[Funland] <góc nghiêm túc> ôi đàn ông!

meoluoi90

Xe đạp
thằng bé đáng khen quá

buôn chổi

[Tịch thu bằng lái]
:) nhiều bố cứ tưởng hiểu luật thực sự luật cực khó hiểu
Riêng cái sổ đỏ ô nào cũng tin rằng : QUYỀN SỬ DỤNG ĐẤT VÀ QUYỀN SỞ HỮU NHÀ VÀ ĐẤT . Trước e cũng tinh tướng với PL về việc này lắm :D , tôi ko biết đây là nhàđất chính chủcủa tôi , tôi đề nghị làm theo quy định của PL -
nhưng khôn ngoan ra cửa quan hết cm tinh tướng luôn.
Nhưng quên mất đi QUYỀN khác cụ ạ :D
Mới đầu 2019 vấp 1 số vụ từ quá khứ tiếp
và h là e cứ thông qua luật sư cho ăn chắc :D

Có tranh chấp j đâu mà khởi kiện ạ ?
Vấn để mợ ý sốt ruột và thương cho con của bạn ạ.
Trường hơpk tình cảm trước đã nếu k được thì đưa ra PL ạ. Lúc đó đi đường vòng sau ạ
Kiện việc bố chúng nó sang tên cái nhà - là tài sản chung của 3 bố con, cho con bé kia, đồng thời đòi chia tài sản luôn có được không cụ?

mingminh

Xe hơi
Trong các kế của tàu khựa. Có kế tên là Ngậm máu phun người. Vụ này chắc áp dụng được.

iphonex

Xe tải
Cụ nói thế là chưa đúng rồi. Em đã thấy nhiều trường hợp, khi lấy nhau chưa thấy được ai giỏi ai ngu trong chuyện làm ăn cả. Nhiều anh được đánh giá là thông minh nhưng chắc gì đã biết kinh doanh hay nhạy bén, thức thời trong làm ăn.
Cụ chuẩn, cái cụ kia quá ấu trĩ. Tại sao đàn ông không được ít tài hơn vợ? Chuyện quá thường

papa sushi

Xe đạp
Quá khó, Hai đứa trẻ là người tài giống mẹ thì có hậu.

papa sushi

Xe đạp
Kiện việc bố chúng nó sang tên cái nhà - là tài sản chung của 3 bố con, cho con bé kia, đồng thời đòi chia tài sản luôn có được không cụ?
theo em hiểu thì con cũng phải ký hoặc điểm chỉ thì mới bán được( theo pháp luật), còn bị bố dọa thì chịu rồi.

caisua

Xe lăn
2 thằng con làm đơn xin thừa hưởng gia tài của mẹ là 1/2 tài sản chung của bố mẹ (tính lúc mẹ mất), chính là cái nhà to to đó thôi

dao_hiep

Xe buýt
Ham học thì học đâu chả thành tài. Du học làm gì cho tốn tiền. Chắc cháu muốn du học để tránh nhìn thấy bố cặp kè.

lenovox1

Xe tải
Con trai 16 tuổi hì bố cũng chỉ trên dưới 40 mà cụ, nếu suy nghĩ không nông cạn thì Công ty kia đã ko còn 50%. Đầy ông vợ con sờ sờ ra đấy còn tranh thủ cặp kè nữa là ở với vợ cũ đã gần vài chục năm, quen thuộc và nhàm chán, giờ vợ mất, không còn ràng buộc gì lại có em sv hơ hớ chiều chuộng (các em sv mới ra trường bây giờ cũng sành đời lắm chứ ko ngu ngơ đâu) thì sang tên 1 cái nhà là chuyện nhỏ.
Ôi dzời đầy trường hợp thế thật, vợ còn sống lù lù còn mang tiền đi mua nhà cho gái nữa là :))

