Giữa Mazda 3s và Ford Ecosport em không biết nên chọn ai?

Pham Vinh

Xe buýt
M3 2014 còn chưa biết tung tích và thông tin kế hoạch thế nào nữa cơ các bác ak. Cứ gọi là đợi dài dài :D

Pham Vinh

Xe buýt
Showroom Mazda Giải Phóng bên em đang tổ chức lái thử Mazda 6. Em kính mời các bác qua bên em lái thử xe ak.

mat3phat

Xe tải
Thưa các cụ hiện tại em đang có nhu cầu mua một trong hai xe Là Mazda 3s và Ford Ecosport, nhưng cả 2 con e đều thick, mỗi em có nhiều điểm mà em mê nên thực sự em đang không biết nên chọn em nào.??????
Sẽ có cụ nói 2 em ý không cùng phân khúc thì khó so sánh nhưng cái quan trọng nhất là giá thì gần như nhau, hơn kém không đáng kể lắm. Với e thì cái yếu tố đó lại quan trọng nhất.
Nhu cầu sử dụng của em là chủ yếu trong nội thành, thi thoảng đi chơi xa. Nên e thấy cả 2 đều ổn.
Cả 2 e cũng đã lái thử, đều ưng cả...
E thực sự ko quyết dc để lấy e nào....Thực ra trong tầm tiền còn có Kia K3 1.6 và Focus nhưng cả 2 em đó e đã loại vì Kia K3 là ông Forte lên đời, muôn đời vẫn là xe hàn, xe hàn đi 1 tgian xuống xe nhiều lắm ạ, e đi santafe rùi nên biết. focus 1.6 thì option nghèo nàn ạ...
Huhuhu các bác chuyên gia cho e vài lời phân tích xem nên chọn Mazda3s hay Ecosport dc không ạ???? Cụ nào phân tích thiệt hơn hộ e cái dc không ạ? E đội ơn các cụ
Ngày xưa em cũng giống cụ! Nhưng em loại K3 ngay từ đầu nước! Chỉ còn FF 1.6AT, FE Titanium và M3S, đi xem cùng bà cả xong thì chốt chọn M3S.
Em nghĩ là duyên cụ chọn thôi, chứ cũng như nhau cả thôi mà! Xe lắp ráp, cũng khoảng 1.5 - 1.6. Cũng 5 chỗ, đỗ có người nhìn!

tatung

Xe tăng
Eco bost bé xấu lắm cụ ơi

cháu lên 3

Xe container
Đi gầm cao rồi chả muốn xuống gầm thấp nữa

timtoi

Xe tăng
Xin lỗi em đào mộ tí. Chả là em bây giờ cũng vào tình huống lưỡng lự giữa ecosport và maz3 1.5, em đã lái thử cả 2 thì thấy khoái cả 2 mới chết. Không quan tâm về giá cả, option, chỉ mong các cụ chỉ giáo hộ em về cảm giác lái 2 em này+chi phí nuôi sau này. Em thì thấy maz3 đầm, đỡ ồn hơn nhưng ghét cái cột A to quá, em lái thấy nó cứ vướng thế nào ấy, eco thì đỡ hơn tại nó cao ráo, vụ nuôi nấng nghe nói ford tốn lắm có phải không ạ

HaiLiberty

Xe tăng
Xin lỗi em đào mộ tí. Chả là em bây giờ cũng vào tình huống lưỡng lự giữa ecosport và maz3 1.5, em đã lái thử cả 2 thì thấy khoái cả 2 mới chết. Không quan tâm về giá cả, option, chỉ mong các cụ chỉ giáo hộ em về cảm giác lái 2 em này+chi phí nuôi sau này. Em thì thấy maz3 đầm, đỡ ồn hơn nhưng ghét cái cột A to quá, em lái thấy nó cứ vướng thế nào ấy, eco thì đỡ hơn tại nó cao ráo, vụ nuôi nấng nghe nói ford tốn lắm có phải không ạ
Vào hãng thì xe nào nhiều tiền hơn thì chi phí sơn sửa, phụ tùng sẽ cao hơn. Dòng Ford thì không có hàng nhái, hàng trôi nổi nên cụ mới nghe nói vậy. Tuy nhiên cũng k phải lo lắng đâu, vì lấy xe mới thì phải 5 năm sau mới tính chuyện thay thế phụ tùng cụ ạ. Xe mới thì cứ đến định kỳ bảo dưỡng đầy đủ thôi

mat3phat

Xe tải
Đúng là đào mộ thật! Nên mua cả hai con cụ ạ! Nhưng em thấy cụ bảo M3 cột A to hơn so với FE thì quả là hơi thiên FE rồi, em nghĩ cụ nên chọn FE cho nó đúng với tâm cụ! Cảm giác thì 1 con sedan thấp và 1 con mini SUV hơi cao. Chi phí thì ngang nhau, thik con nào xào con đấy thôi!

vien0972996622

Xe buýt
Website
www.facebook.com
cụ ơi 1 ẻm SD còn 1 ẻm mini SUV cảm giác thoải mái phải khác nhau rồi cụ