Thảo luận Giá xe Corrolla Cross 2024

nhanviettuyen

Xe tăng
Cháu lấy bản HEV mầu trắng nt đầu tháng 5, Cụ nào có giá tốt , Cháu ký luôn

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Em thích Altis hơn ở hệ thống treo sau nhưng nhà em thì đều phản đối Altis vì cứ kêu không thoáng bằng Cross nên em lấy Cross bản 2020. Năm nay thấy Cross mới có vẻ ổn mà giá lại tốt hơn nên đang tính đổi xe cụ ạ
Nhìn chung về tính năng thì Altis và Cross cũng tương tự nhau.
Cross hơn được cái cửa sổ trời, cam 360 độ, gầm cao
Altis lại mạnh về hệ thống treo êm ái, cảm giác lại tốt và hàng ghế 2 rộng thoáng hơn

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh

Bopbun

Xe điện
Cross cho đến giờ em vẫn ưng, cái chê nhất của Cross là âm thanh. Em đi xe không ngại ồn, mà ngại nhạc không hay. Thất vọng đầu tiên về cross là âm thanh mặc định kêu như gõ nồi. Em cũng không thích độ thay loa, thay màn như một số cụ. Mầy mò mãi giờ em đã tìm được cách làm cho âm thanh zin kêu nét căng.

vietinbanker

Xe máy
Cross cho đến giờ em vẫn ưng, cái chê nhất của Cross là âm thanh. Em đi xe không ngại ồn, mà ngại nhạc không hay. Thất vọng đầu tiên về cross là âm thanh mặc định kêu như gõ nồi. Em cũng không thích độ thay loa, thay màn như một số cụ. Mầy mò mãi giờ em đã tìm được cách làm cho âm thanh zin kêu nét căng.
Cụ hướng dẫn em với. Em cũng đã vào cài đặt đủ kiểu rồi nhưng nghe vẫn không ổn. Lắm lúc em bực. Xe gần tỉ bạc mà nghe âm thanh thua xa con Kona có 700 triệu

Bopbun

Xe điện
Cụ hướng dẫn em với. Em cũng đã vào cài đặt đủ kiểu rồi nhưng nghe vẫn không ổn. Lắm lúc em bực. Xe gần tỉ bạc mà nghe âm thanh thua xa con Kona có 700 triệu
Chỉnh trong phần setting của đầu chỉ đỡ tí thôi. Em phải dùng đến Android Box rồi cài PowerArm EQ thiết lập 2 bộ EQ và Crossover tiếng mới trong. PowerArm EQ rất chuyên nghiệp nhưng nó chỉ chạy với vài app chơi nhạc, muốn nó chạy tất lại khá phức tạp vì phải gửi lệnh ADB để cho quyền. Dài dòng phết, để lúc nào rỗi em có bài riêng hướng dẫn.

vietinbanker

Xe máy
Chỉnh trong phần setting của đầu chỉ đỡ tí thôi. Em phải dùng đến Android Box rồi cài PowerArm EQ thiết lập 2 bộ EQ và Crossover tiếng mới trong. PowerArm EQ rất chuyên nghiệp nhưng nó chỉ chạy với vài app chơi nhạc, muốn nó chạy tất lại khá phức tạp vì phải gửi lệnh ADB để cho quyền. Dài dòng phết, để lúc nào rỗi em có bài riêng hướng dẫn.
Cảm ơn cụ rất nhiều

nq19832005

Xe buýt
Poweramp chứ cụ nhỉ, tks cụ để em thử xem, xe em chạy màn android.

nq19832005

Xe buýt
Em mách cụ 1 cách vượt xe trên cao tốc đối với xe CVT. Khi lên cao tốc, cụ muốn vượt xe thì đạp thốc ga 1 phát, rồi nhả hết ga, rồi lại đạp phát nữa gọi là nhồi ga. Thì xe khác tự về số để cụ vượt. Em đi Altis 1.8 vẫn vượt các xe khác trên cao tốc ầm ầm. Vượt mượt là khác.
Cái này thì liên quan gì đến CVT hay AT đâu cụ, mà là ở cách thiết lập bộ xử lý chân ga của các hãng. Trước đây thì em không biết chứ giờ hãng nào cũng thiết lập đạp kịch ga là xe hiểu và về số để vượt rồi, không phải nhấp nhả như kiểu cụ nữa cụ ơi.

Bopbun

Xe điện
Cảm ơn cụ rất nhiều
Cụ có định lắp Android Box thì mới cải thiện âm thanh được, còn màn zin thì chỉ có thể chỉnh phần setting thôi. Nghe vẫn chán.
Đúng rồi powerarmp. Em mất cả tháng chỉnh nó đó. Nhất là bộ crossover, phải nhích từng nanomet

Chỉnh sửa cuối:

Bopbun

Xe điện
Nếu cụ hiểu chút kỹ thuật android thì em mô tả thêm. Màn android cũng như android box muốn cho poweramp xử lý âm thanh cho toàn bộ các app, kể cả youtube, thì buộc phải cấp cho nó quyền dump gì đó. Quyền này không cấp như bình thường mà phải dùng lệnh adb. Màn Android cụ kết nối laptop thì cấp được, chứ Android Box thì không có lỗ nào mà cắm. Thế nên giải pháp là debug over wifi. Em mất thời gian mầy mò, nhưng làm được thấy vui.

