Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

odaiba

Xe tăng

Em khoe đôi Bruno Magli ạ.

Backtaro

Xe đạp
Các cụ tại Hà Nội có chỗ nào may suit và sơ mi quen thuộc không? Em có lên mạng tìm mà thấy chủ yếu là những tiệm may suit kiểu Hàn Quốc là chính :(

leethang

Xe đạp
En cũng cùng quan điểm tìm chỗ mua vải và may quần ổn ạ! Các bác chia sẻ kinh nghiệm để cuộc chơi thêm vui!

huyndai29

Xe đạp
Các cụ có ai may sơ mi bespoke ở Hà Nội chưa ạ? các cụ có thể chia sẻ cho e chút thông tin, kinh nghiệm may ở đâu đẹp và hợp lý giúp em. Chả là em có mấy mảnh vải ngon gửi từ Ý về, tính may chỗ nào đẹp cho khỏi phí. Em tìm hiểu qua thì có 1 cụ báo giá em cong may chua vai, sơ mi unfused + đường may thủ công toàn bộ 2000k vnd. Em thấy max sao đó...Các cụ có cao kiến gì cho em với ạ

Chỉnh sửa cuối:

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ có ai may sơ mi bespoke ở Hà Nội chưa ạ? các cụ có thể chia sẻ cho e chút thông tin, kinh nghiệm may ở đâu đẹp và hợp lý giúp em. Chả là em có mấy mảnh vải ngon gửi từ Ý về, tính may chỗ nào đẹp cho khỏi phí. Em tìm hiểu qua thì có 1 cụ báo giá em cong may chua vai, sơ mi unfused + đường may thủ công toàn bộ 2000k vnd. Em thấy max sao đó...Các cụ có cao kiến gì cho em với ạ
Có em may rồi đây :)) . Em may ở Chương thấy ổn , công 400k/áo nếu cụ mang vải đến :) . Em trước mua vải ở Hồng Dũng rồi mang ra Chương tổng phí 1tr/áo . Cụ có mẫu thì mang ra dặn cẩn thận thì ok thôi .
Các cụ cho em hỏi thường mua cúc áo , , vải lót trong , vải canvas mua ở đâu ổn ?

huyndai29

Xe đạp
Có em may rồi đây :)) . Em may ở Chương thấy ổn , công 400k/áo nếu cụ mang vải đến :) . Em trước mua vải ở Hồng Dũng rồi mang ra Chương tổng phí 1tr/áo . Cụ có mẫu thì mang ra dặn cẩn thận thì ok thôi .
Các cụ cho em hỏi thường mua cúc áo , , vải lót trong , vải canvas mua ở đâu ổn ?
Em hỏi may chỗ nhà Đức Classic rồi may đo của may 10 rồi chỗ như em nói ở trên, may đo bình thường đã 700k tiền công cụ ơi, còn may unfused cổ áo và cổ tay sơ mi cùng với khâu tay toàn bộ thì 2000k mới nản( chỗ cuối cùng họ nhận) . Trong khi tay nghề cũng chưa kiểm chứng, may thủ công sơ mi ở nước ngoài cũng chỉ tầm 100-150usd công may với tay nghề cao. Ở mình đúng là max quá cụ ơi. mà có cụ nào có kinh nghiệm
may sơ mi và may suit trong Sàu Gòn chưa? Em đang định thử ạ, cụ nào chia sẻ hay chuột bạch với em đi ;)?

huyndai29

Xe đạp
mà vụ mua mấy phụ kiện cụ bảo thì em thấy thợ may toàn mua ở Hàng Bồ với Hàng Chiếu đấy, nhưng mua lẻ thì phải đắt hơn rồi. loại các thợ may hay dùng em thấy mua rẻ lắm. có mấy chục k cho cả bộ suit thôi...