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
E k học luật e k hiểu hết nhưng e có đi mua lại những cái nhà đất ntn . Nói chung rất hời vì k ai nhịn ai.
Sơ sơ e hiểu :
1. Tài sản của bố mẹ e làm ra hay dc cho tặng là của bố mẹ e.
2. Mẹ e chết đi bố e muốn bán - bố e đi xác nhận giấy chứng tử của mẹ e ... rồi bán :D ===> ai cũng hiểu là vậy :D
Nhưng có 1 số tình tiền - lách đẹp trong khe cửa hẹp của luật có kẽ hở ===> cái này e kiếm ăn cho e và luật sư và các a e khác e k tả chi tiết . Bởi dễ thì k đến lượt e.
3. Nhưng cụ nên tìm hiểu : quyền thừa kế , quyền cho tặng ...
3.1. Bố mẹ đẻ , con ruột , con nuôi ...
3.2. Bố mẹ nuôi , con nuôi ...
3.3. Anh chị em ruột thịt .

Còn ô bố đủ dk để làm như sau :
1. Mẹ mất rồi h làm các thủ tục về tên bố ... các con ký vào đây - các cháu nó 16 tuổi sao hiểu hết dc ạ ?
2. Khi tài sản tên bố em thì bố e méo cho e mà cho thăngd hàng xóm e cũng chẳng làm j dc ạ :D
Tổ sư người làm ra của chứ của làm sao làm dc ra người :D
Động sản là ô tô e còn nhờ đầy người đứng tên còn k ăn dc của e nói chi BDS.
Quan trọng nhất ra PL phải chứng minh được nguồn gốc. Lúc đó toà sẽ tuyên huỷ tất cả các bản án trước đây
Sự thật tại PL chỉ có 1 và thực tế chỉ có 1 k có 2 đâu ạ

noname208

Xe tải
Chuyện này nghe ảo quá, 1 thằng đàn ông có 1 đứa con trai 16t thì chắc suy nghĩ ko thể nông cạn mà đi cưới e sv và lại còn đòi sang tên sổ đỏ cho e nó. Trên đời liệu còn tồn tại 1 ng đàn ông như vậy???
Nếu sổ đỏ tên 2 vợ chồng thì sang tên hơi vất vả

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Nếu sổ đỏ tên 2 vợ chồng thì sang tên hơi vất vả
Sổ đỏ đứng tên 1 người cũng vất vả vì khi sang tên phải có sự đồng ý của người giám hộ theo quy định pháp luật cho 2 đứa con chưa đủ 18 tuổi ;)) Bố con lôi nhau ra Tòa khá mệt... tốt nhất là khuyên bảo nhau trước, hết tình hết nhẽ mà không được thì mệt cũng phải làm theo cái lý để bảo vệ quyền lợi hợp pháp khi 2 đứa trẻ nhận thức được quyền lợi của chúng nó đang bị xâm hại :))

ngotiteo

Xe điện
Trước đây, bà ngoại em hay ngâm nga câu " mất cha ăn cơm với cá, mất mẹ liếm lá dọc đường". Nghĩ về trường hợp cô bạn em thì đúng như thế thật.
Em thuộc diện làm việc cũng khủng rồi, nhưng so với cô bạn em thì chưa là gì cả. Một người phụ nữ thật sự tài giỏi, một tay gây dựng cơ đồ.
Chắc cô ấy không thể ngờ được bao nhiêu tâm huyết, bao nhiêu của cải của cô ấy giờ đang dần tan nát dưới tay anh chồng.
em thì mẹ mất sớm. may Lãnh đạo nhà em vẫn quan tâm. chỉ là tình cảm đàn ông thì chả thể hiện như mẹ đc. ko trách ai đc cả.

Transporter123

Xe buýt
- Bạn em và chồng thành lập một công ty 1TV, tự làm tự ăn. Chồng đứng tên trên giấy tờ, làm giám đốc, vợ chẳng chức vụ gì, nhưng mọi việc từ lớn đến nhỏ, từ con voi đến con kiến đều là bạn em làm hết. Chồng bạn ấy thực tế chỉ là bù nhìn. Bạn ấy làm việc hùng hục như trâu như chó, xây dựng và phát triển công ty lớn mạnh với mong ước sau này sẽ để lại "đế chế" cho 2 con của mình.

