[Funland] Giới thiệu một số bài thuốc tự chữa bệnh hay cho mọi người

Trạng thái
Thớt đang đóng

New_Carens

Xe điện
Em cứ gặp cụ nào xênh giai là lại tim đập nhanh thì có dùng được cái liều số 7 của cụ chủ không ợ? =))
Nếu thế mợ bị dài tim rồi:D, đến em làm tí vật lý trị liệu cho, đảm bảo hết ngay.

NV318

Xe tăng
Em đánh dấu cái.

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Em trước đây bị táo bón. Sau em mua 1 lọ thuốc chống táo bón của AMWAY giá 450 ngàn, uống hết lọ này khỏi luôn, đến giờ là được 6 tháng rồi...ị c ứt mượt mà...không bị táo bón lại nữa.

trinhhung

Xe buýt
cụ ở HD có biết chỗ nào bán thuốc đặc trị bệnh Gout ko? em bị mấy năm nay dạo này nhậu nhiều bệnh thường tái phát ..:-*

Ac080

Xe tăng
Em ké cụ chủ tí nhé em có bài thuốc gia truyền chữa trĩ, làm xẹp búi trĩ, ko đau, ko phải uống, chỉ trị bên ngoài thôi là ọk, rất hiệu nghiệm ạ
Cụ chủ làm ơn cho thông tin chi tiết điều trị trĩ với. Em có bà nhạc phụ năm nay 76 tuôi rồi đang bị trĩ ngoại. Cho em xin số dây thép hoặc PM cho em cũng được. Thanks

nonobita

Xe đạp
Em đánh dấu cái

New_Carens

Xe điện
Em ké cụ chủ tí nhé em có bài thuốc gia truyền chữa trĩ, làm xẹp búi trĩ, ko đau, ko phải uống, chỉ trị bên ngoài thôi là ọk, rất hiệu nghiệm ạ
Cụ ké vào đây thì cụ lưu ý tôn chỉ mục đích của thớt này là: tự chữa bệnh hoặc chữa free từ thiện là chính cụ nhé. Nếu được thì cụ puplic bài thuốc lên đây.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Vodka mời cụ chủ, cảm ơn cụ rất nhiều!

aladanh

Xe tăng
Em oánh dấu phòng lúc cần

shiva9988

Xe tải
Để về em thử bài thuốc chữa đau lưng của cụ xem sao. Nếu mà khỏi thì em xin vác đĩa xôi con gà đến cảm ơn cụ nhiều nhiều ạ

xekhongkinh87

Xe tải
Em bị ho gió, cụ có bài nào hiệu quả không ạ? Cứ nhiễm lạnh là ho ạ.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Hải Dương nhiều thầy bốc thuốc giỏi thật.

Vịtcỏ73

Xe buýt
Cám ơn cụ chủ, Em đánh dấu cái để khi cần thì sử dụng...

buicongchuc

Xì hơi lốp
3. Bài thuốc chữa chứng đau lưng nhức xương, thần kinh tọa, thoát vị đĩa đệm, gai đôi cột sống.
Bài thuốc dân gian này dùng cho những ai đang bị chứng đau lưng hành hạ, ở mức độ đêm nằm dằn dọc không ngủ được phải lăn qua lăn lại.
Rễ cây chanh (lemon) đào lên rửa sạch dùng khoảng 1 nắm cho vào nồi ninh với 1 cái đuôi lợn trong khoảng 3 giờ. Lấy ra ăn cả nước lẫn cái, dùng trong 10 ngày.
Hiệu quả rõ rệt sau khi uống từ 15 ngày đến 1 tháng.
Nhưng rất đắng và kinh khủng đấy các cụ các mợ ạ
Kết hợp với các động tác thể dục thể thao: treo người trên xà đơn ngày vài lần, mỗi lần dăm phút phù hợp với tình trạng sức khỏe bản thân. Tập 1 số động tác cho cơ lưng và cơ ngực dành cho người bị thoát vị đĩa đệm hàng ngày. Ai thừa cân thì phải giảm cân.
Không dành cho những ai đã bị quá nặng cần can thiệp bằng ngoại khoa.
Nhiều người trong đó có người thân của em dùng 10 năm nay không thấy đau trở lại.