huyndai29

Xe đạp
các cụ cho cháu hỏi là quần âu thì mua ở remmy đc ko ạ ? cháu chưa có kinh nghiệm tìm thợ vs chọn vải nên muốn mua luôn cho nhanh

cháu xem web thì thấy quần dáng ổn, nhiều mẫu, lại hợp dáng thanh niên như cháu (cháu 90)

còn ngoài ra sơ mi vs giày của bọn này nhìn chán kinh

cháu ra owen xem thì thấy toàn dáng rộng, ống 18~19 r

ngoài ra các cụ có đ/c nào khác thì giới thiệu cho cháu vs đc k ạ :D
cụ may cho chuẩn, nhiều nhà may mà, em nhận xét thẳng thắn thì mấy cái như Remmy rồi NTQ ... suốt ngày đập vào mặt facebook ấy chỉ để mấy thanh niên trẻ trâu, không biết gỉ vào mua thôi. Đàn ông thì có lẽ không mặc được hàng đấy, quần âu chuẩn theo em ko có cái nào ống 16,5 với 17cm như bọn nó cả. Về vải thì ôi thôi vải co giãn nữ bọn nó cũng mang ra may suit cho nam, vải bóng rồi áo thi hớt bên nọ, hếch bên kia không bằng cả thợ may vườn. Bọn nó học tập Hàn Quốc xong chắp vá không phải kiểu cụ ơi! cụ cứ vào xem bọn Anh, bọn Ý mặc suit một lúc xong quay ra xem thích hàng nó nữa không biết ngay.

chiến hoàng

Xe đạp
Giày của bác này có lần em đã hỏi thăm khi bác này tuyển người đánh patina trên hợp tác xã toàn da . Bác này có 2 loại giày : Loại đóng blake thì do chính tay bác này làm còn goodyear welt thì đặt ở anh Tiến . Bác này tự đánh patina cho khách xem tại cửa hàng . Nói chung khá chuyên nghiệp chỉ có điều không biết chất lượng da thế nào khi giá cũng ngang Thuận Buồm :)
Bạn này bảo sắp mở chi nhánh tại Hà Nội làm em cũng định đóng em này goodyear double monks xem thế nào. Giờ nghe bác nói thế có khi em lại băn khoăn quá...bác Tiên spenlid thì em ko xem đc giày

Chỉnh sửa cuối:

Backtaro

Xe đạp
Trong Sài Gòn có cái Antonio De Torres mới mở cũng có vẻ hay. Ông chủ người Mỹ nhưng chịu sức ảnh hưởng lớn của Napoli nên may theo kiểu Neapolitan. Hôm nọ em có cơ hội nói chuyển thì đc biết giá starting cho bespoke là $1500, full canvased, multiple fitting, vải của VBC. MTM là $750. Ông ý cũng nói nguyên liệu nhập từ châu Âu (canvas, horn/ MOP buttons, vải). Em thấy có vẻ chuyên nghiệp nên khá hứng thú. Không biết có cụ nào có kn chưa ạ?

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bạn này bảo sắp mở chi nhánh tại Hà Nội làm em cũng định đóng em này goodyear double monks xem thế nào. Giờ nghe bác nói thế có khi em lại băn khoăn quá...bác Tiên spenlid thì em ko xem đc giày
Cụ phải xem chất lượng chứ :) . Biết đâu bạn ấy đặt da ở nước ngoài về cho anh Tiến gia công thì sao :)) . Da của ông Tiến có đặc điểm là hay xước cụ để ý sẽ thấy rõ thôi .