E cũng dỗi hơi xía vảo chuyện của người khác như mợ thớt. và xin có ý kiến như sau:
1. Mợ đăng thớt đủ hiểu mợ chả hiểu biết gì. Chồng của bạn mợ đứng tên chủ sở hữu công ty thì tài sản của công ty là của ông ấy chứ của ai. Bạn mợ có làm như trâu như chó cũng chỉ là làm cho chủ sở hữu công ty thôi. Kể cả chứng minh được bạn mợ làm thì làm gì được khi người ck làm chủ hợp pháp công ty.
2. Sao mợ k nghĩ theo chiều hướng: Kiếp trước cô bạn mợ được chồng cưu mang, cứu giúp về kinh tế, kiếp này đến trả về kinh tế, trả hết rồi ra đi. Còn các con chỉ có duyên nợ sinh thành còn không có duyên nợ tiền bạc nên k được thụ hưởng những gì từ cô bạn của mợ. Cách nghĩ này sẽ nhẹ nhàng hơn rất nhiều đó mợ. E thành thật xin lỗi vì nói thẳng thật khiến mợ không vừa lòng.

Michael J

Xe điện
Chủ thớt có bị thua dưới cơ e sv kia không nhỉ? Có lẽ nào;))

xuân hòa

Xe tải
- Bạn em và chồng thành lập một công ty 1TV, tự làm tự ăn. Chồng đứng tên trên giấy tờ, làm giám đốc, vợ chẳng chức vụ gì, nhưng mọi việc từ lớn đến nhỏ, từ con voi đến con kiến đều là bạn em làm hết. Chồng bạn ấy thực tế chỉ là bù nhìn. Bạn ấy làm việc hùng hục như trâu như chó, xây dựng và phát triển công ty lớn mạnh với mong ước sau này sẽ để lại "đế chế" cho 2 con của mình.

E cũng dỗi hơi xía vảo chuyện của người khác như mợ thớt. và xin có ý kiến như sau:
1. Mợ đăng thớt đủ hiểu mợ chả hiểu biết gì. Chồng của bạn mợ đứng tên chủ sở hữu công ty thì tài sản của công ty là của ông ấy chứ của ai. Bạn mợ có làm như trâu như chó cũng chỉ là làm cho chủ sở hữu công ty thôi. Kể cả chứng minh được bạn mợ làm thì làm gì được khi người ck làm chủ hợp pháp công ty.
2. Sao mợ k nghĩ theo chiều hướng: Kiếp trước cô bạn mợ được chồng cưu mang, cứu giúp về kinh tế, kiếp này đến trả về kinh tế, trả hết rồi ra đi. Còn các con chỉ có duyên nợ sinh thành còn không có duyên nợ tiền bạc nên k được thụ hưởng những gì từ cô bạn của mợ. Cách nghĩ này sẽ nhẹ nhàng hơn rất nhiều đó mợ. E thành thật xin lỗi vì nói thẳng thật khiến mợ không vừa lòng.
Cụ phũ nhưng thật quá, thật em cũng gặp dạng đi hỏi hộ này suốt...!
Keng nhau một ly nhé!

Transporter123

Xe buýt
Cụ phũ nhưng thật quá, thật em cũng gặp dạng đi hỏi hộ này suốt...!
Keng nhau một ly nhé!
Tính e nó thẳng thế cụ ah. Lờ đờ e mà nói với e kiểu này thì câu trả lời cũng tương tự thôi. Bởi thế nên giờ e mới có thời gian ngồi đây chém chứ cụ.

Baggio8x

Xe tải
Bởi ông bà mất mới cần người giám hộ hay tổ chức bảo vệ quyền lợi cho các cháu nếu bố cháu lòng huơu dạ vượn như thớt kể bác ạ.
Thế ở VN thì là tổ chức gì cụ nhỉ?