Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

3077

Xe container
Ủa sao em chèn ảnh nó k lên nhỉ, bảng sz clark nó thế này:

oranje

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
oranjehh.com
Có cụ nào mua giày ở meermin cho em hỏi cái size chart của nó với. VD em mua clakr thì theo bảng này:

Theo đó chân em là 7UK tương đương 25.5 của Japan (Japan nó ghi số theo chiều dài bàn chân, chân em đúng 25.5cm)

Tuy nhiên theo meerin thì cái Height thấp nhất là 26cm: https://www.meermin.es/articulo.php?idArt=4465 vậy cái height này của nó là tính chiều dài từ gót tới mũi giầy chứ không phải từ gót tới mũi chân như kiểu Japan à các cụ? Có cụ nào mua giày bọn meermin rồi và đo chiều dài bàn chân cho em xin size các cụ đang đi với ạ, mua về không vừa thì mất thời gian và tiền quá :D

Cám ơn các cụ.
Em mua Meermin rồi đây, bình thường em đi 9US 8UK nhưng em mua 8 của Meermin đi vẫn bị rộng.

oriole189

Xe tải
Em mua Meermin rồi đây, bình thường em đi 9US 8UK nhưng em mua 8 của Meermin đi vẫn bị rộng.
Cụ mua last nào của meermin vậy. Cụ đã mua MTO của meẻmin chưa. E thấy last park khá là đẹp mà hàng RTW thì lại ko có. Em đợi mãi mà chưa thấy đôi meermin last park về. E mua MTO mà.

moongket

Xe điện

em vừa mua đôi này hàng trung quốc hay hàn quốc ý
bán sẵn có đc ko các cụ
1tr850k @_@

Dê!

Xe tăng
Thím [@Chaplin;1365] ngoi cái mặt lên em xem phát, hít mít đàn bà thơm không :))

truongtienlam

Xe tải
nhờ các cụ tư vấn cho em tý ạ
Chả là em đang ý định rước 1 em Double monks nữa
Nhưng đang phân vân nên lấy màu Nâu hay Đen (hay màu gì khác)
Quần áo thì em từ casual --> công sở quần khaki và quần âu đóng thùng

giày của em thì có 1 đôi derby đen, 1 đôi oxford màu nâu nhạt, 1 oxford captoe nâu đậm, 1 đôi desert boot lởm VNXK

EHOME92

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi em đi size Việt Nam là 40 thì vừa chiều dài nhưng width thì cảm giác bị bó bó, có lẽ do chân em hơi bè. Vậy mua giày size us em chọn 8EE có ổn không ạ :D

huyndai29

Xe đạp
Các cụ ơi ong em nha chau định may bộ suit để rước gấu về nhà, chuyện trọng sự cả đời nên nhà cháu nhờ các cụ tư vấn, chốt nhà may nào cho phù hợp với ạ! nhà cháu thấy mấy anh ở cơ quan giới thiệu may của nhà Gia Minh ạ, các cụ có ai từng may nhà này cho cháu ít kinh nghiệm với

oriole189

Xe tải

giày của em thì có 1 đôi derby đen, 1 đôi oxford màu nâu nhạt, 1 oxford captoe nâu đậm, 1 đôi desert boot lởm VNXK
Từ ngày nghiên cứu menswear mặc dù trình chưa cao nhưng em ko chơi với mầu đen nữa.

hoxuantu

Xe buýt

Màu nâu nhạc gì cũng nhảy cụ ạ, màu đen khó phối đồ lắm.

truongtienlam

Xe tải
Các cụ cho em hỏi em đi size Việt Nam là 40 thì vừa chiều dài nhưng width thì cảm giác bị bó bó, có lẽ do chân em hơi bè. Vậy mua giày size us em chọn 8EE có ổn không ạ :D
cụ phải đi tất sau đó vẽ 1 vòng quanh chân
đo chiều dài nhất --> ra Size Dài
đo chiều rộng nhất --> ra size rộng
đo chu vi vòng quanh chỗ rộng nhất của chân nữa

