Giữa Mazda 3s và Ford Ecosport em không biết nên chọn ai?

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
Em đang đi M3s, em tư vấn chọn EcoSport vì em chưa đi loại đấy, chả biết nó hơn cái gì, nhưng ít ra trông nó giống SUV hơn M3s, mà đa phần người đi SUV không thích xuống Sedan. Con EcoSport đấy cũng gọn, đi trong phố ngon lành, rộng rãi, thoải mái, dễ chứa đồ khi đi chơi xa hơn. M3s thực sự hơi chật ở phần cốp và phần ghế sau, chưa kể vụ bảo hành cũng không ngon lắm, em bị lỗi ABS cả tháng nay chưa có đồ để thay, làm khách hàng vừa đi vừa run, chả dám đi đâu xa.
SUV thì phải ra suv chứ, Ecosport nhỏ quá nhìn hông đẹp, ngồi ghế sau của Ecosport cứ như ngồi ghế xe bán tải vậy, dựng đứng cả anh lẫn em lên=))=))=))

T.arc

Xe tải
1 là ecosport,2 là chờ M3 2014 bác ơi.:D

Greenstock

Xe tải
Vào đây hỏi thì em thiết nghĩ cụ đoán ra câu trả nhời rùi.

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
Vào đây hỏi thì em thiết nghĩ cụ đoán ra câu trả nhời rùi.
:D cụ thật là..., nhưng không hoàn toàn thế đâu cụ ơi, dù sao làm nghề thì cũng phải có cảm nhận và đánh giá khách quan nữa chứ cụ, mỗi sản phẩm đều có mặt ưu và khiếm khuyết của nó, em đánh giá theo tiêu chí là khách quan nhất đấy ợ.

0979636161

Đi bộ
Em đang đi M3s, em tư vấn chọn EcoSport vì em chưa đi loại đấy, chả biết nó hơn cái gì, nhưng ít ra trông nó giống SUV hơn M3s, mà đa phần người đi SUV không thích xuống Sedan. Con EcoSport đấy cũng gọn, đi trong phố ngon lành, rộng rãi, thoải mái, dễ chứa đồ khi đi chơi xa hơn. M3s thực sự hơi chật ở phần cốp và phần ghế sau, chưa kể vụ bảo hành cũng không ngon lắm, em bị lỗi ABS cả tháng nay chưa có đồ để thay, làm khách hàng vừa đi vừa run, chả dám đi đâu xa.
Các cụ sâu vào giải quyết vụ này đi này, chẳng thấy cụ nào đả động gì đến.
Cụ bảo hành ở đại lý nào? hồ sơ lập ngày bao nhiêu? đã kiểm tra và đưa kết luận chưa?

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
Các cụ sâu vào giải quyết vụ này đi này, chẳng thấy cụ nào đả động gì đến.
Cụ bảo hành ở đại lý nào? hồ sơ lập ngày bao nhiêu? đã kiểm tra và đưa kết luận chưa?
Cảm ơn cụ đã nhắc nhở và giúp sâu tụi em vụ này nhá (like)

hung cuong

Xe tải
Nếu thích gầm cao, chứa được nhiều đồ thì cụ chọn em bán tải hợp lý hii

hauiauto

Xe hơi
Đấy do cụ chưa đi Ecosport chứ cụ cứ qua mấy SR Ford mà ngồi thử thì biết ngay ngồi hàng ghế sau M3 thich hơn hay Ecosport thích hơn. Em nghĩ cụ nên xem lại.

doremimon123

[Tịch thu bằng lái]
em khuyên cụ chọn Ecosport vì em đang đi M3S, đi con này ngon và sướng nên em không muốn người khác cũng bắt chước giống mình, ra đường nó lại giống nhau đến phát nhàm :))

