Giúp em Teana 2.5 2013 hay Camry 2.5Q 2013

expanium

Xe hơi
Nhà chàu cứ đổ 1tr thì đi đc khoảng gần 400km, chủ yếu đi trong phố. Chả biết Tea có ăn xăng hơn Camry ko? Nhưng thực sự nhà cháu rất khoái cảm giác khi lái Teana, tay lái ko bị nhẹ bồng bềnh, mà cũng ko nặng trì tay lại. Nhìn em ý thì rất nặng nề, nhưng người lái thì cảm thấy em lướt đi rất nhẹ nhàng, luồn lách uốn éo như con mèo vậy. He he các cụ thông cảm, nhà cháu yêu mèo...nhìn vậy nhưng ko phải vậy.
Nhà bác đi tốn hơn em, cứ đổ 1tr thì đi được khoảng 450 km, nhiều hơn mức dự kiến của đồng hồ điện tử (báo 460 km khi vừa đổ xăng). Về mức tiêu thụ nhiên liệu thì nhà em có 04 năm đi Mondeo 2.5, nay chuyển sang chạy Teana thấy chỉ giảm được chút xíu thôi. Nhưng vận hành thì êm ái, nội thất và tiện nghi tuyệt vời.

Kamekameha

Xe hơi
10 cụ vào thì 10 cụ chọn teana. Trong khi ngoài đường thì 10 cam 1 teana.

babeo

Xe điện
10 cụ vào thì 10 cụ chọn teana. Trong khi ngoài đường thì 10 cam 1 teana.
Box Nis mà cụ;), nói chung cụ nào chọn Teana là cũng có bản lĩnh rồi, chấp nhận khi bán lại sẽ thiệt thòi hơn chút. Thôi thì, hy sinh chút vật chất để chọn cái mình thích vậy. Nhà cháu hồi mua xe cũng lăn tăn chút đấy, nhưng giờ thì hết lăn tăn rồi, vì thấy đáng đồng tiền bát gạo.

Mistral

Xe tải
Ngày trước chạy Cam XLE nhập và 2.4G liên doanh thì còn thấy ok, hôm thứ 3 vừa rồi e lái con cam LD 2.0 mới tinh của thằng cu em đi Bái Đính để chuẩn bị event cho cái Hội thảo tâm linh. Thất vọng tràn trề, khung vỏ ồn, lắc và giật cục lắm các cụ ah, không hiểu toy cải tiến kiểu gì mà lại thành cải lùi, chạy ra cao tốc chán phè, nội thất thì toàn miếng nhựa ốp, gại ngón tay vào cạnh miếng ốp thì thấy bavia, nhựa mỏng, nói chung chán chẳng thèm comment. Chắc toy việt nam định chộp giựt nốt mấy năm trước khi giảm thuế xe nhập khẩu. Em dám chắc là nếu mang con cam vn này sang bán ở châu Âu hay Mỹ thì chẳng ai thèm mua. Khuyên chân thành các Cụ là nên bỏ tiền mua xe nhập, chẳng phải e sính ngoại, nhưng ghét cái kiểu kinh doanh xổi của mấy ông liên doanh này lắm, hại dân, hại nước. Chán ! :((

quyetthang

Xe tăng
Chính thợ của Toyota khen Teana đi bốc và đầm chắc hơn Cam liên doanh nhé, hồi em bán xe chủ xe mới thân với Toy nên qua đó nhờ kiểm tra, chính họ cũng ngạc nhiên khi đi thử Teana.

Mistral

Xe tải
Chính thợ của Toyota khen Teana đi bốc và đầm chắc hơn Cam liên doanh nhé, hồi em bán xe chủ xe mới thân với Toy nên qua đó nhờ kiểm tra, chính họ cũng ngạc nhiên khi đi thử Teana.
Thắng bán xong rồi ah, đã cưới được So nhập chưa? Hay quay lại làm em teana 2.5 mới ra đi, anh ngồi thử rồi, phê lắm :)

quyetthang

Xe tăng
Em lấy trước khi bán em Teana ấy :D, em cũng ngó qua em Teana mới rồi, nội thất phê thật, còn chạy thì chắc là chất rồi, anh định lấy con đấy thay vì con E à :). Em chắc có lên đời sẽ lên em gầm cao khác thôi, hi.