Trước mắt cụ thử chạy với zing mp3 xem nghe có nét căng không. Ngon rồi muốn youtube thì cấp quyền.

nq19832005

Xe buýt
Nếu cụ hiểu chút kỹ thuật android thì em mô tả thêm. Màn android cũng như android box muốn cho poweramp xử lý âm thanh cho toàn bộ các app, kể cả youtube, thì buộc phải cấp cho nó quyền dump gì đó. Quyền này không cấp như bình thường mà phải dùng lệnh adb. Màn Android cụ kết nối laptop thì cấp được, chứ Android Box thì không có lỗ nào mà cắm. Thế nên giải pháp là debug over wifi. Em mất thời gian mầy mò, nhưng làm được thấy vui.

Trước mắt cụ thử chạy với zing mp3 xem nghe có nét căng không. Ngon rồi muốn youtube thì cấp quyền.
Tks cụ, em cài thử và cấp quyền cho nó chạy ngon rồi. Em đang thử mày mò, cơ bản thì cái màn android của em nó cũng có app equalizer đi theo và có thể chỉnh đến từng loa trên xe, em thử xem cái này có gì ưu việt về trải nghiệm và giao diện hơn không thôi.

Các cái equalizer này thực ra chỉnh hay hay không phụ thuộc vào loại nhạc và khẩu vị cho từng người. Như em thì hay chỉnh tăng bass vừa phải, 1 ít treble và 1 chút trung âm để giọng hát nổi thêm tí. Đại loại equalizer hình cái chảo. Cụ có mẫu hình, thông số chỉnh nào hay giới thiệu nhé.

Cái phần chỉnh các thông số attack, release, ratio, gain... em đang tìm hiểu thêm ứng dụng.

Bopbun

Xe điện
Tks cụ, em cài thử và cấp quyền cho nó chạy ngon rồi. Em đang thử mày mò, cơ bản thì cái màn android của em nó cũng có app equalizer đi theo và có thể chỉnh đến từng loa trên xe, em thử xem cái này có gì ưu việt về trải nghiệm và giao diện hơn không thôi.

Các cái equalizer này thực ra chỉnh hay hay không phụ thuộc vào loại nhạc và khẩu vị cho từng người. Như em thì hay chỉnh tăng bass vừa phải, 1 ít treble và 1 chút trung âm để giọng hát nổi thêm tí. Đại loại equalizer hình cái chảo. Cụ có mẫu hình, thông số chỉnh nào hay giới thiệu nhé.

Cái phần chỉnh các thông số attack, release, ratio, gain... em đang tìm hiểu thêm ứng dụng.
Cụ nhanh thật đấy, em phải đi tham khảo các nơi mấy tuần mới cấp nổi quyền cho nó. Tiếp theo phần chỉnh, nếu chỉnh sai thì nghe cực chán, em cũng vừa chỉnh vừa mày mò, hôm nay nghe hay, mai lại chán, mãi mới chỉnh được vừa tai.

Thêm nữa là cụ nên flat cái eq mặc định đi, bởi vì dùng 2 cái sẽ loạn, em khuyên thế. Em lúc đầu cũng thích bass treble lớn, hình vòng cung, nhưng nghe lâu đau đầu, nên bây giờ em nghe cân bằng, tiếng bass vừa nhưng phải chắc, tiếng treble phải thanh mảnh, tiếng trung phải rõ, mượt. Nghe đủ dải cụ ợ.

Em có thể chụp thông số cho cụ, nhưng phần cứng 2 xe khác nhau, cụ đưa thông số của em vào sợ không hợp đâu.

Bopbun

Xe điện
Cụ xong cái equalizer thì nghiên cứu tiếp cái compressor. Equalizer thì chắc cũng như mặc định của cụ thôi, có thể hơn tí là có tăng bass treble bổ sung. Nhưng cái em đánh giá cao là compressor.

Nó bù cho khiếm khuyết của loa. Tần số nào quá lớn gây khó chịu thì nó cắt bớt, tần số nào yếu nghe không rõ thì nó đẩy lên. Attack release ratio không quan trọng lắm, gain cũng ít quan trọng vì nó chỉ như volume, nhưng quan trọng nhất là threashold và frequency, em vật 2 cái này mãi mới tròn tiếng. Cụ làm chuẩn compressor thì tiếng ra trong vắt.

nq19832005

Xe buýt
Cụ xong cái equalizer thì nghiên cứu tiếp cái compressor. Equalizer thì chắc cũng như mặc định của cụ thôi, có thể hơn tí là có tăng bass treble bổ sung. Nhưng cái em đánh giá cao là compressor.

Nó bù cho khiếm khuyết của loa. Tần số nào quá lớn gây khó chịu thì nó cắt bớt, tần số nào yếu nghe không rõ thì nó đẩy lên. Attack release ratio không quan trọng lắm, gain cũng ít quan trọng vì nó chỉ như volume, nhưng quan trọng nhất là threashold và frequency, em vật 2 cái này mãi mới tròn tiếng. Cụ làm chuẩn compressor thì tiếng ra trong vắt.
Tks cụ. Kiến thức này mới với e này, để em mày mò.