Mình đi 39.5 EU chỉ tương đương size 5.5 rộng hoặc 6 UK , và 6.5 E của Allen edmond cùng lắm 7D

truongtienlam

Xe tải
Màu nâu nhạc gì cũng nhảy cụ ạ, màu đen khó phối đồ lắm.
Từ ngày nghiên cứu menswear mặc dù trình chưa cao nhưng em ko chơi với mầu đen nữa.
Thanks 2 cụ em cũng nghiêng về màu Nâu nhưng kì thực là màu nâu chụp lên ảnh thì thường đẹp hơn đen . Nhưng màu đen thực tế dress up lên vẫn có vẻ đẹp trang trọng hơn

oriole189

Xe tải
Thanks 2 cụ em cũng nghiêng về màu Nâu nhưng kì thực là màu nâu chụp lên ảnh thì thường đẹp hơn đen . Nhưng màu đen thực tế dress up lên vẫn có vẻ đẹp trang trọng hơn
Mầu nâu cũng có nhiều loại. Em thích mid brown với suede nhất. Còn về dress shoes em thích burgundy. Còn black em thấy trong quy tắc ăn mặc chỉ có tuxedo thôi.

CR-Vic

Xe container
Màu nào thì màu chứ vào shop giày từ ta đến tây Âu, Mỹ đều thấy giày màu đen chiếm đa số. Chả nhẽ dân tây nó mặc tuxedo là chính hả cụ? :D

oriole189

Xe tải
Màu nào thì màu chứ vào shop giày từ ta đến tây Âu, Mỹ đều thấy giày màu đen chiếm đa số. Chả nhẽ dân tây nó mặc tuxedo là chính hả cụ? :D
Theo em hiểu là như vậy. Em thấy nhiều tây cũng đâu biết ăn mặc. Hơn nữa là cũng cần đôi giầy đen để đi những dịp dành cho đồ đen như đám tang chẳng hạn.

CR-Vic

Xe container
Hình như cụ định đánh tráo khái niệm thì phải :))

CR-Vic

Xe container
Rất nhiều thanh niên thuộc thế giới thứ 3 thích giày màu burgundy. Cái này thực thế nhìn thấy ở ngoài đường. Cụ có ý kiến gì không? :D

oriole189

Xe tải
Rất nhiều thanh niên thuộc thế giới thứ 3 thích giày màu burgundy. Cái này thực thế nhìn thấy ở ngoài đường. Cụ có ý kiến gì không? :D
Sao cụ lại biết hay vậy? Hay là cụ thuộc giới thứ 3. Hehe. Cụ đừng đánh đồng tất cả mọi người theo quan điểm của cụ chứ. Quy luật lý thuyết độ tin cậy và lý thuyết quy hoạch thực nghiệm chưa chứng minh được. Cụ có hiểu ko?hehe. Mầu burgundy là mầu bình thường rất dễ phối với nhiều mầu. Mầu sắc ko dành cho riêng từng lứa tuổi giới tính, quan trọng là cụ phối nó như thế nào thôi

Chỉnh sửa cuối:

doomsday

Xe tải
Còn black em thấy trong quy tắc ăn mặc chỉ có tuxedo thôi.
Em lâu không vào chơi mà đọc post này tí nữa rơi mẹ nó miếng thịt ra khỏi mồm.
Cụ nghiên cứu menswear nhiều quá nên tẩu hoả nhập ma chăng, chém nhầm từ quần áo sang giầy dép?!!!
Cụ gì hỏi về giầy màu đen, nếu cụ thích màu đen và làm ở môi trường conservative thì quất đen là điều chẳng phải bàn nhiều.
Giày màu đen nó là một vật quan trọng mà ai cũng nên (cần) có và là đôi giày đầu tiên nên nghĩ đến khi bắt đầu đi giày Tây.
Giày màu đen phối hợp được hầu hết các loại trang phục.
Double monks go with suit, Khaki, dark jeans nên không phải quá lăn tăn.

CR-Vic

Xe container
em không quan tâm! Chỉ biết là có mấy đứa thuộc giới tính thứ 3 hay đi giày màu burgundy nên em kết luận luôn giống cụ kết luận ở trên chắc là chuẩn :D

Sao cụ lại biết hay vậy? Hay là cụ thuộc giới thứ 3. Hehe. Cụ đừng đánh đồng tất cả mọi người theo quan điểm của cụ chứ. Quy luật lý thuyết độ tin cậy và lý thuyết quy hoạch thực nghiệm chưa chứng minh được. Cụ có hiểu ko?hehe. Mầu burgundy là mầu bình thường rất dễ phối với nhiều mầu. Mầu sắc ko dành cho riêng từng lứa tuổi giới tính, quan trọng là cụ phối nó như thế nào thôi