4. Cách chữa bệnh mắt cá dưới gan bàn chân up date ngày 17/05/2013
Khi chân bị 1 cái gì đó găm vào da thịt mà ko lấy ra kịp thời thì chỗ đó có thể sẽ bị chai lại, đi lại sẽ bị nhức nhối khó chịu. Khoét nó ra thì sau 1 thời gian nó lại bị như cũ. Em có 1 cách chữa dứt điểm như sau: các cụ lấy hạt gấc bóc vỏ cứng ra lấy phần nhân hạt giã ra trộn với 1 phần xà phòng bánh. Đem đun nóng hỗn hợp này lên. Rửa sạch và ngâm mềm chỗ da bàn chân bị mắt cá, lấy dao sắc khoét 1 ít da ra rôi trét cái hỗn hợp thuốc này vào (không cần khoét sâu chảy máu đâu), dùng băng sạch băng lại. Ngày thay thuốc 1 lần, dùng trong 1 tuần là hết. Hy vọng các cụ khỏi bệnh.
Chú ý: đừng tin tưởng tuyệt đối quá rồi chẳng may chữa không khỏi lại oán em.

5. Cách chữa bệnh nấm tổ đỉa, ecxima, ghẻ lở, hắc lào lang ben, mụn nước, ngứa ngáy khó chịu... up date ngày 19/05/2013
Mạng chán quá gõ lòi mắt được bài thuốc thì mất hết, chán!
Cụ mợ nào bị những chứng bệnh trên thì cố làm quen 1 anh thợ mộc để xin anh ý 1 lọ cồn véc ni (đi mua ở hàng sắt cũng được nhưng thường người ta bán 1 lít thì dùng cho vài trăm người:D). Về rửa sạch vùng da bị bệnh, ngâm nước cho mềm ra (có thể cạo bớt đi nhưng ko để chảy máu vì như thế có thể bệnh sẽ ăn sâu vào cơ thể). Dùng tăm bông bôi cồn véc ni lên khu vực vết thương nhiều lần, cứ khô lại bôi. Ngày bôi càng nhiều lần càng chóng khỏi, cứ ngồi rỗi là bôi.
Nguyên lý chữa bệnh: cồn véc ni có độ bay hơi và kết dính như keo rất mạnh. Khi bôi vào vùng da bị bệnh thì vi khuẩn hoặc nấm bệnh sẽ bị cô lập và giết chết, sau vài ngày vùng da này sẽ tự bong ra mang theo tất cả bệnh phẩm. Lâu nhất là trị tổ đỉa cũng chỉ mất dăm bữa nửa tháng, có những trường hợp bị nhẹ chỉ vài ngày là khỏi. Không dùng thuốc này điều trị cho vùng vết thương hở. Mùi thơm của cồn véc ni rất dễ chịu, khi lành bệnh tuyệt đối không để lại sẹo.

6. Cách chữa bệnh u xơ tử cung, dạ con, tuyến tiền liệt, u cục nói chung trong người ... up date ngày 20/05/2013
Các mợ tuổi sồn sồn hay bị món này, tuy ít nguy hiểm và đến tuổi mãn teen sẽ tự tiêu hết nhưng trong khi chờ về hưu có thể nó sẽ phình to và biến thành ác tính. Cách loại bỏ loại khổi u này không quá phức tạp như mọi người tưởng.
Cách trị như sau: mua tam thất bắc loại tốt, củ to tự tay mang ra hàng tán thành bột (hoặc có chỗ tin cậy thì mua bột tam thất luôn). Ngày uống 3 lần, mỗi lần 1 thìa cafe vào lúc đói. Khi uống hòa với 1 chút nước ấm cho dễ chiêu vào mồm. Khối u kích cỡ độ bằng cái hạt mít thì độ 2kg tam thất là bay hết. Có thể uống theo kiểu kết hợp (cho đỡ tiền): 1 tuần uống tam thất - 1 tuần uống trinh nữ hoàng cung và lặp lại. Tam thất phá vỡ các u cục trong người tương đối nhanh, kể cả loại ung nhọt bên ngoài, dùng được cho cả đàn ông và đàn bà.
Có những người u xơ bằng quả trứng vịt uống vài bao trinh nữ hoàng cung không thấy xi nhê gì mà lại có chiều hướng tăng. Uống sang 2 cân tam thất đã thấy bay gần hết luôn.
Hiện tại giá tam thất bắc loại tốt củ to khoảng 3,5tr/1kg (giá nhập). Khi xay thành bột 1 cân hao mất 1 lạng.
Cấm chỉ dùng cho phụ nữ đang có thai cũng như đang có những bệnh lý đang có biểu hiện ra huyết.

7. Cách chữa bệnh rối loạn nhịp tim, tim đập nhanh up date ngày 26/06/2013
Mào gà 3 bông đun với 10 quả táo tầu, sắc 3 bát lấy 1 bát uống hàng ngày. Cực kỳ công hiệu.
Vodka cụ. Em oánh dấu thi thoảng ngâm cứu ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng