội thất xuống rất nhanh, máy tã nhanh

newghost

Xe máy
Tốt nhất là cụ dẫn cả gia đình đi chạy thử từng con rồi đánh giá vì em thấy mỗi người, mỗi gia đình có một gu khác nhau, với cả ngồi trước với ngồi sau cũng khác nhau nữa.
Em chưa đi Cx-5, Tucson nhưng hiện đang đi Cross V, thì thấy mọi thứ cũng bình thường, máy lạnh tốt, máy ga êm và lanh nhưng máy có vẻ yếu nên không đạp thốc ga được, muốn lên tốc cao thì cần nuôi ga dần nên chắc chỉ hợp người nào lái điềm đạm và bình tĩnh, nói chung là với em thì đủ để chạy và vượt xe khác (cũng có thể do em chưa chạy nhiều xe khỏe hơn).
Cái nữa là rất ồn gầm khi đi đường nhám, còn đường bình thường không sao, nhưng em nghe review các xe thì có vẻ như ở mức giá 1 tỷ đổ xuống thì không nên kỳ vọng nhiều về độ cách âm.
Em chỉ ngồi trước lái nên cũng không cảm nhận được nhiều về treo sau nhưng so với con Prado em được ngồi ké thì đi qua gờ giảm tốc thì Cross nhảy tưng tưng, không biết Cx-5, Tucson thấy bảo treo sau xịn hơn thì thế nào :)) Nội ngoại thất thì cụ tự ngắm luôn cho trực quan với gu mỗi người khác nhau, nhưng được cái em rất thích là xe em rất ít mùi, em say xe với mùi nhựa, mùi hôi bí nên nhạy mùi lắm, nhiều khi em ngồi con Prado còn bị mùi nhựa làm say nôn nao luôn :-& và cũng chưa ai ngồi xe em mà kêu say xe cả, à trừ một lần mẹ em ngồi kêu có mùi, chắc do đợt đó mưa nồm nên thảm, da bị ẩm mốc các thứ, sau em đi vệ sinh nội thất thì lại ok.
À có cái húp xăng cũng vừa phải và bảo dưỡng rẻ nữa :))

Chỉnh sửa cuối:

Bopbun

Xe điện
Tốt nhất là cụ dẫn cả gia đình đi chạy thử từng con rồi đánh giá vì em thấy mỗi người, mỗi gia đình có một gu khác nhau, với cả ngồi trước với ngồi sau cũng khác nhau nữa.
Em chưa đi Cx-5, Tucson nhưng hiện đang đi Cross V, thì thấy mọi thứ cũng bình thường, máy lạnh tốt, máy ga êm và lanh nhưng máy có vẻ yếu nên không đạp thốc ga được, muốn lên tốc cao thì cần nuôi ga dần nên chắc chỉ hợp người nào lái điềm đạm và bình tĩnh, nói chung là với em thì đủ để chạy và vượt xe khác (cũng có thể do em chưa chạy nhiều xe khỏe hơn).
Cái nữa là rất ồn gầm khi đi đường nhám, còn đường bình thường không sao, nhưng em nghe review các xe thì có vẻ như ở mức giá 1 tỷ đổ xuống thì không nên kỳ vọng nhiều về độ cách âm.
Em chỉ ngồi trước lái nên cũng không cảm nhận được nhiều về treo sau nhưng so với con Prado em được ngồi ké thì đi qua gờ giảm tốc thì Cross nhảy tưng tưng, không biết Cx-5, Tucson thấy bảo treo sau xịn hơn thì thế nào :)) Nội ngoại thất thì cụ tự ngắm luôn cho trực quan với gu mỗi người khác nhau, nhưng được cái em rất thích là xe em rất ít mùi, em say xe với mùi nhựa, mùi hôi bí nên nhạy mùi lắm, nhiều khi em ngồi con Prado còn bị mùi nhựa làm say nôn nao luôn :-& và cũng chưa ai ngồi xe em mà kêu say xe cả, à trừ một lần mẹ em ngồi kêu có mùi, chắc do đợt đó mưa nồm nên thảm, da bị ẩm mốc các thứ, sau em đi vệ sinh nội thất thì lại ok.
À có cái húp xăng cũng vừa phải và bảo dưỡng rẻ nữa :))
Cụ mô tả chuẩn. Em cũng Cross. CX5 thì em chưa, nhưng Tucson thì em đã từng. Thực ra Tucson nó êm hơn đấy, cách âm nó tốt, treo nó êm, qua chỗ xóc nó dễ chịu chứ không nảy đít như cross. Nếu cùng là xe mới thì Tucson đi thích hơn nhiều. Điều hòa Tucson chậm hơn nhưng cũng không đến nỗi tệ, đặt nhiệt độ thấp tí là ổn. Mùa hè em hay để điều hòa Tuc là 23, Cross để 27 được rồi. Mỗi tội Tucson nuốt xăng thì phải nói là xót, mặc dù chỉ số báo trên taplo gần như nhau. Nói chung, cảm nhận ngồi Tucson là êm êm, cái gì nó cũng êm, còn Cross thì cảm giác chắc xe.

Chân ga Tucson cũng thích hơn, đạp ga cảm nhận được ngay. Nhưng cái này giải thích với cụ thêm tí, là Tuc chạy AT nên cách đi nó vậy, cụ nhìn cái vòng tua máy thấy nó nhảy rất nhanh và cao, kim giật lên giật xuống vèo vèo.

Cross chạy CVT thì không có kiểu nhích ga cái vọt nên cụ có cảm giác máy yếu, thực ra không yếu. AT là số có cấp nên tăng tốc kiểu giật cục, CVT vô cấp nên tăng tốc kiểu đều đều, buồn buồn. Vì thế nên tăng tốc đoạn ngắn thì Cross cảm giác chậm, tuy nhiên tăng từ 0 lên 100 km/h thì cross lại nhanh hơn Tucson nửa giây (9s59 so với 10s30) và nhanh hơn CX5 (12s). Cho nên máy không yếu đâu, chỉ là hộp số khác nhau nên kiểu đi khác nhau. Em đi quen cross rồi thấy đủ dùng.

Chia sẻ cụ kinh nghiệm nữa là CVT chạy số tay M chẳng khác AT đâu, đúng ra là không khác số sàn. Em buồn buồn là nghịch số tay, đấm số về số chạy phê như số sàn. Nhưng phải luyện kỹ năng, ga mà không nuột là giật hự hự ngay. Mỗi tội khác số sàn là nó tuần tự, không thể nhảy một phát từ 1 lên 6 được. Với lại tốc độ thấp thì ECU nó không cho đẩy lên số cao, chắc nó sợ mình ga vỡ hộp số của nó. Cụ thích thì luyện vượt xe với đổ đèo, hay phết đấy. Đổ đèo thì dễ rồi, còn vượt xe cụ gạt sang M, đạp ga sẽ thấy vọt, đến tốc độ mong muốn rồi đẩy số cao hơn hoặc đơn giản là sang lại D. Cũng vì thích nghịch cái này mà em không thích xe mà cần số kiểu núm vặn, đi chán chết. Kiểu số tay của Honda em cũng không khoái vì nó không phải số tay hoàn toàn, đi tay tí nó lại tự nhảy sang tự động.