hauiauto

Xe hơi
Thưa các cụ hiện tại em đang có nhu cầu mua một trong hai xe Là Mazda 3s và Ford Ecosport, nhưng cả 2 con e đều thick, mỗi em có nhiều điểm mà em mê nên thực sự em đang không biết nên chọn em nào.??????
Sẽ có cụ nói 2 em ý không cùng phân khúc thì khó so sánh nhưng cái quan trọng nhất là giá thì gần như nhau, hơn kém không đáng kể lắm. Với e thì cái yếu tố đó lại quan trọng nhất.
Nhu cầu sử dụng của em là chủ yếu trong nội thành, thi thoảng đi chơi xa. Nên e thấy cả 2 đều ổn.
Cả 2 e cũng đã lái thử, đều ưng cả...
E thực sự ko quyết dc để lấy e nào....Thực ra trong tầm tiền còn có Kia K3 1.6 và Focus nhưng cả 2 em đó e đã loại vì Kia K3 là ông Forte lên đời, muôn đời vẫn là xe hàn, xe hàn đi 1 tgian xuống xe nhiều lắm ạ, e đi santafe rùi nên biết. focus 1.6 thì option nghèo nàn ạ...
Huhuhu các bác chuyên gia cho e vài lời phân tích xem nên chọn Mazda3s hay Ecosport dc không ạ???? Cụ nào phân tích thiệt hơn hộ e cái dc không ạ? E đội ơn các cụ
Em nghía qua mấy cái bình luận của cụ thấy cụ có vẻ thích cái khả năng quan sát cũng như độ linh hoạt trong phố. Vả lại cụ cũng đã leo lên 2 em đó và cũng thử máy của 2 em nó rồi "nhất cụ đấy" =)) thích cả 2 như nhau nhưng lại muốn ngắm phố quan sát dễ hơn, muốn gầm cao để phi lên vỉa hè dễ hơn chút thì cụ chon em Ecosport thôi. Còn về lâu về dài thì M3 hơn nhiều cụ ạ. cái Urban Suv mà xây dựng trên cái khung gầm em Fiesta mẫu xe cỡ nhỏ của Ford độ thêm hệ thống treo cho gầm cao máy thoáng ròi cho nó vận hành như 1 em suv thì cụ nghĩ sao ạ? Nhưng tóm lại đã thích rồi thì nhà ngói cũng như nhà tranh cụ ak. Múc nhanh đi cụ. Nghĩ nhiều đau đầu lắm ạ. 0979.68.86.83 :)]

vien0972996622

Xe buýt
Website
www.facebook.com
1 e chân ngắn còn 1 e chân dài cái quan trọng là cụ thích gái nhật hay gái mỹ thoai =)) theo e thì chon gái nhật cho lành cụ ak

canghai12

Xe máy
nên nghĩ xa ra 1 chút vì đg xá hn hay bị ngập, thi thoảng đi đâu đó ra ngoại thành dã ngoại, vvv.......... nói chung là có đk nên chọn gầm cao

Mazda3-2014

Xe đạp
Không biết cụ chủ đã cưới vợ chưa, chứ em khuyên cụ không nên một tí nào dính đến em Eco ford. Công ty em vừa có người lấy 1 con, nói chung em làm cơ khí nên chất liệu và chất lượng gia công linh kiện không làm em hài lòng, em dám cá là đa phần linh kiện Tàu khựa. Một điều nữa lầ tiếng ồn động cơ đặc biệt to ở hàng ghế sau, bật nhạc to cũng không át nổi. Điểm cộng duy nhất là khung gầm chắc chắn ( thép Boron- sắt thép giờ rẻ mà ). Vote cho M3.

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Không biết cụ chủ đã cưới vợ chưa, chứ em khuyên cụ không nên một tí nào dính đến em Eco ford. Công ty em vừa có người lấy 1 con, nói chung em làm cơ khí nên chất liệu và chất lượng gia công linh kiện không làm em hài lòng, em dám cá là đa phần linh kiện Tàu khựa. Một điều nữa lầ tiếng ồn động cơ đặc biệt to ở hàng ghế sau, bật nhạc to cũng không át nổi. Điểm cộng duy nhất là khung gầm chắc chắn ( thép Boron- sắt thép giờ rẻ mà ). Vote cho M3.
em cũng có 1 vài khách đặt ECO cuối cùng lại chuyển sang lấy M3 cũng có nhận xét tương đối như cụ! mà cụ nên nói bé thôi chứ dân Ford mà nghe thấy lại ném đá vỡ đầu đó cụ à :))

Pham Vinh

Xe buýt
2 em này thực sự chỉ tầm tiền nhau thôi. Còn về hình thức thì không có gì phân vân cả. Nếu bác thích Sedan thì bác lấy M3s. Còn nền bác thích gầm cao thì Ecosport bác ak. Chúc bác sớm chọn được em xe như ý. Nếu bác để ý M3 thì ghé qua bên em lái thử xe bác nhé.

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
Đã nhìn thấy Mazda 3 đời 2014 tại Việt Nam
Các cụ cứ đợi thêm đi ak sắp có rùi
Cần nhất là dẫn chứng cụ ợ, không thì chỉ là chém thôi, dạo này em thấy nhiều cụ từ dân sales tới xxx hay tung đòn gió nhiều quá khiến người xem cũng thấy nhàm cụ nhỉ, lên diễn đàn là để hy vọng tìm được những điều chia sẻ bổ ích thực sự, vì vậy kính mong toàn thể các cụ, các mợ nên tập trung vào chủ đề của thớt hơn là việc có 2-3 cụ chỉ vào thớt để tếu nhau, em mạo muội nói ra như vậy, có gì chưa phải thì em mong các cụ, các mợ bỏ qua cho ạ.

Chỉnh sửa cuối: