Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

Nguungo

Đi bộ
e đang tính mua 1 đôi cổ lửng, nghía đc 2 mẫu này

các cụ cho em hỏi 2 đôi này được ko:?

Chỉnh sửa cuối:

truongtienlam

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái này có cụ nào biết cái miếng nhựa đóng vào gót giày Tiếng Anh là Heel Plate này tên tiếng việt là gì và mua ở đâu k ạ ?

Sorry em online bằng di động k thể chèn ảnh được

kamikaze1281

Xe điện
Trời thì lạnh các cụ bàn áo da hay măng tô đi ạ, em thì thấp nhưng vẫn muốn sắm 2 món này chơi *-:)
Áo da thì nó nhiều mẫu lắm nếu cụ không béo thì mặc đẹp . Đa phần các kiểu áo da ngày nay đều được cách tân ít nhiều từ các kiểu áo da dành cho phi công Mỹ , Đức trong thế chiến II như type A2 , bomber b3 , G1... và các kiểu áo motor hoặc làm giống kiểu áo jean .
Cái áo của cụ đưa lên nếu là hàng hiệu thì có thể được làm từ lambskin tuy nhiên nó mỏng và nhẹ và thời tiết thế này thì rét lắm , đa phần lambskin làm găng tay thì hợp hơn .
Em thấy các mẫu thế chiến chắn gió và dày dặn thích hợp hơn , cụ có thể tham khảo bọn này ( Các mẫu này là các mẫu huyền thoại rồi , hợp phong cách army hơn là tiêu chí của thread nên em không dám đưa nên ) :
http://www.uswings.com/product-category/usa-made/

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
Lâu không vào diễn đàn mà cụ chém thế này thì em buồn quá, chắc phải đi ra thôi.
@spike: đẹp đấy cụ.
cụ doom cho e hỏi
e đang contact vs bblackandson mua vải. nhưng đang thắc mắc một tý
bình thường mua vải ở việt nam e may 1 áo 2 quần thì hay mua 4,5m cho nó xông xênh tý, thợ khỏi phải ke tay lỡ thiếu lại lằng nhằng. áng áng ra mua theo yard thì khoảng 5 yard. nhưng e thấy có cái là vải mua của bblackandson ghi rõ wide là 60" ~ 1,5m. em ko biết có tương đương vs khổ vải ởviejt nam không cụ nhỉ. lỡ đâu mua về lại thiếu ko may đc do ko đủ về chiều ngang rộng. cụ có biết vải mua việt nam chiều ngang khoảng bnhieu ko ạ :D
e may 1 áo 2 tuần 5 yard chắc vẫn đủ cụ nhỉ :D

truongtienlam

Xe tải

huyndai29

Xe đạp
Áo da thì nó nhiều mẫu lắm nếu cụ không béo thì mặc đẹp . Đa phần các kiểu áo da ngày nay đều được cách tân ít nhiều từ các kiểu áo da dành cho phi công Mỹ , Đức trong thế chiến II như type A2 , bomber b3 , G1... và các kiểu áo motor hoặc làm giống kiểu áo jean .
Cái áo của cụ đưa lên nếu là hàng hiệu thì có thể được làm từ lambskin tuy nhiên nó mỏng và nhẹ và thời tiết thế này thì rét lắm , đa phần lambskin làm găng tay thì hợp hơn .
Em thấy các mẫu thế chiến chắn gió và dày dặn thích hợp hơn , cụ có thể tham khảo bọn này ( Các mẫu này là các mẫu huyền thoại rồi , hợp phong cách army hơn là tiêu chí của thread nên em không dám đưa nên ) :
http://www.uswings.com/product-category/usa-made/
các mẫu trong link đúng là mẫu huyền thoại như cụ bảo rồi, người em không béo tương đối gọn nhưng cũng không đủ cao to như mấy bác đấy mà mặc được! em thì thích mấy kiểu style trẻ trung cách tân của áo da thời nay, mà vẫn thích style áo da trẻ trung của mấy hãng Ý hơn! hôm trước em vào TTP xem mấy kiểu leather jacket của Hebymango thấy không ưng, chất da cũng không đẹp

tahuso

Xe tải
Thuận buồm đang sell một số đôi bỏ mẫu, trong đó có nhiều đôi giá 8 triệu còn 4 triệu, các bác ghè thử

tahuso

Xe tải
bác nào chân size từ 6 - 7 thì có nhiều lựa chọn

doomsday

Xe tải
cụ doom cho e hỏi
e đang contact vs bblackandson mua vải. nhưng đang thắc mắc một tý
bình thường mua vải ở việt nam e may 1 áo 2 quần thì hay mua 4,5m cho nó xông xênh tý, thợ khỏi phải ke tay lỡ thiếu lại lằng nhằng. áng áng ra mua theo yard thì khoảng 5 yard. nhưng e thấy có cái là vải mua của bblackandson ghi rõ wide là 60" ~ 1,5m. em ko biết có tương đương vs khổ vải ởviejt nam không cụ nhỉ. lỡ đâu mua về lại thiếu ko may đc do ko đủ về chiều ngang rộng. cụ có biết vải mua việt nam chiều ngang khoảng bnhieu ko ạ :D
e may 1 áo 2 tuần 5 yard chắc vẫn đủ cụ nhỉ :D
Với người bình thường cao tầm 1.73 trở xuống thì 4m vải may được 1 áo 2 quần, khổ vải là 1.5m ~ 60" cụ nhé.
Nếu cụ cao hơn ngưỡng trên thì mua 5 yards là đủ.

hp78

Xe điện
Em đang định mua giày của Marco Alfredo đế da, vì cỡ em muốn mua thì không có ở HN nên phải chuyển khoản vào SG không biết đã có cụ nào dùng thử chưa ạ ?

truongtienlam

Xe tải
Em đang định mua giày của Marco Alfredo đế da, vì cỡ em muốn mua thì không có ở HN nên phải chuyển khoản vào SG không biết đã có cụ nào dùng thử chưa ạ ?
K phải đế da đâu cụ. Đế cao su, đóng kiểu blake chứ k phải good year chỉ có một đường chỉ trong insole khâu và kết nối tất cả
Chất da cũng thuộc loại kém. Mình nghĩ k đáng tiền

hp78

Xe điện
K phải đế da đâu cụ. Đế cao su, đóng kiểu blake chứ k phải good year chỉ có một đường chỉ trong insole khâu và kết nối tất cả
Chất da cũng thuộc loại kém. Mình nghĩ k đáng tiền
Em chỉ mua giày dưới 2 triệu thôi cụ, mà em chỉ đi được size 39 nên khó kiếm quá.

truongtienlam

Xe tải
Em chỉ mua giày dưới 2 triệu thôi cụ, mà em chỉ đi được size 39 nên khó kiếm quá.
Dưới 2 tr hơi khó. Chắc kiếm giày của Tiến splendid shoes đi cụ