Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

0981481900

Xe hơi

Em cũng vừa break in xong :) GY bị cái là chờ ăn chân kiểu này lâu mà đau ~.~

Shoe trees các cụ mua ở fb BTAhomme đi :) em toàn lấy ở đó. Rẻ mà đạt yêu cầu.
Quan trọng nhất là phải vừa size, hơi chật tí cũng đc. Miễn là nhét vô da nó phải đc kéo dãn ra, tại mục đích chính phải là để hạn chế da bị nhăn.
đôi này bên BTA bán bn thế cụ

HeoCoiGB

Xe hơi
Hay phết, nhà cháu đánh dấu cái đã để học hỏi kinh nghiệm mua giày

Spike

Xe tăng
Đúng rồi bác Tùng. Thật em xem cũng một số đôi của Splendid nhưng tất cả các đôi đều hoàn thiện kém. Không biết có phải ảnh chụp không mà đường cắt da phần toe box cũng không thẳng, khoảng cách brogueing không đều. À, còn phần má trong giày của Splendid thì chắc chắn không ôm theo bàn chân (đôi của em cũng vậy), đi một thời gian chỗ ấy nó phẽo ra í. Giờ em dùng đi hôm nào mưa gió, chán đời không muốn diện :D
Được cái bền, em đi quăng quật cũng gần 3 năm rồi.

archangelyb

Xe đạp
Đúng rồi bác Tùng. Thật em xem cũng một số đôi của Splendid nhưng tất cả các đôi đều hoàn thiện kém. Không biết có phải ảnh chụp không mà đường cắt da phần toe box cũng không thẳng, khoảng cách brogueing không đều. À, còn phần má trong giày của Splendid thì chắc chắn không ôm theo bàn chân (đôi của em cũng vậy), đi một thời gian chỗ ấy nó phẽo ra í. Giờ em dùng đi hôm nào mưa gió, chán đời không muốn diện :D
Được cái bền, em đi quăng quật cũng gần 3 năm rồi.
Đôi của E giống hệt đôi của cụ Trần Thanh Tùng, khác mỗi cái tên thương hiệu và màu tối hơn chút thôi. Đúng là cùng 1 lò chui ra rồi.
Mà cụ Spike nhận xét chuẩn đấy. Last giày thì nhìn cũng ổn nhưng đường nét hoàn thiện chưa tốt. Da đôi giày của E dễ xước kiểu như là cào nhẹ móng tay là để lại vết ngay. Ko biết dòng tầm 4-5 triệu của Splendid da có ngon hơn ko?

Spike

Xe tăng
Đôi đầu tiên của Tiến em mua gần 4 củ, mà không phải hàng trôi nổi như các bác đâu, mua tại cửa hàng Tiến hợp tác trưng bày, at regular price. Hài lòng vãi vì kiểu đẹp (mặc dù ngay khi mang về đã phát hiện ra nhiều chỗ làm ẩu). Đi một thời gian và sau khi được thử một số line khác thì goodbye Splendid, em lượn. Trên này có bác còn đóng Splendid từ hồi em đek biết Double monk nó là cái gì cơ và túm váy lại thì, mịa tiền nào của nấy thôi, ít không hít thơm được

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hình như splendid có 1 dòng thôi thì phải . Ko có da ngon , dễ xước nếu màu sáng là thảm hoạ . Đúng là phần trong giày rất dão nhưng em đi vào thấy vẫn vừa chân như cũ .

truongtienlam

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Chắc loại cụ Spike nói đây ạ.
Đôi này đóng mác Newyorker. Đúng là bệnh viện giả về đấy,
Thường bị 1 lỗi nào đấy nhưng so với chất lượng đôi mà trc đây e đóng trực tiếp từ mr tiến thì 1 trời 1 vực
Chất da đôi e múc đc e đồ là da nhập xịn, màu Tan đánh mầu khá đc chứ k bị bong tróc gì da căng k nhăn nhúm
Lót + insole full da
Giá dưới 2tr có đế da, lót full da đóng mác xuất nhật là thơm rồi

Duy chỉ có cái k ưng là cái mũi giày nó cứ hếch lên đếch chịu đc nên e chiến đôi mũi tròn last ngắn cho đỡ chuối

Tran Thanh Tung

Xe điện

E bổ sung ảnh đôi này các cụ xem thêm. E mới đi dc 2-3 ngày nên chưa rõ độ bền thế nào. Nhưng e thấy vừa chân, hơi nhẹ so với đôi J&M em đang đi. Da ok, miếng lót trong giày thiếu phần mũi, chỉ được 50& chiều dài chân.

Tran Thanh Tung

Xe điện
Đôi đầu tiên của Tiến em mua gần 4 củ, mà không phải hàng trôi nổi như các bác đâu, mua tại cửa hàng Tiến hợp tác trưng bày, at regular price. Hài lòng vãi vì kiểu đẹp (mặc dù ngay khi mang về đã phát hiện ra nhiều chỗ làm ẩu). Đi một thời gian và sau khi được thử một số line khác thì goodbye Splendid, em lượn. Trên này có bác còn đóng Splendid từ hồi em đek biết Double monk nó là cái gì cơ và túm váy lại thì, mịa tiền nào của nấy thôi, ít không hít thơm được
Loake đi thế nào hả cụ Spike. E thấy ở HN có FB Loake đặt hàng họ ship về cho.
E muốn kiếm 1-2 đôi tầm budget 5-6 củ/đôi mà chưa biết chọn loại nào

Spike

Xe tăng
Thứ nhất, lót trong thiếu phần mũi là đặc trưng của GY rồi, hãng nào cũng thế thôi (theo em biết).

Thứ hai, em chửa đi Loake bao giờ nên em chịu, em chỉ dám nhận xét cái gì em đã thử thôi (mà cái em đã thử thì quá ít) chứ chưa biết, chưa thử thì em không dám đưa ra ý kiến.

Em check cái Loake VN thì hóa ra nó lại có một chút liên quan đến Hoàng Quang Nổ thì phải (tầng 2, 29 Nguyễn Hữu Huân) :D

Tran Thanh Tung

Xe điện
Vâng, hình như HQ này làm phân phối. Nổ tung trời về suit và style :)

thanks bác.

BigBird15cm

Xe tải
Các cụ cho em hỏi là các cụ khi chọn size giày thì thường có để ngón cái chạm gần sát mũi giày không ạ, hay chọn để phía trước ngón cái có một khoảng cách 1-2cm?

kingcesc

Xe hơi
Thấy các cụ khen thuận buồm suốt thế :D. Tiếc là e chưa có cơ hội để thử, có khi tết này về ăn tết em đặt làm 1 đôi :D.
Cụ spike cho em hỏi MTO thuận buồm từ xa thì mình chọn style, last, upper leather, size cho họ là OK à bác? có được thêm option khác nữa không nhỉ? vd: double sole, fiddleback, metal toe taps,...

Spike

Xe tăng
Thấy các cụ khen thuận buồm suốt thế :D. Tiếc là e chưa có cơ hội để thử, có khi tết này về ăn tết em đặt làm 1 đôi :D.
Cụ spike cho em hỏi MTO thuận buồm từ xa thì mình chọn style, last, upper leather, size cho họ là OK à bác? có được thêm option khác nữa không nhỉ? vd: double sole, fiddleback, metal toe taps,...
Em PR cho Thuận Buồm mà :D

Đùa chứ, em có đặt mấy đôi, hài lòng thì giới thiệu, quan trọng nữa là cũng muốn thử thương hiệu mạnh nhưng bác Hồ không đồng ý nên đành vậy :( Anyway, điều này cũng chẳng làm em áy náy, life is just that.

Bác muốn làm kiểu gì cũng được hết. Em vừa check với Thuận Buồm cũng mới biết họ làm luôn cả metal toe tap, sợ thật.

long_tuanpham

Xe tải
Em PR cho Thuận Buồm mà :D

Đùa chứ, em có đặt mấy đôi, hài lòng thì giới thiệu, quan trọng nữa là cũng muốn thử thương hiệu mạnh nhưng bác Hồ không đồng ý nên đành vậy :( Anyway, điều này cũng chẳng làm em áy náy, life is just that.

Bác muốn làm kiểu gì cũng được hết. Em vừa check với Thuận Buồm cũng mới biết họ làm luôn cả metal toe tap, sợ thật.
em hôm nay đã đặt cọc đôi boot của thuận buồn rồi,hi vọng 15 ngày nữa có hàng nó chim ưng như các cụ đã hài lòng,

namknows

Xe đạp
Các cụ chặt bác Quang ghê quá :)) ngoài đời cũng ko quá đáng đâu. Cũng là người hiểu chút ít lịch sử văn hoá, nói chuyện khá là bourgeoisie. Hôm tới em review HQ cho.

PandaPanda

Xe máy
Các anh cho em hỏi,dán đế kếp giày da ở đâu chuẩn ạ.Em sang Nguyễn Văn Cừ thấy Giày Da Thắng chuyển sang chỗ khác rồi ạ.Nhờ anh em tư vấn chỗ dán uy tín !