coolairvoi

Xe hơi
Em lấy trước khi bán em Teana ấy :D, em cũng ngó qua em Teana mới rồi, nội thất phê thật, còn chạy thì chắc là chất rồi, anh định lấy con đấy thay vì con E à :). Em chắc có lên đời sẽ lên em gầm cao khác thôi, hi.
CRV đi cụ.

driver-k

Xe máy
Ông anh quen mình cũng ngồi thử con teana 2.5 này, lão to con , lão nhận xét nếu mua teana mà tự lái thì oki, vì ngồi sau ko thoải mái lắm , sau đó lão lấy em cam 2.5q vì nghĩ rằng ngồi cũng ổn , tiếc là lúc đó em accord ko về kịp nên lão mua cam luôn, giửa 3 em cam, teana , accord , maxdaz (em chỉ ss hàng nhập), e khoái em accord hơn, hic, đang gom mơ nì

Bông 04

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã chém tơi bời về Teana mới với ông Cam Việt. Sau bao ngày suy nghĩ, cuối cùng hôm qua em với Gấu đã đi múc Teana 2013 rồi ạ, Gấu em chê Camry bố già quá, với lại lúc qua showroom Toy xem lại Cam lần cuối, mấy ông nhân viên ở đây chảnh chọe lắm, nc mà chỉ muốn ***** cho phát :@).

Khoe hàng các cụ em nó tý, màu xanh đá cực độc các cụ nhé :D

Bông 04

Xe hơi
Về em Teana mới này, nội thất xe nhìn rất sang, sang hơn nhiều so với ông Cảmy chỉ có mỗi nội thất đen ngòm (em cực ghét cái nhựa giả gỗ, bóng bóng, cùi cùi trên xe Camry, nhìn trông rẻ tiền lắm các cụ à). Ghế da trên xe Teana chất lượng khác xa Camry, ngồi êm ái, thích lắm (tiếc mỗi cái là ghế phụ chỉnh tay). Em cực thích các viền ốp kim loại trên teana, nom rất bền bỉ. Mai kia có gì hay nữa em báo cáo các cụ nhé.
à quên, Teana số vô cấp CVT chạy êm ái lắm, không giật tý nào, đi phố cực sướng nữa ạ :)

ducletrung

Xe container
Sao nhìn mấy con Teana 2.0 nhìn quả ghế xấu kinh,sao xe cụ nhìn ghế đẹp thế :D

vietduong

Xe buýt
Về em Teana mới này, nội thất xe nhìn rất sang, sang hơn nhiều so với ông Cảmy chỉ có mỗi nội thất đen ngòm (em cực ghét cái nhựa giả gỗ, bóng bóng, cùi cùi trên xe Camry, nhìn trông rẻ tiền lắm các cụ à). Ghế da trên xe Teana chất lượng khác xa Camry, ngồi êm ái, thích lắm (tiếc mỗi cái là ghế phụ chỉnh tay). Em cực thích các viền ốp kim loại trên teana, nom rất bền bỉ. Mai kia có gì hay nữa em báo cáo các cụ nhé.
à quên, Teana số vô cấp CVT chạy êm ái lắm, không giật tý nào, đi phố cực sướng nữa ạ :)
Chúc mừng cụ nhé, xe đẹp lắm cụ ạ, màu cũng đẹp nữa

vietran

Xe ba gác
Teana nội thất chi tiết nhìn sắc nét nhỉ, mông Teana mới đẹp không xệ như đời trc.
Con này nhập Mẽo thì đi chắc sẽ đầm và chắc chắn hơn Cam, là em đoán thế vì ngồi cam mới thấy không đầm

shinichi2105

Xe buýt
xe bác đẹp quá ạ , sếp em cũng có em camry em nhìn mà vẫn chưa mê được !

Mistral

Xe tải
quá ngon, Cụ làm em GATO quá đấy :((

MaximaAT

Xe hơi
Chúc mừng bác đã gia nhập nhà Nissan. Bác cho ít cảm nhận ban đầu về Teana Mỹ này đi, em cũng được chạy rồi nên em muốn biết cảm nhận của bác về con này có giống em không? Tuy options không bằng Cam nội nhưng chất liệu, gầm bệ em thấy xịn và chắc chắn hơn.

QuocAnhHoang

Xe tải
Cụ làm mấy ae teana 2.0 chúng em gato quá. Chúc mừng cụ :)