KIA Q7

Xe tăng
Đôi này last xấu, đuồn đuỗn như quả chuối vậy.

huyndai29

Xe đạp
vâng cụ nói chí phải, em ra remmy thử thấy quần vải nó cứ thuỗn thuỗn ra mà đứng lên ngồi xuống cứ cộm cộm, chắc em đi tìm chỗ may đo riêng vậy

mà k biết các cụ có để ý có cái adam store ở thanh niên k nhỉ? bán toàn đồ fake lòi mắt mà hệ thống cửa hàng ở việt nam cứ gọi là phủ sóng 3 miền từ vùng sâu đến hải đảo.. cứ như kiểu rửa tiền í.. em ko tin là các cụ nhà mình thích mặc mấy đồ fake đấy mà thanh niên bh lại càng không mặc cái kiểu trang nhã âu á nửa mùa thế
đồ nó kém thì kém thật nhưng lượng khách tạm gọi là choai choai rồi mấy ông showbiz nửa mùa cũng nhiều lắm cụ ơi. còn các cụ sành ăn, sành mặc OF nhà mình khó tính, khó phục vụ lắm, cụ cứ chịu khó đọc cẩn thận chút thì có nhiều địa chỉ may quần đẹp mà. tuỳ vào tầm giá mà chọn thôi. mấy đồ suit như Remmy rồi Adam eva kia thì các thanh niên chỉ vài năm nữa khong dám nhìn lại! :)

mrbinahmrbin

Xe hơi
cụ may cho chuẩn, nhiều nhà may mà, em nhận xét thẳng thắn thì mấy cái như Remmy rồi NTQ ... suốt ngày đập vào mặt facebook ấy chỉ để mấy thanh niên trẻ trâu, không biết gỉ vào mua thôi. Đàn ông thì có lẽ không mặc được hàng đấy, quần âu chuẩn theo em ko có cái nào ống 16,5 với 17cm như bọn nó cả. Về vải thì ôi thôi vải co giãn nữ bọn nó cũng mang ra may suit cho nam, vải bóng rồi áo thi hớt bên nọ, hếch bên kia không bằng cả thợ may vườn. Bọn nó học tập Hàn Quốc xong chắp vá không phải kiểu cụ ơi! cụ cứ vào xem bọn Anh, bọn Ý mặc suit một lúc xong quay ra xem thích hàng nó nữa không biết ngay.
Cụ có chỗ may nào ưng không chỉ em với

Chỉnh sửa cuối:

huyndai29

Xe đạp
Cụ có chỗ may nào ưng không chỉ em với
may mùa này các nhà may vắng khách thì được lợi can than hơn này cụ ơi, cụ tính cho sơ mi hay quần âu cụ ơi? để đạt đến độ chuẩn tương đối cao, trẻ trung mà vẫn thanh lịch ở HN mình thì Đức Classic( nhưng nhà này công may cũng cao rồi, tầm 700k công may sơ mi, bộ suit chắc cỡ 4000k công may chưa vải), thấp hơn chút thì tương đối nhiều. như quần âu, sơ mi nhà Thắng Tuệ Tĩnh e thấy cũng cẩn thận... và một số nhà may khác nữa. còn sơ mi mặc đi làm, trình đạt đến 90% nhà ĐỨC mà công may chỉ 200k/ áo thì em cũng có quen một anh thợ trẻ. Tựu chung lại ở ngoài này may suit ngon hơn thì e thấy toàn mấy hội thợ may từ Đà Nẵng, Huế hoặc Sài Gòn ra lập nghiệp thôi. trong SG thì nhiều thợ trình cao hơn, giá rẻ hơn. Ma chỉ cần cụ có thể nêu ra đc ý tưởng, dáng áo, mẫu cụ thể là thợ co' nghee họ hình dung ra ngay mà, nhiều khi không cần đến nhà nổi tiếng quá đâu... cụ nói rõ nhu cầu thế nào e góp ý cho?(ví dụ như cụ định đầu tư bao nhiêu, cần cho đi làm bih thường hay hội nghị, dự tiệc...) em thì hay thích suit phải bespoke tí nên có may của một số cụ tam huyet voi nghe trong Sài Gòn, hiểu nhau rồi thì họ làm cho mình sướng thật sự, giá mềm hơn mà chất lượng 5sao tương tự như may ở Hongkong luôn.

Chỉnh sửa cuối: